เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:32:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตินอกเรื่อง  (อ่าน 6098 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 05:48:18 PM »

ถ้าท่าน 51 ว่างไป "นิวออลีนส์" ราชดำเนิน พ้มมีบัตรลด 15% Grin

ผมก็อยากไปร้านเล่นเพลงคันทรี่ 60 70 เพราะชอบบรรยากาศเคาบอย เบียร์ และสเต๊กเนื้อ แต่มักหาเพื่่อนไปด้วยไม่ได้ ถ้าไปคนเดียวก็ไม่ค่อยกล้าลองเพราะกลัวบรรยากาศส่วนตัวเกินไปไม่มีเพื่อนไปด้วยแล้ว ตอนได้ยินร้านหนึ่งโฆษณาอย่างครึกโครมทางวิทยุครับ ว่า เราแกะเพลง 60 70 เล่นกันเห็นๆ ฯลฯ ร้านอยู่แถวเอกมัย รึทองหล่อนี่แหละครับ เป็นย่านรถติดมากผมเลยไม่ได้จำข้อมูล ท่านใดเคยไปช่วยเล่าหน่อยคร้าบ Cheesy
อ่ะไปด้วยกันไหมนาย LE   Wink ต้องชวนป๋า Sundance และท่านอื่นๆไปด้วย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 05:52:44 PM »

เยี่ยมครับพี่ Grin ยินดีครับท่าน Cheesy

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 12:47:13 AM »

เรียนคุณชลธิต และ คุณ USP40 : ไม่รู้เรื่องเลยครับ อยู่นอกวงการและห่างไกลจริงๆ เลิกกินเหล้าแต่ 1990 กลางคืนก็ไม่ออกไปไหน ขับรถแล้วหลง ตอนนี้ยังนึกถึง Tennessee Coffee อยู่ (ใช้ Jack Daniels แทน Irish Whiskey) ตอนทำงานผมดื่ม Dry Martini เมาเร็วดี พูดได้คล่อง เมื่อหน้าหนา... Gin ดีๆ เหมือนกินน้ำหอม ... ผมชอบดื่ม Tequila อวดชาวบ้าน Tequila ๖เกลือ.. ดื่ม.. บีบมะนาวเข้าปาก ... ที่ดีที่สุดสำหรับผมคือ Commemorativo ของ Sauza ... มีใครเคยเอา Stolichnaya (Vodka) ไปแช่ช่องแข็งไหมครับ มันไม่แข็งหรอก แต่เวลารินออกมา เหนียวเหมือนน้ำเชื่อม เย็นเจี๊ยบ เคยทาน Mezcal ไหม ใส่หนอนมาในขวดด้วย ใกล้ตายเมื่อไร ต้องกินอีกที ที่พูดถึงนี่ ... ความหลัง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 08:27:19 AM »

คุณเจษ มาเยี่ยมเมืองไทยเมื่อไหร่..........

ได้ไปแน่ครับ ร้านนิวออลีนส์...ร้านนี้ ยังคงเอกลักษณ์เดิมอยู่

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 08:38:01 AM »

อ้างถึง
ใกล้ตายเมื่อไร ต้องกินอีกที ที่พูดถึงนี่ ... ความหลัง
Grin Grinไม่ต้องรอถึงขนาดนั้นหรอกครับป๋า Wink
อ้างถึง
คุณเจษ มาเยี่ยมเมืองไทยเมื่อไหร่..........

