เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:25:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามข้อกฏหมาย สมัครใจทะเลาะวิวาทครับ  (อ่าน 9084 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:07:15 AM »

ตอบอย่างฟองเบียร์คืออะไรครับ

ตอบแบบเสียงนุ่มๆ เหมือนฟองเบียร์ ครับคุณ เจษ .40

ถ้าตอบแบบ กินเนส ฟองละมุนดั่งวิปครีม คงนุ่มจนฝ่ายตรงข้ามระทวยแน่ๆ...

น้าต๊อก  ไปหาที่จิบกินเนสกันดีกั่ว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
กระเบนธง..รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:29:04 AM »

คุณหมอใจเย็นที่สุดแล้วครับ..นับถือครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ช่างกลปทุมวันรุ่น 56  ใครดูถูกผู้ชำนาญในงานช่าง ความคิดขวางเฉไฉไม่เข้าเรื่อง เหมือนคนป่าคนไพรไม่รุ่งเรือง จะพูดด้วยก็เปลืองซึ่งวาจา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:34:52 AM »

ตอบอย่างฟองเบียร์คืออะไรครับ

ตอบแบบเสียงนุ่มๆ เหมือนฟองเบียร์ ครับคุณ เจษ .40
อ้อครับผม  ขอบคุณหลายครับ
ฝรั่งก็มีกฏหมายนี้เรียกว่า Voluntary (Mutual) Combat.
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 01:46:03 PM »

ขอบคุณครับคุณ เจษ .40

กฏหมายแบบนี้ที่คุณ โร้ด อธิบายไว้ก็พอจะเข้าใจครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 03:57:50 PM »

.........สถานการณ์อย่างนี้ผ่านมาได้แสดงว่าท่านเป็นผู้ชนะที่ประเสริฐแล้วสาธุ.................. ไหว้
tommyvoil
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 04:42:49 PM »

ผมว่าปล่อยมันไปจะดีกว่าครับ ไอ้พวกเก่งๆ อยู่ไม่นานเดี๋ยวก็ตาย ยิ้มีเลศนัย

ก่อสร้างเทคโนตีนดอย  รุ่น 21 ศักดิ์ศรี  สามัคคี  ประเพณี  อาวุโส
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 04:57:03 PM »

เยี่ยม คุณ kamet พ้นซวยแล้ว มีมาตรฐานอย่างนี้ ต่อไปการดำเนินชีวิตพลาดยาก เวลาข้างหน้าคงมีแต่ความโชคดีครับ เยี่ยม
...1 นาที ที่นิ่ง คอยและดูอย่างเฝ้าระวัง..ดีกว่ายิงคนแบบนี้ ด้วยอารมณ์ร่วม แล้วมานั่งแก้ปัญหาปวดหัวปล่าวๆ...
 ไหว้...ผมมีมุมมองที่ชอบอีกอย่างคือ ใจคุณกำลังมีกุศลในขณะนั้น  คือพาแม่ไปหาหมอ  วันนั้นถ้าไม่มีแม่ไปด้วย.....
ผมว่าอาจต้องมียมบาล หรือตำรวจตามหลังแน่... ยี๊

Huh..อีกมุมหนึ่งคู่กรณีมันเครียดอะไรมา...หน้าตา ท่าทางคุณ kamet เป็นอย่างไร ถึงมีความสามารถ ทำให้ใครๆเห็นปั๊บ เกิดอารมณ์ปุ๊บได้ทันที
...หรือขับรถกีดขวางโดยไม่รู้ตัวหรือปล่าว. Huh..แต่ ก็เถอะ ปล่อยให้เจ้านักเลงคนนั้น มันไปกลุ้มต่อ ใช้เวร ใช้กรรมในโลกแห่งความเป็นจริงดีกว่า
เราจะไปรับกรรมร่วมทำไม.... ยิ้มีเลศนัยดีนะ..เจ้านี่  โชคดีที่เจอ ท่าน kamet ถ้าเจอผมตอนหาเงินใช้หนี้ไม่ทัน..กลุ้มเจอกลุ้ม คงสนุก...ฮิๆๆ ยิ้มีเลศนัย

ใบหน้าพี่หมอ อารมณ์ดี ใจดี โหงวเฮ้งแจ่มใส   ไม่มีรัศมีความเครียด อาฆาตหรือ แววบ่งบอกใดๆ ตามข้างต้นครับ

นึกถึงภาพคุณลุงหมอใจดี หน้าตายิ้มแย้ม เหมือน ลุงเคน เคเอฟซี ตอนโกนหนวด แล้วใส่แว่น อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 05:39:45 PM »

ท่าน ทัดมาลา บรรยายเห็นภาพเลยครับ    ยังงงว่าหน้าตาอย่างคุณหมอเกิดเรื่องได้อย่างไร 

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 07:53:20 PM »

เยี่ยม คุณ kamet พ้นซวยแล้ว มีมาตรฐานอย่างนี้ ต่อไปการดำเนินชีวิตพลาดยาก เวลาข้างหน้าคงมีแต่ความโชคดีครับ เยี่ยม
...1 นาที ที่นิ่ง คอยและดูอย่างเฝ้าระวัง..ดีกว่ายิงคนแบบนี้ ด้วยอารมณ์ร่วม แล้วมานั่งแก้ปัญหาปวดหัวปล่าวๆ...
 ไหว้...ผมมีมุมมองที่ชอบอีกอย่างคือ ใจคุณกำลังมีกุศลในขณะนั้น  คือพาแม่ไปหาหมอ  วันนั้นถ้าไม่มีแม่ไปด้วย.....
ผมว่าอาจต้องมียมบาล หรือตำรวจตามหลังแน่... ยี๊

