เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:28:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แข่งยิงปืน วันดวลฉับพลัน พบกันที่กองปราบ 12-13 ก.ย.52 **ผลการแข่งหน้า 5  (อ่าน 16772 ครั้ง)
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 07:55:26 AM »

ใกล้เข้ามาแล้วนะคะ   5 - 6 กันยา 52   * วันดวลฉับพลัน พบกันที่กองปราบ *
    ศิษย์พี่ ศิษย์น้อง โปรดอย่าลืมนะคะ
    ทีมงานฯ ตั้งใจทำทุกรายละเอียด ให้ทุกท่านได้ประทัีบใจ  ตั้งแต่ป้ายคล้องคอ ณ จุดลงทะเบียนเลยค่ะ

ก่อนแข่งขันยิงระบบ SPD และตลอดจนแข่งยิงเป้าหัว ระบบเป้าพลิกนั้น
    จะมีการ brief  รายละเอียดทวนให้ค่ะ  ติดขัดสิ่งใด ครูฝึุก และ ผช.
    ประจำการ ประกบท่าน 1 ต่อ 1 ดูแลใกล้ชิด หมดห่วงได้เลยนะคะ

สำหรับการยิงเป้าหัว ระบบเป้าพลิำก จะเหมือนที่เราอบรมทุกอย่างนะคะ
    ต่างนิดเดียว ตรงที่ว่า ไม่วิ่งนะคะ ให้ยืนยิงอยู่กับที่ค่ะ 

โปรดแวะมาสักนิด ยิงกระชับมิตรแบบพี่แบบน้องนะคะ
     SPD ทุกท่าน ทุกรุ่นเรียนเชิญนะคะ

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปรามยินดีบริการ
     ขอบพระคุณค่ะ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 07:55:40 AM »

สำหรับวันที่ 5 และ 6 กันยายน 2552  จะเป็นการแข่งภายใน
เฉพาะท่านที่อบรมยิงปืนระบบ SPD กับทางชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปรามนะคะ

โปรดนำบัตรปรับวุฒิ และ บัตรประจำตัวผู้เข้ารับการอบรมมาด้วยนะคะ  ไหว้

ในวันที่ 12-13 กันยายน 2552  ขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิกทุกท่าน บุคคลทั่วไป
เข้าร่วมแข่งขัน ยิงปืนสั้นแม่นยำ 10/15/25 เมตร   ชิงถ้วยหน่วยคอมมานโด นะคะ

รับถ้วยรางวัลพร้อมทานเลี้ยงร่วมกัน ค่ำวันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน 2552 นะคะ

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปรามยินดีบริการ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 12:35:50 PM »

พรุ่งนี้แล้วนะคะ   5-6 กันยา วันดวลฉับพลัน พบกันที่กองปราบค่ะ

5-6 กันยา จะเป็นแข่งภายใน เฉพาะท่านที่อบรม SPD กับทางชมรมนักกีฬายืงปืนกองปราบปรามนะคะ
* ศิษย์พี่ ศืษย์น้อง ชาวกองปราบค่ะ *

*** 12-13 ขอกราบเรียนเชิญ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน เข้าร่วมแข่งขันชิงถ้วย หน่วยคอมมานโดนะคะ  ***

สำหรับศิษย์พี่ศิษย์น้องที่จะกรุณามาในวันที่ 5-6 กันยา นะคะ
กรุณาอย่าลืม นำบัตรปรับวุฒิ /บัตรประจำตัวผุ้เข้าอบรมมาด้วยนะคะ

โปรดจอดรถที่ส่วนกลางของหน่วยคอมมานโด ที่ติดถนนโชคชัย4 เลยนะคะ
ด้านหน้าสนามไม่เพียงพอค่ะ   ทางหน่วยฯ จะจัด จนท. ดูแลการจอดรถให้นะคะ

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปรามยินดีต้อนรับ
^_^ loso ^_^
มือใหม่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

คอ ลูกซอง

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 09:03:01 PM »

ไหว้บุคคลทั่วไป..ใช้ใบคุมปืน"เหมือนที่สนาม๗๐๐ปี ที่เชียงใหม่..ใหมครับ..แบบว่ามีแล้วขับรถสบายครับไม่หนาวๆ ร้อนๆ กิ๊วก๊าว

