เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 04:31:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีเหตุการณ์ไหนที่ทำให้ราคาปืนตกลงบ้างไหมครับ  (อ่าน 4808 ครั้ง)
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 06:07:15 PM »

ปืนหน้าร้านเริ่มเยอะแล้วครับจากที่เคยต้องจองกันตอนนี้มีทุกรุ่น  คงเพราะคนไม่กล้าใช้เงินมากนัก และปืนโครงการก็มากขึ้นด้วย  คิดว่าถ้าขึ้นราคาไปอีกอาจล้นตลาด 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
teeyai03
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 06:10:57 PM »

ที่ทิ้งท้ายถามแบบเปิด เพื่อที่จะได้ให้ผู้ที่มีช่องทางจะเข้าถึงสื่อโทรทัศน์แนะนำครับ ที่เขียนว่าพยายามนั้นคือพยายามหาข้อมูลที่ดืๆจากในเวปของสมาชิกเราครับ และถ้ามีโอกาส สมาชิกเราที่มีความพร้อมเรืองข้อมูลที่สุด ก็น่าที่จะไปนำเสนอข้อมูลให้สาธารณะชนรับทราบ แน่นอนมีผู้เห็นด้วยและไม่เห็นด้วยกับชาวเรา ผมคิดว่าคนในเวปเราหลายท่าน สามารถชี้แจงกับผู้ใม่เห็นด้วยกับเราได้ สุดท้ายก็จะมีการแก้ไขในสิ่งที่ไม่ถูกใม่ควรได้ครับ
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 06:21:11 PM »

...มีนายกรัฐมนตรีชื่อ ดร.ผณิศวร..

ผมเลือกอันนี้ครับ อิอิ

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 06:33:08 PM »

มีปืนโครงการ จนท. โอนได้ ใน 2 ปี  สัก 10-20 โครงการ  ...... อิอิอิ

ซื้แล้วโอนได้เลยดีกว่าครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 06:43:10 PM »

ประชาชนทั่วไปนำเข้าปืนจากต่างประเทศเองได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องทำอย่างไร

ได้ครับแต่ได้แค่ปืนอัดลม เบอร์ 1 กลับเบอร์ 2 นะครับต้องขอ ป.2 ครับใช้แทน ป.3 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2009, 06:45:29 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

Thienchai
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 09:38:40 PM »

ลองตั้งสมาคมผู้ใช้อาวูธปืนขึ้นมา ซักสมาคมหนึ่งดีไหม
ภารกิจที่ 1ของสมาคม  ทำให้ราคาปืนมีความเหมาะสม  ใกล้เคียงกับราคาในต่างประเทศ
แล้วมาลองโหวตหานายก สมาคมกัน
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:50:39 PM »

ทำอย่างจริงจังอย่าเลี้ยงไข้-ภาคใต้สงบ  อาชญากรรมลด นักการเมืองหุบปาก แอบกิน-โกงอย่างเงียบๆ อย่าเบ่ง อย่าสร้างอำนาจ อย่าเสนอหน้า อย่าหน้าด้าน ใช้สมองที่มีอยู่นิดหน่อยและเงินที่โกงมาได้เยอะจากเงินทุนสำรองของพรรคมากระตุ้นเศรษกิจของประเทศให้คนมีงานทำไม่อดอยาก อย่าไปกู้เค้ามากประเทศอื่นเค้าดูถูก ทหารเว้นช่วงเวลาอย่าปฏิวัติบ่อย-การเมืองไม่มั่นคง-เศรษฐกิจตกต่ำ-ชาวบ้านเค้าเริ่มไม่พอใจ ให้ระบบประชาธิปไตยแท้ๆได้พิสูจน์ตัวมันเองโดยไม่มีตัวแทนระบอบเผด็จการแบบเก่าๆมาแทรกแซง อย่าจำกัดโควต้าปืน แต่ควรเรียกเก็บภาษีราคาแพงจากปืนนอกบ้าน ส่งเสริมให้มีการ"ลอก"หรือออกแบบปืน เพื่อผลิตในประเทศ อย่าห่วงเรื่องค่าคอมฯจนเกินไปนัก ...ทุกวันนี้แค่มอเตอร์ไซด์จ่ายกับข้าวหรือปืนโครงโบราณอย่างม้าแก่ยังไม่ให้และไม่มีปัญญาผลิตกันเลยเค้ากอปไปผลิตกันทั้งโลกแล้ว ...---เอ๊ยกั๊กเป็นแต่คนบ้านเดียวกัน

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 11:41:01 PM »

