เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 12:27:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูฝรั่งเขาเปลี่ยน M4 .223 เป็น .22 ครับ  (อ่าน 3532 ครั้ง)
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:22:56 AM »

Grin...ลองดูเขาทำครับ  สำหรับพี่ทหารที่มี ปืนตระกูล M16 ...
.....สุดยอดไอเดีย มากๆ   เยี่ยม .... เเค่อุปกรณ์ 2 ชิ้น.... น้ำลายหก
.......(ฝรั่ง...บ้านเขาไม่ผิดกฎหมายน่ะครับ  เยาะเย้ย)
......ตามนี้ครับ ไหว้
.....

...........คลิกที่ ลิงค์ เพื่อเข้าชม จาก ยูทูบ ใต้คลิปภาพจะได้รับชมไว กว่าครับ  เยี่ยม

CMMG .22 AR-15 Conversion: Freedom to Shoot Again!
....
....ปล.          หากไม่สมควร ลบ กระทู้ได้ทันที่ครับ ..วมต... จูบบบบ หลงรัก
....เเถมนิดครับ
      Impact Guns Staff Machine Gun Shoot
.....เขายิงกันสารพัดปืน จริงๆ มันมากๆครับ  น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 06:49:58 AM โดย ThaiLoei » บันทึกการเข้า

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:36:39 AM »

Grin
........รบกวนถามพี่ๆ ที่อยู่ ตปท.ครับ  ราคาตัว ชุด KIT .22  ที่ใช้ตามลิงค์
.....กับ ราคา Colt  M4 .22  มันต่างกัน มากขนาดไหนครับ ... หลงรัก
...เเล้วมันจะมีผลกับความเเมนยำไหม......หาก ยิง.22 จาก ชุดKId
เพราะจากที่สังเกตุดู (ในคลิป)  ก่อนที่ลูกจะวิ่งเข้าลำกล้องหลังจากการจุดชนวน
....นั้น มีช่องว่างของพื่นที่ ช่วงที่ เป็น ปลอกปลอม .223  .... คือ ลูกมันจะเเถ ก่อนเข้าลำกล้องไหมครับ ไหว้
......รบกวน ถามไว้เป็นความรู้ครับ เพราะชิวิตนี้ ไม่รู้จะได้มีโอกาศเป็นเจ้าของ M 4 ที่มีชุด Kit .22 รึเปล่า หัวเราะร่าน้ำตาริน
.....ขอบคุณครับ ไหว้ จูบบบบ

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:45:33 AM »

Grin รบกวนอีกนิด ครับ..
.....ไม่ทราบ ว่า บ้านเรา ร้าน ไหนสั่ง Safir T14   ขนาด .410 เข้ามาจำหน่ายในบ้านเรา บ้างครับ
รู้สึกว่า ตัวนี้ดูเเล้ว จะเลียนเเบบเเละ รีคอย จะใกล้เคียง M4 ตัวจริงมาก กว่า .22 ครับ
..... ขอบคุณครับ 
.....Safir T14 (shotgun) Atis Testi

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:51:05 AM »

Safir T14 ร้านสิงห์ทองฯ เอาเข้ามาขายแล้วครับ ทั้งตัวยาวและตัวสั้น ..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:54:44 AM »

Grin...
.............ขอบคุณครับ ไหว้ พี่ มะขิ่น   จูบบบบ
...ไม่ทราบ ราคา ตอนนี้ ประมาณไหนเเล้วครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 07:01:22 AM »

Grin...
.............ขอบคุณครับ ไหว้ พี่ มะขิ่น   จูบบบบ
...ไม่ทราบ ราคา ตอนนี้ ประมาณไหนเเล้วครับ

ถามคุณไม่ค่อยแม่นดีกว่าครับ .................... ผมไม่ทราบราคาที่แน่นอน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 09:38:32 AM »

เขาทำกันเองในเมืองไทย มาสิบกว่าปีแล้วครับ
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 09:44:37 AM »

