เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:21:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง colt  (อ่าน 9802 ครั้ง)
thamai
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 03:27:40 PM »

ถ้าเป็น 9mm ของ colt ขนาด compact นะครับ มีรุ่นไหนบ้างครับและพี่แนะนำรุ่นไหนครับ ขอบคุณครับ จากคนกำลังอยากซื้อ 9mm
iceกะearth
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 03:52:57 PM »

ไม่เปิดใจลองดูยี่ห้ออื่นบ้างหรือครับจะได้มีตัวเลือกมากขึ้นอีก
kimber agis
glock 19
cz 75d
sig 229,239
s&w m3913,m&p
walther p99qa
hk p2000
taurus pt111,pt911,pt24/7
ruger sr9
beretta px4
ยังมีอีกหลายตัวลองศึกษาดูก่อนครับถ้าชอบ colt จริงๆค่อยว่ากัน ขอให้ได้ปืนที่ชอบและถูกใจขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 04:16:24 PM »

ใช่ครับถ้าเป็นปืน 9 มม. อยากแนะนำปืนขนาด คอมแพ็ค ลูกดกมากกว่านะครับ

ถ้าเป็นปืนขนาดคอมแพ็คของโคลท์ 9 มม. จะจุกระสุนได้น้อยนะครับเพราะเป็นปืนแบบ 1911

ปืนแบบ 1911 ต้องเป็น .45 เอซีพี กับ .38 ซูเปอร์ เท่านั้นครับถึงจะสมตัว

แต่ถ้าชอบปืนแบบ 1911 9 มม. คอมแพ็ค จริงๆ ละก็ นอกจาก โคลท์ ก็มีของ คิมเบอร์ ให้เลือก ครับ 

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 04:17:07 PM »

หากท่านหลงใหลได้ปลื้มกับ ระบบการทำงานแบบ M-1911
สำหรับ caliber 9 luger แถวเดี่ยว   โครงเล็กแบบ Subcompact  ก็ต้อง....

แต่ในตลาดปืนเมืองไทย จะมีหรือเปล่า  มิทราบ....ครับ
เพราะร้านที่นิยมขาย....โดยราคาที่ค่อนข้างเป็นธรรม
ก็เลิกขายปืนยี่ห้อนี้ไปแล้ว....เนื่องจากการส่งปืนที่ไม่ตรงเวลา...

ส่วนร้านที่ขอบ promote ปืนยี่ห้อนี้...
ก็....โก่งราคากันซะ...
เรียกว่า  ชอบอย่างเดียว ซื้อไม่ได้ ต้อง...บ้าเข้าขั้น...อีกด้วยครับ  คริ คริ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2009, 04:27:21 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 04:22:32 PM »

...จากคนกำลังอยากซื้อ 9mm

สำหรับผม....หากมีกรณีด้วยข้อจำกัดของ caliber
ผมจะไม่มองไปที่แบบปืน ครับ
เพราะเป็นปัญหาที่ "โลกแตก"  สำหรับปืนกระบอกแรก....

จุดเด่นของ caliber 9 luger นั้น คือ..
ในปริมาตรที่เท่ากัน น้ำหนักพอ ๆ กัน...
9 luger สามารถแบกไปได้แยะกว่า ขนไปได้มากกว่า....

สิ่งหนึ่งที่ควรตัดออกจากประเด็นตัวแปรไปก่อน
ใน  "ปืนกระบอกแรก"  ก็คือ....

ปืนอะไรก็ได้  เพียงกระบอกเดียว
ที่ซึ่งสามารถตอบสนองครอบคลุมตัณหาได้ทั้งหมดของผู้ซื้อ ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2009, 04:28:33 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 05:19:28 PM »

หากท่านหลงใหลได้ปลื้มกับ ระบบการทำงานแบบ M-1911
สำหรับ caliber 9 luger แถวเดี่ยว   โครงเล็กแบบ Subcompact  ก็ต้อง....

แต่ในตลาดปืนเมืองไทย จะมีหรือเปล่า  มิทราบ....ครับ
เพราะร้านที่นิยมขาย....โดยราคาที่ค่อนข้างเป็นธรรม
ก็เลิกขายปืนยี่ห้อนี้ไปแล้ว....เนื่องจากการส่งปืนที่ไม่ตรงเวลา...

