เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:26:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่นี่มีชาว D-Max บ้างไม๊ครับ  (อ่าน 21149 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:35:44 PM »

ผมเพิ่งถอย Isuzu Hi Lander 2.5 มาครับ รอทะเบียน เลขสวยด้วย 1911 แล้วจะถ่ายรูปมาอวดครับ    Grin
การใช้งานทั่วไปก็โอเลยครับ ประหยัดพอใช้ได้ แต่ผมติดใจเรื่องกำลัง ผมว่ายังไม่ค่อยแรง คันหน้าจะเอา สามพัน     Grin
ไว้ผมเข้าศูนย์ระยะ ห้าพันโลก่อน จะหาที่อุด egr และกรองแอร์ ครับ   Grin
แต่ผมก็ติดใจNissanNavara การออกแบบผมว่าคล้ายกับ HUmmer ผมว่าสวยดี 

ตอนที่ผมไปใสกรองแอร์ มี Isuzu Hi Lander 2.5 รุนเดียวกับคุณDesperado เลยมาอุด EGR ตั้งแต่ป้ายแดงเลย
บางคนนั้นจะติดตามเรื่อง EGR มาจากในเว็บก่อนพอล้อหมุนออกจากศูนย์ก็อุดEGRทันที ไม่ทำให้ประกันอะไรหมดแต่อย่างใด
ยกเว้นไม่เข้าศูนย์ตามระยะ
 ในเว็บเขารับอุดกันหลายเจ้าดูในกระทู้ปักหมุดครับ ที่ชลบุรีก็มีน้าเอแห่งหมู่บ้านแคลิฟอเนีย แถวๆ ม.ศรีปทุม 081 772 2598 ครับเชิญปรึกษาแกได้ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:37:11 PM »

ผมอยู่แถวรังสิตครับ สะดวกมากเลยที่ฟิวเจอร์รังสิตครับ
ขอบคุณมากครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:42:01 PM »

ผมอยู่แถวรังสิตครับ สะดวกมากเลยที่ฟิวเจอร์รังสิตครับ
ขอบคุณมากครับ

งั้นไป โลเลียบ ครับ ในเว็บเขาชอบไปกัน
คือที่โลตัสเลียบทางด่วนรามอินทรานะถ้าจำไม่ผิด

ผมไม่เคยไปหรอกแต่ในโซนกรุงเทพเขาไปชุมนุมสุมหัวกันที่นั่น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

kuntarpat
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 11:23:43 PM »

สวัสดีครับ มารายงานตัวเพิ่มอีกหนึ่งเสียง สิ่งที่รักมากที่สุดคือลูก กะเมีย ลองมาก็Dmax กับ GUN
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 11:25:53 PM »

สระบุรีมีที่อุดกะเขามั่งไหมเนี่ย  จะได้ไล่ทุยออกไปกะเขามั่ง   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 12:26:50 AM »

สระบุรีมีที่อุดกะเขามั่งไหมเนี่ย  จะได้ไล่ทุยออกไปกะเขามั่ง   Grin

ตัวที่มีเมาเท่นสองเมาเท่นอยู่บนหัวนะหรือ

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 12:37:13 AM »

สระบุรีมีที่อุดกะเขามั่งไหมเนี่ย  จะได้ไล่ทุยออกไปกะเขามั่ง   Grin

ตัวที่มีเมาเท่นสองเมาเท่นอยู่บนหัวนะหรือ

ทุยเทอร์โบเลยครับพี่   Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 12:38:49 AM »

ผมทำไปแล้ว...ฮ่าๆๆ  มันเขาล่ะ สะจาย เหยียบ ปรี๊ดๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 12:40:27 AM »

ผมทำไปแล้ว...ฮ่าๆๆ  มันเขาล่ะ สะจาย เหยียบ ปรี๊ดๆ

สระบุรีทำได้ที่ไหนมั่งคร้าบบบบบบบบบบ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 12:44:24 AM »

http://bbznet.pukpik.com/scripts2/view.php?user=clubsdmax&board=1&id=66486&c=1&key=สระบุรี

