เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:19:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆเซียนปืน ซิงเกิ้ลแอคขั่น หน่อยครับ  (อ่าน 10870 ครั้ง)
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 11:00:13 AM »

คือผมกับพ่อเพิ่งเริ่มเล่นปืนครับผม ตอนนี้มี toz(ปืนยาว) อยู่ 1 กระบอก และกำลังหาปืนสั้นอยู่อีก1กระบอก รบกวนเรียนถามพวกพี่ๆเป็นข้อๆนะครับ

1.ปืนระบบ ซิงเกิ้ลแอคชั่น ตอนนี้มีกลุ่มคนเล่นกันอยู่เยอะมั้ยครับ แล้วจะไปเจอพวกพี่ๆได้ที่ใหนบ้าง

2.ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อ รู้เกอร์ ซิงเกิ้ล-ซิกซ์ .22 ในราคา 80,000 บาท อยากสอบถามพี่ๆว่าราคานี้เหมาะสมหรือไม่และผมตัดสินใจถูกหรือไม่ที่เล่นรุ่นนี้

3.จากข้อ2เค้าบอกเหลือปืนอยู่3กระบอก รบกวนถามพี่ว่าแล้วผมจะขอ ป.3 ทันของหมดหรือไม่ จะไปขอป.3วันที่ 9 นี้

4.แล้วถ้าเกิดทางร้านบอกของหมดเหลือแต่ปืนที่ตั้งโชวกระบอกเดียว เราควรซื้อดีหรือไม่ครับ

5.หาร้านที่ขายปืนระบบซิงเกิ้ลแอคชั่นยากมาก พวกพี่ๆพอจะแนะนำร้านที่พี่ๆรู้จักให้หน่อยได้มั้ยครับ

6.ตอนนี้ทะเลาะกับพ่ออยู่เพราะพ่ออยากได้ สมิธฯ M17-2 6นิ้ว ขนาดกระสุน .22 มือ2อายุ10กว่าปีแต่สภาพดี ราคา 55,000 อยากสอบถามพี่ว่าเทียบกับ
รูเกอร์ซิงเกิ้ล-ซิกซ์ กระบอกใหนน่าเล่นกว่ากันครับ

6ข้อนี้ไม่รู้ว่าเยอะไปหรือไม่ยังไงก็ขอความกรุณาขอความรู้จากพวกพี่ๆด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2009, 10:10:42 PM โดย xRooKiex » บันทึกการเข้า
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 05:19:33 PM »

ไม่เห็นมีใครเข้ามาตอบเลย T_T คนเล่นน้อยหรอครับ ซิงเกิ้ลแอคชั่น หัวเราะร่าน้ำตาริน
@nocha
อยู่อย่างผู้แพ้ ดีกว่าเก็บชัยชนะจากคนไม่มีทางสู้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 05:28:45 PM »

เห็นที่ แถววัง มีอยู่ร้านหนึ่งวางขายอยู่ มี 2กระบอก ไม่ทราบร้านเดียวกับ  จขกท  ไปเจอมาหรือป่าวครับ  ( สีเงิน ด้ามไม้ )... ผมไม่ได้ถามราคา   ถ้าราคา 80K  ผมว่าโหดไปนิด ไม่รู้ว่าแถม โม่ .22  แมกนั่ม ด้วยหรือป่าว  ถ้าชอบก็ซื้อเถอะครับ   เพราะตอนนี้  ปืนสั้น .22 ราคา50-60k  คงหาไม่ได้แล้วสำหรับ มือ 1........
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 05:34:50 PM »

ปืนซิงเกิ้ลแอคชั่น(ลูกโม่) ต้องใจรักครับถึงจะยิงสนุก ชอบเพราะสวยอย่างเดียวไม่พอ
ปืนระบบซิงเกิ้ลแอคชั่น ยิงได้ไม่เร็ว เปลี่ยนกระสุนได้ช้า อยากให้ลองยิงของจริงก่อนตัดสินใจครับ
จะได้ไม่ผิดหวัง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 06:01:35 PM »

ไม่เห็นมีใครเข้ามาตอบเลย T_T คนเล่นน้อยหรอครับ ซิงเกิ้ลแอคชั่น หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมมีอยู่ 6 กระบอก  ตั้งแต่.22 ถึง.45  แต่รู้ตัวว่าไม่ใช่เซียน  ก็เลยไม่กล้าให้ความเห็น
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 06:10:29 PM »

เห็นที่ แถววัง มีอยู่ร้านหนึ่งวางขายอยู่ มี 2กระบอก ไม่ทราบร้านเดียวกับ  จขกท  ไปเจอมาหรือป่าวครับ  ( สีเงิน ด้ามไม้ )... ผมไม่ได้ถามราคา   ถ้าราคา 80K  ผมว่าโหดไปนิด ไม่รู้ว่าแถม โม่ .22  แมกนั่ม ด้วยหรือป่าว  ถ้าชอบก็ซื้อเถอะครับ   เพราะตอนนี้  ปืนสั้น .22 ราคา50-60k  คงหาไม่ได้แล้วสำหรับ มือ 1........
ไม่แน่ใจว่าร้านเดียวกันหรือไม่ แต่ร้านที่มีปืนลักษณะดังกล่าวผมถามมาแล้ว คนขายตอบว่า แสนถ้วนครับ
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 09:26:13 PM »

หง่าผมคงตั้งกระทู้ผิดไป จริงๆ ผมน่าจะตั้ง ให้พี่ๆมาช่วยลงความเห็น ไม่น่าใช้ คำว่า เซียนเลย ยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ

