เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:23:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เว๊ปอวปเป็นอะไร ใครเป็นแบบผมบ้าง  (อ่าน 3035 ครั้ง)
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 08:16:23 AM »

ขอบคุณครับ สงสัยเป็นที่คอมของผมคนเดียว Grin

สงสัยต้องเปลี่ยนคอมแล้วละครับพี่  Grin Grin ไหว้

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 08:19:02 AM »

เน็ตผมช้าเป็นปกติดีครับพี่บุญ

เพราะผมใช้บริการของ"ทรูมมู๊ด....เน็ตของคนใจเย็น"ครับ อิ อิ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 08:50:33 AM »

......เมื่อ ๒ - ๓ วันที่แล้ว   ผมเป็นครับ  เข้าเวป อวปไม่ได้.........

........โทรถาม Maxnet เขาบอกว่ามีปัญหาเกี่ยวกับสัญญานเคเบิ้ล  ตอนนี้แก้ไขเสร็จแล้วครับ.....

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 08:53:27 AM »

ของผมปกติครับลุงบุญ  คืออืดเป็นปกติทุกเวป ..... เนื่องจากใช่ tot freenet เลยไม่มีสิทธิ์บ่น

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 09:21:35 AM »

สำหรับผม ระยะหลังๆนี้ เว๊ปอวป เข้าได้เป็นพักๆ บางช่วงอืดมากจนเข้าไม่ได้ บางระยะเข้าแล้วหลุด
ต้องกดใหม่ กดแล้วกดอีก กดจนเบื่อ ซึ่งต่างกับเว๊ปกันอิน เว๊ปกันอินกดปุ๊ป ติดปั๊ป เว๊ปกิน เกม กัน ก็เร็วเข้าแล้วไม่หลุด
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่คอมของผมคนเดียว หรือมีคนอื่นเป็นแบบผมบ้าง หัวเราะร่าน้ำตาริน

ของผมมีบ้างครั้งแต่ไม่บ่อยครับ พี่บุญ............ส่วนใหญ่ปกติครับ

พี่บุญเป็นคนน่ารักนะครับ ที่การใช้เวป อวป.ของพี่บุญมีปัญหา ก็มาถามไถ่หาสาเหตุกัน ด้วยเหตุผล ที่น่าฟัง............

ผมเลยนึกขึ้นได้ว่า ... ในช่วงก่อนๆที่ เวป อวป.กำลังปรับปรุง Sever ก็มีคนบางคนไม่กี่รายที่ตั้งกระทู้ตำหนิ วมต.แรงๆ อย่างเห็นแก่ตัว

แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว  Grin

บ่นย้อนหลังครับ  คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 09:37:25 AM »

ผมก็มีค้างบ้างเป็นบางวัน แต่สังเกตจากไฟที่ Modem มันจะนิ่งด้วย ไม่กระพริบ น่าจะเป็นที่ เน็ท

จะแก้ด้วยการปิดและเปิด Modem ..  หรืออาจจะทำการ ปิดและปิดคอมฯ ไปพร้อมกันด้วยครับ.  Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 09:43:46 AM »

ผมเลยนึกขึ้นได้ว่า ... ในช่วงก่อนๆที่ เวป อวป.กำลังปรับปรุง Sever ก็มีคนบางคนไม่กี่รายที่ตั้งกระทู้ตำหนิ วมต.แรงๆ อย่างเห็นแก่ตัว
 บ่นย้อนหลังครับ  คิก คิก

เมื่อก่อนเวปเคยรณรงค์ให้ฝากภาพก่อนนำมาโพสท์  อาจทำให้พื้นที่ server เต็ม และอืด

แต่ตอนนี้เห็นลงตรงกันเกร่อ ..... หรือว่าไม่จำเป็นต้องฝากภาพแล้วละครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 09:59:43 AM »

ช่วงเวลาที่พี่บุญเข้าใช้มันเป็นช่วงที่เรียกได้ว่า Prime Timeพอดีครับ

ถ้าเป็นทีวี เวลานี่ขายโฆษณาได้แพงครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 11:47:46 AM »

ผมเป็นเมื่อ 2-3 วันก่อนครับพี่บุญ เว็บของไทยซะครึ่งนึงเข้าไม่ได้ รวมทั้ง อวป. แต่เว็บนอกเข้าได้ลื่นๆทุกเว็บ  ให้เพื่อนที่ใช้ทรูลองเข้าเว็บไทยที่มีปัญหาดูเข้าได้ปกติ  เช้าวันถัดมาก็เป็นก็หายเป็นปกติครับ   ไหว้ ไหว้ 
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 02:44:58 PM »

เมื่อก่อนเวปเคยรณรงค์ให้ฝากภาพก่อนนำมาโพสท์  อาจทำให้พื้นที่ server เต็ม และอืด

แต่ตอนนี้เห็นลงตรงกันเกร่อ ..... หรือว่าไม่จำเป็นต้องฝากภาพแล้วละครับ

เยี่ยม นอกจากช่วยประหยัดพื้นที่แล้ว ยังทำให้คนที่ไม่ได้สมัตรสมาชิกแต่เปิดมาศึกษาหาข้อมูล สามารถเห็นภาพที่โพสได้ด้วยครับ สนับสนุนให้ใช้วิธีการฝากภาพครับ 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 08:47:02 PM »

เวปยอดนิยมมักจะเป็นอย่างนี้ครับ พี่บุญสบายดีนะครับ ไหว้

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 08:51:39 PM »

เข้าได้เป็นปกติ ครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 10:52:00 PM »

สวัสดีครับพี่บุญ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 04:38:38 AM »

บางทีก็เป็นที่ ISP เขาไม่ได้อัพเดต DNS Server ของเวบไซต์ครับ

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:18:26 AM »

..เป็นบางช่วงเวลาครับ..
..ช่วงเช้า ๆ ไหลปรู๊ดดด..
..บ่าย ๆ ก็อืดหน่อย..(สงสัยคนใช้เยอะ)..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์