เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:26:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **ขอความกรุณาเสียเวลาแปปครับ**  (อ่าน 4983 ครั้ง)
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 01:25:27 PM »

ยินดีต้อนรับครับ
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 03:15:57 PM »

ไหว้ สวัสดีครับ น้อง sopom ..น้องเป็นคนน่ารักมาก แต่พิมพ์ภาษาไทยผิดมากเลยครับ Huh
เพราะพี่ๆ ไม่มีใครโกหก จึงไม่อยากให้น้องทำผิดจนเป็นกิจนิสัย...ลองย้อนทบทวน แล้วแก้คำผิดดูนะครับ เยี่ยม
คะแนนลักษณะนิสัย พี่ให้ผ่าน แต่ภาษาไทยยังต้องซ่อมครับ... งอน งอน งอน
พี่ให้ +1 เพื่อเป็นกำลังใจในการพัฒนาก็แล้วกันครับ  เยี่ยม เอ้อ....อีกอย่าง ที่ว่าทุกคนมีภรรยาแล้ว..ไม่จริงนะครับ ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
sopom
Jr. Member
**

คะแนน 2

มือไหม่ ขอความกรุณาด้วยครับ

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 08:46:42 PM »

ไหว้ สวัสดีครับ น้อง sopom ..น้องเป็นคนน่ารักมาก แต่พิมพ์ภาษาไทยผิดมากเลยครับ Huh
เพราะพี่ๆ ไม่มีใครโกหก จึงไม่อยากให้น้องทำผิดจนเป็นกิจนิสัย...ลองย้อนทบทวน แล้วแก้คำผิดดูนะครับ เยี่ยม
คะแนนลักษณะนิสัย พี่ให้ผ่าน แต่ภาษาไทยยังต้องซ่อมครับ... งอน งอน งอน
พี่ให้ +1 เพื่อเป็นกำลังใจในการพัฒนาก็แล้วกันครับ  เยี่ยม เอ้อ....อีกอย่าง ที่ว่าทุกคนมีภรรยาแล้ว..ไม่จริงนะครับ ยิ้มีเลศนัย

+1 ถึงผมยัง งงๆ แต่มันคืออะไรหรอครับ
>< ได้ครับผมก็ทุกทีเวลาพิมพ์เล่น เอม
ผมไม่ต้องถูกไงครับแต่ยังไงผมจะปรับปรุงให้ดีที่สุดครับ

*****ปล.ถ้ายังผิดอีกกรุณา ด่า ผมด้วยนะครับ
จะได้จำอะครับ ขอบคุณมากครับพี่ที่เตือนผมขอบคุณครับๆ

>ไม่เสียสละ< >ชัยชนะ< >ก็ไม่เกิด<
>>>>ผมยังเด็กนักครับ<<<<
>>>ได้โปรดชี้แนะผมด้วยครับ<<<
ทำทุกอย่าอย่าคตโกงจะเจริญเอง
sopom
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 08:48:25 PM »

ขอบคุณครับ
พี่TOR158
ขอบคุณ
พี่ดิ โอลดิ์ สยาม
ที่เตือนนะครับ

ผมจะระวังให้มากๆครับ

>ไม่เสียสละ< >ชัยชนะ< >ก็ไม่เกิด<
bnsub
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 08:58:16 PM »

ยินดีต้อบรับครับ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:38:32 PM »

ยินดีต้อนรับครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
sopom
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:52:09 PM »

ขอบคุณครับ
พี่bnsub
พี่J-O-K-E-R

ที่มาต้อนรับอีกสองคนครับขอบคุณคร้าบบ

Octonews
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 11:14:18 PM »

ยินดีครับ ในที่นี้หลาย ๆ ท่านที่เล่นปืนจริงก็ (แอบ) มี BB เช่นกัน (รวมผมด้วย แต่ไม่ค่อยได้เล่นในสนาม) แนะนำว่าควรศึกษาหาความรู้ในด้านอาวุธปืนมาก ๆ ทั้งจากในเวป หรือจากหนังสือ และควรศึกษาจากแหล่งข้อมูลที่เป็นวิชาการถูกต้อง เชื่อว่าในอนาคตน้องคงจะได้เป็นบุคคลากรที่ดีในวงการปืนต่อไป
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 11:16:51 PM »

