เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:24:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน.38  (อ่าน 7891 ครั้ง)
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 11:51:21 AM »

ผมโหดครับ ..............ใช้ .38 ซ้อม

เหมือนกันครับ แต่ผมไม่โหด

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 11:51:31 AM »

ผมโหดครับ ..............ใช้ .38 ซ้อม

.............................   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
.............................   คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ด้วยอ่า....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 12:02:15 PM »

ของผมติดลูกซ้อมเหมือนกัน ขำก๊ากยังไม่ได้ซื้อลูกจริงเลย คิก คิกอย่าบอกใครละ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 12:14:34 PM »

ถ้าใช้ .38 ซ้อม WCT  ถือว่าโหดครับ ............... คิก คิก

ถ้ามีเพื่อนตำรวจที่รู้เรื่องปืนดีๆ ลองถามดูสิครับว่า แผลจาก .38 ซ้อม เป็นยังไง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 12:44:14 PM »

ถ้าใช้ .38 ซ้อม WCT  ถือว่าโหดครับ ............... คิก คิก

ถ้ามีเพื่อนตำรวจที่รู้เรื่องปืนดีๆ ลองถามดูสิครับว่า แผลจาก .38 ซ้อม เป็นยังไง

เอาโม่สองนิ้วไปลองศูนย์ สนาม ตชด. นายสนามเลยบอกเอาลูกซ้อมติดปืนไว้ ฉกาจนักละ Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
vichy
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 01:21:45 PM »

เอาโม่สองนิ้วไปลองศูนย์ สนาม ตชด. นายสนามเลยบอกเอาลูกซ้อมติดปืนไว้ ฉกาจนักละ Grin
ถูกต้องค๊าบ พี่มะขิ่นเล่นแบบหมอไม่รับเย็บเลย เพราะไม่รู้จะเย็บยังไง โหดมาก
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 03:04:25 PM »

หัวรูเลยจบ

11 มม.
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 03:06:14 PM »

ปืน.38 ควรใช้ลูกแบบไหน  ติดปืนไว้ป้องกันตัวดี
ลูกปืน.38 หัวรูไม่บวกp ความแรงปกติ  มีไหม ยี่ห้ออะไรฮ่ะ หลงรัก หลงรัก
ขอให้ข้อมูลเก่าที่หมาป่าเคยเล่าไปหลายครั้งในเวปนี้...เพื่อประกอบการตัดสินใจของ จขกท ครับ
หมาป่าใช้ สมิธฯ M60 ฟูลลักซ์ตัว 3 นิ้ว โครงเจ(เล็กสุดของปืนลูกโม่ตลาดของสมิธฯ) ขีด17
สเปคของปืนระบุข้างลำกล้องว่าใช้ลูก +P ได้
ตอนได้ปืนมาหมาป่าเลือกลูก +Pหัวรูของวินเชสเตอร์ติดปืน
เผื่อว่าต้องใช้ยิงผู้ประสงค์ต่อชีวิตของหมาป่าจะได้เกิดพลานุภาพหยุดยั้งได้เต็มที่
ลูกติดปืนหมาป่าจะยิงทิ้งตอนครบรอบวันเกิด เป็นการระบายสต๊อค
เผื่อมันเจอเหงื่อหมาป่าเจอความร้อนระหว่างที่ติดอยู่กับปืนแล้วดินปืนเสื่อมจะได้ไม่เกิดปัญหาตอนต้องใช้งานจริง
ยิงทิ้งแล้วก็ใส่ลูกชุดใหม่
วันเกิดปีแรก(หลังจากได้ครอบครองปืน)
หมาป่ายิงลูก +P ไปสองหรือสามนัด
ลูกโม่ขัดลำ(โม่) ครับ  ตกใจ !!!
มันมีอาการติดขัดโม่ไม่หมุน  เหนี่ยวไก ไกก็ไม่เดิน
ยึกๆยักๆ หมาป่าจำไม่ค่อยได้ว่าแก้อย่างไร  เหมือนกับต้องเปิดโม่มาใหม่แล้วยัดกลับเข้าที่เดิม
ถึงยิงต่อไปจนถึงนัดที่ห้าได้
อาการเช่นนี้ไม่เคยเกิดกับลูกซ้อมของหมาป่า

