เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:23:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับIPSCครับ  (อ่าน 7516 ครั้ง)
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:26:33 AM »

ผมเลียนแบบพี่แชมป์สุดหล่อ..ไหล่ขวาเอียงนิดๆ 555 Grin
จะเลียนแบบพี่แชมป์ได้ แขนต้องใหญ่เกือบเท่าคอด้วยหรือเปล่าเจ้าคะ Grin

นั่นสิครับ แขนผมขนาดประมาณครึ่งนึงของพี่เค้าเองครับ เห็นชัดว่ากระดูกคนละเบอร์  Grin
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 05:11:05 PM »

ผมเลียนแบบพี่แชมป์สุดหล่อ..ไหล่ขวาเอียงนิดๆ 555 Grin
จะเลียนแบบพี่แชมป์ได้ แขนต้องใหญ่เกือบเท่าคอด้วยหรือเปล่าเจ้าคะ Grin

นั่นสิครับ แขนผมขนาดประมาณครึ่งนึงของพี่เค้าเองครับ เห็นชัดว่ากระดูกคนละเบอร์ Grin

เอกลักษณ์ส่วนบุคคล จดทะเบียนลิขสิทธิ์ ห้ามลอกเลียนครับ   Wink
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 12:31:45 AM »

รอพี่นกเพลิง(นกไฟ) มาแนะนำเพิ่มเติมอยู่ครับ หุหุ เรื่องซ้ำนัดที่2อะครับ Tongue Tongue Tongue

รู้สึกเรื่องนี้คาใจมาถึงสองปี....

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:25:56 AM »

รอพี่นกเพลิง(นกไฟ) มาแนะนำเพิ่มเติมอยู่ครับ หุหุ เรื่องซ้ำนัดที่2อะครับ Tongue Tongue Tongue

รู้สึกเรื่องนี้คาใจมาถึงสองปี....
แหะๆ พี่อ๋องจะเพิ่มเติมตรงส่วนไหน ยินดีรับคำแนะนำครับพี่ Wink Wink Wink
ป.ล. ตอนนี้ผมเอาดึง ดันของวีฟเวอร์ มาผสมใช้กับท่าทางการจับปืนแบบ IPSC ด้วย ตอนนี้ผมรู้สึกจับปืน firm ขึ้นมานิดหน่อย ส่วนเรื่องคุมปืนคงต้องรอพี่นกไฟ และท่านอื่นๆแนะนำเพิ่มครับ Tongue Tongue Tongue
ป.ล.2 หลังจากฝึกตามที่พี่นกไฟแนะนำก็ดีขึ้นครับ โดยเฉพาะการทิ้งน้ำหนักไปข้างหน้าสู้แรง Recoil ตอนแรกผมไปเข้าใจผิดว่ายิงปืนสั้น ไม่จำเป็นต้องทิ้งน้ำหนักมาด้านหน้าแบบลูกซอง ตอนนี้ปรับความเข้าใจใหม่แล้วครับ Wink Wink Wink

ไม่ทราบไปลองมาแล้วยังครับที่ยิงใส่กองดินถ้าลองแล้วช่วยอธิบายหน่อยครับว่าเห็นอะไร เป็นยังไง ถ้าบอกแล้วคนอื่นจะได้ทราบบ้าง แล้วเราจะได้ไปหาในสิ่งที่คุณข้องใจมาตั้ง 2 ปี...อย่างที่พี่อ๋องว่าไว้.........55555....รับรองว่านัด 2 จะเป็นของหมูของคุณถ้าคุณทำตามที่บอก....อย่าลืมมาเล่าครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:26:14 AM »

กด submit 2 ครั้งหรือเปล่าครับ

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:48:12 AM »

ไม่ทราบไปลองมาแล้วยังครับที่ยิงใส่กองดินถ้าลองแล้วช่วยอธิบายหน่อยครับว่าเห็นอะไร เป็นยังไง ถ้าบอกแล้วคนอื่นจะได้ทราบบ้าง แล้วเราจะได้ไปหาในสิ่งที่คุณข้องใจมาตั้ง 2 ปี...อย่างที่พี่อ๋องว่าไว้.........55555....รับรองว่านัด 2 จะเป็นของหมูของคุณถ้าคุณทำตามที่บอก....อย่าลืมมาเล่าครับ

