เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:27:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครว่าปืนสเตนเลสไม่เป็นสนิม  (อ่าน 9003 ครั้ง)
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 09:25:22 PM »

เจ้าของกระทู้ได้แก้ไขการเป็นสนิมของปืนหรือยังครับ ..............
ผมเช็ดด้วยน้ำมันทุกครั้งที่พบครับท่านผู้การฯ วันนี้ก็เช่นกัน พอเช็ดมันก็หายไป เหลือแค่เม็ดสีดำ จะรู้สึกสะดุดเวลาลูบครับ พอทิ้งไว้ มันก็คงกลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 09:30:50 PM »

+1 ให้ทุกท่านเลยครับ ขอบคุณที่กรุณาแนะนำ ผมจะลองหาวิธีที่ทุกท่านแนะนำมา ตามแต่จะหาชนิดไหนได้ครับ ความทุกข์ของคนรักปืนอย่างผม คงจะเบาบางลงครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 10:19:31 PM »

เจ้าของกระทู้ได้แก้ไขการเป็นสนิมของปืนหรือยังครับ ..............
ผมเช็ดด้วยน้ำมันทุกครั้งที่พบครับท่านผู้การฯ วันนี้ก็เช่นกัน พอเช็ดมันก็หายไป เหลือแค่เม็ดสีดำ จะรู้สึกสะดุดเวลาลูบครับ พอทิ้งไว้ มันก็คงกลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ
ลองหาน้ำยาขจัดสนิมมาเช็ดออกให้หมดก่อนครับ  แล้วล้างให้สะอาดด้วยน้ำยาล้างไข   แล้วค่อยทาด้วยน้ำมันป้องกันสนิมจริงๆอีกทีคือเริ่มจากศูนย์ใหม่เลย   น้ำมันป้องกันสนิมผู้การมะขิ่นแนะนำไว้แล้ว  ถ้าหาไม่ได้จริงๆก็ WD40 นั่นแหละครับใช้ได้ครับ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 10:37:04 PM »

ลองหาน้ำยาขจัดสนิมมาเช็ดออกให้หมดก่อนครับ  แล้วล้างให้สะอาดด้วยน้ำยาล้างไข   แล้วค่อยทาด้วยน้ำมันป้องกันสนิมจริงๆอีกทีคือเริ่มจากศูนย์ใหม่เลย   น้ำมันป้องกันสนิมผู้การมะขิ่นแนะนำไว้แล้ว  ถ้าหาไม่ได้จริงๆก็ WD40 นั่นแหละครับใช้ได้ครับ
ซื้อง่าย ขายคล่อง คงต้อง WD40 ขอบคุณครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์