เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 08:21:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีประเทศไหนที่เจ้าหน้าที่ผู้รักษากฎหมายต้องซื้อปืนเองบ้างครับ  (อ่าน 16910 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 03:58:23 PM »

เลยไม่เคยกล้าซุกหัวหรุบหาง สวมหัวใจตุ๊ดเปลี่ยนชื่อมาแอบด่าเหมือนชาวบ้านเค้าไงเจ๊  หัวเราะร่าน้ำตาริน
พี่ว่าเขากล้าชนกับจ้าวนะ รออีกสักพักเดี๋ยวก็มา คนจริงแบบนี้มีหรือจะกลัวใคร  Grin
พี่บุญครับ ผมว่านี่ต้องเป็น ตาจ้าวตัวปลอมครับ เพราะปกติเวลานั่งดื่มกัน มันนั่งอมยิ้มทั้งคืนไม่เห็นพูดอะไร คิก คิก
ครับน้องจ้าวตัวจริงน่ารักครับ ยิ้มอย่างเดียว ไม่กล้าอ้าปากพูด เพราะอ้าปากพูดแล้วอว........... Grin
เรื่องที่โคขุน คงเล่าให้ลูกฟังยันหลานเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหงมาลงรูปนี้ได้อ่ะ  อ๋อย

ผมมารยาทดีนะพี่ จะอ้ว*ก็ขออนุญาตทุกครั้ง  ขำก๊าก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 05:09:36 PM »

ผมชอบข้อความของพี่จ้าวครับ...

พิมพ์เองก็ไม่ได้ดีเหมือนของพี่จ้าว...

ตรงใจตรงประเด็นดีครับ...เยี่ยม
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 05:19:18 PM »

หายไปแป๊บเดียว Cheesy ไล่มาเรื่อยๆนะครับ
ที่ว่าทุกวันนี้ตำรวจไทยพกกล็อกมากกว่าพวก 1911 เหตุผลเท่าที่ถามจากตำรวจที่เคยทำงานร่วมกันเนื่องมาจาก
ราคาของปืนและเงินในกระเป๋าของตำรวจครับ Grin
ส่วนกล็อก 22 นี่พี่ที่เป็นตำรวจที่อยู่คลองหลวงใช้ยิงกะคนร้ายมาแล้วในระยะประชิด ผมเคยพิมพ์ลงในกระทู้ .40 ครับ
ตอนนี้พี่คนนั้นใช้กล็อก 30 อยู่ครับ Shocked ไม่ใช่ .40 ไม่ดีนะครับแต่ผมก็ไม่ได้ถามเหตุผลว่าทำไม
ส่วนเรื่องอื่นๆ ผมมึนครับ Smiley
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:09:16 PM »

ไปต่อไม่ถูก เสียมวยจนออกอาการขนาดนี้เลยเหรอลุง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รู้แล้วว่าด่า/เสียดสี ก็เลือกประเด็นที่แสดงความโง่ออกมาเอง เด็กอมมือมันยังรู้เลยว่าเรื่องตรวจปืนตำรวจมันไม่มีวันที่จะให้ทหารเข้าไปเกี่ยว ....

โง่เอง พอไปต่อไม่ถูกก็มาแถกๆเอาดื้อๆ คิดว่าจิ้มสำนวนให้มั่วๆไว้ก่อนแล้วคนเค้าจะดูความโง่ไม่ออกกันหรือไร?

ถนัดแต่ตอดกินเปล่าใส่คนที่เค้าไม่สนใจจะโต้ด้วยจนเคยตัว เจอเด็กสวนเข้าไปแล้วไปต่อไม่ถูก ทีหลังก็หุบปากไว้มั่งก็ด๊ายยยย  ขำก๊าก

เห็นเลือกสำนวน"ปั่นหัว หลอกหมา"มาตั้งชื่อได้ หลงนึกว่าจะมีภูมิอะไร แสดงขี้เท่อออกมาช่วง2-3วันนี้ที่แท้ก็เป็นพวกสักแต่เสือ*แก่จนเกิดทันจำชื่อหนังคนแก่มาตั้งชื่อตัวเท่านั้นเอง....ไม่ได้ใช้สมองคิดเองหรอก  แบร่

ใช้สำนวนกลบเกลื่อน แถมไปเรียกตาโอ๊คว่า"หนูน้อย"อีก มีอะไรสู้เขาได้หรือเปล่าละนั่น ?