ผมไม่ได้เข้าเว็บนานเนื่องจากภารกิจและงานหลายอย่างพอดีเข้ามาดูกระทู้เกี่ยวกับการอุด EGR และมีสมาชิกบางท่านถามหาสถานที่อุด EGR และตอนนี้ผมได้จบภารกิจทางภาคใต้แล้ว และได้รับมอบให้ไปฝึกแผนป้องกันประเทศที่ จ.ปราจีนบุรี ห้วง 3-7 ส.ค.52 ร่วมกับ พล.ร.2 รอ. เลยถือโอกาสนี้บริการสมาชิกดีแม็กคลับที่ต้องการอุด EGR ตามเส้นทางดังนี้ครับ ลพบุรี  อ.พระพุทธบาท อ.หน้าพระลาน แยกหนองแค สระบุรี แยกหินกอง อ.บ้านนา จ.นครนายก ไปจนถึง จ.ปราจีนบุรี ครับ สมาชิกท่านใดที่ต้องการอุดก็เตรียมแผ่นอุด EGR ไว้รอผมเลยนะครับ (แผ่นอุดสั่งได้ที่น้าโจ้ หรือ น้าอ๋อง)เพราะแผ่นอุดที่ผมไม่มีครับอยู่กับน้องอีกคนที่ทำงานที่ศูนย์การบินทหารบก เพราะผมสั่งจากน้าอ๋องมาแล้วให้เขารับไปอุดให้สมาชิก จนป่านนี้ยังไม่ได้เคลียเงินอีกงวดเลยอิอิ หมายเหตุรับอุด DI  กับ DDI  ก่อนนะครับ VGS ขอผ่านไปก่อนเพราะใช้เวลานานเกรงใจสมาชิกอาจจะคอยนาน VGS อุดที่ปราจีน ที่เดียวนะครับที่พักอาจจะเป็นที่พล.ร.2 รอ. ครับยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกที สมาชิกท่านใจจะอุดก็โทรติดต่อมาได้ครับ ผมเดินทางวันอาทิตย์ที่ 2 ส.ค.52 ครับ แวะได้ตลอดทางเพราะเอารถส่วนตัวไปครับ โก อาร์มี่   08-96969239  หรือ  08-11120485  สมาชิกทานใดจะใส่กรองแอร์หรือกรีดตู้ใส่ฝาปิดก็ยินดีบริการครับแต่บอกล่วงหน้าด้วยครับเพราะต้องไปรับของที่เสี่ยทศ  จบข่าว (ปล.ไปใต้คราวนี้ เด็ดไปแค่ 3 เองครับ)

sharker
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 12:40:23 PM »

อ้างถึง
ข้อความโดย: GLOCK 45 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ผมซื้อดีแม๊กรุ่น di มาได้แค่ 2 เดือน หลังจากนั้นระบบคอมมอนเรวก็ออกมา แล้วแบบนี้ ผมควรจะดีใจหรือว่าเสียใจดีเนี่ยะ.....
อย่าไปเสียใจเลยครับตอนผมซื้อ คอมมอนเรล3.0 ออกแล้วผมยังออกตัว DI 2.5 เลยตอนนั้นช่าง และอู่ทั่วไปยังซ่อมไม่เป็นไม่รู้จักปัมและระบบน้ำมันนี้เลย พอซื้อก้เริ่มหาความรู้ เกี่ยวกับปั๊มแบบ VE ถึงรู้ว่าทนทานโมดิฟายง่าย แค่เปลี่ยนสปริงกาวาน่า กับท่อแป็ปตรง รถวิ่งดีขึ้น เหมือนตระกูลฟอรืด เทอร์โบ โดยรถไม่ช้ำ และทนทาน เอาอินเตอร์ ของ2.5ddiใส่ วิ่งกระจายหายอืดเลย โดยของก็ซื้อกับน้าโมทย์ในคลับที่เหลือก้ค่อยๆทำเองไป สนุกทุกเสารือาทิตย์ ตอนนี้วิ่งได้160000 แล้วยังฟิตเหมือนใหม่ครับไม่เคยมีปัญหา
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:38:43 PM »

http://bbznet.pukpik.com/scripts2/view.php?user=clubsdmax&board=1&id=66486&c=1&key=สระบุรี