ได้ไปแน่ครับ ร้านนิวออลีนส์...ร้านนี้ ยังคงเอกลักษณ์เดิมอยู่
ครับผมพี่
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 02:51:08 PM »

ร้านอะไร อะไร ก็ไม่สู้ร้านแถวสนามเป้า อาหารอร่อย จริง จริ๊ง เจ้าภาพก็ใจดี เพื่อนๆ เจ้าภาพก็หน้าหวานจัง หมดเมื่อไหร่ไม่ทันรู้ตัวเลย...   Cheesy

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 06:33:36 PM »

ร้านอะไร อะไร ก็ไม่สู้ร้านแถวสนามเป้า อาหารอร่อย จริง จริ๊ง เจ้าภาพก็ใจดี เพื่อนๆ เจ้าภาพก็หน้าหวานจัง หมดเมื่อไหร่ไม่ทันรู้ตัวเลย...   Cheesy

เฮ้ออออออ.......น่าสงสาร งูๆ ที่มัวเลื้อยๆกันแค่ในเวปนะ

ท่าน LE ไปถึงไหนแล้วก็ม่ายรู้ Grin Grin Grin

ว่างๆก็มาอีกครับ ยินดีต้อนรับครับ.............เขตทหาร เข้าได้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 07:23:02 PM »

เฮ้ออออออ.......น่าสงสาร งูๆ ที่มัวเลื้อยๆกันแค่ในเวปนะ

ท่าน LE ไปถึงไหนแล้วก็ม่ายรู้ Grin Grin Grin

ว่างๆก็มาอีกครับ ยินดีต้อนรับครับ.............เขตทหาร เข้าได้
Grin เอ่อ! ว่าง ๆ ไปด้วยได้ป่ะครับ Grin

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 08:32:38 AM »

Shocked  ที่ผมไปเที่ยวฟังเพลงคือ "โสมทองคาเฟ่" เมื่อก่อนอยู่ปิ่นเกล้า ตอนนี้ย้ายไปใกล้ๆ นิวออลีนครับ

อ้อ นึกถึงร้านที่วง สุนทราภรณ์ ไปรวมตัวกัน รู้สึกว่าชื่อ "วินเนอร์คาเฟ่" ไม่รู้ตอนนี้ไปอยู่ที่ไหนแล้ว คิดถึง ป้ารวงทองจังเลย  Cheesy Grin

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 09:12:19 AM »

เรียนคุณชลธิต และ คุณ USP40 : ไม่รู้เรื่องเลยครับ อยู่นอกวงการและห่างไกลจริงๆ เลิกกินเหล้าแต่ 1990 กลางคืนก็ไม่ออกไปไหน ขับรถแล้วหลง ตอนนี้ยังนึกถึง Tennessee Coffee อยู่ (ใช้ Jack Daniels แทน Irish Whiskey) ตอนทำงานผมดื่ม Dry Martini เมาเร็วดี พูดได้คล่อง เมื่อหน้าหนา... Gin ดีๆ เหมือนกินน้ำหอม ... ผมชอบดื่ม Tequila อวดชาวบ้าน Tequila ๖เกลือ.. ดื่ม.. บีบมะนาวเข้าปาก ... ที่ดีที่สุดสำหรับผมคือ Commemorativo ของ Sauza ... มีใครเคยเอา Stolichnaya (Vodka) ไปแช่ช่องแข็งไหมครับ มันไม่แข็งหรอก แต่เวลารินออกมา เหนียวเหมือนน้ำเชื่อม เย็นเจี๊ยบ เคยทาน Mezcal ไหม ใส่หนอนมาในขวดด้วย ใกล้ตายเมื่อไร ต้องกินอีกที ที่พูดถึงนี่ ... ความหลัง
Stolichnaya  เป็น Vodka ที่ทำในรัสเซีย  มีกลิ่นคล้ายใบไม้อ่อน ๆ  ไม่ชืดเหมือนของอเมริกา หรือฟินแลนด์   มีขายในบ้านเราไหมครับ   ผมไม่ได้สัมผัสมาหลายปีแล้ว
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 12:43:39 PM »

เรียนคุณสุพินท์ ... มีครับ มีเยอะด้วยตอนที่ผมยังซื้อเหล้าอยู่ ขณะนี้แค่เดินดู ผมเจอะผมจะเอาไปให้ บ้านคุณสุพินท์ไม่ไกลจากบ้านผม เคยทราบ address สมัย สพป. ตอนนี้หายไปแล้ว ผมจะติดต่ออีกทีทาง Instant Message
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์