เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:18:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยได้รับ PM แบบนี้มัยครับ  (อ่าน 4930 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 05:24:46 PM »

ไม่ไหวนะคะพี่ ส้นเท้าใช้ดม ทา กินเนี่ย คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 05:30:05 PM »

ไม่ไหวนะคะพี่ ส้นเท้าใช้ดม ทา กินเนี่ย คิก คิก

ขำก๊ากนายซับ ใช้ดมและทา ในหลอดเดียวกันครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 05:31:04 PM »

อ้าวไอ้เราก็นึกเป็นยาที่ตากวางกับน้าซับหาให้  ที่แท้ส้นเท้าเจ้เองเหรอ  งั้นแป๋งยอมแพ้บาย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 05:39:13 PM »

ขำก๊ากนายซับ ใช้ดมและทา ในหลอดเดียวกันครับ

โอ้ว...คนนั้นโอเชื่อค่ะ คิก คิก

อ้าวไอ้เราก็นึกเป็นยาที่ตากวางกับน้าซับหาให้  ที่แท้ส้นเท้าเจ้เองเหรอ  งั้นแป๋งยอมแพ้บาย

ที่โออ่านออกก็ส้นเท้าอ่ะค่ะพี่ เลยพูดถึงอวัยวะนั้น
ส่วนยาที่คุณกวางกับน้าซับหาให้หน่ะ หาไม่ได้หรอกค่ะพี่ เพราะหากหาได้ ตาซับก็ใช้เองนานแล้วอ่ะค่ะ ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 06:02:11 PM »

ไม่น่ารักเลยทำอย่างนี้
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 06:06:39 PM »

เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2009, 06:08:10 PM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 07:26:19 PM »

Smiley เจออย่างนี้บ่อยๆ อีกหน่อยต้องเป็นสมาชิกแสดงตัวถึงโพส หรือส่งข้อความถึงเพื่อนสมาชิกได้

Smiley อีกอย่างสมัครสมาชิกเพื่อที่จะ PM มาด่าคนอื่นโดยเฉพาะ คนที่ทำแบบนี้ไม่เหมาะจะเป็นคอปืน คนเล่นปืนต้องใจนักเลง กล้าทำต้องกล้ารับครับ ไม่ใช่อันธพาล แอบตีหัวคนอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2009, 07:40:49 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 08:50:34 PM »

ไม่สมควรทำแบบนี้นะครับ

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
ปลายฟ้า+รักในหลวง
ดีที่สุดแล้ว
Full Member

คะแนน 93

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 08:51:12 PM »

Smiley เจออย่างนี้บ่อยๆ อีกหน่อยต้องเป็นสมาชิกแสดงตัวถึงโพส หรือส่งข้อความถึงเพื่อนสมาชิกได้

Smiley อีกอย่างสมัครสมาชิกเพื่อที่จะ PM มาด่าคนอื่นโดยเฉพาะ คนที่ทำแบบนี้ไม่เหมาะจะเป็นคอปืน คนเล่นปืนต้องใจนักเลง กล้าทำต้องกล้ารับครับ ไม่ใช่อันธพาล แอบตีหัวคนอื่น

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ยเห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ.... Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

ถ้าเรารู้สึกว่า...สิ่งที่ทำลงไปเป็นเหมือนกับเพียงน้ำหยดหนึ่งในมหาสมุทร
แต่มหาสมุทร...คงจะมีน้ำน้อยลง  ถ้าขาดน้ำหยดนั้นไป.
We ourselves  fell  that  what  we  are  doing  is  just  a  drop  in  the  ocean.
But  the  ocean  would  be  less  because  of  that  missing  drop.
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 08:58:58 PM »

คนมันร้อยพ่อ พันแม่จริงๆ ... เอากันในทางเปิดไม่ได้ ก็เล่นกันในทางปิดกันอย่างนี้หรือ?
หลายครั้งโดยส่วนตัว โต้ๆ ด่าๆกันไป ด่าๆกันมา ในเวป สักพักผมก็ไม่ได้ใส่ใจแล้ว ยกเว็นมีการกระทำซ้ำ
หรือย้อนเวลาหาอดีตกันใหม่  เขินตัวเองมากๆก็ขออ่านอย่างเดียว ..ยกเว็นเรื่องสถาบัน งานนี้บันทึกไว้
ในหนังหมาแน่นอน จำจนเลิกเล่นเนตแหล่ะ..  Angry

