เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 08:24:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีประเทศไหนที่เจ้าหน้าที่ผู้รักษากฎหมายต้องซื้อปืนเองบ้างครับ  (อ่าน 16926 ครั้ง)
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 12:18:13 AM »

เฮ้อออออ...นักเลงแป้นพิมพ์

แมว เหมียว ถูกจับผูกโบว์ แล้ว เหรอ ..  คิก คิก  คิก คิก

ไปนอน หง่าว.. แล้ว..  บายก่อนครับ .  Cheesy

แหะๆขำๆไปเรื่อยคะพี่โร๊ด

ราตรีสวัสดิ์คะ^^

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 12:29:01 AM »

ผมเปล่านา  อ๋อย

หน้าจอไม่นักเลง ตัวจริงก็ช่างออเซาะ น่าร๊ากกกกกกออก  หลงรัก
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 12:33:28 AM »

ผมเปล่านา  อ๋อย

หน้าจอไม่นักเลง ตัวจริงก็ช่างออเซาะ น่าร๊ากกกกกกออก  หลงรัก
ใช่ๆตัวจริง...คุยกันได้สองสามประโยค,ก็นิ่งสนิทซะงั้น คิก คิก

*พวกใช้แป้นพิมพ์เป็นอาวุธเค้าคงรู้ตัวเค้าดีคะคุณจ้าว ยิ้มีเลศนัย

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 12:37:56 AM »

+1 ให้พี่จ้าวครับ...

ลีลาคนล่ะชั้นเลยครับ...เยี่ยม
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 01:54:46 AM »

อ๋อย อ๋อย........ บู่

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 01:58:58 AM »

ผมชอบข้อความของพี่จ้าวครับ...

พิมพ์เองก็ไม่ได้ดีเหมือนของพี่จ้าว...

ตรงใจตรงประเด็นดีครับ...เยี่ยม

ขอบคุณครับพี่รุต  Cheesy

หลงรัก
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 12:41:19 PM »

นู๋น้อยน่ารักมารายงานตัวครับ

อิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ออฟเลิร์ป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #112 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 02:26:09 PM »

อืม สงสัย อ่ะครับ เจ้า M 10 นี้มันอะไร ผมลงมา 4 ปี จับ แต่ HK กับ .38 *-* ขอเบิก ลูก ซอง ยังไม่มีเลยครับ

แต่เดือนที่แล้ว มีลูกซอง ออโต้ มาให้ใช่แล้ว เห็น ชุด สืบ กับ รปภ บุคคลสำคัญ เบิกมาใช้

ส่วนปืนอื่น นี้ ส่วนใหญ่ จะเป็นของส่วนตัว ทั้งนั้น

m 16 นี้ ยังหายากเลยครับ

เคย เห็น 05 นาโต้ อยู่ 2 กระบอก เป็น ชุดนปพ. ปัตตานี กระบอก หนึ่ง อีกที่ ไปเจอ ที่นังสตา รึไงนี้ละ หาคนใช้ยาก

ปล.เจอละครับ m10 .38 นี้เอง เพิ่งรู้แหะ ว่า ปากกระบอกมัน ถอดได้ด้วย ถืออยู่ ต้อง 2-3 ปี *-* ไม่รู้เรื่องเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2009, 02:42:33 PM โดย ออฟเลิร์ป » บันทึกการเข้า

หลับตาเถอะนะ ขอให้เธอหลับฝันดี
คืนนี้ไม่ต้องห่วง ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฝากดาวบนฟ้า ร้องเพลงนี้ให้เธอฟัง
หากฉันไม่ได้กลับ อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว...

