เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 08:24:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีประเทศไหนที่เจ้าหน้าที่ผู้รักษากฎหมายต้องซื้อปืนเองบ้างครับ  (อ่าน 16929 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:27:07 AM »

ครับดีครับ ตามกระทู้ อาวุธปืนพกประจำการของตำรวจไทย น่าจะมีคุณสมบัติดังนี้
1. ทนทานต่อสภาพแวดล้อม สนิมเกิดยาก-ยากมาก
2. การใช้งาน ต้องใช้งานง่ายไม่สลับซับซ้อน
3. การบำรุงรักษาเบื้องต้น ต้องง่าย และไม่ใช้เครื่องมือในการถอดประกอบเบื้องต้น
4. ขนาดของอาวุธ น่าจะอยู่ในชั้น คอมแพค เนื่องจากตำรวจไทย ตัวใหญ่ขนาดฝรั่งอเมริกา มีน้อย-หายาก
    น่าจะพอดีตัว และมีน้ำหนักเบา
5. ราคา Grin เอ.... เอาไงดี เรื่องสำคัญซะด้วยแหะ Grin Wink
 สรุปเอาเองเลยครับ ตำรวจไทยส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ฝึกยิงปืนด้วยกระสุนจริง ของบฯกระสุนกับโปรแกรมฝึกที่ดีและทันสมัย และบังคับให้ ตำรวจทุกนาย ฝึกยิงปืนอย่างน้อยปีละ 2 ครั้ง นี่ก็บุญแล้วครับ
ข้อ 4. ไม่เกี่ยวครับ  เพื่อนผม Sheriff Deputy ผู้หญิงตัวนิดเดียว( รุ่นลูก อิอิ  นังหอยหลอดฝรั่งนี่  ดันมาถามผมว่า you อายุเท่าไหร่  พอผมบอกไป  นังหอยหลอดบอกว่า อายุเท่าพ่อ I เลย เวร....)  ก็พก Glock 22 ใส่เสื้อเกราะ อุปกรณ์ที่เข็มขัดครบเหมือนคนอื่นๆ
นี่ไงนังหอยหลอยฝรั่ง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:29:37 AM »

ก็ Glock แหละง่ายดีถูกด้วย  ขนาดไหนก็ได้ แต่ขอให้เหมือนกันหมด  ใช้ลูกใช้แม็กเหมือนกันหมด
จะได้ง่ายกับการจัดหาลูกและอุปกรณ์เสริม    ซองปืนก็เหมือนกัน  ควรใช้แบบที่ป้องกันการแย่งปืนได้
Glock เป็นปืนแบบ  Idoit proof คือ any idoit can use it. ( อย่าเพิ่งของขึ้นกันนะครับ  ผมไม่ได้บอกว่า คนใช้ Glock เป็นคนปัญญาอ่อนนะครับ ) แต่ก็ต้องลงทุนฝึกฝนการใช้กันแบบจริงจัง 
ตำรวจใช้ปืนต่างยี่ห้อ ต่างขนาดกัน  เกิดยิงลูกหมด จะหันไปขอเพื่อนก็ดันใช้กันคนละขนาด  เวรกรรมเลย
อ่านที่คุณ Werasak เขียนแล้วเศร้าใจ

ช่วงหลังๆเท่าที่สังเกตุดู...

ผมพบว่าตำรวจส่วนมาก น่าจะถึงครึ่งหนึ่งใช้กล็อกครับ...

รองลงมาก็ลูกโม่สมิท...

ส่วน 1911 10 นายจะเจอซัก 1-2 นายเองครับ...Cheesy

หมอรุตพอจะรู้ไหมครับว่า Glock ที่ใช้ขนาดอะไรครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:36:09 AM »

ส่วนมากจะ9มม.ครับพี่
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:37:42 AM »

ส่วนมากจะ9มม.ครับพี่
อ้อ..ครับ ก็ดีครับหาลูกง่ายดี
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:39:36 AM »

เหตุผลรองคือมันยิงง่ายครับ  Smiley
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:43:41 AM »

เหตุผลรองคือมันยิงง่ายครับ  Smiley
อืม...สำหรับที่นี่เอาอำนาจหยุดยั้งเป็นข้อสำคัญเลยใช้ .40S&W
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:51:47 AM »