แค่ระดับมารยาท , สติปัญญา ก็สู้"หนูน้อย"นั่นไม่ได้แล้ว นี่ยังไม่นับนิสัยอีแอบ ตาขาวเปลี่ยนชื่อมาตอดชาวบ้านที่หนูโอ๊คเค้าไม่เคยทำอีกนะ

ชื่อเสียงเรียงนามอะไร กล้าสาดขี้ก็ต้องกล้ารับดิ๊ กล้าๆหน่อย อย่าตาขาว ..........

ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2009, 10:22:46 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:19:18 PM »

อ๋อย   มาแก้ไขข้อความดีกว่า
เกรงใจ จขกท. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2009, 11:17:57 PM โดย NaiDiputs » บันทึกการเข้า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
kimkan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:00:35 PM »

กระทู้แรกครับสมานฉันท์กันดีกว่า
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:08:13 PM »

หุ หุ หุ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:11:54 PM »

เหมี๊ยวววววววววววววววววววววววววววววว  หลงรัก
jake
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:18:29 PM »

ในอนาคตอาจจะได้ใช้เหมือนกันหมดทุกระดับชั้นในหน่วยงานตำรวจ เพราะในอนาคต ปืนจะมีกล้องเล็กๆผังอยู่ แถมยังมีระบบ GPS ระบบพิกัดว่าปืนรุ่นนี้ยี่ย้อนี้อยู่ที่ไหน  แล้วสามารถบันทึกภาพว่า เจ้าหน้าที่เข้าจับกุมผู้ร้ายด้วยความรุ่นแรงหรือเปล่า และช่วยดูด้วยว่าผู้ร้ายขัดขืนการจับกุม โดยอาวุธหนักหรือเปล่า อีกไม่นานก็จะเห็นปืนพกตำรวจที่มีกล้องวีดีโอแน่นอนครับ
ฝันที่เป็นจริงหรือไม่จริง ถ้าจริงคิดว่าคงอีกนาน เพราะขนาด M 10 ลำกล้องหนา ถือว่าดีที่สุดในปัจจุบัน กองพลาฯ ยังเรียกคืนตาม สน.ต่างๆ ให้เหตุผลว่าจะเอาไปใช้ 3 จังหวัดภาคใต้ครับ รวมทั้งเสื้อเกราะด้วย
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:23:01 PM »

อ๋อย   มาแก้ไขข้อความดีกว่า
ไม่ต้องเกรงใจครับ เต็มที่

แต่ว่านาย Dog คงไม่อยู่แล้วกระมังครับ แอบๆ มา ... เขา แล้วก็หายไป ช่างสมเป็นชายชาตรีจริงๆ ครับ  คิก คิก

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:31:56 PM »

ขอบคุณที่ไม่ถือสาครับ  ไหว้

Cheesy
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:45:15 PM »

เหมี๊ยวววววววววววววววววววววววววววววว  หลงรัก
เงี๊ยวๆๆๆ

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:56:23 PM »

อ๋อย   มาแก้ไขข้อความดีกว่า
ไม่ต้องเกรงใจครับ เต็มที่

แต่ว่านาย Dog คงไม่อยู่แล้วกระมังครับ แอบๆ มา ... เขา แล้วก็หายไป ช่างสมเป็นชายชาตรีจริงๆ ครับ  คิก คิก

ขอบคุณครับพี่  ไหว้ 
นายกระดิกหมาคงไปนอนคิดมาหาเรื่องในวันหน้าแน่ๆ แต่ก็งั้นๆแหละ... หมาเห่าไม่กัดครับ  คิก คิก

เงี๊ยวๆๆๆ

หง่าววว  กิ๊วก๊าว

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:59:57 PM »

เฮ้อออออ...นักเลงแป้นพิมพ์

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 12:09:06 AM »

เฮ้อออออ...นักเลงแป้นพิมพ์

แมว เหมียว ถูกจับผูกโบว์ แล้ว เหรอ ..  คิก คิก  คิก คิก

ไปนอน หง่าว.. แล้ว..  บายก่อนครับ .  Cheesy

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์