Huh..อีกมุมหนึ่งคู่กรณีมันเครียดอะไรมา...หน้าตา ท่าทางคุณ kamet เป็นอย่างไร ถึงมีความสามารถ ทำให้ใครๆเห็นปั๊บ เกิดอารมณ์ปุ๊บได้ทันที
...หรือขับรถกีดขวางโดยไม่รู้ตัวหรือปล่าว. Huh..แต่ ก็เถอะ ปล่อยให้เจ้านักเลงคนนั้น มันไปกลุ้มต่อ ใช้เวร ใช้กรรมในโลกแห่งความเป็นจริงดีกว่า
เราจะไปรับกรรมร่วมทำไม.... ยิ้มีเลศนัยดีนะ..เจ้านี่  โชคดีที่เจอ ท่าน kamet ถ้าเจอผมตอนหาเงินใช้หนี้ไม่ทัน..กลุ้มเจอกลุ้ม คงสนุก...ฮิๆๆ ยิ้มีเลศนัย

ใบหน้าพี่หมอ อารมณ์ดี ใจดี โหงวเฮ้งแจ่มใส   ไม่มีรัศมีความเครียด อาฆาตหรือ แววบ่งบอกใดๆ ตามข้างต้นครับ

นึกถึงภาพคุณลุงหมอใจดี หน้าตายิ้มแย้ม เหมือน ลุงเคน เคเอฟซี ตอนโกนหนวด แล้วใส่แว่น อิอิ

ขอบคุณกัปตันที่อธิบายหน้าตาผมให้ทราบ ผมก็พยายามคิดหาคำอธิบายอยู่ครับ
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 09:26:29 PM »

เป็นผู้ใหญ่ใจดี ขอแสดงความนับถือครับ

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 01:13:06 AM »

ใบหน้าพี่หมอ อารมณ์ดี ใจดี โหงวเฮ้งแจ่มใส   ไม่มีรัศมีความเครียด อาฆาตหรือ แววบ่งบอกใดๆ ตามข้างต้นครับ

ขอบคุณกัปตันที่อธิบายหน้าตาผมให้ทราบ ผมก็พยายามคิดหาคำอธิบายอยู่ครับ

พี่ก็โพสท์ภาพตัวเองลงเลยสิครับ...อิ..อิ..คิก คิก

ล้อเล่นครับพี่...ไหว้

ผมเคยแอบเห็นหน้าพี่ kamet แล้ว...

จากเวปของรพ.พี่นั่นแหละครับ ไม่เห็นมีวี่แววของการจะหาเรื่องกับใครเลย...Cheesy
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 02:38:57 PM »

พี่ก็โพสท์ภาพตัวเองลงเลยสิครับ...อิ..อิ..คิก คิก

ล้อเล่นครับพี่...ไหว้

ผมเคยแอบเห็นหน้าพี่ kamet แล้ว...

จากเวปของรพ.พี่นั่นแหละครับ ไม่เห็นมีวี่แววของการจะหาเรื่องกับใครเลย...Cheesy

ผู้พันแซนเดอร์  หลงรัก ไหว้

อิอิ หวังว่า ท่านคู่กรณี คงจะแข็งแรงดีไม่มีป่วย จนต้องไปหาพี่หมอ กันถึง รพ.นะครับ Grin

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 03:36:59 PM »

สนับสนุนรูป
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 07:25:22 PM »

เมื่อ ๓ ปีก่อน.. เพื่อนผมเป็นผู้หญิง ใช้ Small Talk  กำลังคุยกับผม และกำลังขับรถเลี้ยวเข้าซอย ที่เชียงใหม่..

ผมได้ยินอาการ ตกใจ เพราะมีคน ขี่รถเครื่อง ตัดหน้า จอดขวาง และเดินเข้ามาหา 

ตะโกนด่า จะเข้ามาตบ.. บอกว่ามองหน้า และด่าใส่เค้า ..ทะเลาะกันไปยกหนึ่ง เพราะฝ่ายผู้หญิง ไม่กลัว 

อย่างนี้ก็มี ครับ..  คนคุยโทรศัพท์ กำลังสนุก   ตกใจ

ตามกระทู้ นี้ หมอ kamet  กระทำได้เหมาะแก่เหตุการณ์ อย่างยิ่งแล้ว ครับ   เยี่ยม

หมาเห่าไม่กัดครับ ส่วนคนจริงไม่พูดแต่ลงมือเลย....เคยได้ยินมากรณีหนึ่ง โดนหาเรื่องทำท่าขู่จะตบ เลยโดนตบสลบกลางอากาศคาถนนหลวงกลางจังหวัด.......งานนั้นคนตบหมดไป 500 เป็นค่าปรับ ส่วนคนโดนตบหมดไปแสนกว่าเพราะกลัวแพ้คดี...... Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 04:52:25 PM »

ขับรถอย่าใจร้อนเอื้ออาทรเพื่อนร่วมทาง/ขอชื่นชมคุณหมอครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์