เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:18:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยได้รับ PM แบบนี้มัยครับ  (อ่าน 4912 ครั้ง)
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 03:17:54 PM »

เขาอยู่ในที่มืด ไม่กล้าแสดงตัว
ไม่ต้องไปสนใจครับพี่ Wink

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 03:55:55 PM »

ใจเย็นๆกันก่อนนะครับท่านสมาชิก การที่เราอารมณ์ขึ้นตามพวกป่วนเมืองพวกนี้ ก็แสดงว่าเรายังคุมสติอารมณ์ไม่ดีนะ

ครับ  Smiley แล้วถ้าเป็นบุคคลอื่นเขาเข้ามาอ่านข้อความเขาก็เหมารวมว่า พวกเราชาวสมาชิกเวปนี้ พอไม่พอใจก็จะท้ายิง

กันท่าเดียว ไม่มีใครเก่งกว่าใครหรอกครับ และก็มีปืนกันทุกคน แต่มีปืนไม่ใช่ว่าจะใช้ในทางที่ผิดกันนะครับ บทสุด

ท้ายก็คงไม่พ้นการบาดเจ็บ ล้มตาย หรือติดคุก นะครับ ถึงแม้ว่าจะคิดว่ามีเงินทำอะไรก็ได้ สามารถฆ่าใครก็ได้ไม่ติด

คุก ถึงไม่ติดคุกก็จริงแต่ก็คงเป็นตราบาปที่ติดตัวเราไปจนตายนั่นแหละครับ ถ้าเจอพวกลักษณะนี้ PM เข้ามาเราก็นิ่งๆ

ไว้ดีกว่าครับ หยิบปืนคู่ใจเรามาลูบๆ คลำๆ แล้วก็บอกว่าดีนะวันนี้ข้าอารมณ์ดี แค่นี้ก็สุขภาพจิตดีแล้วครับ Cheesy

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 04:57:08 PM »

พวกนี้นานๆมาที  ก็เป็นสีสันของเว็ปอย่างนึงครับ สีสันแบบเลอะๆ
อย่างนี้ต้องถูกลบถูกเ็ช็ดให้เร็วที่สุดครับ

powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 06:16:26 PM »

เคยครับ แต่ไม่ใช่เวปนี้  เป็นเวปรถแข่ง   คนมีหลายประเภทจริงๆ

Pm. ท้าออกไปยิงกัน   ไอ้ผมก็บ้าไปตามนัดซะด้วย   ขนไปซะ 15 นัด X2   และ Back up .38  5 นัด  + สปีดโหลดเดอร์ 1 วง   กิ๊วก๊าว
นั่งรอตั้งนาน  ไม่เห็นมาจะมา..........ดีแต่ในเวป.... ขำก๊าก
เรื่องนานมาแล้วครับ   ช่วงนั้นยังไม่ค่อยมีสติยั้งคิด  มันปี๊ดขึ้นหน้า

ตอนนี้ท้ายังไง  ผมก็จะอยู่แต่ในบ้าน   อยากแต่งงาน  อยากมีลูกน่ารักๆ แล้วครับ.... Wink

เคยจำได้ว่ามีเหตุการณ์คล้าย ๆ แบบนี้ ใน r_w__.net (ขอโทษที่เอ่ยถึง) ราว ๆ ซักสามสี่ปีมาแล้ว
เหตุการณ์จาก civic 3D ไปไล้บี้รถเต่าคันนึงมาแล้วแซงรถเต่าไม่ได้ แล้วเจ้าของ 3D มาโพสด่ารถเต่าว่าห่วยไม่สามารถเร่งเครื่องหนีได้
ที่สำคัญคือไปโพส ทีมรถ สีรถ ซึ่งเจ้าของรถเต่าเป็นประมาณผู้่ใหญ่ในทีม ที่นิสัยดีมาก ๆ
สมาชิก webboard ท่านอื่นอ่านเจอเข้าก็มาเตือน ว่าแข่งกันแซงเค้าไม่ได้ยังจะมาโพสว่ารถเค้าอีกทั้ง ๆ ที่ 3D คันนั้นก็แต่งมาเยอะ
แล้วให้ร้ายไปกว่านั้นแทนที่ 3D จะยอมเลิกลา กลับไปท้าจะเอาทหารไปอุ้มเพราะ รู้บ้าน รู้ทะเีบียนรถ ของเจ้าของรถเต่า
เจ้าของรถเต่าซึ่งก็เป็นผู้ใหญ่พอควร ก็เลยท้าไปเจอกันในสนามแข่งแบบจริงจังอีกครั้งเพื่อเคลียร์เรื่องคาใจและจะได้จบเรื่อง
ในวันนัดพบการแข่งขัน สมาชิกใน webboard ทั้งหน้าใหม่หน้าเก่าไปรออยู่ร่วม ๆ สามร้อยคนได้
ผลปรากฏ 3D ไม่มาแข่ง เพราะว่าเจอตอเข้าให้ ไม่ทราบว่าไปสืบทราบมาอย่างไร ว่าที่แท้จริงเจ้าของรถเต่าท่านนั้นเป็นใคร หรือไม่กล้าแข่งเพราะกลัวแพ้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2009, 06:19:22 PM โดย powerboy » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 06:26:36 PM »

