เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:53:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตเรียนถาม ครูบาอาจารย์ทุกท่าน ช่วยกรุณาเปรียบเทียบให้ด้วยครับ  (อ่าน 2010 ครั้ง)
file-edit-file
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 06:56:36 PM »

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาศเข้าเมืองกับรุ่นพี่ นาน ๆ มาทีก็พากันไปเดินแถว ๆ ร้านปืน ก็ว่าจะไปหาข้อมูลปืนโครงการฯ นั่นหละครับก็ดูกันไปเรื่อยจนไปแวะที่ร้านปืนบ้านหม้อ (อนุญาตเอ่ยนามหากไม่เหมาะสมช่วยลบด้วยครับ) ไปเจอเข้ากับนวลน้องสองนางเอวบางร่างน้อยอรชรอ้อนแอ้นซะเหลือเกินซึ่งเคยเห็นแต่ในรูปครานี้มาเจอตัวตนจริงก็ให้ รู้สึกรักและชอบพอขึ้นมาทันทีครับ คุณพี่เจ้าของร้านก็ช่างมีมิตรไมตรีจิตรดียิ่งเอ่ยปากเชิญชวนให้ทำความรู้จักกับน้องทั้งสองถึงขนาดสัมผัสแตะเนื้อต้องตัวได้ น้ำลายหก น้ำลายหกยิ่งทำให้กระผมทั้งสองหน่อคลั่งไคล้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินหนักเข้าไปอีก กลับมาบ้านขนาดนอนหลับตายังเห็นภาพเลยครับ ผมขอแนะนำเธอทั้งสอง ณ บัดนี้ครับ

น้องคนแรก ซิกฯ มอสควิโต
ส่วนนางคนที่สอง วอลเทอร์ พี 22
ด้วยดวงใจทั้งสิบดวงของเธอทั้งสองที่มีให้ผมว่าไม่ต้องรูดูผลหรอกครับเล็งที่อกกดให้หมดแล้ววิ่งให้ไวแล้วรอฟังข่าวตอนเช้าครับ

และด้วยราคาสินสอดที่พอจะรวบรวมได้ผมก็เลยขออนุญาตรบกวนครูบาอาจารย์ทุกท่านช่วยกรุณาชี้แนะหรือแนะนำข้อดีข้อเสียของทั้งสองแก่ผมด้วยครับผมชอบทั้งคู่ครับแต่ต้องตัดใจเลือกเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น ขอบพระคุณครับ
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 07:01:04 PM »

ส่วนตัวผมชอบ พี ๒๒
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 07:09:25 PM »

ผมไม่ใช่ ครูปืน นะครับ. เป็นคอปืน คนหนึ่งเท่านั้น
จะแต่งงาน หาคู่ ทั้งที สินสอดก็ตั้งมาก ทำไม ต้องเลือก น้องนาง เอวอ่อน วุฒิการศึกษา น้อย ๆ ละครับ

ปืนประเภท นี้ เหมาะนัก ที่จะเป็นกระบอกที่ ๓ ที่ ๔ ไปแล้วนะครับ หรือถ้ามี กระบอกอื่นอยู่แล้ว ต้องขออภัยด้วยครับ.  Wink

MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 07:20:57 PM »

ผมไม่ใช่ ครูปืน นะครับ. เป็นคอปืน คนหนึ่งเท่านั้น
จะแต่งงาน หาคู่ ทั้งที สินสอดก็ตั้งมาก ทำไม ต้องเลือก น้องนาง เอวอ่อน วุฒิการศึกษา น้อย ๆ ละครับ

ปืนประเภท นี้ เหมาะนัก ที่จะเป็นกระบอกที่ ๓ ที่ ๔ ไปแล้วนะครับ หรือถ้ามี กระบอกอื่นอยู่แล้ว ต้องขออภัยด้วยครับ.  Wink

เห็นด้วยครับ จริงๆแล้วกระบอกแรกๆควรจะเป้นไม่ ๑๑ ก็ขนาด ๙ ลูกดก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 07:22:11 PM »

ถ้าหนึ่งเดียวและเป็นกระบอกแรกด้วยก็ตามพี่โร้ดว่า
เอา 9 มม. เถอะครับครอบคลุมจุดประสงค์ได้ดีกว่า
และถ้าชอบหุ่นมอสสคีโต้ ก็หาปืนร่วมตระกูลกันไม่ยากเลย ราคาของยุง.22ก้ใช่ว่าจะถูกนะ 9มม.มิดีกว่าหรอกหรือท่าน

9มม.ของ SIG SAUER เจ้าเดียวกับยุงมีเยอะหาไม่ยากร้านหลายร้านเอามาขาย..เช่นรุ่นต่อไปนี้
P229
P226

ผมไม่ใช่ครูปืนอะไรความรู้แค่หางอึ่ง ผมก็ใช้ตัวP229 อยู่ด้วยครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
file-edit-file
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 07:47:10 PM »

