เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:25:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีทติ้งเล็กๆ ตอน สไนเปอร์  (อ่าน 6065 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 03:44:13 PM »

มาช้าครับ  ขออภัยพี่ชัชด้วยครับ  วันนั้นนายเบิ้ลโทรมาตั้งแต่ก่อนเที่ยง 
บอกว่าจะมายิงปืนกับพี่ชัช  และเป็นจังหวะเดียวกับที่สนามยิงปืนสงขลามีการแข่งขันยิงปืน
เลยให้นายเบิ้ลขนกระสุนมาให้ด้วย 

เมื่อได้เวลานัดก็ไปเจอกันที่สนามยิงปืนที่ผมเคยพาพี่ชัชมาดูเมื่อวันก่อน 
แต่ ......... เอ ป่านนี้แล้วทำไมยังมาไม่ถึงหว่า ก็เมื่อครู่  พี่ท่านก็โทรมาบอกว่าตอนนี้กำลังอยู่หน้า มอ. 
แล้วจาก มอ.มานีก็โลกว่าๆ  ทำไมนานผิดสังเกตุ  ก็เลยจัดการเตรียมสนามพลางๆ  โดยหาอุปกรณ์ในภูมิประเทศ 

สักพักพี่ชัชก็ได้เดินทางมาถึงสนาม  อิ อิ  และแล้วก็ได้รู้สาเหตุที่มาช้า   ...............   ท่านพี่ไปผิดทางครับ
ทักทายกันเล็กน้อย ท่านพี่ชัชก็หิ้วลงมาจากรถ 

ผมก็คิดว่าจะมายิงปืนพกกัน  ไม่คิดว่าจะมีปืน .22 ติดกล้องมาด้วย  จัดการติดเป้าที่ระยะ 25 เมตร  ลองกันก่อนคนละ 3 นัด  โดยใช้เป้าปรับปืนของ เอ็ม 16 เอ.2 

พอหอมปากหอมคอ  ก็เลยเปลี่ยนกันมายิงปลอกกระสุน  ตั้งบนขวดน้ำ 
ด่านนี้ต้องยกให้นายเบิ้ลไปเป็นแชมป์  ยิงปลอกทะลุ  ของผมสิ  ยิงฝาขวดทะลุ   เห็นแล้วว่า....
นายเบิ้ลยิงปืนยาวได้ดีกว่าปืนพก  เป็นใหนๆ   อิ อิ....

ของผมยิงโดนปลอกกระสุน  ก็แค่หัวกระสุนแฉลบ  ไม่ทะลุปลอกกระสุนที่เรามาวางเป็นเป้า
แต่นายเบิ้ลสิ  ทะลุหมดเลย  งานนี้ยกให้ละกัน  คราวหน้าค่อยแก้ตัวใหม่

ได้สักพัก  ผมก็มีภารกิจสำคัญ  ไม่สามารถยิงต่อได้  ต้องให้พี่ชัชกับนายเบิ้ลว่ากันไปต่อตามเรื่องตามราว

มาวันอาทิตย์  นายเบิ้ล  คงจะติดใจสนาม หรือยังข้องใจที่ไม่ได้ยิง อาวุธประจำกาย  HK  เลยได้มาที่สนามกันอีกรอบ  ส่วนผลจะเป็นยังไง  ต้องโยนลูกให้นายเบิ้ลมารายงานต่อละกันครับ

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 04:34:13 PM »

Grin เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปเป้าที่ซ้อมยิงวันอาทิตย์มาให้ชมอีกเช่นเคย อิ อิ  Grin เพราะไม่มีกล้อง  Cheesy

Grin ถึงแม้จะมีกล้องแต่ผมคิดว่าเจ้าที่คงแรง จนทำให้รูปที่ถ่ายชำรุดอีกแน่นอน อิ อิ  Cheesy

Grin แต่จริง ๆ แล้ว ไม่กล้านำเป้ามาให้ชม  Grin เดี๋ยวพี่ณัฐ ตัวแทน HK ไทยแลนด์ ดีเด่น จะหัวใจวาย  Grin ปืนนะดี แต่คนยิงบ่ได้เรื่อง ต้องฝึกอีกเยอะ อิ อิ  Grin สงสัยคงต้องมีการติวเข้มแล้วกระมังปิดเทอมนี้  Cheesy

Grin และก็อีกเช่นเคยที่ผมยิงระบบดับเบิ้ล ได้ดีกว่า ซิงเกิ้ล  Grin คราวนี้ค้นพบตัวเองแล้วว่าบกพร่องจุดใด  Grin สงสัยคงจะเอาดียิงแบบต่อสู้ดีกว่า อิ อิ เป้าจะน่าดูกว่าปั้นเอ็กซ์ แต่กระเป๋าคงแบบกว่าเดิม Grin

Grin ตราบใดที่ยิงปืนแล้วรู้สึกเหมือนกับทำข้อสอบ ตราบนั้นจะยิงได้ไม่ดีเท่า  ยิงปืนแล้วรู้สึกเหมือนกับอ่านหนังสือโป๊.......แน่นอน Grin

