เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:24:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่นี่มีชาว D-Max บ้างไม๊ครับ  (อ่าน 21141 ครั้ง)
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 10:33:24 AM »

ผมอยู่แถวรังสิตครับ สะดวกมากเลยที่ฟิวเจอร์รังสิตครับ
ขอบคุณมากครับ
แนะนำไปหาน้าอ๋อง คลองหก ธัญญะ ได้ความรู้ด้วยครับ หลงรัก
Mr.wee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 10:43:32 AM »

ของผมเป็น D MAX  4 ประตู 2.5  ตัวเก่า ก่อนเครื่อง COMMON  ใช้มาแล้ว 6 ปี  ไม่มีปัญหาอะไร วิ่ง
ไปแล้วกว่า 200,000 กม.  เครื่องเดิมๆ  เอาเฉพาะรังผึ้ง(CAT) ที่กรองไอเสียออกอย่างเดียว ก็วิ่งดีขึ้น ครับ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 09:50:47 PM »

รถอะไรไม่รู้ ปีเดียวออกสองเวอร์ชั่น(Gold Series,Platinium) คิก คิก คิก คิก คิก คิก
NAIVI
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 09:52:05 PM »

อุด EGR ถ้ามีเรื่องต้องเคลม ทาง0จะมีปัญหามั๊ยครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 12:53:56 PM »

อุด EGR ถ้ามีเรื่องต้องเคลม ทาง0จะมีปัญหามั๊ยครับ

คนในคลับยืนยันว่าไม่ ป้ายแดงยังอุดจะกังวลไปใย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 01:00:33 PM »

ว่าจะไปอุด ตังค์เจือกหมดก่อนอีก  อดเลย  เมียเอาไปใช้หนี้กองทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษาจ้อย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 04:20:11 PM »

ว่าจะไปอุด ตังค์เจือกหมดก่อนอีก  อดเลย  เมียเอาไปใช้หนี้กองทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษาจ้อย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทุนแบบนี้คุ้นๆ ว่าตาโซเองก็ชอบให้ทุนไม่ใช่เหรอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 04:26:31 PM »

ว่าจะไปอุด ตังค์เจือกหมดก่อนอีก  อดเลย  เมียเอาไปใช้หนี้กองทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษาจ้อย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทุนแบบนี้คุ้นๆ ว่าตาโซเองก็ชอบให้ทุนไม่ใช่เหรอ

ไม่เค้ยยยยไม่เคยยยยยยยยย   หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 07:08:40 PM »

มาเป็นสมาชิกด้วยคนครับ  อยากเอาไปอุดมั่งครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 01:24:21 PM »

มาเป็นสมาชิกด้วยคนครับ  อยากเอาไปอุดมั่งครับ

ที่นี่ครับสมาชิกเพียบเข้าไปสมัครหรืออ่านกระทู้น่าสนใจเยอะ
 http://bbznet.pukpik.com/scripts2/board.php?user=clubsdmax&board=1&order=numtopic

ส่วนในเว็บเราผมเองก็ไม่มีความรู้ครับแค่อยากทราบว่า สมาชิกกันแอนเกมส์ มีใครบ้างที่เป็นสมาชิก ดี-แม็กคลับ

ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 01:41:14 PM »

กำลังมองๆสนใจอยู่ครับ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเล่น prerunner หรือ hi lander ดีครับ ขอคำแนะนำพี่ที่ใช้ hi lander หน่อยครับ ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 10:00:49 AM »

ระบบเบรคและการทรงตัวเกาะถนนดูๆ อีซูสุ hi lander ค่อนข้างจะเหนือกว่า
เครื่องแม้จะไม่แรงเท่าวีโก้ แต่ไม่อืดแล้ว มีเทอร์โบแม้จะใบเล็ก แต่กดคันเร่งแล้วทันใจ แต่ไม่บ้าดีเดือดพลังแบบวีโก้
ราคาออกตัวเมื่อเบื่อหน่ายดี แต่จะเอาบ้าพลังมากๆไปทำไมรถกระบะไม่ได้เหมาะกับการขับเร็วช่วงล่างออกแบบไม่รองรับ...ถ้าเมามันเวลาเจอโค้งถอนคันเร่งไม่ทัน
สยองนะครับ
    ทั้งนี้ไม่ใช่องุ่นเปรี้ยว มะนาวมหวานนะครับ ถ้าอีซูสุ ใส่เครื่อง 6000 ซีซี 380 แรงม้า ผมก็ชอบนะครับแต่ขอให้ระบบต่างๆมันรองรับไปด้วยกัน
เคยนั่ง เชฟโรเล็ตเครื่อง 6000 ซีซี ที่เอวมาจากคอร์เว็ต รถโรงงานนะครับแต่ที่อเมริกาโฉมแบบบ้านเรานี่แหละแต่ใหญ่ยาวกว่า ก็ เหมาะสมนะครับ
ของแรงๆใครก็ชอบแต่ต้องแรงแล้วปลอดภัย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 10:12:38 AM »

พี่ดุลครับ

เปลี่ยนไปเรียบร้อยครับ สำหรับเอสซีวี ฟรี แต่ไม่รับประกันว่าจะเกิดขึ้นอีกหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 10:34:10 AM »

เห็นเขาว่า SCV Valve รุ่นใหม่ปรับปรุงให้แกนวาล์วยาวขึ้นลดการสึกกหรอ ก็หวังว่าคงใช้งานได้ดีและยาวนาน
ชิ้นส่วนนี้เป็นจุดอ่อนของคอมม่อนเรลญี่ปุ่นทุกยี้ห้อเพราะ ของ เดนโซ่ ล้วน

http://www.oknation.net/blog/preechasan/2009/03/11/entry-3

E21ZUC + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:48:41 PM »

Grin  SCV Valve  อีผุผุ รับประกัน 5 ปีเด้อ
       พี่โด้  1 เดียว เปลี่ยนทั้งปั้ม หมื่นกว่า  แต่ซื้ออะไหล่ที่ อีซุซุ ไปใส่เอง พันกว่าบาทเอง ใช้ด้วยกันหมดยี้ห้อเดียวกัน

D-MAX   สีดำ  ขึ้นลำ   ลดนก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์