* 20102008116-619.jpg (94.74 KB, 619x464 - ดู 813 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 09:20:42 PM โดย LOSO81 » บันทึกการเข้า

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ขออนาจคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้ ท่านสมาชิกสนทนาภาษาปืนและครอบครัว พบแต่ความสุข ความเจริญตลอดไปเทอญ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 10:21:12 PM »

หากท่านประสงค์เข้าร่วมการแข่งขัน และต้องการรับใบคุมปืนนะคะ
โปรดแวะที่นี่ค่ะ www.csdsc.in.th  โดยส่ง pm แจ้งดิฉัน SANDY นะคะ

โปรดแจ้งชื่อนามสกุล ของท่าน และแจ้ง email address ของท่านค่ะ
ทางชมรมจะส่งไฟล์ ใบคุมปืน ระบุวันเวลาแข่งขัน เพืีอให้ท่านดาวน์โหลดค่ะ

^_^ loso ^_^
มือใหม่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

คอ ลูกซอง

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 03:17:08 PM »

ขำก๊ากพยายามส่งpmแล้วระบบฟ้องว่าผิดพลาด...คับโผม คิก คิกได้แค่เนิ๊ยะ

* pic-head9-499-599.jpg (41.41 KB, 599x187 - ดู 693 ครั้ง.)

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ขออนาจคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้ ท่านสมาชิกสนทนาภาษาปืนและครอบครัว พบแต่ความสุข ความเจริญตลอดไปเทอญ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 07:59:29 PM »

สำหรับ ศิษย์พี่ ศิษย์น้องชาวกองปราบ * ผู้ผ่านการอบรม SPD นะคะ *
ในวันที่ 6 กันยายน จะแบ่งเป็น

- แข่งยิงปืนสั้นแม่นยำ 10   เมตร ไม่เกิน 93 คะแนน   รวมปืน       3     รางวัล     

10  เมตร        มือใหม่           รวมปืน       5      รางวัล
                                                   10  เมตร        ทั่วไป             รวมปืน       5     รางวัล

15  เมตร        ทั่วไป             รวมปืน       5     รางวัล
                                                   15  เมตร        โปร                รวมปืน       3     รางวัล

- แข่งปืนสั้นยิงเร็ว เป้าหัว ระบบเป้าพลิก

มือใหม่     5  นัด  5       วินาที          5     รางวัล     
                                                   ทั่วไป       5  นัด  4       วินาที          5     รางวัล
                                                   โปร          5  นัด  3       วินาที          3      รางวัล

* หากไม่้แสดงบัตรปรับวุฒ  SPD  จะสมัครแข่งขันได้เพียง ประเภทมือโปร เท่านั้น *
       * ชุดยิง ชุดละ 100 บาท  คิดคะแนน  5 เป้ารวม < จำกัด 50 ชุดยิง >
          ซื้อ 20 ชุดแถมของเสื้อทีเชิร์ตที่ระลึกกองปราบ / 50 ชุดแถมเสื้อโปโลที่ระลึกกองปราบ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 08:19:32 PM »

ขำก๊ากพยายามส่งpmแล้วระบบฟ้องว่าผิดพลาด...คับโผม คิก คิกได้แค่เนิ๊ยะ

ท่านลงทะเบียนสมัครสมาชิกเวปไซท์ เมื่อใดคะ
หากท่านเพิ่งสมัคร ท่านจะต้องรอให้ระบบตรวจสอบและตอบรับท่านสักระยะหนึ่งค่ะ
จากนั้นท่านจึงจะพูดคุยตั้งกระทู้ได้ค่ะ
ขอบพระุคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2009, 08:27:18 PM โดย เพชร / CSDSC » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 08:01:14 AM »

terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 03:14:24 PM »

เสียดายจังครับติดภารกิจไม่ได้ไปร่วม

PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 06:39:34 AM »

วันนี้จึงจะสามารถแจ้งผลการแข่งขันอย่างเป็นทางการนะคะ
เนืองจากลายมือชื่อขณะท่านเขียน เมื่อลงทะเบียนอ่านไม่ออกค่ะ

เกรงจะประกาศผิดพลาดค่ะ ขออภัยทุกท่านเป็นอย่างสูงค่ะ
เป็นในวันนี้อย่างแน่นอนค่ะ ผช.ครูฝึกกานต์  กำลังเรียบเรียงเพืีอแจ้งทราบค่ะ

