เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:29:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่นี่มีชาว D-Max บ้างไม๊ครับ  (อ่าน 21212 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 08:53:15 PM »

สมัครไว้เหมือนกันครับ เอาไว้ศึกษาหาความรู้เกี่ยวกับเรื่องรถ ตอนนี้กำลังอ่านเกี่ยวหัวข้อเรื่องที่อุด EGR อยู่ ถึงตอนนี้ก็อ่านมาได้เกือบปีและ ยังหาข้อสรุปไม่ได้สักที คิก คิก คิก คิก

คิดนาน อิ อิ ผมอ่านปุ๊ปอุดปั๊บ รถวิ่งมา 37000 โลตักขี้โคลนออกมาได้ราวครึ่งกระป่องนมข้นหวาน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 08:31:42 AM »

สมัครไว้เหมือนกันครับ เอาไว้ศึกษาหาความรู้เกี่ยวกับเรื่องรถ ตอนนี้กำลังอ่านเกี่ยวหัวข้อเรื่องที่อุด EGR อยู่ ถึงตอนนี้ก็อ่านมาได้เกือบปีและ ยังหาข้อสรุปไม่ได้สักที คิก คิก คิก คิก

ให้อ่านต่อถึงสิ้นปีหน้า....แล้วสรุปเลยนะครับ  คิก คิก

ความรู้จะได้แน่นๆ........... อ่านต่ออีกสักปีสองปีแล้วค่อยเปลี่ยนเครื่องใหม่ คิก คิก คิก คิก

คิดนาน อิ อิ ผมอ่านปุ๊ปอุดปั๊บ รถวิ่งมา 37000 โลตักขี้โคลนออกมาได้ราวครึ่งกระป่องนมข้นหวาน

ตอนที่อ่านใหม่ๆ ยังวิ่งไม่ถึงแสนกิโลเลย ถึงตอนนี้ทะลุแสนไปแล้วครับ แต่ก็ยังมีความคิดที่จะติดอยู่นา Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 08:49:05 AM »

ให้ไว ครับพี่คิดนานเครื่องจะพังยาว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 10:08:33 AM »

ให้ไว ครับพี่คิดนานเครื่องจะพังยาว

D-Max ยังไม่ใด้ลองซื้อมาขี่ดูเลยครับน้าดุล... น้ำลายหก

เคยใช้แต่รุ่น KB 2200 ตอนเรียน ปวช.ครับ ทน อึด และอืดมากๆครับ  คิก คิก
sharker
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 10:58:38 AM »

ด้วยคน เป็นสมาชิกตั้งแต่ปี 04  ใช้ล็อกอินนี้แหละครับ  อ่านทุกวันไม่ค่อยได้โพสท์ ความรู้บางอย่างถูกต้องตามหลักวิศวะเลย แต่ดันไม่อยู่ในกระแสความรู้หลักของช่างตามอู่ และศูนย์จึงถูกกวนบ่อยๆ ผมประเภทDIY สะสมความรู้จากเว็บนี้ด้วย และทางอื่นๆ เลยซ่อมเองซะหมด ทำให้ประหยัดดีจิงๆ อ้อ รถผมรุ่นเก่า เครื่อง2.5DI
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 12:00:06 PM »

เคยมีญาติขับจากสุราษฎร์ -  กทม. ด้วย อีซูซุ รุ่นก่อนดีแม็กซ์ ค่าน้ำมันถูกกว่า โตโยต้า ไทเกอร์ ราวครึ่งต่อครึ่ง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 02:44:50 PM »

ผมใช้ครับ   4ประตูกับแอดเวนเจอร์    ติดวิ๊นซ์ชอบเล่นโคลนกับติดหล่ม 

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 03:04:59 PM »

ยินดีกับท่านที่ใช้กระบะไฮโซทุกท่านครับ

ผมก็ใช้ดีแม็กซ์เหมือนกันครับ....เป็นรถของที่ทำงาน

เป็นรถสำหรับคนใจเย็นนะครับ....เหยียบไม่ค่อยจะขึ้น
ผมคนใจร้อน รักเดียวใจเดียว TOYOTA ทุกคันครับ55555
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 03:08:52 PM »

เมื่อก่อนน้องชายใช้ไมตี้ เปลี่ยนไปใช้ ดีแม็ก ตอนนี้มันบอกว่า คิดถึงโตโยต้าครับ วัสดุภายในมาตราฐานกว่ากัน หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2009, 03:13:01 PM โดย renold » บันทึกการเข้า
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 03:19:17 PM »

ผมเคยใช้อีผุผุ รุ่น เคบี 2000 รุ่นหน้าเเบนซ์ ไฟเหลี่ยม 4 ตา เหยียบ 110 สั่นไปทั้งลำ โดนไอ้ต้ารุ่นซุปเปอร์ลูกทุ่ง กรุง ศรีวิไล แซงหายไปเลย... Tongue