และก็ขอขอบคุณพี่ๆอาๆทุกคนที่ให้ความรู้ด้วยนะครับขอบพระคุณมากครับ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 09:42:37 PM »

เพิ่งจะเริ่มเล่น  ลองมองตัวอื่นๆก่อนดีกว่ามั้งครับ เดี๋ยวมันจะพาลทำให้เลิกเล่นไปตั้งแต่กระบอกนี้นะสิครับ

ที่ว่าให้หาอย่างอื่นก่อน ก็คล้ายๆกับที่พี่ บุญ บอกไว้นะครับ  และยังมีเหตุผลที่สำคัญอีกอย่างนึงก็คือ เวลาเบื่อแล้วมันจะปล่อยออกยากหน่อยนะครับ คนอยากได้มีเยอะ แต่ไม่ค่อยอยากจ่ายแพงน่ะครับ ที่ว่าเหลือน้อยๆไม่กี่กระบอกก็ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ เหลือไว้ติดร้านมันก็ไม่บูดไม่เสีย เข้ามาในเวปบ่อยๆครับ ใจเย็นๆ แล้วก็จะเจอคำตอบที่จะตอบตัวเองได้ในที่สุดครับ ขอให้โชคดีกับปืนตัวใหม่ครับ
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 11:30:00 PM »

ที่มองใว้อีกตัว ก็ สมิธฯ .38ฟลูลัก3นิ้วอ่ะครับ(ไม่ทราบว่าเขียนถูกหรือไม่ถ้าไม่ถูกต้องขออภัยด้วยครับ)กระบอกนี้น่าเล่นกว่า รูเกอร์ ซิกซ์.22หรือไม่
อันนี้พ่อซื้อทาง  สน.สก. ได้ครับ แต่ไมรู้ว่าจะรออีกนานมั้ย เห็นบอกว่าต้องจองก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2009, 11:31:31 PM โดย xRooKiex » บันทึกการเข้า
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 11:41:35 PM »

ที่มองใว้อีกตัว ก็ สมิธฯ .38ฟลูลัก3นิ้วอ่ะครับ(ไม่ทราบว่าเขียนถูกหรือไม่ถ้าไม่ถูกต้องขออภัยด้วยครับ)กระบอกนี้น่าเล่นกว่า รูเกอร์ ซิกซ์.22หรือไม่
อันนี้พ่อซื้อทาง  สน.สก. ได้ครับ แต่ไมรู้ว่าจะรออีกนานมั้ย เห็นบอกว่าต้องจองก่อน
ฟูลลักครับ มิใช่ ฟลูลัก (แต่ผมเข้าใจดีครับว่าหมายถึงกระบอกไหน)
น่าเล่นกว่าจุดสองสองหากจะใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินครับ
ปืนดีมากครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
THE GOLF.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 07:39:54 AM »

สนับสนุน สมิธ ครับ ซื้อครั้งเดียว แต่เขาจะอยู่คู่เราตลอดไปครับ.
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 08:55:04 AM »

ผมมีอยู่ 6 กระบอก  ตั้งแต่.22 ถึง.45  แต่รู้ตัวว่าไม่ใช่เซียน  ก็เลยไม่กล้าให้ความเห็น
มีหลายกระบอกแบบนี้แสดงว่าปืน Single Action ดีและน่าซื้อใช่มั้ยครัย Cheesy
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:12:19 AM »

มีหลายกระบอกแบบนี้แสดงว่าปืน Single Action ดีและน่าซื้อใช่มั้ยครัย Cheesy

เอาไว้ยิงเล่นครับ  โดยเฉพาะพวก.44 ยิงจากซิงเกิล สนุกกว่าดับเบิล มือไม่ระบมด้วย
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:21:14 AM »

หลงรัก หลงรักนั่นแน่..มองตัวเดียวกับผมเลย..เดิมมี แบบกึ่งออโต้ โชว์อยู่ด้วยแต่ไปไม่ทัน
 เหลือตัวนี้ก็เลยรอตัดสินใจอยู่.....แต่พี่แกบอกผมราคาสูงกว่านี้ครับ..... Huh Huh
สงสัยมองผมเป็นคน 2 ลักษณะ คือ  1.เสี่ยบ้านนอก  2.ไอ้นี่โง่แน่.... เศร้า เศร้า
 เยี่ยม ผมก็เลยจะหลบไปจองที่ สน.สก.ดีกว่าครับ..ช้าหน่อยก็ไม่เป็นไร..นิ้วยังกระดิกได้อีกหลายปี
รู้จักยับยั้งใจ  คงไม่ทำให้เลือดไปเลี้ยงหัวใจและสมองไม่พอ  ต้องกินยาละลายเลือดไปก่อนครับ..ฮิๆ เยี่ยม

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:28:20 AM »

เอาไว้ยิงเล่นครับ  โดยเฉพาะพวก.44 ยิงจากซิงเกิล สนุกกว่าดับเบิล มือไม่ระบมด้วย
ผมเห็นด้วยครับ เมื่องไทยผมว่า .357/.38 Single Action น่าจะเหมาะกับเมืองไทยมากกว่า .22 มั้ยครับ
เพราะใช้ได้ทั้งสนุกและป้องกันตัวที่บ้าน  พกพา  นอกจากจะใส่ซองนอกขี่ม้าแล้ว พกในท่าจะไม่มิดนะครับ
ผมชอบBearcat  .22 แล้วก็ Colt Army/Frontier .357 แต่เห็นราคาแล้วถอดใจครับ คงต้องรอ Ruger Vaquero ตัวใหม่ ตัว Single ของ EAA  หรือ Gaucho ของ Taurus มั้งครับ  แต่ไม่รู้จะมีของหรือเปล่า  Sad
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์