เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:58:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9 ม.ม. หัวรู กับ .45  (อ่าน 26463 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #135 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 11:36:08 PM »

มาลบคะแนนให้คุณอรชุนครับ เพราะเขาทำผมหลงทางที่รัชดา - -"
จ๊ากก ผมก็หลงเหมือนกันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #136 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 12:42:09 AM »

+1 ให้ท่านอรชุนอีกครั้งครับ...

สามวันนี้บวกมาห้าหกครั้งแล้ว...

ผมนั่งอ่านรอว่าจะมีใครยอมอนุเคราะห์ให้คุณหนวดหิน...เอ๊ย...your...คิก คิก

เข้าใจจริงๆซักที...

นั่งอ่านนั่งขำอยู่ ก็เห็นท่านอรชุนนี่แหละครับ...

ที่กรุณาพยายามชี้ทางให้ ทั้งปลอบทั้งตะล่อม...

แต่ก็ไม่เห็นหมวดจะยอมเข้าใจซักที...

จนวันนี้ท่านอรชุนคงหมดหวังที่จะดัน จึงเฉลยออกมาให้...

ต่อไปหวังว่าคุณ your คงจะเข้าใจและเลิกอ้างอิงผิดๆซักทีนะครับ...

ปล.ตอนเด็กๆผมก็เป็นนะครับ ประเภทอ่านแต่สรุปแล้วเอามาเล่าเป็นคุ้งเป็นแควเนี๊ยะ...คิก คิก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #137 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 01:09:54 AM »

+1 ให้ท่านอรชุนอีกครั้งครับ...

สามวันนี้บวกมาห้าหกครั้งแล้ว...

ผมนั่งอ่านรอว่าจะมีใครยอมอนุเคราะห์ให้คุณหนวดหิน...เอ๊ย...your...คิก คิก

นั่งอ่านนั่งขำอยู่ ก็เห็นท่านอรชุนนี่แหละครับ...

ที่กรุณาพยายามชี้ทางให้ ทั้งปลอบทั้งตะล่อม...

แต่ก็ไม่เห็นหมวดจะยอมเข้าใจซักที...

จนวันนี้ท่านอรชุนคงหมดหวังที่จะดัน จึงเฉลยออกมาให้...

ต่อไปหวังว่าคุณ your คงจะเข้าใจและเลิกอ้างอิงผิดๆซักทีนะครับ...

ปล.ตอนเด็กๆผมก็เป็นนะครับ ประเภทอ่านแต่สรุปแล้วเอามาเล่าเป็นคุ้งเป็นแควเนี๊ยะ...คิก คิก
ขอบคุณครับพี่  ไหว้ ไหว้  ทอนคืนครับ  Grin Grin
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #138 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 01:36:24 AM »

ขอบคุณครับท่านหมอรุต
ผมพึ่งทราบว่าเป็นท่านหนวดหินวันนี้เอง ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าเป็นใคร ไม่แปลกใจเลยที่เห็นคำตอบแบบนี้
ถ้าเก่งและมีความรู้ความสามารถแน่นจริง ไม่ต้องอวดคนเขาก็รู้ และยกย่องเองครับ อย่างท่านผู้การสุพินท์ ท่านอาจารย์ผณิศวร ท่านผู้การมะขิ่น
ท่านเป็นตัวจริงเสียงจริง เป็นทองเป็นเพชร เป็นของแท้ ไม่ใช่ตะกั่ว หรือกระเบื่องทาสี กระจกอัดอะไรพวกนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2009, 04:26:36 AM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #139 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 02:28:41 AM »

เรื่องหยุดยั้ง..ผมไม่แน่ใจ..
แต่ข้อมูลสถิติที่พอรู้..
.22 เป็นกระสุนที่ทำให้ผู้คนเสียชีวิตไม่ใช่น้อยครับ..

ประโยชน์อันใด..เกิดเหล่า..
ถ้าผู้ครอบครอง..ไม่มีความรู้ความชำนาญ..ในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่.. ไหว้

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #140 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 06:44:39 AM »

ถึงคุณ your....
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่น่าสนใจครับ
เริ่มด้วย เก้ามอมอหัวรูเปรียบเทียบกับสิบเอ็ด
แต่มาลงท้ายด้วย สามห้าเจ็ดเปรียบเทียบกับสี่สี่

ผมเห็นว่าคุณ ArjunA เธอสนทนาวิสาสะแลกเปลี่ยนความคิดกับคุณ your แบบสุภาพชนสองคนพึงปฏิบัติต่อกันตั้งแต่เบื้องต้นยันเบื้องปลายจริงๆนะครับ
คุณ your ก็ได้พยายามอย่างเต็มที่ที่จะแถลงเหตุผลเพื่อสนับสนุนมุมมองของตนเอง
เวลาคุณ your ยกการเปรียบเทียบหรือข้อมูลต่างๆขึ้นมาใช้  คุณ ArjunA เธอก็จะตั้งคำถามบนข้อมูลที่คุณ your นำเสนอ
คำถามที่นำให้คนที่นั่งอ่าน (นั่งดู) คนสองคนคุยกันได้คิดต่อว่า "เออจริงว่ะ"  "เออใช่ ข้อสรุปแบบนี้มันมีจุดอ่อนตรงนี้" ฯลฯ
เป็นการแลกเปลี่ยนความเห็นที่คุณ your น่าจะนั่งลงอ่านทวนดูอีกที

