เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 06:31:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยถอด M&P9c แบบละเอียดบ้าง  (อ่าน 3773 ครั้ง)
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:17:39 AM »

หมายถึงถอดชิ้นส่วนออกทุกชิ้นครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
SGAMT900
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 07:19:19 PM »

มีให้เลือก 3 แบบครับ

1. download จากเวปต่างประเทศ

AGI - Smith & Wesson M&P Pistol Manual & Armorer's Course
http://thepiratebay.org/torrent/4836414/AGI_-_Smith__amp__Wesson_M_amp_P_Pistol_Manual__amp__Armorer_s_Course

หรือ

AGI - Smith and Wesson M&P Armorers Course
http://thepiratebay.org/torrent/4703919/AGI_-_Smith_and_Wesson_M_amp_P_Armorers_Course

2. สั่งซื้อโดยตรงจากเวปผู้ผลิต DVD

Complete Smith & Wesson M&P ( disassembly and reassembly )
http://gunvideo.com/index.php?category_id=80&tpl=pgroup_descrip&pid=7030&return=%3ftpl%3Dindex%26category_id%3D80%26

3. สอบถามเวปนี้ครับ
DVD สอนถอดประกอบปืนและแต่งปืน
http://gundvd.tarad.com/product_294306_th
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 06:57:30 PM »

ถอด M&P 9 ตัวเต็มครับ เอาชุดเซียร์ออกมาขัดแต่งจุดสัมผัสหมด ไม่ทราบที่ถาม ต้องการทราบจุดไหนครับ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 01:06:28 PM »

ถอด M&P 9 ตัวเต็มครับ เอาชุดเซียร์ออกมาขัดแต่งจุดสัมผัสหมด ไม่ทราบที่ถาม ต้องการทราบจุดไหนครับ

ขอโทษทีครับ ไม่ได้เข้าเว็บมาประมาณเดือนแล้วครับ และหากระทู้เก่าไม่เจอ เพิ่งมาเจอตอนนี้ครับ ผมหมายถึงถอดแม้กระทั่งชุดเข็มแทงชนวนครับ และกลไกอื่นๆด้วยครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 01:01:23 PM »

ขอโทษทีครับ ไม่ได้เข้าเว็บมาประมาณเดือนแล้วครับ และหากระทู้เก่าไม่เจอ เพิ่งมาเจอตอนนี้ครับ ผมหมายถึงถอดแม้กระทั่งชุดเข็มแทงชนวนครับ และกลไกอื่นๆด้วยครับ

ชุดเข็มแทงชนวนถอดเหมือนของกล็อกทุกอย่างครับ เคยเอาสปริงเข็มของกล็อกลองเปลี่ยนใส่แทนให้ไกเบาลง ก็ไส่ยิงได้ไม่มีปัญหา กลไกอื่นก็ถอดหมดครับ จะมีใส่ประกอบกลับเข้ายากหน่อยก็ตอนใส่หมุดร้อยชุดไกกับสปริงคืนไกเข้าด้วยกัน ต้องใช้ทริคนิดหน่อย ไม่งั้นเข้ายาก ถ้าฝืน อาจตอกขอบรูชุดไกหักได้ กลไกโดยรวมถอดทุกชิ้นไม่ยากเลยครับ เค้าออกแบบมาให้เปลี่ยนอะไหล่จากโรงงานได้เองง่ายๆทุกชิ้น โดยไม่ต้องมาขัดแต่งอะไรเลย

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 01:11:44 PM »

ขอบคุณครับ แต่ผมก็คงไม่กล้าถอดอยู่ดีเพราะไม่เห็นภาพ และไม่มีผู้เชี่ยวชาญอยู่ใกล้ๆครับ

Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 01:29:05 PM »

ขอบคุณครับ แต่ผมก็คงไม่กล้าถอดอยู่ดีเพราะไม่เห็นภาพ และไม่มีผู้เชี่ยวชาญอยู่ใกล้ๆครับ

เห็นคำถามต้องการทราบว่าใครเคยถอดแบบละเอียดบ้าง เลยไม่ค่อยแน่ใจว่าต้องการถามตรงจุดไหนน่ะครับ จะได้ช่วยตอบถูก เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2009, 01:31:29 PM โดย Jatuphol » บันทึกการเข้า

SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 04:10:06 PM »

อยากถอดชุดเข็มแทงชนวนที่อยู่ในลำเลื่อน เป็นหลักครับ ในกรณีที่เราอยากทำความสะอาดในนั้นครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 09:54:25 PM »

อยากถอดชุดเข็มแทงชนวนที่อยู่ในลำเลื่อน เป็นหลักครับ ในกรณีที่เราอยากทำความสะอาดในนั้นครับ

วิธีของผมนะครับ

1.วางลำเลื่อนให้ส่วนหน้าชี้ลง
2.หาไขควงแบน กดบริเวณพลาสติกสีขาวหน้าเดือยเข็มแทงชนวนลง แล้วทำการเลื่อนแผ่นปิดท้ายลำเลื่อนออก
3.กด สมอ ล็อคเข็มแทงชนวนลง และดึงเข็มออกมาครับ
4.การทำความสะอาดห้องเข็มแทงชนวน ใช้น้ำมันอเนกประสงค์ + หลอดที่แถมมา ฉีดเข้าไปที่ "รู" บริเวณ ท้องลำเลื่อน ใกล้กับส่วนหน้าของลำเลื่อน โดยส่วนหน้าของลำเลื่อนชี้ขึ้นข้างบนนะครับ

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 11:14:10 PM »

ไม่สนับสนุนหรือแนะนำครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์