เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:16:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีทติ้งเล็กๆ ตอน สไนเปอร์  (อ่าน 6075 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 11, 2004, 09:29:38 PM »

Grinมาดูกันครับ Grin

นายเบิ้ลทะมัดทแมงดีมากๆ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2004, 11:06:05 PM »

ชอบวิวข้างหลัง ภูเขาเขียวๆมากเลย อิจฉา

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 12:54:21 AM »

Wink เพิ่งสังเกตุว่าพี่ไออ้อนถนัดซ้ายหรือคับ...  Wink

ปล.น่าจะใส่อุปกรณ์ป้องกันตากะหูเสียหน่อยนะคับ...  Wink
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 09:02:54 AM »

Grinต่อไปเป็นสไนเปอร์ตัวจริงครับ Grin

สไนเปอร์ แบฟุต ด้วย Grin Grin Grin

ท่าทางแม่นเอาเรื่อง Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:20:30 PM »

ตัดลำกล้องเหลือกี่นิ้ว และกลุ่มกระสุนเป็นไงบ้างครับ Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:29:42 PM »

Grinโชคดีพบท่านอาจารย์สมปอง ซึ่งท่านเป็นอาจารย์วิศวโยธาอยู่ที่ มอ.หาดใหญ่ เลยเข้าไปทักทายท่านเพราะเป็นวันที่มีการจัดการแข่งขันยิงปืนราชนาวีสงขลาพอดี ท่านพูดคุยเป็นกันเองดีมากๆเลยครับและท่านยังกรุณาทดสอบกลุ่มกระสุนของปืนผมให้ด้วย โดยใช้ลูกเท็นเอ็กครับ Grin
[/quote

เอ?...กล่องแดงๆมุมล่างขวามือหรือเปล่าครับพี่ชัช
อันนี้น่าจะเป็น Federa high velocity นะครับ ???l

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:31:28 PM »

กลับบ้านคราวหน้าคงต้องไปใช้บริการบ้างนะครับ.... Grin
ติงลี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 226

" รักกันน๊า "

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 03:17:47 PM »

นี่ก็ Sniper ครับ คนล่าง ยิงแม่นมากครับ ขอบอก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

แถวนี้ แม่ง เกลื่อน..........ถ้าไม่ แย่ จริง........พออยู่ได้
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 07:17:22 PM »

Grinต่อไปเป็นสไนเปอร์ตัวจริงครับ Grin

สไนเปอร์ แบฟุต ด้วย Grin Grin Grin

ท่าทางแม่นเอาเรื่อง Wink

Grinครับพี่มะขิ่น งานนี้ง่ายๆ สบายๆครับ Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 07:22:30 PM »

ชอบวิวข้างหลัง ภูเขาเขียวๆมากเลย อิจฉา

Grinบรรยากาศและสภาพแวดล้อมดีมากครับ Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 07:32:27 PM »

Grinโชคดีพบท่านอาจารย์สมปอง ซึ่งท่านเป็นอาจารย์วิศวโยธาอยู่ที่ มอ.หาดใหญ่ เลยเข้าไปทักทายท่านเพราะเป็นวันที่มีการจัดการแข่งขันยิงปืนราชนาวีสงขลาพอดี ท่านพูดคุยเป็นกันเองดีมากๆเลยครับและท่านยังกรุณาทดสอบกลุ่มกระสุนของปืนผมให้ด้วย โดยใช้ลูกเท็นเอ็กครับ Grin
[/quote

เอ?...กล่องแดงๆมุมล่างขวามือหรือเปล่าครับพี่ชัช
อันนี้น่าจะเป็น Federa high velocity นะครับ ???l

Grinคุณช.ช้าง ช่างสังเกตุดีครับ กล่องนั้นของผมเองครับเพราะถือว่าไปซ้อมเล่นสนุกๆและไม่มีกระสุนดีๆ เลยเอาเท่าที่หาได้ครับ  แต่ท่านอาจารย์สมปองท่านเป็นแชมส์หลายสนามมาก วันนั้นท่านก็มาแข่งด้วย ส่วนตัวท่านเองท่านใช้ลูกเท็นเอ็กครับ ท่านเอามาเองไม่ได้ใช้กระสุนของผมครับ ท่านสงสัยว่าตัดลำกล้องแล้วมีผลยังไงเลยมาช่วยลองปืนผมครับ เท่าที่สอบถามเรื่องการแข่งขันยิงปืน ท่านมีถ้วยกว่า 50 ใบครับ ท่านอาจารย์สมปองรู้จักกับท่านอาจารย์ผณิศวรดีครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2004, 07:34:25 PM โดย ชัช จารบี(Iron) » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 07:36:02 PM »

กลับบ้านคราวหน้าคงต้องไปใช้บริการบ้างนะครับ.... Grin

Grinยินดีครับท่านมะเอ็ม  อิอิ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2005, 09:05:27 PM โดย Iron » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 12:47:52 AM »

