เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:22:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง colt  (อ่าน 9784 ครั้ง)
iceกะearth
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 11:20:51 AM »

พี่ตูครับอย่าลืมเอาไปตากด้วยนะพี่ช่วงนี้ฝนตกชุกเดี๋ยวเหม็นอับ ฮิๆๆๆ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 11:39:32 AM »

พี่ตูครับอย่าลืมเอาไปตากด้วยนะพี่ช่วงนี้ฝนตกชุกเดี๋ยวเหม็นอับ ฮิๆๆๆ

เรื่องตากปืน ที่ไม่ใช่โพลิเม่อร์ กับแดด จัด ๆ  เป็นความคิดที่ดี ครับ

การชำระล้าง พวกหินสี (เล้าห์ สโตน) วิธีหนึ่งคืิอนำออกตากแดด

ผมนำ Colt.  Sig. .๓๕๗ Mag คานเหวี่ยง. ลูกซอง และซองกระสุน ซองปืน..บางทีก็ถอดเป็นชิ้น
ตากแดด เผล๊บเดียวก็ร้อน เพื่อไล่ คราบน้ำมันเก่า ออกไป .. แล้วให้ Break Free เคลือบใหม่ อีกที  Cheesy

iceกะearth
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 01:07:34 PM »

ไปเข้าทางพี่ Ro@d ได้ยังไงเนี่ยอุตส่าพาออกไปทุ่งหนองอีแหนบแล้วนะนี่ ฮิๆๆ
tapee29
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 11:36:05 PM »

ถ้าเป็น 9mm ของ colt ขนาด compact นะครับ มีรุ่นไหนบ้างครับและพี่แนะนำรุ่นไหนครับ ขอบคุณครับ จากคนกำลังอยากซื้อ 9mm

..

เลือก กล๊อก ครับ....

ส่วนสาเหตุที่เลือกก็เพราะเอาไว้ใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ครับ

กล่าวคือ ไม่ต้องดูแลอะไรมาก ไม่ต้องกลัวสนิม น้ำหนักเบา ความจุเยอะ และไม่มีกลไกอะไรให้ยุ่งยาก

ปืนที่มีระบบนิรภัยอื่นๆ เยอะๆ เซฟๆ ก็ดีครับ....แต่ในส่วนตัวผมว่ามันไม่ค่อยจำเป็น ก็เลยเลือกกล๊อก ครับ

ถูกต้องแล้วครับ
lek3000
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 09:32:36 PM »

แล้วควรเลือกแบบไหนดีครับ ผมเองก็ยังเลือกไม่ได้ซักที Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน
.38 SUPER_SI
ทำดี...ให้เป็นเรื่องปกติ...
Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 04:20:13 PM »

เรื่องตากปืน ที่ไม่ใช่โพลิเม่อร์ กับแดด จัด ๆ  เป็นความคิดที่ดี ครับ

การชำระล้าง พวกหินสี (เล้าห์ สโตน) วิธีหนึ่งคืิอนำออกตากแดด

ผมนำ Colt.  Sig. .๓๕๗ Mag คานเหวี่ยง. ลูกซอง และซองกระสุน ซองปืน..บางทีก็ถอดเป็นชิ้น
ตากแดด เผล๊บเดียวก็ร้อน เพื่อไล่ คราบน้ำมันเก่า ออกไป .. แล้วให้ Break Free เคลือบใหม่ อีกที  Cheesy

+1 ครับ... เยี่ยม
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 04:55:23 PM »

โคลท์ไม่ผลิตในขนาด 9 มม. มานานแล้ว หากยังชื่นชอบในความเป็นโคลท์ ถ้าไม่ติดข้อจำกัด
ก็ข้ามไปเล่น.45 เลยสิครับ ไม่อย่างนั้นก็ต้องหามือสองเอาครับ ในกันมาร์ทยังพอหาได้
     และยังมีอีกหลายๆยี่ห้อครับ ที่คุณภาพดี หรือดีกว่าโคลท์ด้วยซ้ำไป ให้เลือกในขนาด 9 มม.
และร้านบางร้านก็ไม่รับจองในขนาด 9 มม.ด้วย ทำให้ต้องเดินหาเอาตามหน้าร้าน ดีไม่ดีไปเจอ
ร้านแขกฟันเอายับ ต้องระวังด้วยนะครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์