เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:49:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt .22 Tactical Rimfire ใช้ของแต่งร่วมกับ M4 ได้ไหมครับ  (อ่าน 8933 ครั้ง)
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:51:25 AM »

สวัสดีครับ  ไหว้

เห็นมีปืนเข้ามาแล้ว... เลยอยากรบกวนถามพี่ๆว่าปืน Colt/Walther .22 Tactical Rimfire ที่จำลองแบบของ M4/M16 มาทำเป็นขนาด .22 นั้นสามารถใช้อุปกรณ์แต่งเช่น hand guard, grip, trigger guard ของปืน M4 มาใช้ร่วมกันได้ไหมครับ

ผมเคยซื้อพวก grip (Magpul & Tango Down), hand guard (Vltor) ทั้งของปืนจริงและของ BB มาเมื่อปีก่อนตอนที่มีความคิดจะเล่นปืน BB แล้วก็ไม่ได้เล่นซะที เพราะเริ่มงานใหม่บนเกาะฯ ตอนนี้เห็นปืน .22 ทรง M4 มาเลยคิดจะหาปืนมาใส่ของแต่งที่มีอยู่... เลยสงสัยว่าจะใส่กันได้ไหมครับ  Huh

ขอบคุณครับ  ไหว้ 
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 03:10:39 PM »

ช่วยยกกระทู้ครับ อิๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 09:27:39 PM »

ขอรบกวนยกกระทู้ครับ  ไหว้
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 08:40:46 PM »

Download Manual ได้ที่ http://www.tamsat.org/gun/Manual-Colt-22-TacticalRimfire.pdf คลิก mouse ขวา กด save target as เลือกที่เก็บ File ขนาดประมาณ 3 Mb ครับบ สำหรับเพื่อนๆ ที่ต้องการศึกษาไว้ก่อน ผมกำลังให้เพื่อนในเมกาช่วยหาชิ้นส่วน ของชุดแต่งปืน M4 ของจริงมาแต่ง ได้ปืนในราคาจองเมื่อไหร่ จะแต่งมาให้ดูกันครับบบ  :H 

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 10:09:09 PM »

ชิ้นส่วนเยอะกว่าM4.223ซะอีกครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 09:09:11 PM »

ขอยกอีกครั้งครับ... ปืนออกมาสักระยะแล้ว... ไม่ทราบพี่ๆท่านใดได้แต่งอะไรกันไปบ้างครับ Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 05:40:21 PM »

ได้ปืนมาแล้วครับ Grin Grin Grin

ได้เริ่มเสริมหล่อบ้างนิดหน่อยครับ... เลยมาแจ้งให้พี่ๆเพื่อนๆทราบครับ ว่าใส่อะไรได้หรือไม่ได้ จะได้ไม่ต้องลองผิดลองถูกเสียเงินซื้อของแต่งแต่ใช้ร่วมกับปืนรุ่นนี้ไม่ได้

ด้ามจับ Tango Down ของจริง... ใส่ได้ครับแต่ต้องเจาะรูร้อยน็อตยึดด้ามเพิ่มและขยายรูน็อตเดิมเพื่อให้กระเดื่องไก (ไม่รู้เรียกอะไรครับ Hammer Strut #79) ทำงานได้... ด้ามของปืนบีบี เช่น Magpul PTS ใส่ไม่ได้ครับ จะหลวมไป

โกร่งไก Magpul PTS ใส่ได้พอดีครับ... โกร่งไก Magpul ของปืนจริงที่เป็นอลูมิเนียมใส่ไม่ได้ครับ... รูสลักจะเยื้องกันครับ

พานท้าย... ของปืนจริงเช่น Magpul ACS ในรูปเอามาใส่ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2009, 05:49:28 PM โดย จินตา <Jinta> » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 06:49:32 PM »

มาชมของเล่นใหม่ของน้องหนุ่มครับ

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 07:19:43 PM »

คุณจินตาปืนสวยครับ....ถ้ามีโอกาสได้ครอบครองจะมาแต่งสู้ด้วย ขอดูแบบเต็มกระบอกหน่อยสิครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 11:24:31 PM »

คุณจินตาปืนสวยครับ....ถ้ามีโอกาสได้ครอบครองจะมาแต่งสู้ด้วย ขอดูแบบเต็มกระบอกหน่อยสิครับ

ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ครับพี่... ยังไม่ได้เปลี่ยนส่วนอื่นครับ... เปลี่ยนแค่ที่นำรูปมาลง ไว้มีอะไรมาเสริม จะลงเพิ่มนะครับ Grin Grin Grin
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 09:07:44 AM »

ของแต่งมีเยอะครับ...
werapong2526
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 01:08:27 PM »

สวัสดีครับผมอยากรู้ว่าปืน.38เป็นปืนเก่าหลาย10ปีแต่ลูกกระสุนมานมีความยาวครึ่งเดี่ยวของลูกสุน.38สเปเชียวผมถามผู้รู้หลายคนใครก็บอกว่าเป็นลูก.32หรือป่าว
ผมเอาลูกของมานมาดูที่ตูดมานก็เขียน.38แต่มานมีมีความยาวครึ่งเดี่ยวผมเคยเอาลูกช้อม.38มาใส่โม่มานเลยออกจากโม่มาครึ่งเซนผมใช้หินเจียรตัดเท่ากับขอบโม่
ถึงจะยิงได้เพราะลูกที่ติดกับปืนมามีแค่2ลูกเท่านั้นผมเอาลูกปืนนี้ไปให้ที่ร้านดูเขาบอกว่าก็ไม่เคยเห็น เลยอยากจะถามว่าลูกปืนนี้เป็นปืน.38อะไรและมีลูกขายไหมขายที่ไหนใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ ด่วน
werapong2526
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 01:30:54 PM »

ผมลืมบอกขอมูลปืนเป็นปืนยี่ห้อ smith @ wesson  ลำกล้องยาว4นิ้วเกลียว5เกลียวเวียนขวาด้านข้างลำกล้องซ้ายเขียนว่า .38มีภาษาอังกฤษต่อท้ายแต่ว่าอ่านไม่ออกเพราะสนิมกินด้านขวาลำกล้องเขียนsmith @ wessonลำกล้องเลียวปลายศูนย์หหน้าใบมีดศูนย์หลังตายตัวโลโก้smith @ wessonอยู่ที่ฝาประกับโคร้งปืนด้านขวาช่วยตอบด้วยนะครับอยากรู้จริงๆๆครับ   ขอบคุงล่วงหน้าครับ
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 01:44:13 PM »

ผมลืมบอกขอมูลปืนเป็นปืนยี่ห้อ smith @ wesson  ลำกล้องยาว4นิ้วเกลียว5เกลียวเวียนขวาด้านข้างลำกล้องซ้ายเขียนว่า .38มีภาษาอังกฤษต่อท้ายแต่ว่าอ่านไม่ออกเพราะสนิมกินด้านขวาลำกล้องเขียนsmith @ wessonลำกล้องเลียวปลายศูนย์หหน้าใบมีดศูนย์หลังตายตัวโลโก้smith @ wessonอยู่ที่ฝาประกับโคร้งปืนด้านขวาช่วยตอบด้วยนะครับอยากรู้จริงๆๆครับ   ขอบคุงล่วงหน้าครับ

ผิดกระทู้หรือเปล่าครับ...งงๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 10:44:20 PM »

หาขากับกล้อง red dot เจอ... เลยเอาติดเพิ่มครับ Grin Grin Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์