เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:28:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนยี่ห้อ เกอร์สัน ยาวุซ 16 ดีมั้ยครับ  (อ่าน 15301 ครั้ง)
auttagon
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 05:03:22 PM »

ปืนยี่ห้อ เกอร์สัน ยาวุซ 16 ดีมั้ยครับ อยากรู้จิงๆๆ ช่วยบอกหน่อยครับ กำลังดูปืนรุ่นนี้อยู่
pickpack
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

ความรู้มีไว้แบ่งปันไม่ใช่อวดอ้าง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 05:16:53 PM »

มีรายละเอียดและทดสอบยิงลงในหนังสือ อวป ครับ จำฉบับไม่ได้ครับ พอดีอยู่ที่ทำงานหนังสืออยู่ที่บ้าน
เท่าที่ได้ดูการทดสอบมา เป็นปืนที่ดีระดับหนึ่งจากตุรกีครับ เดียวจะกลับไปหารายละเอียดมาลงอักทีหนึ่งครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 05:19:00 PM »

มีการทดสอบในข้อมูลปืน ในเวปโฆษณาของร้านครับ  www.swasdikarn.com

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
pickpack
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

ความรู้มีไว้แบ่งปันไม่ใช่อวดอ้าง

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 08:24:58 AM »

มีบททดสอบอยู่ในหนังสือ อวป ฉบับที่ 406 ทดสอบโดย คุณบันฑุ และฉบับที่410 เป็นยาวุซ 16 คอมแพ็ค ทดสอบโดย ผู้การสุพินท์ครับ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 02:05:58 PM »

มีบททดสอบอยู่ในหนังสือ อวป ฉบับที่ 406 ทดสอบโดย คุณบันฑุ และฉบับที่410 เป็นยาวุซ 16 คอมแพ็ค ทดสอบโดย ผู้การสุพินท์ครับ

ตามนี้เลยครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ดอยก่อวัน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 07:45:44 PM »

ดูจากการทดสอบแบบโหดๆ  แล้วผ่าน..... ผมถือว่าโอเคนะ  สำหรับปืนจากตุรกีกระบอกนี้   เกอร์สัน ยาวุซ 16  โบราไลท์ก็สวยนะ
pitak.t
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 11:45:58 AM »

ก้อป 92 fs มาราคาต่างกัน 5000  ยาวุซ 38000  92fs 43000  มันประหยัดหลายอยู่แต่ตอนออกตัวมันออกไม่ได้เพราะไม่มีใครรู้จักนี่สิแต่ถ้าเป็นราชาแห่งปีนพกตามโบร์ชัวร์ปล่อยไปในราคา ทุนก็แล้วกันไม่น่าเกิน7วันอีกตัวลดแล้วคงมีแต่คนถามเนอะ
somsak reangbumroong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:16:53 AM »

ผมกำลังจะซื้อปืนอยากถามผู้ที่เชี่ยวชาญเรื่องปืน จะขอคำแนะนำว่าควรจะซื้อปืนยี่ห้ออะไรดี
๑.ปืนกล็อก 19 กับ 26
๒.ปืนเกอร์สันยาวุส หลงรัก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:28:12 AM »

ผมกำลังจะซื้อปืนอยากถามผู้ที่เชี่ยวชาญเรื่องปืน จะขอคำแนะนำว่าควรจะซื้อปืนยี่ห้ออะไรดี
๑.ปืนกล็อก 19 กับ 26
๒.ปืนเกอร์สันยาวุส หลงรัก
ไม่ใช่ผู้เชียวชาญครับ  แต่ถ้่าเป็นเจ้าหน้าที่พกพาได้ เลือก กล็อก 19
หรือเป็นคนธรรมดาไม่คิดพกพาก็ กล็อก 19 ถ้าคิดพกพาก็ กล็อก 26  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
IRON-MAN
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 09:24:05 PM »

ผมก็จองรุ่นนี้ครับ (สน.สก.)
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 09:30:00 PM »

ดีทั้งนั้นแหละครับ  ลองจับ ลองลูบ ลองคลำ  อันไหนเหมาะมือ  ถ้ามีโอกาสลองยิงได้ยิ่งดี
อยู่ที่ใจเรา กับเงินในกระเป๋าของเรา นี่แหละ  เป็นสำคัญที่สุด    
           เชื่อ  หัว  ไอ้   เรือง  เห่อ  ๆๆๆๆๆ
SERI2515
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 10:47:57 AM »