แหะๆ :Smiley :Smiley :Smiley สารภาพจ้าว่า....ยังไม่ได้ลองยิงกองดินโดยไม่มีเป้าเลยอะครับ คงจะไปฝึกทดลองหลังสอบวิชาสุดท้าย วันที่11อะครับ แล้วจะมารายงานผลการทดลองครับ Wink Wink Wink

เอาเป้าตั้งไว้หน่อยก็ได้ครับ จะได้เห็นกลุ่มกระสุนด้วย ว่าอยู่หรือไม่อยู่ แต่ยิงเหมือนเดิมนั่นล่ะครับ Grin

We can either find the way or make one.
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 03:42:26 PM »

แหะๆ :Smiley :Smiley :Smiley สารภาพจ้าว่า....ยังไม่ได้ลองยิงกองดินโดยไม่มีเป้าเลยอะครับ คงจะไปฝึกทดลองหลังสอบวิชาสุดท้าย วันที่11อะครับ แล้วจะมารายงานผลการทดลองครับ Wink Wink Wink

เอาเป้าตั้งไว้หน่อยก็ได้ครับ จะได้เห็นกลุ่มกระสุนด้วย ว่าอยู่หรือไม่อยู่ แต่ยิงเหมือนเดิมนั่นล่ะครับ Grin

ยังครับพี่ Tony ขอยืนยันยิงกองดิน ตาเน้นที่ศูนย์ปืนอย่างเดียว นิ้วกระดิกให้เร็วที่สุดครับ..ขอยืนยันไม่มีเป้าๆจะมาทีหลังครับ...เชื่อหัวไอ้เรือง....ไม่ใช่..เชื่อ Phoenixเถอะ...เดี๋ยวดีเอง...55555

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 05:12:28 PM »

..ขอยืนยันไม่มีเป้าๆจะมาทีหลังครับ...เชื่อหัวไอ้เรือง....ไม่ใช่..เชื่อ Phoenixเถอะ...เดี๋ยวดีเอง...55555

ไอ้เรืองที่ยิงไอพีน่ะเหรอ ?

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 05:28:17 PM »

..ขอยืนยันไม่มีเป้าๆจะมาทีหลังครับ...เชื่อหัวไอ้เรือง....ไม่ใช่..เชื่อ Phoenixเถอะ...เดี๋ยวดีเอง...55555

ไอ้เรืองที่ยิงไอพีน่ะเหรอ ?

ใช่ครับพี่อ๋อง สำหรับคนที่ยิงไอพีใหม่หรือคนที่ยิงปืนทั่วไปครับ มันมีเป้าหมายของมันอยู่ในการยิงกองดินครับ บนเวปในอเมริกามันบอกไว้ซึ่งผมได้ทดสอบแล้วว่ามันจริงครับ...โดยเฉพาะพวกนัก Tap ทั้งหลาย

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 05:35:20 PM »

แหม๋ผมก็มั่ว ๆ ไป  พี่นกไฟก็ตามน้ำไปอเมริกานู่น

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 11:52:02 PM »

ยังครับพี่ Tony ขอยืนยันยิงกองดิน ตาเน้นที่ศูนย์ปืนอย่างเดียว นิ้วกระดิกให้เร็วที่สุดครับ..ขอยืนยันไม่มีเป้าๆจะมาทีหลังครับ...เชื่อหัวไอ้เรือง....ไม่ใช่..เชื่อ Phoenixเถอะ...เดี๋ยวดีเอง...55555

Grin ยืนยันอีกคนนึงครับ ตอนนี้ข้อมือที่เจ็บเบาลงเยอะแล้ว (แต่ก็ยังขัด ๆ อยู่นิด ๆ ) วันนี้เลยไปซ้อมมา การมองเห็นศูนย์สำคัญมากครับ ถ้าเรามองเห็นศูนย์กลุ่มที่ได้จะแคบกว่าอย่างชัดเจน แต่ไม่เสียเวลากว่าครับ เพราะจากที่ซ้อมวันนี้เห็นได้เลยครับว่าเป้าที่ผมสามารถมองเห็นศูนย์ได้กลุ่มดับเบิ้ลแทปจะแคบมาก (วันนี้ผมทำได้ค่อนข้างดี) การฝึกมองศูนย์ผมก็ใช้การฝึกตามที่พี่นกไฟบอกนั่นแหละครับ Grin

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์