สำหรับ 5-6 กันยายน 2552  วันดวลฉับพลันพบกันที่กองปราบ
ในส่วนการแข่งภายใน ศิษย์พี่ ศิษย์น้องชาวกองปราบ พี่น้อง SPD
ได้ดำเนินไปอย่างเรียบร้อยนะคะ    ขอขอบพระคุณทุกท่านที่มาร่วมงานแข่งฯ ในครั้งนี้

นอกจากเป็นเหมือนการรวมญาติแล้ว ยังเป็นการสมานสามัคคีในหมู่เหล่า
เงินได้หลังหักค่าใช้จ่ายจำเป็น  นำไปจัดซื้อ จัดซ่อมอุปกรณ์สนับสนุนหน่วยคอมมานโด
อาทิเช่น ในวันที่ 5 ก.ย. 52  ทางหน่วยคอมมานโด จัดให้ เจ้าหน้าที่ตำรวจคอมมานโด
ลงแข่ง 3 ระยะ จำนวน ประมาณ 15 นาย    เพืีอชิืงรางวัลชนะเลิศ  รับลูกซองแท็คติค่อล 1 กระบอก
และสนับสนุน เป้าการแข่งขัน และกระสุนในการยิงแข่ง  กับ จนท. ทุกนายในการแข่งครั้งนี้

< ครูฝึุก , ผช.ครูฝึก, สต๊าฟ ภาคเอกชน  ไม่มีเบึ้ยเลี้ยง ซื้อชุดยิง >
ขณะเดียวกัน ศิษย์พี่ศิษย์น้อง ก็ได้ทบทวนการยิงระบบ SPD  ถือเป็นการปรับวุฒิ  และได้สัมผัสการแข่งในรูปแบบต่างๆ
นับเป็นมุมมองที่น่าสนใจสำหรับชาวปืนเรา มิใช่น้อยนะคะ

ในส่วนของวันที่  12-13  กันยายน 2552 เป็นการแข่งขันสั้นแม่นยำบุคคลทั่วไป ระยะ 10/ 15 /25
ขอกราบเรียนเชิญเพืีอนสมาชิก  เข้าีร่วมแข่งขัน ร่วมชม ร่วมเชียร์นะคะ

PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 06:12:22 PM »

ขออนุญาตรายงานผลการแข่งขันวันที่ 6 กันยายน 2552 ค่ะ

ขอบพระคุณนักกีฬาทุกท่านเป็นอย่างสูงค่ะ
* ขอกราบเรียนเชิญท่านสมาชิกและบุุคคลทั่วไป เข้าร่วมแข่งขันยิงปืนสั้นแม่นยำ
ระยะ 10 , 15 , 25  เมตร ชิงถ้วยหน่วยคอมมานโด  ในวันที่ 12-13 กันยายน 2552  ขอบพระคุณค่ะ

PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 12:45:02 PM »

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปราม
ขอเรียนเชิญ ศิษย์พี่ ศิษย์น้องชาวกองปราบ และบุคคลทั่่วไป
เข้าร่วมแข่งขันยิงปืน ชิงถ้วยหน่วยคอมมานโด
ณ สนามยิงปืนวังกานนท์
12-13 กันยายน 2552

* กราบเรียนเชิญเืพื่อนสมาชิก และบุึคคลทั่วไป เข้าร่วมแข่งขัน *

แข่งยิงปืนสั้นแม่นยำ    10  เมตร         เลดี้           รวมปืน         3     รางวัล
                                                       10  เมตร         มือใหม่       รวมปืน         5     รางวัล
                                                       10  เมตร         ทั่วไป        ออโต           3     รางวัล
                                                       10  เมตร         ทั่วไป         รีวอลเว่อร์     3     รางวัล

15  เมตร         ทั่วไป         รีวอลเว่อร์     3     รางวัล
                                                       15  เมตร         ทั่วไป         ออโต           3     รางวัล
                                                       15  เมตร         โปร            รีวอลเว่อร์     3     รางวัล
                                                       15  เมตร         โปร            ออโต           3     รางวัล

25  เมตร          ทั่วไป         รวมปืน         3     รางวัล
                                                       25  เมตร          โปร            รวมปืน         3     รางวัล
                                                       25  เมตร           มาสเตอร์    รวมปืน         1      รางวัล