ผมว่าจะซื้อดีแม๊กซ์ใช้เหมือนกัน แต่เพื่อนข้าง ๆ บ้านที่ใช้อยู่บอกว่าความประหยัดและความอึดสู้เครื่องรุ่นก่อนคอมมอนเร็ลไม่ได้ก็เลยยัง ๆ ไว้ก่อน... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 03:25:41 PM »

ดี-แม็กเรื่องอืด เสียงดัง ไม่มีอีกแล้ว

แต่มีคนเคลมเรื่องเครื่องพังเยอะมากพังเพราะน้ำมันเครื่องหาย
เครื่องหลวมเร็วเพราะระบบดมตดตัวเอง EGR ในคลับ เขา จะอุดกันตั้งแต่ล้อหมุนจากศูนย์เลยก็มี

เป็นรถที่แปลกเชื่อตามศูนย์เครื่องพัง เชื่อตามช่างใช้ทน

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 09:44:09 PM »

พี่ดุลครับ

ผมใช้แอดเวนเจอร์มาสเตอร์ เครื่องสามพัน ขับสี่ล้อ ไม่รู้ว่าเอาดีแม๊กซ์รุ่นไหนมาทำครับซื้อตอนปี ๒๐๐๕ ไม่ทราบว่าต้องอุดตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 09:59:59 PM »

พี่ดุลครับ

ผมใช้แอดเวนเจอร์มาสเตอร์ เครื่องสามพัน ขับสี่ล้อ ไม่รู้ว่าเอาดีแม๊กซ์รุ่นไหนมาทำครับซื้อตอนปี ๒๐๐๕ ไม่ทราบว่าต้องอุดตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ
พี่ดุลครับ

ขอบคุณครับ

อุดระบบ EGR ครับส่วนรุ่นไหนจะมีมั่งผมยังไม่ทราบนะครับเพิ่งครั้งแรกที่มาใช้รถดีเซล
ไม่ได้เคยคิดจะซื้อ จะใช้ จะขับมาก่อน แต่จำต้องมาช่วยเขาผ่อน ก็ เอามาใช้ซะเลย
อีซูสุ ในคลับเขามีวิธีแก้ปัญหาหลายอย่างครับลองอ่านกระทู้ปักหมุดดูครับ
 ระบบ EGR คือการเอาไอเสียมาวนเข้าไปผสมกับไอดีจุดระเบิดซ้ำเพื่อให้ก๊าซไอเสียสะอาด
ทีนี้เขม่าไอเสียผสมกับไอน้ำมันกลายเป็นโคลนเละๆสะสมจน การเผาไหม้จริงไม่สะอาด ควันดำ เครื่องหลวม

เหมือนคนเราหายใจดมตดตัวเองนั่นแหละทุกวันๆ สุขภาพมันก็แย่
เครื่องยนตร์มันก็ไม่ชอบดมตดเหมือนกัน

ถ้ามีแล้วจะอุดก็มีคนรับอุดเยอะครับไกล้ที่ไหนนัดที่นั่น   

http://bbznet.pukpik.com/scripts2/board.php?user=clubsdmax&board=1&order=numtopic

http://bbznet.pukpik.com/scripts2/view.php?user=clubsdmax&board=1&id=63513&c=1&order=numtopic
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2009, 10:04:45 PM โดย Southlander (Gunchon) » บันทึกการเข้า

E21ZUC + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 11:23:24 PM »

เยี่ยม  ผมสมาชิก d-max club    NO.1089   ไหว้
 d-max hi 4  สีดำ  3000 ddi    โซน โลเลียบ  ครับ   ไหว้ สวัสดีครับน้า  Southlander (Gunchon)  ผมบ้านอยู่สุราษ นิ

D-MAX   สีดำ  ขึ้นลำ   ลดนก
สีสัน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 11:52:15 PM »

สวัสดีครับ ท่านSouthlander (Gunchon) ผมก็สมัครเป็นสมาชิกดีแม็กซ์คลับ มาได้2ปีกว่าแล้วครับ Grin
ไม่ค่อยได้โพสต์เท่าไร ส่วนใหญ่จะอ่านมากกว่า
ผมใช้ มิว7 4*2 VGS ครับ ที่นั้น อบอุ่นจริงใจกันดีครับ   
ถ้าเซียน ช่างก็น้าอ๋องเลยครับ 
ถ่ายของเหลวก็น้าโจ้ 
ระบบไฟฟ้าก็น้าเกมส์ 
สินค้าอุปกรณ์รถดีแม็ก ทุกอย่างก็น้าโมทย์
กรองแอร์ก็น้าบิ๊กเลยครับ
โช็ค ยาง เครื่องเสียง ก็น้าขุนอ่างครับ

แล้วท่านSouthlander (Gunchon) ไปอุด ไล่ทุย ใส่กรองแอร์ที่ใหนมาครับน่าจะที่โลเลียบ
อีกตัวที่น่าระวังไว้ SCV ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์