เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:38:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่นี่มีชาว D-Max บ้างไม๊ครับ  (อ่าน 21204 ครั้ง)
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 08:36:03 AM »

สวัสดีครับ ท่านSouthlander (Gunchon) ผมก็สมัครเป็นสมาชิกดีแม็กซ์คลับ มาได้2ปีกว่าแล้วครับ Grin
ไม่ค่อยได้โพสต์เท่าไร ส่วนใหญ่จะอ่านมากกว่า
ผมใช้ มิว7 4*2 VGS ครับ ที่นั้น อบอุ่นจริงใจกันดีครับ  
ถ้าเซียน ช่างก็น้าอ๋องเลยครับ 
ถ่ายของเหลวก็น้าโจ้ 
ระบบไฟฟ้าก็น้าเกมส์ 
สินค้าอุปกรณ์รถดีแม็ก ทุกอย่างก็น้าโมทย์
กรองแอร์ก็น้าบิ๊กเลยครับ
โช็ค ยาง เครื่องเสียง ก็น้าขุนอ่างครับ

แล้วท่านSouthlander (Gunchon) ไปอุด ไล่ทุย ใส่กรองแอร์ที่ใหนมาครับน่าจะที่โลเลียบ
อีกตัวที่น่าระวังไว้ SCV ครับ

ขอถามครับ ไล่ทุย ใส้กรองแอร์ SCV ของเหล่านี้มันอยู่ตรงไหนครับ แล้วทำแล้วจะมีผลดีผลเสียกับรถอย่างไรบ้างครับ และ ค่าใช้จ่ายในการทำแต่ละอย่างเท่าไรครับ ขอบคุณครับ.....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 09:30:04 AM »

เยี่ยม  ผมสมาชิก d-max club    NO.1089   ไหว้
 d-max hi 4  สีดำ  3000 ddi    โซน โลเลียบ  ครับ   ไหว้ สวัสดีครับน้า  Southlander (Gunchon)  ผมบ้านอยู่สุราษ นิ

สวัสดีครับ ท่านSouthlander (Gunchon) ผมก็สมัครเป็นสมาชิกดีแม็กซ์คลับ มาได้2ปีกว่าแล้วครับ Grin
ไม่ค่อยได้โพสต์เท่าไร ส่วนใหญ่จะอ่านมากกว่า
ผมใช้ มิว7 4*2 VGS ครับ ที่นั้น อบอุ่นจริงใจกันดีครับ  
สินค้าอุปกรณ์รถดีแม็ก ทุกอย่างก็น้าโมทย์
โช็ค ยาง เครื่องเสียง ก็น้าขุนอ่างครับ

แล้วท่านSouthlander (Gunchon) ไปอุด ไล่ทุย ใส่กรองแอร์ที่ใหนมาครับน่าจะที่โลเลียบ

สวัสดีครับท่าน E21ZUC และ ท่าน kentaloy 

จุดประสงค์ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาคือผมอยากทราบสมาชิกในเว็บปืนที่ใช้ ดี-แม็ก เป็นสมาชิกคลับดี-แม็ก อยู่จะได้รู้จักตัวกันก่อน
แต่ทางด้านเทคนิคในรถดี-แม็ก นั้นผมไม่สามารถให้ความรู้ได้เพราะผมก้มือใหม่ ปกติผมก็ใช้รถ Citroen Xantia มา3คันแล้ว
มีช็อปแมนน่วลระบบไฟฟ้าทั้งคันลงมือซ่อมเองก็ได้
  แต่รถอีซูสุผมยังบอดอยู่ก็ได้อาศัยหลายท่านที่นั่นอ่านหาความรู้ไปครับ ถ้าหากมีช็อปแมนน่วลระบบไฟฟ้าผมก็คิดว่าจะดีมาก

ผมอยู่โซนชลบุรีเวลาจะทำอะไรผมไปทำที่แคลิฟอร์เนียครับ บ้านน้าเอ เขารับทำหลายอย่าง กันเองครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 09:50:33 AM »

ขอถามครับ ไล่ทุย ใส้กรองแอร์ SCV ของเหล่านี้มันอยู่ตรงไหนครับ แล้วทำแล้วจะมีผลดีผลเสียกับรถอย่างไรบ้างครับ และ ค่าใช้จ่ายในการทำแต่ละอย่างเท่าไรครับ ขอบคุณครับ.....