.410 ผมไม่สู้เรื่องราคากระสุนครับ 55

3'SF TRAINING COMPANY.
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 10:33:06 AM »

Grin
เขาทำกันเองในเมืองไทย มาสิบกว่าปีแล้วครับ
....ไม่ทราบจริงๆ ครับ ขอบคุณครับ ผู้การ    ไหว้
.........เอามะพร้าวฮ้าวมาขายสวนเเล้วเรา .... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 10:36:33 AM โดย ThaiLoei » บันทึกการเข้า

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 10:35:17 AM »

Grin...
.............ขอบคุณครับ ไหว้ พี่ มะขิ่น   จูบบบบ

ถามคุณไม่ค่อยแม่นดีกว่าครับ .................... ผมไม่ทราบราคาที่แน่นอน

จ๊ากกก......มาแล้วครับป๋า

ราคาเปิดตัว 65,000 ครับผม

โทรเลย 02 22 45 357

ถ้าท่านโทรตอนนี้  อาจจะได้ปืนเลยครับผม

ยิงมันมากๆนะครับ  ลืมไปเลย  ว่าลูกราคาเท่าไหร่

อิอิอิ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 01:25:38 AM »

Grin
........รบกวนถามพี่ๆ ที่อยู่ ตปท.ครับ  ราคาตัว ชุด KIT .22  ที่ใช้ตามลิงค์
.....กับ ราคา Colt  M4 .22  มันต่างกัน มากขนาดไหนครับ ... หลงรัก
...เเล้วมันจะมีผลกับความเเมนยำไหม......หาก ยิง.22 จาก ชุดKId
เพราะจากที่สังเกตุดู (ในคลิป)  ก่อนที่ลูกจะวิ่งเข้าลำกล้องหลังจากการจุดชนวน
....นั้น มีช่องว่างของพื่นที่ ช่วงที่ เป็น ปลอกปลอม .223  .... คือ ลูกมันจะเเถ ก่อนเข้าลำกล้องไหมครับ ไหว้
......รบกวน ถามไว้เป็นความรู้ครับ เพราะชิวิตนี้ ไม่รู้จะได้มีโอกาศเป็นเจ้าของ M 4 ที่มีชุด Kit .22 รึเปล่า หัวเราะร่าน้ำตาริน
.....ขอบคุณครับ ไหว้ จูบบบบ
ถ้ามีปืน M4/AR15 อยู่แล้วซื้อชุด kit แปลงมาใช้ดีกว่าครับ  ราคาชุด kit ถูกกว่า Colt M4-22 เยอะครับ
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 08:16:50 AM »

Grin
....ขอบคุณครับ พี่ .40 S&W .... ไหว้

Navy seal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 10:09:38 AM »

ไม่ได้ยุ่งเรื่องปืนมานานไม่คิดเลยว่ามีของใหม่มามากมาย

และก็กลัวว่าราคามันจะขึ้นตามไปเรื่อยเพราะคิดว่าจะวางแผน

ซื้อปืนใหม่อีก 1-2 ปีข้างหน้านี้ ขอให้อย่าได้ขึ้นเลย สาธุ แวะมาดูข่าวนิดหน่อยไปละ ฟิวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 10:19:15 AM »

Grin...

จ๊ากกก......มาแล้วครับป๋า

ราคาเปิดตัว 65,000 ครับผม

โทรเลย 02 22 45 357

ถ้าท่านโทรตอนนี้  อาจจะได้ปืนเลยครับผม

ยิงมันมากๆนะครับ  ลืมไปเลย  ว่าลูกราคาเท่าไหร่

อิอิอิ

ลูกโดดยิงมันส์ไหมก้อน... หลงรัก

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 11:02:00 AM »

มันครับ  แต่ตอนนี้พิการอยู่ครับ

เดี๋ยวว่าจะเข้าไปหาอาวิโรจน์ที่ร้าน

มันเกินไปนิด

ข้าวจะไม่มีกินแล้ว อ๋อย

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์