ผมไม่ได้เข้าเว็บนานเนื่องจากภารกิจและงานหลายอย่างพอดีเข้ามาดูกระทู้เกี่ยวกับการอุด EGR และมีสมาชิกบางท่านถามหาสถานที่อุด EGR และตอนนี้ผมได้จบภารกิจทางภาคใต้แล้ว และได้รับมอบให้ไปฝึกแผนป้องกันประเทศที่ จ.ปราจีนบุรี ห้วง 3-7 ส.ค.52 ร่วมกับ พล.ร.2 รอ. เลยถือโอกาสนี้บริการสมาชิกดีแม็กคลับที่ต้องการอุด EGR ตามเส้นทางดังนี้ครับ ลพบุรี  อ.พระพุทธบาท อ.หน้าพระลาน แยกหนองแค สระบุรี แยกหินกอง อ.บ้านนา จ.นครนายก ไปจนถึง จ.ปราจีนบุรี ครับ สมาชิกท่านใดที่ต้องการอุดก็เตรียมแผ่นอุด EGR ไว้รอผมเลยนะครับ (แผ่นอุดสั่งได้ที่น้าโจ้ หรือ น้าอ๋อง)เพราะแผ่นอุดที่ผมไม่มีครับอยู่กับน้องอีกคนที่ทำงานที่ศูนย์การบินทหารบก เพราะผมสั่งจากน้าอ๋องมาแล้วให้เขารับไปอุดให้สมาชิก จนป่านนี้ยังไม่ได้เคลียเงินอีกงวดเลยอิอิ หมายเหตุรับอุด DI  กับ DDI  ก่อนนะครับ VGS ขอผ่านไปก่อนเพราะใช้เวลานานเกรงใจสมาชิกอาจจะคอยนาน VGS อุดที่ปราจีน ที่เดียวนะครับที่พักอาจจะเป็นที่พล.ร.2 รอ. ครับยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกที สมาชิกท่านใจจะอุดก็โทรติดต่อมาได้ครับ ผมเดินทางวันอาทิตย์ที่ 2 ส.ค.52 ครับ แวะได้ตลอดทางเพราะเอารถส่วนตัวไปครับ โก อาร์มี่   08-96969239  หรือ  08-11120485  สมาชิกทานใดจะใส่กรองแอร์หรือกรีดตู้ใส่ฝาปิดก็ยินดีบริการครับแต่บอกล่วงหน้าด้วยครับเพราะต้องไปรับของที่เสี่ยทศ  จบข่าว (ปล.ไปใต้คราวนี้ เด็ดไปแค่ 3 เองครับ)

วันเสาร์ อาทิตย์ไปลพบุรีพอดี แต่ได้เบอร์ท่านโกอามี่สะพาน 8 (ลพบุรี) มาแล้วครับ คงได้เข้าไปใช้บริการกับพี่เขา แต่ว่า ค่าอุดประมาณเท่าไรครับ รวมทั้งแผ่นอุดด้วย ขอบคุณครับ.....
อ้างถึง
ข้อความโดย: GLOCK 45 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ผมซื้อดีแม๊กรุ่น di มาได้แค่ 2 เดือน หลังจากนั้นระบบคอมมอนเรวก็ออกมา แล้วแบบนี้ ผมควรจะดีใจหรือว่าเสียใจดีเนี่ยะ.....
อย่าไปเสียใจเลยครับตอนผมซื้อ คอมมอนเรล3.0 ออกแล้วผมยังออกตัว DI 2.5 เลยตอนนั้นช่าง และอู่ทั่วไปยังซ่อมไม่เป็นไม่รู้จักปัมและระบบน้ำมันนี้เลย พอซื้อก้เริ่มหาความรู้ เกี่ยวกับปั๊มแบบ VE ถึงรู้ว่าทนทานโมดิฟายง่าย แค่เปลี่ยนสปริงกาวาน่า กับท่อแป็ปตรง รถวิ่งดีขึ้น เหมือนตระกูลฟอรืด เทอร์โบ โดยรถไม่ช้ำ และทนทาน เอาอินเตอร์ ของ2.5ddiใส่ วิ่งกระจายหายอืดเลย โดยของก็ซื้อกับน้าโมทย์ในคลับที่เหลือก้ค่อยๆทำเองไป สนุกทุกเสารือาทิตย์ ตอนนี้วิ่งได้160000 แล้วยังฟิตเหมือนใหม่ครับไม่เคยมีปัญหา

ขอบคุณครับ รวมค่าใช้จ่ายทีทำไปทั้งหมดประมาณเท่าไรครับ.....
glock_21 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 06:57:25 PM »

สอบถามครับ D MAX เครื่องเดิม ดีเซล +  LPG
จะดีมั๊ยครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 11:21:48 PM »

GLOCK 45 //ค่าอุดประมาณเท่าไรครับ รวมทั้งแผ่นอุดด้วย ขอบคุณครับ.....

ค่าของ ห้าร้อย+/- ค่าแรงต่างหาก

รวมแล้วค่าเหล้าหลังอุดน่าจะแพงกว่า อิ อิ อิ

ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 10:20:39 AM »

GLOCK 45 //ค่าอุดประมาณเท่าไรครับ รวมทั้งแผ่นอุดด้วย ขอบคุณครับ.....

ค่าของ ห้าร้อย+/- ค่าแรงต่างหาก

รวมแล้วค่าเหล้าหลังอุดน่าจะแพงกว่า อิ อิ อิ

มารับความรู้ครับ.. Grin

เผื่อจะมีรถ D-Max ใหม่ๆป้ายแดงๆกับเขาสักคัน.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์