ส่วนร้านที่ขอบ promote ปืนยี่ห้อนี้...
ก็....โก่งราคากันซะ...
เรียกว่า  ชอบอย่างเดียว ซื้อไม่ได้ ต้อง...บ้าเข้าขั้น...อีกด้วยครับ  คริ คริ

หากเป็นตัวนี้ต้องตัดปัญหาเรื่องงบที่จำกัดทิ้งด้วยรึเปล่าครับ....ส่วนระยะเวลาที่รอคอยคงจะน่าดูเช่นกัน Wink

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 05:24:41 PM »

ถ้าเป็น 9mm ของ colt ขนาด compact นะครับ มีรุ่นไหนบ้างครับและพี่แนะนำรุ่นไหนครับ ขอบคุณครับ จากคนกำลังอยากซื้อ 9mm

9 มม. เป็นผมไม่เลือกโคลท์ ครับ....

มียี่ห้ออื่น รุ่นอื่น หลากหลายให้เลือกมากกว่าโคลท์ ครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 05:26:58 PM »

9 มม. เป็นผมไม่เลือกโคลท์ ครับ....

มียี่ห้ออื่น รุ่นอื่น หลากหลายให้เลือกมากกว่าโคลท์ ครับ

9 มม. สำหรับพี่ตูฯ  พี่ตูฯ เลือกอะไรเหรอครับ  คริ คริ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 05:29:54 PM »

9 มม. สำหรับพี่ตูฯ  พี่ตูฯ เลือกอะไรเหรอครับ  คริ คริ

พี่ตู เลือก กล๊อก ครับ....

ส่วนสาเหตุที่เลือกก็เพราะเอาไว้ใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ครับ

กล่าวคือ ไม่ต้องดูแลอะไรมาก ไม่ต้องกลัวสนิม น้ำหนักเบา ความจุเยอะ และไม่มีกลไกอะไรให้ยุ่งยาก

ปืนที่มีระบบนิรภัยอื่นๆ เยอะๆ เซฟๆ ก็ดีครับ....แต่ในส่วนตัวผมว่ามันไม่ค่อยจำเป็น ก็เลยเลือกกล๊อก ครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 05:36:39 PM »

พี่ตู เลือก กล๊อก ครับ....

ส่วนสาเหตุที่เลือกก็เพราะเอาไว้ใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ครับ

กล่าวคือ ไม่ต้องดูแลอะไรมาก ไม่ต้องกลัวสนิม น้ำหนักเบา ความจุเยอะ และไม่มีกลไกอะไรให้ยุ่งยาก

ปืนที่มีระบบนิรภัยอื่นๆ เยอะๆ เซฟๆ ก็ดีครับ....แต่ในส่วนตัวผมว่ามันไม่ค่อยจำเป็น ก็เลยเลือกกล๊อก ครับ

พี่ตูฯ เลือกกล็อค....กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก
ป๊าดดดดดดดดด...ติค นี่ครับพี่ตูฯ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 05:49:52 PM »

ครับ เลือกปืนพลาสติก นี่แหละครับ ไว้ใช้งาน

ผมไม่กล้าเอาปืนโคลท์ ลูกรัก สวยๆ เนียนๆ เดิมๆ มาใช้งานครับ....

อยากเก็บไว้ลูบ ไว้คลำ และซ้อมยิงเป็นครั้งคราว นานๆ ครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 05:52:11 PM »

อืมม์...แล้วมันจะทนไม้ ทนมือ ทนน้ำยาล้างจานหรือครับพี่ตู
ยิงไปแปร๊บ ๆ เดี๋ยวป๊าด...ติค แตก     ทำไงล่ะคับพี่
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 05:57:40 PM »

อืมม์...แล้วมันจะทนไม้ ทนมือ ทนน้ำยาล้างจานหรือครับพี่ตู
ยิงไปแปร๊บ ๆ เดี๋ยวป๊าด...ติค แตก     ทำไงล่ะคับพี่

ปืนใช้งาน ครับ ปืนใช้งาน....

ผมไม่กลัวหรอกครับ น้ำมัน น้ำยา น้ำจิ้ม น้ำพริก เหงื่อไคล จะหกรดใส่หรอกครับ

ว่างๆ ก็ลงอ่างอาบน้ำ ใส่แชมพู ใส่น้ำยาล้างจาน ใส่ปรับผ้านุ่ม ซะเลย...อิอิ
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 06:52:25 PM »

ถ้าเป็น9มม.ผมเลือก cz ครับ

11 มม.
t_win
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 07:10:23 PM »

สวยจัดๆเลยครับ ไม่ทราบว่าค่าสู่ขอซักเท่าไรครับ ตัวนี้เห็นในreviewต่างปท กับในweb boardนอกแล้ว ต้องบอกว่าน่าใช้มากๆ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์