ไล่ทุย คือการเปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้ายจากที่ศุนย์ใส่มาให้จากเบอร์ 140 เป็นเบอร์90 ที่กระบะเจ้าอื่นทุกยี่ห้อเขาใช้กัน
ที่อีซูสุใช้เบอร์ 140 เพราะเขาสต็อคเบอร์นี้เบอร์เดียวใช้ยัน 10ล้อ 6ล้อวึ่งมันหนืดกว่าจะได้ที่เฟืองสึกหมด ออกตัว ขับแล้วอืดเหมือนทุยวิ่ง
และตอนถ่ายออกมาเป็นโคลนข้นๆจากผงเหล็กเยอะ เมื่อเปลี่ยนเป็นเบอร์90 การหล่อลื่นจะดีขึ้นหายอืดๆไปหน่อย คือเหมือนเราไล่ไอ้ทุยออกไปจากรถเราแล้ว
  น้ำมันที่ชาวคลับเขาใช้ดีแล้วติดใจกันก้มี คาสตรอล EPX GL5 90 5ลิตร 500บาท หรือ คาสตรอล SLX ก็ได้ดีกว่าแพงกว่า และ VAVOLEIN ครับ
ส่วนน้ำมันเครื่องของ ปตท. ใช้แล้วมีปัญหาอย่าใช้ครับ

ใส้กรองแอร์จะอยู่หลังเก๊ะใส่ของครับต้องถอดเก๊ะออกมาก่อนปกติมันจะไม่ใส่มาให้จากโรงงานมีแต่ช่องที่ปิดตายด้วยช่องปิดพลาสติค
เราต้องใช้คัทเตอร์กรีดทิ้งไปแล้วเอาใส้กรองใส่เข้าไปและฝาปิดจะมีให้ครับ
 การใส่นั้นจะดีต่อเราและกระเป๋าตังค็เราครับคืออากาศในรถก่อนเข้าคอยล์เย็นจะสะอาดคอยล์เย็นจะไม่สกปรกเป็นวุ้นเละๆ
ศูนย์มักจะชอบชวนเราล้างคอยล์เย็นในราคาแพงทีนี้ก้ไม่ต้องต้องหลายๆปีค่อยล้าง
 ปกติถ้ารุ่นส่งออกเขาถึงใส่แต่คนไทยชีวิตราคาถูกเขาไม่ใส่ให้ทั้งที่จ่ายมากกว่าขายแพงกว่าส่งออก

รถคอมม่อนเรลทุกรุ่นจะต้องมีปั๊มเพื่อสร้างแรงดันสูงSCVวาล์วก้อยู่ในปั๊มนี้ ทุกยี้ห้อของญี่ปุ่นในเมืองไทยจะใช้ของเด็นโซ่
โดยเด็นโซ่ไปลอกแบบมาจากบ็อช จริงๆแล้วบ็อชมี3สูบแต่ของเด็นโซ่มี2สูบ
ของบ็อชไม่มีปัญหาของเด็นโซ่จะมีปัญหาเสมอ รถกระบะเมืองไทยที่ปั๊มคอมม่อนเรล3สูบดีที่สุดคือ ฟอร์ด กับ มาสด้า ใช้ปั๊มของคอนติเนนตัลมี3สูบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

E21ZUC + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 10:17:19 AM »

เยี่ยม เยี่ยม นี้ขนาดมือใหม่นะเนี้ย  แซวน้าเล่นครับ
  ถ้ารู้จักกันก่อน วันอาทิตย์ที่แล้วจะได้ชวนไปดูแข่งยิงปืน ราชนาวี สัตหีบ  (หรือว่าน้าไป ?) มันมากๆ โดยเฉพาะ ปืนสั้น 10 เมตรโปร
  พอดีผมไปทำงานแถวนั้นพอดีเลยโดดงานไปดูครับ

D-MAX   สีดำ  ขึ้นลำ   ลดนก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 10:39:06 AM »

E21ZUC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

อาวุธประจำตัว: SIG 229 R
----------------------------------------------
ใช้ปืนรุ่นเดียวกับผมเลย
  ผมเป็นสมาชิกสนามค่ายนวมินครับไปยิงที่นั่นประจำครับเคยไปดูเข่าแข่งไอพีครั้งหนึ่งก็สนุกดี
แต่คงเล่นไม่ไหวแพงเหลือเกิน ทั้งปืน ทั้งงบจะซ้อม เอาหนุกๆพอป้องกันตัวพอครับ

gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 10:43:37 AM »

แหล่ว....ซีตรอง...ตัวอ่ะ....ไม่เอาแล้วเห้อ....ให้ผมตะ.....อิอิ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 11:01:04 AM »

