เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:29:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ความรักคืออะไร" ( ในแบบฉบับของคุณ )  (อ่าน 80909 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 07:48:06 PM »

ทำเป็นหัวเราะ คิกๆคักๆ (น่าตีจริงๆ)+ 1 แล้วกันครับ ไม่รับทอนคืน

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 07:57:30 PM »

ทำเป็นหัวเราะ คิกๆคักๆ (น่าตีจริงๆ)+ 1 แล้วกันครับ ไม่รับทอนคืน

อ๊ะได้ไง ..... ไม่ทอนก็กลายเป็นค้ากำไรเกินควรอะดิ ..... รู้หรอก จะแจ้งสคบ.มารวบเราแน่เรย  อิ อิ

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 08:00:48 PM »

น่ารักจริง ลุงผม  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 09:42:21 PM »

หลงรัก ชอบคือ อยากได้  รักคือ อยากให้ 

ไหว้   น้าวัฒน์  (ผู้รู้)  ค่ะ  เจ้าออยล์.... อยากได้ + อยากให้ แสดงว่าเจ้าออยล์  ชอบ+รัก ใช่ป่าวค่ะ   ยิ้มีเลศนัย...... กิ๊วก๊าว

Grin ไม่ใช่ครับ แสดงว่าเจ้าชู้

อ้าวเป็นงั้นไป.....อยู่อย่างเดิมดีกว่า  ไม่อยากได้และก็ไม่อยากให้.....โสดสนิท..... หลงรัก

...--*
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 09:45:55 PM »

รักแท้คือ แม่ข้า  รองลงมาคือแม่ทูนหัว   Wink Grin Grin
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 04:13:38 AM »

ความรักคือสิ่งที่ทำให้เรามีความสุข อีกทั้งยังทำให้เราทุกข์ระทมเหลือคณา

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 08:27:44 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

...--*
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 08:35:08 AM »

หนูสาลินีเพิ่ง ๑๙ ขวบ  ตั้งใจเรียนก่อนดีกว่าครับ ...... เล่นกับรักก็เหมือนเล่นกับไฟ พลาดพลั้งจะเผาไหม้เอาได้

salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 08:51:22 AM »

หนูสาลินีเพิ่ง ๑๙ ขวบ  ตั้งใจเรียนก่อนดีกว่าครับ ...... เล่นกับรักก็เหมือนเล่นกับไฟ พลาดพลั้งจะเผาไหม้เอาได้

ไหว้   อิอิ   เรียกซะเต็มยศ....ขอบคุณค่ะ...ลุงปู  เจ้าออยล์จะจำคำที่ลุงปูสอนค่ะ..... ไหว้....

หลงรัก หลงรัก หลงรัก........เปลี่ยนฉันมันยากเกินไป.....ไปหาแฟนใหม่ง่ายกว่าไหมเธอ.......... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

...--*
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:02:06 AM »

เพิ่งจะรู้จากลุงปูว่า หนูสาลินี อายุเพิ่ง 19 ขวบ (ยังไม่บรรณลุนิติภาวะ) กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ผมหลงเรียก.. ป้าและยาย .. เสียตั้งนาน  เศร้า

ผมต้องขอโทษ หนูสาลินี มา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ  ไหว้

หวังว่าหนู... สาลินี... จะไม่ถือโทษโกรดกับผมที่ไม่รู้นะครับ.. ไหว้

Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:20:18 AM »

เยี่ยม.....มีข้อคิดดีๆ สำหรับคนรักกัน มาฝาก ลองอ่านดูนะคะ........ เยี่ยม

1.จริงใจแต่ไม่จริงจัง มีความจริงใจต่อกัน ซื่อสัตย์ต่อกัน แต่เราไม่คิดจริงจังในการมีชีวิตคู่ เพราะเราถือว่าอนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน

2.พูดคุยกันทุกเรื่อง การได้พูดคุยกันทำให้คนสองคนมีความเข้าใจกันมากขึ้น3.การเชื่อใจและไว้ใจกัน เราต้องทำใจให้เชื่อใจอีกฝ่ายให้ได้ และต้องทำตัวเองให้เข้าไว้ใจด้วย

4.การรู้จักปรับตัวเขาหากันคนละครึ่งทาง การเปิดใจกว้างยอมรับในความเป็นตัวเขา และให้เขารับในความเป็นเรา

5.การทำตัวให้รู้จักกาลเทศะ คือการที่เราต้องรู้ว่าอะไรควรทำ อะไรควรพูด ตอนไหน

6.ควรพูดให้ติดปากคำเหล่านี้ ขอโทษ ขอบคุณ ให้อภัย พูดขอโทษเมื่อเรารู้ว่าผิด พูดขอบคุณเมื่อเขาทำอะไรให้เรา พูดให้อภัยในสิ่งที่เขาผิด คำพูดเหล่านี้แหละ เป็นคำพูดที่เชื่อมเราทั้งคู่