ไม่มีราคาครับ อีแอบพวกนี้ที่ต้องทำแบบนี้เพราะขี้ขลาดแต่อยากเห่า

อัดอั้นอยากพ่น แต่ไม่กล้ารับผิดชอบคำพูดของตัวเอง

ไม่เคยอยากรู้ว่าเป็นใคร เพราะไม่อยู่ในสายตา ..... ที่จริงไม่ต้องรู้ก็ดี เวลาเผลอรับไหว้มันจะได้ไม่ขยะแขยงมือ  ขำก๊าก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 06:38:33 PM »

คนเราสนใจ หรือรับรู้ไปทุกสิ่งทุกอย่างก็ปวดหัว(ฉิบ..)

ผมเลือกเสพแต่สิ่งที่ตัวเองคิดว่าดี หรือต้องการ และไม่เป็นที่เดือดร้อนคนอื่น

ไม่ขอแสดงความคิดเห็นอื่นครับ

ด้วยความเคารพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
wag the dog
Full Member

คะแนน 151

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 01:58:33 PM »

ตอนแรกไม่เข้ามาตอบกระทู้เพราะว่าไม่เคยได้รับครับ แต่วันนี้เคยแล้วครับ สดๆร้อนๆเลย  Grin

เข้าใจว่า เป็นคนที่เพิ่งถูกแบนไปที่ใช้ชื่อใกล้ๆกันนี้ แหละครับ คงแค้นมากที่โดนผมด่าก่อนโดนแบน ลงทุนไปหาประวัติการเรียนมาเชียว  Grin

55555555 เป็นเกล้ากระโผมเองขอรับ 555 โดนลงโต๊ด 15 วัน 555555555
นอกจากไอ้บ้าอเมริกันเท่านั้นแหละขอรับ  ที่เที่ยวยกทัพกรีฑาไปย่ำยีเขา 555555ผู้เจริญแล้วม่ายมีใครทำหรอก อิอิ

ข อ ก รู เ ท่ นิ ด นึ ง (・ω・`)ノ  ปชป.= ปรีดี / ส ป ก / ปรส. / ปลากระป๋อง /  ประปา / ปุ๋ย  ha  ha ชุมชนแพงเพียบ  เหอ เหอ ไอ้เด็กมันโกงกันเอง  โพ้มม่ายเกี่ยว อิอิ
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 03:24:17 PM »

พวกขยะสังคมมีเยอะขึ้นทุกวัน  แลบลิ้น 

ต้องฝากท่่าน วมต. บล็อค IP ไปเลยครับ ทำตัวไม่เหมาะสมแบบนี้  ไหว้

อย่าพึ่งบล๊อคครับ....รอเข้ามาอีก..แทรคตามไอพี...เดี๋ยวก็จะรู้ตัวว่าเป็นใครครับ

เป็นกำลังใจให้คุณบัง

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 05:25:36 PM »

เมื่อวันที่  25  สิงหาคม  2552  ผมได้รับ  PM  จากคุณ  VENDY  ว่า  ได้ส่งข้อความไป

ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านั้น  ประมาณ  2  อาทิตย์  ผมไม่ส่งข้อความถึงไครเลย  RO  กับ  คุณปิ๊ก  ลอง  ตรวจสอบหน่อย 

ว่าไครแอบเอา  ชื่อล๊อคอิน  ผม  ส่งไป
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 12:00:39 AM »

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ครับ... วันนี้ผมก็เจออีกแล้วครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แล้วคำว่า... คับ, เด๋ว, ตะเอง, จร้า, เวงกำ ฯลฯ เหล่านี้... ได้รับการรับรองให้เป็น "ภาษาไทย" หรือยังครับ... อย่าปล่อยให้ภาษาวิบัติมากลืนกินความเป็นไทยครับ...