มีทติ้งครั้งนี้ จัดแบบง่ายๆ ตอนเช้าผมต้องพาเพื่อนของท่านอาจารย์ซึ่งท่านอาจารย์ที่กล่าวถึงนี้ท่านเป็นด็อกเตอร์ด้านพอลิเมอร์เชี่ยวชาญด้านไฟเบอร์คอมโพสิทต์โดยเฉพาะ(ท่านสอนผมเทอมนี้เรื่องพอลิเมอร์ด้วยครับ)เพื่อนท่านเป็นคนอังกฤษ อยากยิงปืนมาก ผมถามเรื่องการมีและใช้ปืนในอังกฤษ เขาบอกว่าปืนสั้นคนอังกฤษไม่มีสิทธครอบครอง แต่จะมีได้แต่ปืนลูกซองครับ

Grin ถูกแล้วคับพี่ไออ้อน... ผู้เชี่ยวชาญด้านโพลิเมอร์ต้องให้ยิงปืนกล็อกคับ...  Grin Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 01:09:26 PM »

Grin ไม่รู้เป็นไรเน็ตอืดอย่างแรง  กว่าจะเข้ามาได้  เล่นเอาเที่ยงกว่า  Grin

Cheesy ปืนดีนะครับ และ ได้รับคำแนะนำจากพี่ชัช กับ คุณโจ เลยทำให้ยิ้มออก ไกนี้นุ่มและลื่นมากเลย Cheesy

Cheesy ตอนถ่ายรูปพี่ชัชบอกว่า อย่าถ่ายตรง ๆ เดี๋ยวจะพากันตกใจทั้งเวป เลยถ่ายได้แค่ด้านข้าง  Cheesy

Cry เสียดายที่อาจารย์ และ เพื่อนอาจารย์ พี่ชัชไม่ได้มาร่วมแจมด้วย แต่พี่ชัชบอกว่าอาจารย์ฝากบอกว่าโอกาสหน้าคงได้ร่วมสนุกกัน  Grin

Cheesy กลุ่มกระสุนที่ลองยิงดู ครั้งแรก 3 นัด นัดแรกยังไม่รู้หลักการเล็งและการยิง ไม่ตรงเป้าที่เล็ง หลังจากได้รับคำแนะนำจากพี่ชัชและคุณโจ นัดที่ 2 กับ นัดที่ 3 ร้อยรูกัน ..... ตั้งแต่ยิงปืนมาเพิ่งยิง
ร้อยรูได้ครั้งแรก  Grin ถึงแม้จะมีกล้องก็ตามเถอะ สำหรับผมแล้ว อิ อิ ยิ้มทั้งวัน  Cheesy

Cheesy ตุลานี้ กะว่าจะลองขอ 11 ดู แต่เปลี่ยนใจแล้ว จะขอปืนยาวลูกกรดแทน ชักสนุกกับเกมยิงที่พี่ชัชแนะนำให้ลอง  Grin สนุกกว่ายิงเป้ากระดาษให้เป็นรูเยอะเลย  Cheesy GB TEAM ของผมคงชอบไม่น้อยไปกว่าผมแน่นอน  Cheesy

Grin ชอบภาพชัช จูเนียร์ เล็งยิงไส้เดือนจริง ๆ เลย  Cheesy แต่....เอ....ไม่ทราบว่าเป็นแผนหลอกแกล้งไม่ยิงปลอกกระสุนกันเปล่าครับ  Huh พี่ชัชและนายโจบอกว่าคราวหน้าค่อยเอาน้ำมาสักหลายแกลลอน หากใครยิงไม่โดนเป้าจะต้องกินน้ำ ..... มันน่าสงสัยอยู่นา  Huh

Grin ขอบคุณครับ พี่ชัชสำหรับมิตรภาพที่แสนดีเช่นเคย และที่เอาปืนมาให้ลองยิงกัน อีกทั้งกระสุน CCI 1 กล่อง  ที่พี่ท่านไล่แจกให้ไปยิงเล่น เพราะตอนก่อนจะกลับ คงเห็นผมกำลังมันส์อยู่กับการยิงถล่มท่อ PVC และเปรียบเทียบความแม่นระหว่าง CCI กับ WIN  Grin

Cheesy ขอบคุณครับ นายโจสำหรับมิตรภาพที่แสนดีเช่นกัน และสถานที่ที่อำนวยความสะดวกในการผ่านค่าย วันอาทิตย์เลยไปซ้อมยิงปืนสั้นอีกรอบนึง เพราะคราวที่แล้วสนุกกับการยิงปืนยาว เพลินจนลืมยิงปืนสั้น พอจะยิง อ้าว ! ถึงเวลาต้องไปทำภารกิจแล้วนี่หว่า  Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 01:11:53 PM »

แฮ่ๆ...
คราวนี้ได้เห็นภูมิปัญญาชาวบ้านอีกอย่าง
เอาซีแซดมาตัดลำกล้อง(กะว่าเหลือ16นิ้ว)
มองอีทีแรกกะว่า อันชูตส์เอ๊กเซมพล่า
ที่ไหนได้
ซีแซดเอ็กเซมพล่านี่(หว่า..)
ถามว่า
ตั้งเป้า ปลอกกระสุนที่ระยะกี่เมตรครับ
(อ้อ...ท่านอนยิงนี่ ท่าทหารเลยนะครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2
  พิมพ์