ครับดีครับ ตามกระทู้ อาวุธปืนพกประจำการของตำรวจไทย น่าจะมีคุณสมบัติดังนี้
1. ทนทานต่อสภาพแวดล้อม สนิมเกิดยาก-ยากมาก
2. การใช้งาน ต้องใช้งานง่ายไม่สลับซับซ้อน
3. การบำรุงรักษาเบื้องต้น ต้องง่าย และไม่ใช้เครื่องมือในการถอดประกอบเบื้องต้น
4. ขนาดของอาวุธ น่าจะอยู่ในชั้น คอมแพค เนื่องจากตำรวจไทย ตัวใหญ่ขนาดฝรั่งอเมริกา มีน้อย-หายาก
    น่าจะพอดีตัว และมีน้ำหนักเบา
5. ราคา Grin เอ.... เอาไงดี เรื่องสำคัญซะด้วยแหะ Grin Wink
 สรุปเอาเองเลยครับ ตำรวจไทยส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ฝึกยิงปืนด้วยกระสุนจริง ของบฯกระสุนกับโปรแกรมฝึกที่ดีและทันสมัย และบังคับให้ ตำรวจทุกนาย ฝึกยิงปืนอย่างน้อยปีละ 2 ครั้ง นี่ก็บุญแล้วครับ
ข้อ 4. ไม่เกี่ยวครับ  เพื่อนผม Sheriff Deputy ผู้หญิงตัวนิดเดียว( รุ่นลูก อิอิ  นังหอยหลอดฝรั่งนี่  ดันมาถามผมว่า you อายุเท่าไหร่  พอผมบอกไป  นังหอยหลอดบอกว่า อายุเท่าพ่อ I เลย เวร....)  ก็พก Glock 22 ใส่เสื้อเกราะ อุปกรณ์ที่เข็มขัดครบเหมือนคนอื่นๆ
นี่ไงนังหอยหลอยฝรั่ง

สวัสดีค่ะคุณพ่อ เอ๊ย คุณพี่...อิอิ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 03:01:01 AM »

เลยไม่เคยกล้าซุกหัวหรุบหาง สวมหัวใจตุ๊ดเปลี่ยนชื่อมาแอบด่าเหมือนชาวบ้านเค้าไงเจ๊  หัวเราะร่าน้ำตาริน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 03:07:03 AM »

เลยไม่เคยกล้าซุกหัวหรุบหาง สวมหัวใจตุ๊ดเปลี่ยนชื่อมาแอบด่าเหมือนชาวบ้านเค้าไงเจ๊  หัวเราะร่าน้ำตาริน
พี่ว่าเขากล้าชนกับจ้าวนะ รออีกสักพักเดี๋ยวก็มา คนจริงแบบนี้มีหรือจะกลัวใคร  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:05:31 AM »

.......................อ่านไปอ่านมางงครับ มันอะไรกันครับพี่น้อง..................... ไหว้
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 01:50:35 PM »

.......................อ่านไปอ่านมางงครับ มันอะไรกันครับพี่น้อง..................... ไหว้
งงก็เริ่มอ่านใหม่สิครับ ค่อยๆอ่านที่ละคำตอบ อ่านจบแล้วคงเข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้นกับกระทู้นี้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:10:01 PM »

พี่ว่าเขากล้าชนกับจ้าวนะ รออีกสักพักเดี๋ยวก็มา คนจริงแบบนี้มีหรือจะกลัวใคร  Grin
พี่บุญครับ ผมว่านี่ต้องเป็น ตาจ้าวตัวปลอมครับ เพราะปกติเวลานั่งดื่มกัน มันนั่งอมยิ้มทั้งคืนไม่เห็นพูดอะไร คิก คิก

Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:38:06 PM »

พี่บุญครับ ผมว่านี่ต้องเป็น ตาจ้าวตัวปลอมครับ เพราะปกติเวลานั่งดื่มกัน มันนั่งอมยิ้มทั้งคืนไม่เห็นพูดอะไร คิก คิก
ครับน้องจ้าวตัวจริงน่ารักครับ ยิ้มอย่างเดียว ไม่กล้าอ้าปากพูด เพราะอ้าปากพูดแล้วอว........... Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:42:22 PM »

ครับน้องจ้าวตัวจริงน่ารักครับ ยิ้มอย่างเดียว ไม่กล้าอ้าปากพูด เพราะอ้าปากพูดแล้วอว........... Grin
เรื่องที่โคขุน คงเล่าให้ลูกฟังยันหลานเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 03:53:10 PM »

ผมเพียงผ่านเข้ามาเห็น จะย้ำเขี้ยว. เพื่อนที่คบหา.. อย่างคะนองปาก..  ก็ขอโยน ตะกร้อ ให้เห็นไว้ก่อน.  Grin

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์