เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:35:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเล่นปืนต้องชอบเชียร์ฟุลบอลด้วย ??????  (อ่าน 2534 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 05:32:49 PM »

ไม่ค่อยดูเท่าไรครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 05:48:45 PM »

มีคนพูดกันว่า คนเล่นปืนต้องชอบเชียร์ฟุลบอลด้วย เป็นส่วนมาก จริงหรือปล่าว ครับ สำหรับผม   LIVERPOOL  เยี่ยม ครับ

แล้วเพื่อนๆ พี่ๆ ล่ะครับ

ไม่จริงครับ เพราะผมไม่ได้ชอบ .................

ดูก็เฉพาะการแข่งใหญ่ๆ เช่นฟุตบอลโลกเท่านั้น .............. บอลสโมสรดังๆ ผมไม่สนใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 06:01:54 PM »

ผมไม่ได้เป็น FC ทีมใดเลยครับ

จะเชียร์เป็นปีๆ ไป ว่าทีมไหนน่าสนบ้าง

ปีที่เเล้ว เชียร์ บาร์ซ่า ครับ

3 เเชมป์เลย  Grin

ปีนี้ มาดริด น่าสนมากเลย

Discovery
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 06:06:49 PM »

ไม่น่าจะจริงนะครับ... ผมชอบยิงปืนแต่ไม่ชอบดูบอล(เคยเป็นนักฟุตบอล "รุ่นเล็ก"ของโรงเรียนประถม) เมื่อก่อนดูบ้างแต่เดี๋ยวนี้ไม่ดูเลย รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ฟุตบอลเกมรุนแรงขึ้นเยอะ เทคนิคการโกงการทำฟาล์วก็มาก มารยาทในสนามบอลก็สู้ในสนามยิงปืนไม่ได้(อ้อ..ผมชอบดูกีฬาผาดโผน หรืออเมริกันฟุตบอล หรือมวยมากกว่าครับ)
to101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 06:40:15 PM »

ไม่น่าจะจริงนะครับ... ผมชอบยิงปืนแต่ไม่ชอบดูบอล(เคยเป็นนักฟุตบอล "รุ่นเล็ก"ของโรงเรียนประถม) เมื่อก่อนดูบ้างแต่เดี๋ยวนี้ไม่ดูเลย รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ฟุตบอลเกมรุนแรงขึ้นเยอะ เทคนิคการโกงการทำฟาล์วก็มาก มารยาทในสนามบอลก็สู้ในสนามยิงปืนไม่ได้(อ้อ..ผมชอบดูกีฬาผาดโผน หรืออเมริกันฟุตบอล หรือมวยมากกว่าครับ)
ผมก็คิดเหมือนกันกับพี่ครับ สำหรับผมฟุตบอลเป็นแค่เกมส์ไปแล้วไม่ใช่กีฬา เขามุ่งหวังแค่เพียงชัยชนะเท่านั้น บางครั้งดูบอลชายแต่ดูเหมือนใส่ผ้าถุงเล่น เศร้า
woody1
Blood is honest
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

Blood is honest

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 11:06:30 AM »

ผมไม่ชอบดูบอล เพราะมันดึกมาก ตีสองแบบนี้ ดูทีไรเสียสุขภาพทุกที ชอบดูหนัง พาครอบครับ ไปทานอาหารมากกว่า

E27EQH  ^_^
LSD
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

PSYCHEDELIC

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:49:26 PM »

ชอบอ่านหนังสือหรือไม่ก็ฟังเพลงมากกว่าครับ

ฉันจะเดินทางไปทั่วโลก เพื่อเก็บฝันของชาวโลก
มาสร้างให้เป็นจริงแล้วฉันจะนำมากำนัลแด่เธอ
ถ้าเธอต้องการ ฉันจะร้องให้คร่ำครวญ
เพื่อใช้น้ำตาของฉันชะล้างรอยเปื้อนบนเท้าเธอ
และถ้าเธอต้องการ  ฉันจะควักดวงใจที่เปี่ยมล้น
ไปด้วยรักของฉันนำออกมาแบ่งเป็นสองซีก
เพื่อทำรองเท้าให้เธอสวม เธอต้องการอะไรอีกไหม
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:52:34 PM »

อาจจะถูกต้องเท่าไหร่ครับ เพราะว่าผมไม่ชอบดูบอลครับ

We can either find the way or make one.
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:54:28 PM »

อ่านหนังสือนวนิยายผจญภัย ดูหนัง ฟังเพลง ยิงนก ตกปลา แบบOUTDOOR ชอบหมดครับ แต่ไม่ค่อยชอบเล่นกีฬา ที่ชอบก็วอลเลย์บอลครับ โดยเฉพาะทีมชาติไทย(หญิง)กับทีมตปท.
tommyvoil
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:56:31 PM »

ชอบไปหมดทุกอย่างเลยครับ เพราะสมัยเรียนเป็นนักกีฬาฟุตบอล, ปัจจุบันชอบยิงปืน และ ปั่นจักยานเสือภูเขา  ขำก๊าก

ก่อสร้างเทคโนตีนดอย  รุ่น 21 ศักดิ์ศรี  สามัคคี  ประเพณี  อาวุโส
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 01:09:37 PM »

ชอบดูกีฬาครับ ชอบดูทุกอย่าง  Grin Grin

โดยเฉพาะวอลเลย์บอลชายหาด  หลงรัก หลงรัก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 01:36:55 PM »

บอลผมก็ดูบ้างนะครับ แต่ถ้าเป็นบอลไทยดูแล้วเหนื่อยใจครับ

ไม่ทันจจะแข่งเลยพวกจะต่อยจะตีกันแล้ว เมื่อไหร่จะได้ไปบอลโลก

ก็ไม่รู้   ยุคนี้ต้องดูมวยครับถึงจะสะใจ ตอนนี้รอ ปาเกียว เจอกับ ฟลอยด์  มันส์กว่าบอลเยอะคร๊าบบ

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
CUPID-รักในหลวงทั้งบ้าน
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:40:31 PM »

ชอบ 3 อย่างครับตัดไม่ขาด ปืน หญิง เครื่องเสียง(+โฮมเธียเตอร์) ครับ มารู้ตัวตอนบวช นี่ละครับ ตัดอย่างอื่นได้หมด แต่ไอ้ 3 อย่างที่ว่าตัดไม่ขาดครับ

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
ton68
เวลาอยู่ด้วยกันเหมือนไร้ค่าไม่รู้เป็นไง พอเธอจากไป...คิดถึงจังเลย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:59:43 PM »

ไหว้ชอบปืนแต่ไม่ชอบฟุตบอลครับเล่นก็ไม่เป็นอีก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 10:34:40 PM »

ไม่ชอบบอล  แต่ชอบคนเสียบอลเอาปืนมาขาย  เพราะบอลดีด ของดี ราคาถูก หาได้จากพวกเล่นบอลครับ.......
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์