เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:30:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Beretta M87 target .22 LR ยังมีขายอยู่หรือเปล่าคับ  (อ่าน 5171 ครั้ง)
Doctormore
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 04:44:45 PM »

พี่คับ  Beretta M87 target .22 LR ตัวนี้มันยังมีขายอยู่เปล่า

ถ้ามือหนึ่งเนี้ยประมาณเท่าไรคับ แล้วถ้าหาไม่ได้มือสองก็ได้คับบ ราคาเท่าไรอะ

แล้วลูก .22 LR ราคาตกลูกละเท่าไรหรือคับ 

ขอรบกวนสอบถามก่อนนะครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 04:54:40 PM »

ขอใบ ป.3 ได้แล้วเหรอครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 04:58:59 PM »

เมื่อหลายเดือนก่อน รุ่นพี่ชาวเวป อวป. ซื้อมา ราคาสีหมื่นปลายๆ - ห้าหมื่น ครับ ขณะนี้ไม่ทราบว่ายังมีวางหน้าร้านหรือไม่ 

....ตามล่า...อีตอแหล
Doctormore
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 05:24:19 PM »

ขอใบ ป.3 ได้แล้วเหรอครับ Grin

ยังเลยครับ แต่อยากจะทราบราคาหนะคับบบ   เพราะว่าอยากจะเลือก ขนาดให้แน่ใจก่อนหนะ

ไม่ทราบว่า ท่านวายุ ทราบไม่คับ ว่า สนามไหนมี .22 แบบสั้น ให้เช่ายิงเปล่า แล้ว ค่าใช้จ่ายเป็นเท่าไร

เพราะว่าเคยลองยิง 9 มม. แล้ว แต่อยากจะลองยิง .22LR ดูบ้างครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอบคุณนะครับบ ( กะว่า ประมาณอาทิตย์หน้าจะไปยืนเหมือนกันคับบ  เพราะว่ากว่าจะได้ ก็มีตังค์ซื้อพอดี ครับบ )  หลงรัก

ตกใจ  ( คิดไปเองนะครับว่าจะมีเงินซื้อ ฮิฮิ  ) ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 05:27:59 PM »

อยู่แถวไหนเหรอครับ ...... ผมก็ไม่ทราบว่าแถว ๆ ที่ท่านอยู่จะมีให้เช่ามั๊ยนะครับ สำหรับสั้น .22  Grin

เคยลองยิง 9 มม. แล้ว   ไม่ชอบเหรอครับ ......... ผมว่ายิงมันกว่า .22 อีกนะ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Doctormore
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 05:33:54 PM »

ชอบนะครับ แต่ ของแบบนี้ ถ้ายังไม่เคยลองแบบอื่น ๆ มันก็เสียดายซิครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมกะว่า  อาทิตย์นี้จะไปยิง ที่ สยป ตร หนะคับบ เห็นเขาบอกว่ามีให้เช่าทุกขนาดเลย

กะว่าจะไปสักกะหน่อยครับบ  ได้ลองแล้วจะได้ตัดสินใจครับบ ว่าจะเอาขนาดนั้นดี

ที่คิด ๆ ไว้ น่าจะเป็น 9 มม พาราแหละ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ส่วนกระบอกที่สองเนี้ย คงจะหนีไม่พ้น .45 แน่นอนคับบบบ  หลงรัก

ผมลืมบอกครับ ผมอยู่แถว ๆ รามอินทราครับบบผม  ส่วนปลาย ๆ จะถึงมีนบุรีนะครับ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 06:14:41 PM »

.38 SPL ไม่สนใจบ้างเหรอครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 06:17:32 PM »

สยป.ตร. ผมก็ค่อนข้างจะได้ไปบ่อยเหมือนกัน เพราะมีสมาชิกที่ office ไปยิงเป็นประจำ ก็น่าไปลองดูครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 06:21:12 PM »

ผมซื้อ .45 เพราะตี๋ใหญ่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 06:27:47 PM »

ผมซื้อ .45 เพราะตี๋ใหญ่

ตี๋ใหญ่เชียร์ให้พี่ซื้อ .45 เหรอครับ อิ อิ........ ใช้ .45 แล้วมีความรู้สึกว่าเป็นตี๋ใหญ่มั๊ยครับพี่ ........ว้าววว Grin

Doctormore
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2005, 07:19:04 PM »

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่แนะนำ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2005, 07:45:30 PM »

อ้างถึง

ยังเลยครับ แต่อยากจะทราบราคาหนะคับบบ   เพราะว่าอยากจะเลือก ขนาดให้แน่ใจก่อนหนะ

ไม่ทราบว่า ท่านวายุ ทราบไม่คับ ว่า สนามไหนมี .22 แบบสั้น ให้เช่ายิงเปล่า แล้ว ค่าใช้จ่ายเป็นเท่าไร

อ้างถึง

ขอตอบแทนท่านวายุหน่อยครับ Grin
ลองไปดูสนาม ร.ด ครับผมไปยิงเป็น CZ75 Compact ใส่ชุด conversion .22
ราคาเช่าปืน+กระสุน 50นัดรู้สึกว่าจะ 350 บาทน่ะครับถ้าจำไม่ผิด
แต่ก่อนไปลองโทรถามทางสนามดูก่อนนะครับว่ากระสุน .22 เข้ามาหรือยัง
เพราะว่าก่อนหน้านี้กระสุนหมดครับ รออีกหลายเดือนเลย
ถ้าอยากยิงมากๆก็ ซื้อกระสุนไปเองครับ ค่าเช่าปืนประมาณ 250 บาท

A life without a friend is a life without a sun.
Doctormore
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 07:41:40 PM »

เข้ามา ขอบคุณ josan นะครับ ที่เข้ามาบอกกล่าว  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ว่าง ๆ ผมคงต้องไปลองยิงบ้างแล้วว

แล้วท่าน josan ได้ไปยิงมาแล้วหรือครับบ

ชอบเปล่า  แล้วถ้าผมซื้อกระสุนไปเองหนะ

ทางร้านเขาจะขายให้ผมหรือ แล้วต้องบอกว่าซื้อกระสุนยังไงครับ

บอกว่า  .22 lr แค่นั้นเปล่า  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 08:21:32 PM »

ไปยิงมาแล้วครับ Cheesy
จริงๆแล้วผมอยากจะลอง cz 75   9มม. น่ะครับ แต่ราคาค่าเช่า+กระสุน 900บาทก็เลยตัดใจเป็น .22แทนครับ
ส่วนกระสุนที่ร้านขายให้ครับแต่ไม่รู้ว่ากล่องละเท่าไหร่(บางทีเจอ CCI std.กล่องละ 250บาท)

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมไปซื้อลูก CCI ที่ ศรภ. มา 4กล่องครับ(125/กล่อง)
ไม่แน่เสาร์นี้ว่าจะไปยิงที่สนาม รด.อยู่เหมือนกัน Grin

A life without a friend is a life without a sun.
@MILO@๏รักในหลวง๏
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 12:22:27 AM »

Grin Grin Grin สนใจตัวเดียวกันเลย แต่รู้สึกกจะหาอยากนิดนึงครับ ราคาเมื่อปีที่แล้วจะอยู่ประมาณ 55k ครับแต่ตอนนี้น่าจะสูงขึ้นพอสมควร ขอให้สมหวังนะครับ  Grin Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2005, 12:27:48 AM โดย @MILO@ » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์