เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:21:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงกันกลางคืน  (อ่าน 5931 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:19:32 PM »

ไฟฉายกับเลเซอร์ถ้ามีโอกาสได้ฝึกฝน ก็ฝึกกันไปเถอะครับ ................ อย่าไปกังวลเรื่องจะแจ้งตำแหน่งหรือโดนยิงสวน ....................ในชีวิตประจำวันอย่างเราๆท่านๆ ไม่ได้ปะทะกับหน่วยจู่โจม หรือคอมมานโดครับ ................. ที่จะเจอกันก็อันธพาล โจรผู้ร้าย ขโมยขะโจรเท่านั้น

ใช้ไปเถอะครับ ................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:22:18 PM »

nightsight จ๊ะ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:25:57 PM »

Grinเคยเรียนที่ ศรภ.สนุกดีครับตื่นเต้นว่าจะยิงโดนเป้าหรือเปล่าครับ

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:27:37 PM »

เคยเจอมาครับ พลาสติคยอดศูนย์หน้า-เส้นกรอบขาวใบศูนย์หลังของสมิธฯ"ไร้ประโยชน์"โดยสิ้นเชิง

ปืนที่ใช้ป้องกันตัว หากทำได้ แนะนำให้ให้เปลี่ยนไปใส่ศูนย์ที่มันเรืองแสงจริงๆครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:28:03 PM »

หากใช้ลูกซองโอว่าไฟฉายเหมาะสมอ่ะค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:30:03 PM »

โอชอบที่จะใช้NSมากกว่าอ่ะค่ะ เป้าหมายไม่สามารถสังเกตได้ว่าเราอยู่จุดไหนไม่ได้อ่ะค่ะ Wink

ยกเว้นเขาจะอยู่เยื้องๆด้านหลังเราครับ  Grin

เจี๊ยกกกก อันนั้นเหมือนเล่นโป้งแปะเลยอ่ะค่ะ โดนจับได้เลยเรา คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
janeorchid33 love the king
First Round Hit
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:31:42 PM »

จากประสบการณ์การทำงานน๊ะครับ
ถ้ากรณีที่แสงน้อย หมายความว่าพอเห็นรางๆทั้งศูนย์ปืนและเป้าหมาย ใช้ศูนย์เรื่องแสงน่าจะเป็นประโยชน์ สมัยทำงานใช้ปืนหลวง M1911 A1 ไม่มีศูนย์เรืองแสงก็ใช้ liquid paper แต้มเอาครับ พอมองเห็นบ้างทั้งศูนย์และเป้าหมาย
แต่ถ้ากรณีที่เป็นคืนเดือนมืดที่มองไม่เห็นอะไรเลย ศูนย์เรืองแสงก็ยังใช้การได้ดีอยู่ครับ(แต่ถ้าเป็น liquid paper มองไม่เห็นแล้ว) แต่ปัญหาอยู่ที่เรามองไม่เห็นเป้าหมายครับ
เมื่อประสาทสัมผัสด้านการมองถูกจำกัด  ประสาทสัมผัสอื่นๆก็จะเข้ามาแทนที่ครับ เช่นการฟัง เสียงคนเดินในป่าแบบไม่ระวังตัวดังอย่าบอกใคร กลิ่นน้ำหอมหรือโคโลนได้กลิ่นไกลหลายสิบเมตรครับ นั่นหละครับจุดจบของเป้าหมาย เยาะเย้ย
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:35:04 PM »

ถ้าเป็นการยิงในระยะใกล้ๆ ซ้อมกริป-เล็งจนสมองจำตำแหน่งที่กระสุนจะตกได้ก็ช่วยได้มากครับ บางคนชัก-กริป-ล๊อคแขนเข้าที่ปุ๊บ ระยะ10ม.เข้าวงดำได้แทบจะไม่ต้องเล็ง  Smiley
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:40:52 PM »

เคยไปเล่นกีฬาบีบีในแมทช์ที่เขาใช้แต่ปืนสั้น พวกที่ติดไฟฉายก็ใช้กันชนิดที่เปิดไว้ตลอด ทำให้ผมทราบเป้าหมายได้ว่าหันปืนไปทางไหน แล้วผมก็เลยย่องไปข้างหลังเขาได้

แต่ในชีวิตจริงก็คงเหมือนกับท่านมะขิ่นกล่าวไว้นะครับ  ไหว้  ถ้าไม่ได้มีเจตนาจะเอาปืนมายิงกันจริงๆ พวกนั้นคงไม่รู้หรอกว่าไฟฉายที่เราใช้มันติดอยู่กับปืนน่ะครับ 

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:44:05 PM »

ศูนย์ไนท์ไซท์  กับ ไฟฉายแรง ๆ   และก็ฝึกยิงโดยไม่ใช้ศูนย์บ้างครับ   Smiley

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 08:29:55 AM »

...............อยากยิงเหมือนกันแต่ตาไม่ค่อยดีครับ   สายตามีปัญหาครับ............... ไหว้
Soraphong-รักในหลวง
คุณภาพเยาวชน คือเครื่องยืนยัน ศักยภาพของประเทศ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

อย่าเนรคุณแผ่นดิน

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 08:50:23 AM »

เคลื่อนที่ประกอบการยิงด้วยนะครับท่านที่ใช้ไฟฉาย  หลงรัก

เวลาเปิดไฟมันสะท้อนควันจะไม่เห็นเป้าหมายเลย

ยังคิดทางแก้อยู่ใครมีีไอเดียมั่งครับ  ไหว้

ข้อมูลประกอบ:ผมใช้ M36 ยิงในสนามดินในป่ามืดสนิท ประมาณ 19:00 น. ฤดูฝน

กูมีกูหมดอันใดกูหาใหม่กูได้  กูจนกูแก้กูเอง  กูจักก่อเกียรติกูให้กึกก้องเกรียงไกรก่อนตาย
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 08:55:33 AM »

เท่าที่เคยทราบมี สนามฉก 90 ที่ลพบุรีครับ เปิดสอนยิงปืนพกต่อสู้ขั้นสูง 

ระยะเวลา 2 วัน ในวันแรกเลิกฝึกถึง 3 ทุ่มครับ

http://www.tf90.org

ลองไปแวะเยี่ยมชมได้ครับ ไหว้

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 09:29:59 AM »

เคลื่อนที่ประกอบการยิงด้วยนะครับท่านที่ใช้ไฟฉาย  หลงรัก

เวลาเปิดไฟมันสะท้อนควันจะไม่เห็นเป้าหมายเลย

ยังคิดทางแก้อยู่ใครมีีไอเดียมั่งครับ ไหว้

ข้อมูลประกอบ:ผมใช้ M36 ยิงในสนามดินในป่ามืดสนิท ประมาณ 19:00 น. ฤดูฝน

ยิ้มีเลศนัย  สงสัยต้องซื้อพัดลม หรือตัวดูดอากาศเพิ่มอีกแล้วเรา....ฮิๆ   ก็คงต้องย้ายที่แหละครับ  ม่ายงั้น เดี๋ยวโดนสวนจุก::008::

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 09:37:59 AM »

ตั้งแต่ได้เห็นคำพูดของ อ.ผณิศวร ที่ว่า "เล่นกันจนถ่านหมดก่อน กว่าจะได้ใช้งานจริง"

ผมก็เลิกสนใจอุปกรณ์พวกนี้ไปเลยครับ   คิก คิก

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์