Grin นายโจ คราวหน้าหากมีน้ำโค้ก กับ น้ำส้ม อย่าหยิบน้ำส้มมาดื่มอีกล่ะ ต้องให้ผู้หญิงดื่ม แต่พี่ท่านเล่นดื่มน้ำส้ม แล้วให้ผู้หญิงดื่มโค้ก  Huh มิน่าล่ะว่าทำไมไม่มีแฟนเป็นตัวเป็นตนซะที  Grin ไม่เข้าใจผู้หญิงเอาซะเลย   Lips Sealed  Grin

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 05:20:12 PM »

พี่ว่านะ USP compact คงไม่เหมาะกับเบิ้ลหรอก  พี่ว่า................หาP7M8 มาลองดีกว่า  เชื่อดิ...ไม่กี่บาทหรอก  Grin Grin Grin Grin ( แซวแล่น )
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 07:56:36 PM »

พี่ว่านะ USP compact คงไม่เหมาะกับเบิ้ลหรอก  พี่ว่า................หาP7M8 มาลองดีกว่า  เชื่อดิ...ไม่กี่บาทหรอก  Grin Grin Grin Grin ( แซวแล่น )

Grinถ้าคุณณัฐลงมาทางใต้ ลองเอา USP มาประกบกับ USP compact และ กล็อก ดูบ้างก็ได้นะครับ ผมจะได้ไปดูด้วยคน Grin
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 11:12:39 AM »

อ้างถึง
ยังหวาดเสียวไม่หายเลยนายโจ วันนั้นผมหลงไปจนถึงคลังเก็บกระสุนของในค่าย ถ้าทหารเข้าใจผิดนึกว่าเป็นพวกปล้นกระสุนผมคงแบนแน่ๆ

คลังกระสุน  อิ อิ  ไปทำไรอ่ะครับ  เพิ่งรู้นะว่าพี่หลงไปถึงคลังกระสุน  ปกติทางนั้นไม่มีใครไปอยู่แล้ว  ถ้าใครเข้าไปจะถือว่าเป็นผู้ต้องสงสัยไว้ก่อน   Grin Grin  ไปเลยนั้นก็มีลวดหีบเพลงกั้นเต็มถนนแล้วครับ  ขับเลยไปไม่ได้  พี่คงขึ้นไปทางโครงการแก้มลิงแน่เลย  ใหนๆก็ไปถึงคลังแล้ว  น่าจะขนออกมาซักหน่อยนะครับพี่  พักนี้กระสุนยิ่งหาซื้อยากครับ   Grin Grin

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 11:51:31 AM »

Grin เออนา ... ฝึกซ้อมเพิ่มอีกสักนิด รับรองไม่ทำให้ HK เสียชื่อหรอกนา อิ อิ  Grin อืมมมมมม P7M8 น่าสนเหมือนกัน แต่ติดที่งบประมาณ ยังขาดอยู่หลายอัฐ ทาง HK มีโครงการให้กู้ระยะยาวววววววมาก ๆ ป่าวครับ อิ อิ  Grin

Grinถ้าคุณณัฐลงมาทางใต้ ลองเอา USP มาประกบกับ USP compact และ กล็อก ดูบ้างก็ได้นะครับ ผมจะได้ไปดูด้วยคน Grin

Grin หากมีเวลาแวะมาบ้างเด้อ บอกที่บริษัทเลยว่า จารบีที่ดีที่สุดต้องของ ชัช จารบี เท่านั้น จะได้หาเรื่องลงมาใต้ไงพี่ ครั้งก่อนก็สั่งแล้วไม่ใช่เหรอ  Wink แต่ครั้งนี้บอกมีจารบีตัวใหม่เข้ามา แต่ต้องลงมาดูกับตาตัวเองเท่านั้น อิ อิ ขากลับค่อยหิ้วเป้าที่ซ้อมยิงไปฝากบริษัทแทน  Grin จะได้โชว์เป้า HK ให้ดูกันซะที ไม่ต้องรอให้ผมถมสนามอยู่อย่างนี้ อิ อิ  Grin กล็อคกำลังรวมพลเพื่อถล่มอยู่นะ วันก่อนที่พัทลุง กล็อค 19  วันเสาร์ที่ผ่านมา พี่ชัชพากล็อค 26 เพิ่มมาอีก พอวันอาทิตย์ เพื่อนนายโจดันชักกล็อค 19 มาอีกกระบอก  Grin ไม่รู้วันไหนโดนถล่ม 3 ต่อ 1 แน่  Grin

Grinยังหวาดเสียวไม่หายเลยนายโจ วันนั้นผมหลงไปจนถึงคลังเก็บกระสุนของในค่าย ถ้าทหารเข้าใจผิดนึกว่าเป็นพวกปล้นกระสุนผมคงแบนแน่ๆ Grin