...อย่างที่พี่ใหม่ได้บอก... "วิบัติ" กับ "วิวัฒนาการ" นั้น... แยกกันให้ออกครับ...

มันเป็นภาษาที่เขียนในคอมพิวเตอร์ครับ
 เหมือนคำว่า oh my god  ฝรั่งจะเขียนเป็น omg
                    Rest in peace          "          RIP
    ประมาณนี้ครับ   เห็นรึยังว่า ไม่ใช่แค่มีภาษาไทยนั้นที่พี่คิดว่าวิบัติ 
   ภาษาทุกภาษา มักจะมีรูปแบบดังกล่าว เชื่อว่าทุกชาติ ทุกภาษาครับ

ไม่รู้จะอะไรกันนักหนา... เหมือนจะหว่านล้อมให้ผมหันไปใช้ภาษาวิบัติด้วยซะงั้น... จะใช้ก็ใช้ไปครับ... ไม่ต้องมาชวนคนอื่นใช้ด้วย... ผมคนไทยภูมิใจภาษาไทย...

...อ้อ...แถมท้ายอีกข้อความ... บอกมาแบบนี้ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมมีชื่อกลางในทะเบียนบ้านด้วยครับ

จะมีชื่อกลางหรือชื่ออะไร... มันก็เรื่องของคุณครับ... ไม่เกี่ยวกับผม... ถึงผมจะไม่มีชื่อกลาง... และตระกูลของผมก็ไม่ได้วิเศษวิโสอะไร... ถึงคุณจะมีชื่อกลางมีตระกูลที่ยิ่งใหญ่... ก็ไม่มีความสำคัญอะไรกับผม... ตราบใดที่ผมยังไม่ได้ไปขอข้าวคุณกิน...

...ข้อความแรกพอรับได้ครับ... ข้อความหลังผมรู้สึกว่าเหมือนโดนดูถูกวงษ์ตระกูลอย่างแรง... ขออนุญาตยืมลายเซนต์ของสมาชิกที่ผมชอบมากมาครับ...  "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว" ขอบคุณครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2009, 12:10:26 AM โดย jungle » บันทึกการเข้า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 12:22:53 AM »

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ครับ... วันนี้ผมก็เจออีกแล้วครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แล้วคำว่า... คับ, เด๋ว, ตะเอง, จร้า, เวงกำ ฯลฯ เหล่านี้... ได้รับการรับรองให้เป็น "ภาษาไทย" หรือยังครับ... อย่าปล่อยให้ภาษาวิบัติมากลืนกินความเป็นไทยครับ...

...อย่างที่พี่ใหม่ได้บอก... "วิบัติ" กับ "วิวัฒนาการ" นั้น... แยกกันให้ออกครับ...

มันเป็นภาษาที่เขียนในคอมพิวเตอร์ครับ
 เหมือนคำว่า oh my god  ฝรั่งจะเขียนเป็น omg
                    Rest in peace          "          RIP
    ประมาณนี้ครับ   เห็นรึยังว่า ไม่ใช่แค่มีภาษาไทยนั้นที่พี่คิดว่าวิบัติ 
   ภาษาทุกภาษา มักจะมีรูปแบบดังกล่าว เชื่อว่าทุกชาติ ทุกภาษาครับ

oh my god  ฝรั่งจะเขียนเป็น omg

เวลาฝรั่งเขาอ่าน เขาก็ยังอ่านเป็น oh my god กับ Rest in peace ครับ เหมือนที่เราพิมพ์ ร.ร. อ่านว่า โรงเรียน มีใครอ่านเป็น รอ รอ รึเปล่าครับ
ไม่ได้ตะแบงเป็นคำอ่านวิบัติแบบ คับ, เด๋ว, ตะเอง, จร้า, เวงกำ
แยกคำย่อกับคำวิบัติออกมั้ยครับ

ลอกพี่ jungle ครับ "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2009, 12:25:44 AM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์