ผมไปรับมาแล้ว ฝีเมืองานผลิตปรารีตมาก เหล็กดีมาก สวยลองระยะ 25 เมตร เข้าจุด ราคาไม่แพงดีเกินราคามาก ถอดประกอบง่าย แน่นดี เกลียวลำกล้องดีมากระบบเซฟลดนก ปลอดภัย ลูกดก รับลองใครรับไปไม่ผิดหวัง แมกกาซีน gun ฉบับ มกราคม53 นำมาลงภาพสีสวยมาก อนาคตไปไกลแน่นอน อีกอย่างอะไหล่ใช้ของบาเรตต้าได้ด้วย
pongsakorn52
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 12:31:57 PM »

ผมไปรับมาแล้ว ฝีเมืองานผลิตปรารีตมาก เหล็กดีมาก สวยลองระยะ 25 เมตร เข้าจุด ราคาไม่แพงดีเกินราคามาก ถอดประกอบง่าย แน่นดี เกลียวลำกล้องดีมากระบบเซฟลดนก ปลอดภัย ลูกดก รับลองใครรับไปไม่ผิดหวัง แมกกาซีน gun ฉบับ มกราคม53 นำมาลงภาพสีสวยมาก อนาคตไปไกลแน่นอน อีกอย่างอะไหล่ใช้ของบาเรตต้าได้ด้วย
ท่าน seri2515 รับปืนจากร้านไหน รุ่นไหน มีรูปก็เอามาโชว์หน่อยได้อ่ะป่าวครับ ขอบคุณครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 12:46:54 PM »

เป็นปืนที่ดี ระดับพอใช้ ครับ  ถ้าราคาต่าง จากปืนที่มีชื่อเสียง ระดับไม่เกินหมื่น อดทนเก็บเงินเพิ่มอีกนิดหันไปเล่น ยี่ห้อที่มีชื่อเสียง
จะมีอนาคตที่ดีกว่า มากครับ

ปืนเป็นทรัพย์สิน เมื่อตัดสินใจซื้อไปแล้ว  จะมีมูลค่าไปตามวันเวลา  มูลค่าขึ้นกับชื่อชั้น ชื่อเสียงของยี่ห้อนั้น..
สักวันเมื่ออยากจะเปลี่ยนปืน จะขายต่อ จะออกตัวยาก ง่าย และมีราคาสูงขึ้น ขึ้นอยู่กับยี่ห้อ

ยี่ห้อตามที่ถามนั้น จะไม่วิ่งตามกาลเวลา เหมือน Beretta  Glock Sig  หรอกนะครับ .

ไม่ใช่เรื่องต่างใจชอบ นะครับ เพียงแต่มาเพิ่มมุมมองให้  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2010, 12:48:44 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

pongsakorn52
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 01:18:00 PM »

เป็นปืนที่ดี ระดับพอใช้ ครับ  ถ้าราคาต่าง จากปืนที่มีชื่อเสียง ระดับไม่เกินหมื่น อดทนเก็บเงินเพิ่มอีกนิดหันไปเล่น ยี่ห้อที่มีชื่อเสียง
จะมีอนาคตที่ดีกว่า มากครับ

ปืนเป็นทรัพย์สิน เมื่อตัดสินใจซื้อไปแล้ว  จะมีมูลค่าไปตามวันเวลา  มูลค่าขึ้นกับชื่อชั้น ชื่อเสียงของยี่ห้อนั้น..
สักวันเมื่ออยากจะเปลี่ยนปืน จะขายต่อ จะออกตัวยาก ง่าย และมีราคาสูงขึ้น ขึ้นอยู่กับยี่ห้อ

ยี่ห้อตามที่ถามนั้น จะไม่วิ่งตามกาลเวลา เหมือน Beretta  Glock Sig  หรอกนะครับ .

ไม่ใช่เรื่องต่างใจชอบ นะครับ เพียงแต่มาเพิ่มมุมมองให้  Wink

อืม....ก็น่าคิดนะ...ขอบคุณนะครับที่ให้ข้อมูล ไหว้ ไหว้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์