เท่าที่ดูแบบผู้สังเกตการณ์คุณ your ใช้ข้อมูลค่อนข้างจำกัด  คือเลือกใช้สถิติ Stopping Power ตัวดั้งเดิมของอีวาน มาร์แชล เป็นหลักอยู่ตัวเดียว
(อาจมีของอาจารย์ฉัตรชัยประกอบบ้างแต่ไม่มีการหยิบมาอ้างอิงแบบชัดๆ)
เพราะว่าเวลามีคำถามที่กระตุกสามัญสำนึกของผู้ถูกถาม เช่น ลูกใหญ่กว่าความเร็วสูงกว่า ทำไมสร้างโพรงบาดแผล (จะโพรงชั่วคราวที่ทำให้เกิดการช๊อคหรือโพรงถาวรก็ตาม) น้อยกว่า
ผมเชื่อว่าคุณ your ก็คงคิดในใจตัวเองเหมือนกันว่า "เออ ใช่คำถามนี้ดี"
แต่คุณ your ก็จะวิ่งไปที่ตารางดั้งเดิมของอีวาน มาร์แชล เพื่อบอกว่า ก็สถิติมันออกมาว่า 357 ดีกว่า 44 อยู่ดี
ดังนั้นไม่ว่าคุณ ArjunA เธอจะตั้งคำถามกับเหตุผลของคุณ your ได้ดีเพียงใด มันก็จะถูกหยุด (Stopped) ไว้ด้วยตารางดั้งเดิมนั้นเสมอ
แต่ผมเห็นความพยายามของคุณ your นะครับ  หวังว่าคงได้มาอ่านความคิดความเห็นของคุณ your กันใหม่ ในกระทู้อนาคต

Cheesy

ถึงคุณ ArjunA
ขอบคุณสำหรับความเสมอต้นเสมอปลายในการตั้งคำถามที่เมคเซนส์ครับ  (ผมรู้สึกเหมือนอ่านเรื่องราวของโสเครตีสเวลาเขาคุยกับผู้คนในเอเธนส์เลยที่เดียว)

Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2009, 06:53:31 AM โดย a lone wolf » บันทึกการเข้า

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #141 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 02:23:28 PM »

ผมชอบกระทู้นี้จังครับอ่านเพลิน อ่านไปจินตนาการไป  นี่ถ้าได้ใครไปชวนหมอพรทิพย์มาเป็นสมาชิกเวปนี้บ้างคงแหล่มไปเลยครับ  ผมอ่าน-ฟังเรื่องสิบเอ็ดมอมอมาตลอดครับ  ตำรวจเก่าๆว่าหัวบอลมันอันตรายตรงแฉลบยิงอกไปทะลุเอวหรือยิงอกซ้ายไปทะลุสะบักหลังขวาครับ สมาชิกท่านหนึ่งในบอร์ดนี้(vinchy)ก็เคยทำวิสามัญด้วยสิบเอ็ดตัวเต็ม นัดเดียวเองยิงใต้ใหปลาร้าไปทะลุหลังบริเวณสะเอวเหนือขอบเข็มขัด ในคลิปปล้นร้านทองก็เห็นจะจะโดนนัดเดียวล้ม  ในมาสซาด อายูบ ก็มีพูดถึงเรื่องกระสุนแฉลบร้อยพวงอวัยวะสองสามอย่าง
      แต่เก้ามอมอลูกดกนี่ก็ดูปานประหนึ่งดาบเลเซอร์เลยนะครับในคลิปปล้นร้านทองปากน้ำโพ โจรยิงเก้ามอมอ เจ้าของใช้686  โจรอาศัยที่รีคอยล์น้อยลูกเยอะ มันเหนียวแหลกเลย ก้มยิงยกปืนไว้บนหัวยิงไขว้แขนยิง จนทำให้ผมนึกถึงหนังเรื่อง "  Equilibrium " ชื่อไทย "นักบวชฆ่าไม่ต้องบวช"  ที่นำเสนอแง่มุมการใช้ปืนเก้าลูกดกออกเวอร์ๆ แต่ก็น่าคิดครับ ในคนคล่องตัวจริงๆก็ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้

Equilibrium
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2009, 02:28:05 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #142 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 08:20:38 PM »

มาลบคะแนนให้คุณอรชุนครับ เพราะเขาทำผมหลงทางที่รัชดา - -"

ผมหลงรัชดา แต่ไม่เคยหลงทาง  Grin
ข้อความถูกใจ อิอิ รับเลยพี่+1

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #143 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 08:23:46 PM »

ตา hydra ด้วยเอาไปเลย +1

THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #144 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2009, 08:24:39 PM »

ขอไม่รับทอนคืนนะครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #145 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 10:08:02 PM »

รู้สึกเจ็บสีข้างมั๊ยครับ...

...อุ๊ย... ผมถามใครล่ะเนี่ย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #146 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 10:46:37 PM »

หลงรัก
ครับ
เพื่อนสมาชิกต่อยอดกันดีครับ
ไม่มีสูตรสำเร็จในความคิด
 หลงรัก

chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #147 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 10:37:55 PM »

มันจริงๆคับ

11 มม.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #148 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:17:53 AM »

ปล. ไม่ว่าท่านใดจะอ้างตำราเล่มไหน ก็ควรจะสามารถอ่านให้ได้ความครบถ้วนครับ ไม่ได้ว่าอ่านไม่ค่อยออกดูแค่ตารางแล้วเชื่อมั่นตามตัวเลขโดยไม่รู้ความขยาย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 01:26:14 PM »

สำคัญที่คนยิงครับ ปืนกับกระสุนเป็นเรื่องรอง
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์