ผมเคยมีเรื่องทำนองนี้ที่บ้านเหมือนกัน  รับโทรศัพท์ที่บ้าน ผู้ชายน้ำเสียงน่าจะพวกวัยรุ่น โทรมาผิดแล้วยังยืนยันว่าเบอร์เขาถูก
ที่สำคัญพูดจาไม่ได้เรื่องเลย  เซ้าซี้กวนอยู่ได้ พูดกับเขาดีๆ เขาไม่เชื่อ เพราะน้ำเสียงเขาเองตั้งแต่ต้นก็ไม่ได้สุภาพกับเรา
จนสุดท้ายต้องบอกว่า พูดดีๆแล้วไม่เชื่อ จะเอาอย่างไร? ผมก็เปลี่ยนน้ำเสียงชวนหาเรื่อง เสร็จแล้วมันก็พูด
ทำนองเดียวกับที่ " คุณbigbang "เจอนั่นแหล่ครับ.. แต่ไม่มีวรรคที่สามน่ะ... Cheesy Cheesy
ไอ้เราก็ถามมันไม่ทันจริงๆ มันพูดเสร็จมันวางสายเลย..งงไปพักหนึ่ง..เพราะไม่คิดว่าจะมีของแถม .. ยี๊
ฉุนกึกเลย.. ใจหนึ่งก็กลัวว่ามันจะโทรมาอีกตอนเราไม่อยู่ กลัวคนอื่นจะรับสายแทน  ก็เลยโทรไปที่องค์การโทรศัพท์
สอบถามเบอร์ที่โทรเข้ามา แต่เขาก็บอกว่าไม่สามารถบอกได้...สักพักก็คิดว่าปล่อยมันไปเถอะ..กรรมใครกรรมมันดีกว่า
ตั้งแต่นั่นมาไม่รู้มันหายไปไหนแล้ว

ไอ้พวกนี้มันมีภาษาใช้เฉพาะตัว เฉพาะกลุ่ม เก็บอาการและสัญชาตญาณเดิมๆไม่ค่อยได้
เมื่อก่อนก็เคยคิดเหมือน "คุณวัฒน์" เช่นกัน ถ้าถามผม มันก็คนในเวปนี้แหล่ะ หรืออย่างเลวร้ายสุดก็ให้พวกใกล้ชิดกันเล่นแร่แปรธาตุเข้ามาโพส
ผมเองคิดอยู่เสมอว่าในสังคมเวปหรือสังคมรอบข้างมีทั้งคนเกลียดเราและไม่ชอบเราอยู่ปะปนกันไป แต่ถ้าใครมีคนรักมากๆแล้วจุดยืนไม่มี 
ผมเลือกคนมีจุดยืน แต่คนรักน้อยดีกว่า....ที่เขียนมาทั้งหมดไม่ใช่อะไร?หรอกครับ ขอให้กำลังใจครับ " คุณ bigbang " .... เยี่ยม  เยี่ยม

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 09:14:28 PM »

คนถ่อยชอบเห่าเหมือนสุนัขครับ ขอให้กำลังใจ คุณ bigbang เช่นกันครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 09:47:03 PM »

พวกขยะสังคมมีเยอะขึ้นทุกวัน  แลบลิ้น 

ต้องฝากท่่าน วมต. บล็อค IP ไปเลยครับ ทำตัวไม่เหมาะสมแบบนี้  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 07:46:55 AM »

ขอบคุณครับ  ไหว้
จริงอย่างที่คุณวัฒน์กล่าว เล่นปืนต้องใจนักเลง ใจกว้างและใจเย็นครับ Grin
ส่วนกริยากับคำถ่อยสะท้อนให้เห็นถึงปัญญาและสภาวแวดล้อมของเขาเองว่าเป็นเช่นไร
สิ่งที่เขาทำได้ก็แค่นี้เองครับ เหมือนกับที่พวกเราเจอบนท้องถนนทุกวันนี้ ไม่ใส่ใจก็ไม่ทุกข์ Grin
หากแน่จริงนัดมาเจอ ก็ไปครับ Cool

ตกใจ มีมากกว่า1แล้วจะใช้ยังไงคะเนี่ย Grin

หากมีมากกว่า1 ก็ดีสิครับ จะได้แบ่งเบาภาระ Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 07:51:13 AM »

ขอให้กำลังใจ คนแบบนี้รอวันสาปสูญครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 07:56:39 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน..เคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ.สุดท้ายเข้าใจผิด.ด่าผมผิดคน.ทุกวันนี้ก็ยังเป็นสมาชิกเรานี่แหละครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์