คนหลายใจ37
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #113 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 02:59:58 PM »

อืม สงสัย อ่ะครับ เจ้า M 10 นี้มันอะไร ผมลงมา 4 ปี จับ แต่ HK กับ .38 *-* ขอเบิก ลูก ซอง ยังไม่มีเลยครับ

แต่เดือนที่แล้ว มีลูกซอง ออโต้ มาให้ใช่แล้ว เห็น ชุด สืบ กับ รปภ บุคคลสำคัญ เบิกมาใช้

ส่วนปืนอื่น นี้ ส่วนใหญ่ จะเป็นของส่วนตัว ทั้งนั้น

m 16 นี้ ยังหายากเลยครับ

เคย เห็น 05 นาโต้ อยู่ 2 กระบอก เป็น ชุดนปพ. ปัตตานี กระบอก หนึ่ง อีกที่ ไปเจอ ที่นังสตา รึไงนี้ละ หาคนใช้ยาก

ปล.เจอละครับ m10 .38 นี้เอง เพิ่งรู้แหะ ว่า ปากกระบอกมัน ถอดได้ด้วย ถืออยู่ ต้อง 2-3 ปี *-* ไม่รู้เรื่องเลย

น้า ออฟฯ   เป็น  นปพ.  หรือน้า ......เห็นหมวกเขียว .....วางอยู่  คู่ กะหม้อตาล........
......ป๋า  ของจ่าเฒ่า  บรรจุ ครั้งแรก  นปพ.  แล้ว โอน  มาเป็น ภูธรฯ   .......
......  MP 10  เก๋า  ....เก่า.....  เลยนะน้า......  40 ปี   น่าจะได้......   ยิ่ง  05  นาโต้ ..... ยาว  มาก .....  แบก  นั่งเป็นสายตรวจ  มอ...ไซค์  คงเท่ห์  มากๆ  เลย..... ตกใจ ตกใจ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 09:53:17 PM »

ผมว่าปืนหลวงมีพอให้เบิกครับ แต่ขนาดและประสิทธิภาพน่าจะไม่เป็นที่น่าพอใจของเจ้าหน้าที่ จึงขวนขวายหาปืนมาใช้เอง ประกอบกับมีโครงการสวัสดิการมากมาย ว่าไปแล้ว ก็ไม่แพงอะไรเลย

เบิกของหลวง ทำตกหาย ทำพัง ถูกตั้งกรรมการสอบครับ ขั้นไม่ขึ้น ยศไม่ขึ้น ของหลวงตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ หาซื้อไว้ใช้เองสบายใจกว่าเยอะ

สมัยยังดำน้ำอยู่ เคยมีตำรวจมาไหว้วานให้ไปช่วยดำน้ำงมวิทยุสื่อสาร GP300 ของหลวงครับ ไปเที่ยวเขื่อน เผลอทำหลุดมือ ราคาค่างวดที่ซื้อกันมือสองเพียงไม่เกิน 6พันบาท แต่ยังไงก็ต้องงมมาให้ได้ เพราะซีรีส์นัมเบอร์และเลขคุมครุภัณฑ์มันฟ้อง ไม่งั้นโดนตั้งกรรมการสอบโทษฐานทำของหาย ทางราชการเสียหายครับ  ตกใจ

หลักการที่ถูกต้องคือ ตำรวจจะต้องใช้อาวุธปืนที่มีคุณภาพได้มาตรฐาน  และควรจะเป็นปืนของรัฐ ถ้าใช้ปืนส่วนตัว ก็จะต้องนำมาให้หน่วยงานกลางตรวจสอบว่าได้คุณภาพไม่ต่ำกว่ามาตรฐาน
ผมกลับมาอ่านข้อความของพี่สุพินท์แล้ว ขอเสริมว่าที่นี่  ก็ทำแบบนั้น  โดยปืนที่ซื้อมาใช้เองต้องให้ทาง Department ตรวจสอบก่อน   และต้องยิงสอบให้ผ่านถึงจะอนุญาตให้มีไว้ใช้ประจำตัวได้   ไม่ใช่ว่านึกอยากจะใช้ปืนอื่นก็ใช้ได้เลย  ทาง department จะมี list ให้ว่ารุ่นไหนยี่ห้อไหนที่อนุญาตให้ใช้   แม้แต่ back up guns และ Off duty guns ก็ต้องได้รับอนุญาตก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2009, 09:55:16 PM โดย .40 S&W » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์