แหล่ว....ซีตรอง...ตัวอ่ะ....ไม่เอาแล้วเห้อ....ให้ผมตะ.....อิอิ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

เอาหมดไม่เคยทิ้ง

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 11:04:16 AM »

ผมเคยใช้ ปิ๊กอัพ ตระกูล ISUZU มา ๓ คัน ก่อน D-Max เป็น แบบ มีแคป รุ่นแรก, Rodio และ Cameo

ต้องยอมรับ บนถนนดำ การเกาะถนน และเบรค ยอดเยี่ยม  มาก.  เยี่ยม
ผมผ่านอุบัติเหตุ  ขณะฝนตก หลบรถใหญ่จนตกไปที่ไหล่ทาง..  เมื่อหันพวงมาลัย ขึ้นถนน
กลับมาทรงตัว วิ่งนิ่ง..เหมือนเดิม.   โดยรถไม่หมุนเหมือนยี่ห้ออื่น (ยังไม่มี ABS)

ในขณะที่ รถยี่ห้ออื่น บนถนนดำ ผมเคย เบรคเมื่อเจอน้ำ หรือเจอฝุ่น รถก็หมุน หรือเกือบหมุนมาแล้วครับ. (ยังไม่มี ABS)

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 06:24:11 PM »

วันนี้ เจ้าแอดเวนเจอร์มาสเตอร์ที่ใช้มา ๔ ปี ๗๖๐๐๐ กอโลเมตร ได้มีอาการขับแล้วดับ สองครั้ง เลยนำเข้าไปที่ศูนย์ ช่างบอกว่า SCV เสียจะทำการเปลี่ยนให้ฟรีครับ พร้อมทั้งบอกว่ามีรุ่นใหม่ของเจ้า SCV มาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 06:42:59 PM »

SCV คืออะไรครับน้าหนอง ?

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 08:01:41 PM »

SCV คืออะไรครับน้าหนอง ?

ผมไม่หนอง แต่ขอตอบแทนเพราะอยากตอบ--เรื่องมันยาวยิ่งกว่าหนังอินเดีย แต่ติดตามได้จากลิ้งค์ข้างล่างนี้
อิ อิ แล้วจะเศร้ากับ..คอมมอนเลวเมืองไทย

http://www.oknation.net/blog/preechasan/2009/03/11/entry-3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2009, 08:25:18 PM โดย Southlander (Gunchon) » บันทึกการเข้า

GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 08:23:59 PM »

ผมซื้อดีแม๊กรุ่น di มาได้แค่ 2 เดือน หลังจากนั้นระบบคอมมอนเรวก็ออกมา แล้วแบบนี้ ผมควรจะดีใจหรือว่าเสียใจดีเนี่ยะ.....
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 08:32:19 PM »

ผมซื้อดีแม๊กรุ่น di มาได้แค่ 2 เดือน หลังจากนั้นระบบคอมมอนเรวก็ออกมา แล้วแบบนี้ ผมควรจะดีใจหรือว่าเสียใจดีเนี่ยะ.....

เพื่อนผมก็เหมือนกันครับ....เผลอแป๊บเดียวตกรุ่นไปหายห่วงเลยครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 08:37:45 PM »

เพื่อนผมก็เหมือนกันครับ....เผลอแป๊บเดียวตกรุ่นไปหายห่วงเลยครับ

อย่างน้อยน่าจะดีใจก่อนยุคคอมมอนเลว อีซูสุ ยังน่าใช้อยู่แม้จะอืดและเสียงดัง
พอเข้ายุคคอมมอนเลว แล้วปัญหามากมายมีการเคลมเปลี่ยนเครื่องใหม่กันเยอะมาก
ยังไม่พอเจอปัญหาSCVเข้าไปอีก...ถ้าไม่ใช่  อีซูสุ  ป่านนี้ลงหลุมไปแล้ว

Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:27:18 PM »

ผมเพิ่งถอย Isuzu Hi Lander 2.5 มาครับ รอทะเบียน เลขสวยด้วย 1911 แล้วจะถ่ายรูปมาอวดครับ    Grin
การใช้งานทั่วไปก็โอเลยครับ ประหยัดพอใช้ได้ แต่ผมติดใจเรื่องกำลัง ผมว่ายังไม่ค่อยแรง คันหน้าจะเอา สามพัน     Grin
ไว้ผมเข้าศูนย์ระยะ ห้าพันโลก่อน จะหาที่อุด egr และกรองแอร์ ครับ   Grin
แต่ผมก็ติดใจNissanNavara การออกแบบผมว่าคล้ายกับ HUmmer ผมว่าสวยดี 

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์