สวัสดีและยินดีต้อนรับครับ...  Grin Grin Grin

คิดๆจะลองเล่น BB บ้างอยู่เหมือนกันครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 11:58:57 PM »

+1 คือการใหคะแนนครับ
เวลาเราเจอพี่ที่ตอบได้ดี ให้ความรู้ หรือ+เล่นกับเพื่อนครับ อิ อิ

เป็นเครื่องหมาย+ สีน้ำเงินอยู่ใต้ชื่อของคนๆนั้นครับ
พอ+แล้วคะแนนก็จะเพิ่มขึ้น เช่นตอนนี้น้าป้อมมี1คะแนน เพราะเพิ่งโดนเปิดซิงไป
ผม +1 ให้น้าอีกกลายเป็น 2 คะแนนครับ Grin

ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 04:38:06 AM »

+1 ถึงผมยัง งงๆ แต่มันคืออะไรหรอครับ
>< ได้ครับผมก็ทุกทีเวลาพิมพ์เล่น เอม
ผมไม่ต้องถูกไงครับแต่ยังไงผมจะปรับปรุงให้ดีที่สุดครับ

*****ปล.ถ้ายังผิดอีกกรุณา ด่า ผมด้วยนะครับ
จะได้จำอะครับ ขอบคุณมากครับพี่ที่เตือนผมขอบคุณครับๆ
เยี่ยมคนที่รู้ตัวว่าทำผิด แล้วคิดแก้ไข จะไปด่าได้ยังไงเล่าครับ.. หลงรัก.
ภาษาอย่างน้องเนี่ย มันเป็นภาษา อย่างเดียวกันกับของลูกผม..แม้กระทั่งน้องที่ทำงาน บางคนยังติดเลย
แต่ที่ท้วงเพราะ หากปล่อยไว้ ภาษาไทยจะเสียเอกลักษณ์... เศร้า อันที่จริง ภาษาที่น้องใช้ มันเป็นพัฒนาการด้านภาษา
มิใช่ความผิดที่ร้ายแรงถึงขั้นต้องประณามกันหรอกครับ.. เศร้าแต่ความเป็นไทย ที่ยังคงอยู่ได้ ก็เพราะการมีวัฒนธรรมที่ดี มีเอกลัษณ์ในตัวเองส่วนหนึ่ง
ตัวผมเอง คำที่ไม่ค่อยได้ใช้ก็พิมพ์ผิดบ่อย แต่ด้วยพ้นวัยเรียนแล้วก็เลยไม่มีใครหักคะแนน..เวลาสอบคัดเลือก เขาใช้ภาษารุ่นเก่านะครับ..ระวังด้วย
มีเด็กยุคปัจจุบัน  พิมพ์ข้อความสอบถามระเบียบการสอบคัดเลือกทาง อินเตอร์เน็ต..ครูแนะแนว อ่านแล้วตอบไม่ลงครับ..ในใจคงคิดว่ายังไงก็คงอยู่ร่วมกันไม่ได้....
น้อง SOPOM  ลองตรวจทานตัวเองนะครับ..เรียนรู้สิ่งที่ถูกเพื่อประโยชน์ต่อตัวน้องเอง ในวันข้างหน้า........ด้วยความรัก และปรารถนาดีครับ....

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
sopom
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:49:31 AM »

ผมขอขอบคุณมากๆครับพี่ดิ โอลดิ์ สยาม ผมจะไม่พิมพ์ แบบนั้นอีกแล้วครับ
ส่วนเรื่องที่ พี่ Octonews  แนะนำให้อ่านหนังปืน หรือทำการศึกษานั้น ผมทำไว้เยอะมากแล้วครับผ้ม
หนังสือมีเป็นตับอะครับ แบบสร้างกำแพงบ้านได้แล้วอะครับ

**ผมขอขอบคุณ พี่ๆ ทุกท่าน ที่ให้ เกรียติผม ขอบคุณมากครับ ผมจะทำตามทุกคำแนะนำครับ ผมพิมพ์เกรียติ ถูกป่าวอะครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับ ไหว้ กิ๊วก๊าว

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:57:01 AM »

เกียรติ   ครับ

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
sopom
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 10:40:22 PM »

ขอบคุณครับพี่ wasanami  จะได้ไม่พิมพ์ผิดอีกละครับ^^

nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 04:18:05 PM »

ยินดีครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์