พอวันเกิดปีที่สอง
หมาป่าก็ยิงลูก +P ระบายสต๊อคเหมือนปีที่ผ่านมา
หมาป่าคาดว่าผู้อ่านคงเดาได้
 ตกใจ ลูกบวกพีเกิดการขัดโม่อีกแล้ว
ก็ที่ประมาณนัดที่สองที่สาม
โม่ไม่เดิน  ไกเหนี่ยวไม่ได้  ต้องแก้ไขแบบเดิม

ตั้งแต่นั้นหมาป่ายิงลูก +P ที่เก็บไว้ทิ้งหมดเลย (แต่ไม่เกิดอาการโม่ติดนะครับ)
แล้วหาลูกไม่ +P มาติดปืน  เอาลูกธรรมดาหัวบอลนี่แหละ
กลัวครับ...กลัวเวลาลูกโม่ขัดลำ (โม่) เพราะยิง +P

สมิธ M60 สามนิ้วของคนอื่นเป็นเหมือนของหมาป่าหรือเปล่าไม่รู้ล่ะครับ
คาดว่า รูเกอร์ SP101 คงไม่เป็นเพราะโครงปืนน่าจะบึกบึนกว่าสมิธฯในคลาสปืนเล็กเหมือนกัน

M60 ของหมาป่ายิงลูกธรรมดาหรือลูกซ้อมไม่เคยเกิดอาการเฮี้ยนเช่นที่ว่าครับ

ปืนของ จขกท เป็นแบบใด โครงเจ หรือโครงใหญ่กว่า
น่าจะพอใช้ข้อมูลของหมาป่าเป็นประโยชน์ได้บ้างตามสมควร

ถ้าเป็นหมาป่า
หมาป่าจะไปหาลูกหัวรูไม่ +P ของบูลเล็ทแบบที่มีเพื่อนสมาชิกแนะนำมาติดปืนครับ
เพราะว่าไม่แรงเกินไปและหัวรูน่าจะช่วยหยุดยั้งสิ่งมีชีวิตได้ดีกว่าหัวบอลตามที่ถูกออกแบบมา

ขอให้มีความสุขกับการเลือกลูกติดปืนนะครับ Wink

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 04:18:48 PM »

รูเกอร์ SP-101 ของผมที่เคยมีอาการก็คือยิงลูกซ้อม2-3 นัดแล้วโม่ไม่หมุนครับ ปลดโม่ก็ไม่ได้   ต้องจับที่ตัวโม่ขยับซ้ายๆขวาๆพร้อมทั้งขยับไกเบาไปด้วย  ทำอยู่สักพักจนปลดโม่ออกได้คัดปลอกออกดู  ตูดแก๊ปทะลุครับสาเหตุที่โม่ติดน่าจะมาจากเข็มติดที่ตูดแก๊ปหลังจากที่ยิงนะครับ  พอเข็มหลุดออกเข้าที่เดิมก็ปลดโม่ได้....
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 05:59:30 PM »

ที่เคยพกผมใช้ลูกซ้อม 4 + LRN 1 ลูกครับ

เพื่อความสะดวกในการบรรจุด้วยสปีดโหลดครับ

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 08:01:33 PM »

สมิธชีฟ 637 ของผมใช้ Bullet JHP ไม่ +P ครับ กล่องละ 1250 บาทซ้อมไป ซ้อมมา เหลือใช้จริง 15 นัด

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
jujuhon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 10:08:56 PM »

ผมใช้หัวทองแดงเสียงแผดดี

ราชสีห์  ผู้ภักดีต่อแผ่นดิน(เกิด)ศิษย์เจ้าแม่มุกจันรุ่นที่สาม
jujuhon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 10:14:17 PM »

อ่อ  ลืมบอกไปแถวบ้านผมใช้หัวตัดยิงคนขี้โกงนัดเดียวจอด

ราชสีห์  ผู้ภักดีต่อแผ่นดิน(เกิด)ศิษย์เจ้าแม่มุกจันรุ่นที่สาม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์