*  ชุดยิง ๆ ละ 100 บาท ซื้อ 20 ชุด แถมเสื้อคอกลมตรากองปราบ 
            50 ชุดยิง แถมเสื้อคอโปโลกองปราบฯ
        *  คิดคะแนน  5   เป้ารวม / ไม่จำกัดชุดยิง

วันอาทิตย์ที่ 13 ก.ย.52 เวลา 18.00 น. พิธีมอบรางวัลและร่วมรับประทานอาหาร

คณะกรรมการและที่ปรึกษากิตติมศักดิ์             

คุณสมยศ   วงษ์จิราษฎร์   081-639-5639      คุณณรงค์  บุญแย้มวงศ์     คุณบุญเรือน    มะลิคำ
    คุณฉัตรชัยวัชร์  สองจันทร์  084-848-5571     คุณไตรรงค์ จันทร์โชติญาณ  คุณอนันท์  บุญธนาวงศ์
    คุณธเนศ  เพชรรักษ์  081-417-1456             คุณพิภพ  พุฒซ้อน ทีม843 ทีมชลบรี  ทีม ก.ป.ร.
    คุณสาทิส วรรณศุภ  คุณจำนงค์ ตระกูลเกิด      คุณทวีศักดิ์ สิงสมบุญ  คุณเฉลิมศักดิ์ พุดห้อย

ติดต่อสอบถาม

คุณอนุศักดิ์          กิตติศิริสวัสดิ์     ประธานชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปราม     089-000-2000
     คุณดำรงค์            พลเหิม             รองประธานชมรมฯ                                     086-111-9555
     คุณชาญฤทธิ์        อัศวมงคลสกุล    ฝ่ายประสานงาน                                      081-904-9426
     คุณเพชร              ชิตนุชตรานนท์   เลขานุการประธานฯ                                  086-800-8181
     ครูวิเชียร              คงทนไพศาล                                                                   086-089-3682
     ครูสมโพธิ  ครูสมบุญ ครูนิรันดร์ ครูศักดิ์ใหญ่                                                    02-539-5944

ถ้วยทอง     : ถ้วยเกียรติยศ ผู้สนับสนุน    --   สูง          60    ซ.ม.   
                                                                กว้าง       40    ซ.ม.

* หมายเหตุ  - ขาดตราสัญญลักษณ์ โลหะดุนนูนตราคอมมานโด กองปราบฯ
                                     - ขาดป้ายทองเหลืองจารึก ประกาศเกียรติคุณ ที่ฐานรองถ้วย

ถ้วยเงิน     :  ถ้วย รางวัล ชนะเลิศ  การยิงแข่งขันประเภทต่าง  --    สูง             50   ซ.ม.
                                                                                               กว้าง          35   ซ.ม.

* หมายเหตุ   - ขาดตราสัญญลักษณ์โลหะดุนนูนตราคอมมานโด กอวปราบฯ
                                        - ขาดป้ายโลหะ จารึก ประกาศรางวัลชนะเลิศ การแข่งยิงประเภทต่าง ๆ

แผนที่ และพิกัด GPS : http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=447.0

* หากท่านต้องการใบคุมปืน ในการมาร่วมแข่งขันนะคะ

โปรดแจ้ง ชื่อ นามสกุล และแจ้ง อีเมลล์ แอดเดรส ของท่าน
  โดย พีเอ็มมาที่ SANDY นะคะ    ซึงทางชมรมฯ จะส่งไฟล์ ให้ท่านทำการ download ค่ะ *

* ติดตามข่าวสารเพิ่มเติม www.csdsc.in.th *
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 07:02:21 AM »

กราบเรียนเชิญเพื่อนสมาชิกและบุคคลทั่วไปทุกท่าน เข้าร่วมแข่งขันยิงปืนสั้นแม่นยำ 10 /15 /25 เมตร
ชิงถ้วยหน่วยคอมมานโด 12- 13 กันยายน 2552   ค่ะ

ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปรามยินดีต้อนรับ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 07:30:56 AM »

ขออนุญาติฝากภาพบางส่วน จากการแข่งขันภายใน ศิษย์พี่ศิษย์น้อง ชาวกองปราบ
ศึก " วันดวลฉับพลัน พบกันที่กองปราบ "   5-6 ก.ย.52 

http://www.csdsc.in.th/forum/index.php?topic=1669.0

ขอบพระคุณพื้นที่้ดีค่ะ
 ไหว้
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์