ทำอย่างจริงจังอย่าเลี้ยงไข้-ภาคใต้สงบ  อาชญากรรมลด นักการเมืองหุบปาก แอบกิน-โกงอย่างเงียบๆ อย่าเบ่ง อย่าสร้างอำนาจ อย่าเสนอหน้า อย่าหน้าด้าน ใช้สมองที่มีอยู่นิดหน่อยและเงินที่โกงมาได้เยอะจากเงินทุนสำรองของพรรคมากระตุ้นเศรษกิจของประเทศให้คนมีงานทำไม่อดอยาก อย่าไปกู้เค้ามากประเทศอื่นเค้าดูถูก ทหารเว้นช่วงเวลาอย่าปฏิวัติบ่อย-การเมืองไม่มั่นคง-เศรษฐกิจตกต่ำ-ชาวบ้านเค้าเริ่มไม่พอใจ ให้ระบบประชาธิปไตยแท้ๆได้พิสูจน์ตัวมันเองโดยไม่มีตัวแทนระบอบเผด็จการแบบเก่าๆมาแทรกแซง อย่าจำกัดโควต้าปืน แต่ควรเรียกเก็บภาษีราคาแพงจากปืนนอกบ้าน ส่งเสริมให้มีการ"ลอก"หรือออกแบบปืน เพื่อผลิตในประเทศ อย่าห่วงเรื่องค่าคอมฯจนเกินไปนัก ...ทุกวันนี้แค่มอเตอร์ไซด์จ่ายกับข้าวหรือปืนโครงโบราณอย่างม้าแก่ยังไม่ให้และไม่มีปัญญาผลิตกันเลยเค้ากอปไปผลิตกันทั้งโลกแล้ว ...---เอ๊ยกั๊กเป็นแต่คนบ้านเดียวกัน

อัดอั้นอะไร?กันนักกันหนาหรือ? ประเทศไทยมีประชากรตั้ง 63-64 ล้านคน  ท่านกับผมก็เป็นหนึ่งหรือสองแค่นั่นเอง
และเท่าที่จำความได้ตั้งแต่ผมเกิดมา...ยังไม่เคยและได้ยินความเป็นจริงเรื่องทำนองนี้เลยนี้ครับ ??
ผมว่าถ้ามันจะยากเย็น แสนเข็ญแล้วล่ะครับสำหรับผมชาตินี้  ที่จะได้มีโอกาสซื้อปืน หรือปืนมีโอกาสถูกลง .
หรือมิฉะนั่น..สงสัยผมหันไปยิงปืนแก๊ปก้านร่มอัดเทียนและลูกปลาย ท่าทางจะดีกว่าน่ะ ถ้าใช้วิธีคิดแบบท่าน   ... Wink

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 12:26:43 AM »

.

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 08:41:15 AM »

อัดอั้นอะไร?กันนักกันหนาหรือ? ประเทศไทยมีประชากรตั้ง 63-64 ล้านคน  ท่านกับผมก็เป็นหนึ่งหรือสองแค่นั่นเอง
และเท่าที่จำความได้ตั้งแต่ผมเกิดมา...ยังไม่เคยและได้ยินความเป็นจริงเรื่องทำนองนี้เลยนี้ครับ ??
ผมว่าถ้ามันจะยากเย็น แสนเข็ญแล้วล่ะครับสำหรับผมชาตินี้  ที่จะได้มีโอกาสซื้อปืน หรือปืนมีโอกาสถูกลง .
หรือมิฉะนั่น..สงสัยผมหันไปยิงปืนแก๊ปก้านร่มอัดเทียนและลูกปลาย ท่าทางจะดีกว่าน่ะ ถ้าใช้วิธีคิดแบบท่าน   ... Wink

เพราะมีคนก้มหน้าทน...อย่างคุณเยอะ ไม่แม้แต่จะพูดหรือแสดงออกในสิ่งที่ถูกต้อง มันเลยต้องเป็นแบบนี้ต่อไปครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
mine.utd
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 11:53:18 AM »

ตกลงมาเมื่อไหร่......จะช้อนให้เกลี้ยงเลย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
Thayakorn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 07:37:09 PM »

รวมกลุ่มออกมาประท้วงให้เป็นข่าวไปเลย และ รายการทีวี ต่างๆ ก็เอาฝ่ายต่างๆที่เกี่ยวข้อง ถก กันในประเด็นต่าง  คราวนี้เรื่องที่อยู่ไต้น้ำมานานก็จะโผล่ออกมาๆ กว้างขึ้นๆ  ยกตัวอย่าง เช่น  กลุ่มสาวประเภทสอง   กรณี  ไก่ชน  เข้าท่าใหมครับ
sig p228
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 07:47:43 PM »

ผมว่าอีกนาน
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์