เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:16:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆเซียนปืน ซิงเกิ้ลแอคขั่น หน่อยครับ  (อ่าน 10854 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 08:03:49 AM »

เอาไว้ยิงเล่นครับ  โดยเฉพาะพวก.44 ยิงจากซิงเกิล สนุกกว่าดับเบิล มือไม่ระบมด้วย
เรียนถามพี่สุพินท์ครับ  ทำไมปืนแบบซิงเกิลถึงยิงนิ่มกว่าแบบดับเบิลครับ
[/quote]

ด้ามมันโค้ง ลื่น ไม่เกาะมือเหมือนลูกโม่ดับเบิล  รีคอยล์จะดันให้ด้ามปืนจมลงไปในมือ ไม่กระแทกเข้ามาตรง ๆ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 08:29:30 AM »

Ruger Super Blackhawk .44 magnum ครับ ................

Ruger Blackhawk old model .357 magnum ......................

เทียบปากลำกล้องระหว่าง .44 กับ .357 .................

กับน้องคนเล็ก ............... Ruger Single-Six .22 LR/.22 WMR ..........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 09:46:54 AM »

เรียนป๋าครับ โกร่งใหญ่แบบ big loop มีขายครับ  สามารถเปลี่ยนได้ครับผม
ผมไม่กล้าควง คานเหวี่ยงมือเดียวครับ ลองดูแล้ว ไม่หัวโน ก็ ศูนย์หน้าจิกเนื้อจิกหนังครับ... อิอิ......

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:30:21 AM »

เอาไว้ยิงเล่นครับ  โดยเฉพาะพวก.44 ยิงจากซิงเกิล สนุกกว่าดับเบิล มือไม่ระบมด้วย
เรียนถามพี่สุพินท์ครับ  ทำไมปืนแบบซิงเกิลถึงยิงนิ่มกว่าแบบดับเบิลครับ

ด้ามมันโค้ง ลื่น ไม่เกาะมือเหมือนลูกโม่ดับเบิล  รีคอยล์จะดันให้ด้ามปืนจมลงไปในมือ ไม่กระแทกเข้ามาตรง ๆ
[/quote]
อ๋อ ! พอเข้าใจแล้วครับ...ขอบคุณ คุณพี่สุพินทร์มากครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:32:48 AM »

ปืนของคุณพี่มะขิ่นสวยมากครับ โดยเฉพาะรูเกอร์ .44 แม็กนั่มครับ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:57:45 AM »

ปืนสวยมากครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก   

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 01:52:45 PM »

[/quote] Shocked Shocked Shocked โอ้ว์ๆๆๆๆๆ....เจอแล้วขุมสมบัติ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 05:46:07 PM »

แบ่งมาให้ลูกให้หลานซัก กระบอกได้มั้ยครับคุณพี่มะขิ่น เยาะเย้ย อิอิ ล้อเล่นนะครับ ไหว้ 
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 05:53:04 PM »

ถ้าเกิดผมซื้อ คงซื้อแค่ .22 อ่ะครับ .45 .357 นี สู้ค่าลูกกระสุนไม่ใหวจริงๆ
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 05:56:09 PM »

ชอบก็เอาเถอะครับแบบสะสม+ป้องกันตัวไปด้วย / แต่ไม่ลองแบบออโตดูหน่อยละครับจะติดใจมากกว่าลูกโม่เสียอีก
หากเล่นลูกโม่ขนาด.๓๘ ชอบ m60-16 ตัวใหม่ล่าสุดจังลำกล้องน่าจะ ๒ นิ้ว วันก่อนเห็นตำรวจนายหนึ่งพกเดินผ่านไป เล็กชอบจริง
พอไปถามราคาหน้าร้านปืนที่วางขาย บอก ๘ - ๙ หมื่นกว่า เลยไม่ไหวครับแพงไปสำหรับผม
ออโต มีอยู่ 3 กระ บอกแล้วครับ แต่เป็น B.B Gun หุหุ ชอบเหมือนกันครับ ออโต แต่ชอบพวก SAA ที่สุดไม่รู้เป็นอะไร
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:01:51 PM »

ผมชอบหนังคาวบอยตั้งแต่เด็ก เดี๋ยวนี้ก็ยังชอบ

หามาเล่นเถอะครับ แล้วหัด Quick Draw หน้ากระจก อย่าทำหลุดมือล่ะ
Winkคนคอเดียวกันครับ  ตอนเป็นเด็กผมฝันบ่อยมาก เกี่ยวกับคาวบอย ขี่ม้ายิงปืนเนี่ย

แถมตัวเองเป็นพระเอกซะด้วย  ยิ้มีเลศนัย ทุกคืนเมื่อฝัน ผมมีความสุขมาก..ช่วงหนึ่งของชีวิต ก็เคยลงทุน
ทำผับ แนวคันทรี่ ...เงินตอบแทนไม่ค่อยดี แต่มีความสุขมากๆ... หลงรักผมจึงชอบปืน แต่ม้าต้องยอมหลบ
เพราะคงรับภาระไม่ไหว....ด้วยภาวะเงินมีจำกัด และตั้งใจ จะเอาไว้ยิงเล่น จึงมอง .22 เอาไว้... เศร้า
ซึ่งกำลังตัดสินใจระหว่าง ปืนที่ชอบแต่ไม่สะดวก กับปืนที่สะดวก และวงการนิยม แต่ชอบน้อยกว่า....
เหตุที่ต้องเลือกเพราะ..ราคามันเกินฝันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

รบกวนถามคุณพี่ ดิ โอลดิ์ สยาม หน่อยครับว่า  ปืนที่ชอบแต่ไม่สะดวกคือปืนอะไรหรอครับ  แล้วปืนที่สะดวก และวงการนิยม แต่ชอบน้อยกว่า คือปืนอะไรหรอครับ ขอความรู้หน่อยนะครับพี่ ส่งเป็นขอความมาก็ได้ครับ รบกวนหน่อยนะครับ
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:04:49 PM »

Shocked Shocked Shocked โอ้ว์ๆๆๆๆๆ....เจอแล้วขุมสมบัติ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
[/quote]

รบกวนถามคุณพี่มะขิ่นหน่อยนะครับว่า .22  3 กระบอกนั้นแตกต่างกันอย่างไรบ้างหรอครับ
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:05:56 PM »

รบกวนพี่ๆช่วยกันแสดงความคิดเห็นหน่อยได้มั้ยครับว่า ถ้าจะเล่นปืน SAA จริงๆจังๆ ควรใช้ยี่ห้ออะไร รุ่นใหนดี ครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:09:04 PM »

Shocked Shocked Shocked โอ้ว์ๆๆๆๆๆ....เจอแล้วขุมสมบัติ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

รบกวนถามคุณพี่มะขิ่นหน่อยนะครับว่า .22  3 กระบอกนั้นแตกต่างกันอย่างไรบ้างหรอครับ

[/quote]

แสดงว่าไม่ได้ดูที่ผมโพสรูปตอนแรกโดยละเอียด  Cheesy

ในภาพทั้งสามกระบอก เป็น 3 คาลิเบอร์ครับ.........จากซ้ายไปขวา .44 .357 และ .22
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 06:53:48 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:17:02 PM »

แสดงว่าไม่ได้ดูที่ผมโพสรูปตอนแรกโดยละเอียด  Cheesy

ในภาพทั้งสามกระบอก เป็น 3 คาลิเบอร์ครับ.........จากซ้ายไปขวา .44 .357 และ .22
[/quote]

อ๋อ คิคิ ขออภัยในความเอ๋อ ของผมด้วยนะครับ แหะๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์