Grin ไม่แบนหรอกพี่ แต่รถคงเป็นรูให้ ชัช จูเนียร์ ใช้ซุ่มยิงไส้เดือนนะ อิ อิ  Grin มาหลายครั้งยังหลงตลอด คราวหน้าหากพี่ผู้หญิงไม่ได้มาด้วย ผมขอติดรถไปด้วยเผื่อพี่จะหลงพาไปอาบน้ำในอ่างบ้างนะ อิ อิ  Grin

ใหนๆก็ไปถึงคลังแล้ว  น่าจะขนออกมาซักหน่อยนะครับพี่  พักนี้กระสุนยิ่งหาซื้อยากครับ   Grin Grin

Grin อย่าลืมขนมาเผื่อผมด้วยนะพี่ รถพี่ขนได้หลายตัน อิ อิ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2004, 12:43:42 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 12:57:40 PM »

Cheesy พอดีชอบกลไกการทำงานแบบลูกเลื่อน มันเนี๊ยบดี แม่นดี  Grin แต่ชอบรูปทรงแบบปืนคานเหวี่ยงมันดูคลาสิคดี  Grin

Grin จึงมีข้อสงสัยอยู่ว่า .... ปืนยาว .22 LR ที่รูปทรงเหมือนกับปืนคานเหวี่ยง อย่างของ วินฯ หรือ เฮนรี่ แต่กลไกต้องเป็นแบบลูกเลื่อน จะได้ความรู้สึกเช่นสไนเปอร์  Grin

Grin พี่ชัช นะ พี่ชัช ทำให้เกิดกิเลสอีกแล้ว  Cheesy จะได้หยอดกระปุกแต่เนิ่น ๆ หากมีปืนแบบที่ชอบนะครับ   Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 11:08:26 AM »

Cheesy รับทราบ และ จะแอบซ้อมไว้แต่เนิ่น ๆ ครับ  Cheesy

Cheesy ว่าแต่ว่า ปืนยาว .22 LR ที่หุ่นเหมือนของ วินฯ หรือ เฮนรี่ แต่เปลียนจากคานเหวี่ยงมาเป็นแบบลูกเลื่อนแทน ไม่ทราบว่ามีไหมครับ  Cheesy

Cheesy เมื่อวานพี่ Nirute มาประชุมที่หาดใหญ่ นายโจโทรมานัดเพื่อไปพบปะเจอะเจอกัน พี่ Nirute มาถึงเกือบ 2 ทุ่มแล้ว จึงไม่ได้โทรชวนพี่ชัช  Tongue พี่ Nirute ก็บ่นเสียดายเช่นกันที่ไม่ได้เจอ หากพี่เค้ามาถึงตอนเย็น ๆ จะโทรไปชวนแน่นอน Cheesy กว่าจะได้นอนก็เกือบตี 3 แล้ว พี่ Nirute ฝากบอกว่าหากไปมิตติ้งแถวโน้นวันไหน ให้แจ้งไปได้เลย และ เห็นว่ามีของดีจะอวดด้วย แต่ไม่บอกว่าเป็นอะไร  Cheesy

Cheesy รุ่นเดอะทั้งโต๊ะเลยเมื่อคืน ผมและนายโจเลยอ่อนเยาว์ลงทันตา  Grin ฮาสุด ๆ ได้แรงอกจริง ๆ ครับ ทีมนี้ พี่ Nirute บอกว่าทีมงานที่โน้น ยิ่งกว่านี้อีก ..... แค่คิดก็สุดยอดดดดดดดดดดด อิ อิ  Cheesy
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 12:06:23 PM »

เอ๋...
ทีมงานที่โน่น..
ทีมงานไหนครับที่ว่ารุ่นเดอะน่ะ
(กรุณาให้ข้อมูลด้วยครับ..ม่ายงั้นผมติดร่างแหไปด้วย)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 12:30:18 PM »

Grin พี่ปืนกล  ไม่ต้องตกอกตกใจไปครับ  Grin ไม่ได้หมายถึงที่บางกอก  Grin

Grin แต่หมายถึงว่า พี่ Nirute บอกว่า ทีมงานที่นราฯ ของพี่เค้านะ  ฮายิ่งกว่าทีมรุ่นเดอะที่ได้เจอกันเมื่อคืนนั้นนะครับ  Grin

Huh แต่เอ .... พี่ปืนกลนึกว่าทีมงานไหนเหรอครับ   Grin หรือจะเป็นทีมงานอะไรนั่น ที่พอพี่มะขิ่นกลับจากกรีกแล้วได้พากันสลายตัว ไม่เช่นนั้นอาจโดนเล่นงานได้ อิ อิ อิ  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 01:13:10 PM »

อ้า...เรื่องทีมงาน....อย่าเอ็ดไป...
เห็นแก่พระเจ้า...จอร์จ.. Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 16, 2004, 04:50:47 PM »

กล้องที่ใช้ติดปืน ขนาดไหน ยี่ห้ออะไร กี่ maoครับ  1/4mao.ใช่หรือไม่

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์