เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:41:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไร....ก่อนจะยิงปืนใหม่?  (อ่าน 4709 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 11:36:45 AM »

ซ่อมเสร็จแล้วหรือครับ Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่รู้ครับ ไปหาช่างเทพมาเมื่อาทิตย์ที่แล้ว อาม่ายังอยู่ในตู้อยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 11:43:57 AM »

ได้มาแล้วก็ลูบ ๆ คลำ จนหายชื่นใจ แล้วก็ลงมือลองของใหม่ได้เลยครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 12:43:48 PM »

Grin Grin Grin บรรจุกระสุนค่ะ Grin Grin Grin

Grin Grin Grinปืนเก่าก็ต้องบรรจุกระสุนครับ แต่ก่อนบรรจุต้องซื้อกระสุนก่อนครับ
ถ้าซื้อปืนใหม่ที่ร้านเค้าแถมกระสุนมาให้แล้วค่ะ...ยังไม่ต้องซื้อ

Tongueเอาเป็นว่าผมยอมล่ะกัน งั้นก่อนบรรจุกระสุนต้องเดินเข้าสนามก่อน......
อ่า...แฮ่ม...ม...
อ่า....แฮ่ม...ม....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 07:15:04 PM »

...ไม่ทราบอะไรติดคอครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 07:27:28 PM »

Grin Grin Grin บรรจุกระสุนค่ะ Grin Grin Grin

Grin Grin Grinปืนเก่าก็ต้องบรรจุกระสุนครับ แต่ก่อนบรรจุต้องซื้อกระสุนก่อนครับ
ถ้าซื้อปืนใหม่ที่ร้านเค้าแถมกระสุนมาให้แล้วค่ะ...ยังไม่ต้องซื้อ

Tongueเอาเป็นว่าผมยอมล่ะกัน งั้นก่อนบรรจุกระสุนต้องเดินเข้าสนามก่อน......
อ่า...แฮ่ม...ม...
อ่า....แฮ่ม...ม....

Grinแหม....ท่านซัพฯ ผมล้อน้องเค้าเล่นนะครับ ทำเป็นติดคอไปได้ ไม่กล้าล้ำหน้าท่านซัพฯหรอก เห็นมั๊ยพี่แก้วยกธงเลย
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 11:58:33 PM »

.......... Grin Grin Grinข้อสำคัญที่สุดก่อนจะยิงปืนใหม่ คือ ต้องขออนุญาตพี่ใหม่ก่อนขอรับ Grin Grin Grin..............

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 01:15:26 PM »

.......... Grin Grin Grinข้อสำคัญที่สุดก่อนจะยิงปืนใหม่ คือ ต้องขออนุญาตพี่ใหม่ก่อนขอรับ Grin Grin Grin..............
555
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 01:21:16 PM »

ต้องเห่อของใหม่ก่อนครับ Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 01:38:30 PM »

1.ถ่ายรูปปืนก่อน-(แบบคุณวรฤษบอก)
1.อ่านคู่มือ-(แบบพี่หมอบอก)
2.ทำความสะอาดลำกล้อง-(แบบพี่จักกฤษบอก)
3.บรรจุกระสุน-(แบบคุณmomo153บอก)
4.ยิง ๆ ๆ ๆ-(นวดปืนอย่างพี่ติงลี่ ซัก 5-6 กล่อง)
5.ถ้าทำข้อ 4 คนเดียวไม่ได้แนะนำให้หาคนไปด้วยซัก 2-3 คน
6.ถ่ายรูปกลุ่มกระสุนที่ยิง
7.ถอดทำความสะอาด(ที่สนาม)
8.เอาปืนกลับมาถอดอีกรอบทำความสะอาดพร้อม ๆ กับถ่ายรูปขั้นตอนการถอด
9.โพสรายงานผลในหน้าทดสอบปืน
10.วันรุ่งขึ้นหลังจากตืนนอนให้เช็ดดูว่าเราฝันไปหรือเปล่าว่าได้ปืนมาใหม่

Grin  ขอลอกหน่อนนะครับ  ละเอียดดี  Grin

ต้องเห่อของใหม่ก่อนครับ Grin
                     Grin  ถูกต้องนะครับ... Grin

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 02:13:43 PM »

เล็งที่เป้า.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 11:55:56 AM »

1.ถ่ายรูปปืนก่อน-(แบบคุณวรฤษบอก)
1.อ่านคู่มือ-(แบบพี่หมอบอก)
2.ทำความสะอาดลำกล้อง-(แบบพี่จักกฤษบอก)
3.บรรจุกระสุน-(แบบคุณmomo153บอก)
4.ยิง ๆ ๆ ๆ-(นวดปืนอย่างพี่ติงลี่ ซัก 5-6 กล่อง)
5.ถ้าทำข้อ 4 คนเดียวไม่ได้แนะนำให้หาคนไปด้วยซัก 2-3 คน
6.ถ่ายรูปกลุ่มกระสุนที่ยิง
 :OO7.ถอดทำความสะอาด(ที่สนาม)
8.เอาปืนกลับมาถอดอีกรอบทำความสะอาดพร้อม ๆ กับถ่ายรูปขั้นตอนการถอด
9.โพสรายงานผลในหน้าทดสอบปืน
10.วันรุ่งขึ้นหลังจากตืนนอนให้เช็ดดูว่าเราฝันไปหรือเปล่าว่าได้ปืนมาใหม่

ละเอียดมากครับ ขอบคุณครับ เสาร์ที่จะถึงนี้ไปรับมาแล้วจะทำตามอย่างเคร่งครัดครับพี่ Smiley
ตกใจแฮ่ ๆ พี่ครับอย่าโบ้ยอายุให้ผมแก่กว่าพี่ซิคราบบบผมเพิ่ง 29 เอง หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอโทษคร๊าบ ไม่ได้จิ้มดูอายุก่อน อายุ 29 เท่ากันเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2005, 11:58:44 AM โดย kaew28 » บันทึกการเข้า

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์