ขอบพระคุณทั้งสองท่านที่แสดงความคิดเห็นครับ ส่วนตัวก็ชอบอยู่หรอกครับที่มันใหญ่โต ๆ น่ะครับ แต่ผมว่าเพราะตัวเล็กเลี้ยงดูง่ายไม่ค่อยขัดสนสักเท่าไร ถึงอำนาจหยุดยั้งจะไม่มีแต่มีไว้ก็อุ่นใจครับ ความคิดส่วนตัวผมนะครับเล็ก ๆ นี่มันคงง่ายในหลาย ๆ เรื่องนะครับ ถ้าขนาด อำนาจ ของกระสุนที่มันใหญ่ ๆ หากนำพาไปเคราะห์หามยามร้ายเจอเจ้าหน้าที่บ้านเมืองที่กวนเส้นประสาทส่วนล่างเข้า ก็เอือมไปเหมือนกันหละครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 07:51:45 PM »

ขอบพระคุณทั้งสองท่านที่แสดงความคิดเห็นครับ ส่วนตัวก็ชอบอยู่หรอกครับที่มันใหญ่โต ๆ น่ะครับ แต่ผมว่าเพราะตัวเล็กเลี้ยงดูง่ายไม่ค่อยขัดสนสักเท่าไร ถึงอำนาจหยุดยั้งจะไม่มีแต่มีไว้ก็อุ่นใจครับ ความคิดส่วนตัวผมนะครับเล็ก ๆ นี่มันคงง่ายในหลาย ๆ เรื่องนะครับ ถ้าขนาด อำนาจ ของกระสุนที่มันใหญ่ ๆ หากนำพาไปเคราะห์หามยามร้ายเจอเจ้าหน้าที่บ้านเมืองที่กวนเส้นประสาทส่วนล่างเข้า ก็เอือมไปเหมือนกันหละครับ

เข้าใจผิดครับไม่ว่า .22/.45/9มม.

เจอเจ้าหน้าที่ หรือทำผิดกฎหมายปืนอะไร ความผิดเท่าๆกันแหละครับ

ไม่ใช่ว่า.22 จะโทษน้อยกว่า.45ซะเมื่อไหร่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 08:08:06 PM »

ถ้าจะมีปืน.22 กระบอกแรก หรือกระบอกเดียว  ไม่น่าใช้ทั้งคู่ นั่นแหละครับ
ควรหันไปใช้ปืนรุ่นเก่าที่พิสูจน์ตัวเองมาเป็นเวลานานแล้ว  เช่นรูเกอร์ มาร์ก 2
bignarak
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 08:13:01 PM »

ถ้าเป็นกระบอกแรกน่าจะมองประเภท9mm
บ้างนะครับผมว่าอุ่นใจกว่าครับ
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 09:20:50 PM »

ทบทวนตามที่พี่ๆเขาให้คำแนะนำหาโอกาสลองยิงหลายๆรุ่นตามสนามซื้อแล้วเปลี่ยนยากครับ แต่ถ้าลองแล้วเราชอบแบบนี้ก็ OK  Wink
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 10:50:26 PM »

งบประมาณใกล้เคียงกัน...

และเป็นปืนสวัสดิการเช่นกัน...

ผมเสนอเบเรตต้า โมเดล 87 ครับ...Cheesy
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 02:58:03 AM »

walther pps ก็น่าใช้นะครับสวยดีครับ

Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 04:04:38 AM »

เพื่อนผมสี่คนที่เห็นราคาและรูปทรงของp22 จองร้านนี้แหละเป็นปืนสวัสดิการด้วยทุกคนบอกว่าเป็นปืนกระบอกแรก ชอบมากๆ ผมไม่อยากขัดคอเลยไม่ทักท้วงอะไร นึกอยากจะบอกอะไรเหมือนกัน บู่น้าเจ้าของก็รู้จักกันอยู่   ไหว้
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 06:16:12 AM »

เยี่ยม เชื่อผู้มีประสบการณ์เถอะครับ  ทุกคนเสนอแนะได้..แต่คงไม่มีใครกล้าตัดสินใจแทน
 ลูกปืน .22 น่ะ นอกจากมันเล็กแล้ว มันยังด้านบ่อยอีกด้วยครับ Cry Cry Cry

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 09:20:05 AM »

ถ้าจะมีปืน.22 กระบอกแรก หรือกระบอกเดียว  ไม่น่าใช้ทั้งคู่ นั่นแหละครับ
ควรหันไปใช้ปืนรุ่นเก่าที่พิสูจน์ตัวเองมาเป็นเวลานานแล้ว  เช่นรูเกอร์ มาร์ก 2

...ครูปืนตัวจริง..เสียงจริง..มาชี้แนะครับ.. ไหว้

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์