7.รู้จักระงับอารมณ์ ทั้งความโมโห และความขำขัน

8.แลกเปลี่ยนประสบการณ์ การคุยกันเล่าเรื่องต่างของกันและกัน ให้อีกฝ่ายรับรู้ ทำให้เขาและเราต่างรู้จักกันดี และสามารถรู้ ความเป็นมาเป็นไปของกันและกันได้ดีอีกด้วย

9.อย่าโกหก ทุกเรื่อง ถ้าเราทำผิดไปให้บอกเขาตรง ๆ ถ้ายังรักเขาอยู่ การโกหกไม่ใช่สิ่งดี หันหน้าบอกกับเขาอย่างเปิดเผย

10.การเป็นทุกอย่างให้กันและกัน การที่เราเป็นแฟนกันไม่จำเป็นต้องหวานชื่นเสมอ เราต้องสามารถเป็๋นเพื่อนเขาได้ เป็นพี่ เป็นน้อง หรือแม้แต่เป็นพ่อแม่เขาก็ต้องเป็น เพราะเชื่อว่าบางคนไม่สามารถ คุยกับพ่อแม่ได้ทุกเรื่อง ฉะนั้นเรานี้แหละในฐานะแฟนต้องช่วยเขา

กิ๊วก๊าว....การสังเกต คนรักในเรื่องเล็กๆน้อยๆ จะทำให้เราเข้าใจเค้ามากขึ้นนะคะ..... กิ๊วก๊าว

ทุกข้อที่กล่าวมาเหมือนพี่กะลุงเยยอ่ะ คิก คิก

ปล.พูดไปพูดมาคิดถึงลุงขึ้นมาเยยอ่ะ ขำก๊าก

โอ๋แม่เจ้า......ป้าโมเป็นไปได้ถึงเพียงนี้.....วันๆไม่เป็นอันทำไรคิดถึงลุงอย่างเด๋ว (เข้าใจค่ะว่ารักกัน)  หลงรัก หลงรัก

เริ่มคิดได้แร่ะว่าต้องทำอะไรสะอย่างถ้าทิ้งสมอลงไปลึกก่านี้จะถอนขึ้นมายากแน่ คงต้องทิ้งเชือกแทนจะได้ดึงขึ้นมาง่าย เศร้า

เศร้า                          เศร้า                             เศร้า

ปล.ความรักคือความไม่แน่นอนเพราะว่าไม่มีตัวตน (รักง่ายก็เบื่อง่าย)เห้อออออมันเป็นสัจจธรรมจริงๆ
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:20:51 AM »

เพิ่งจะรู้จากลุงปูว่า หนูสาลินี อายุเพิ่ง 19 ขวบ (ยังไม่บรรณลุนิติภาวะ) กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ผมหลงเรียก.. ป้าและยาย .. เสียตั้งนาน  เศร้า

ผมต้องขอโทษ หนูสาลินี มา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ  ไหว้

หวังว่าหนู... สาลินี... จะไม่ถือโทษโกรดกับผมที่ไม่รู้นะครับ.. ไหว้

มิเป็นหยังค่ะ......จะเรียกว่าอะไรก็ได้แต่ขอให้รักและเอ็นดูเช่นเดิมค่ะ.... หลงรัก หลงรัก

...--*
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:29:57 AM »

อิคึๆ...ป้าโมเริ่มคิดได้แล้ว....อิคึๆ...เจ้าออยล์ไม่เกี่ยว...ลุงแกเป็นคนดีนะค่ะ....อิคึๆ.... กิ๊วก๊าว

***  เมื่อเช้าไปไหนปล่อยให้เจ้าออยล์เป็น ดีเจห้อง  (ป้าไม่อยู่)....   บู่

...--*
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:32:41 AM »

ตกใจ  อืม...ยังเด็ก ตั้งใจเรียนให้จบตามที่พี่ปูบอกดีแล้วครับ ถ้าเราพร้อม เรื่องความรักไม่นานมันก็มาหาเราเอง

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:40:39 AM »

ตกใจ  อืม...ยังเด็ก ตั้งใจเรียนให้จบตามที่พี่ปูบอกดีแล้วครับ ถ้าเราพร้อม เรื่องความรักไม่นานมันก็มาหาเราเอง

ไหว้ค๊ราฟฟฟฟฟฟฟฟ.....ปม....อิอิ  เด็กๆ ก็มีความรักได้นิค่ะน้าวัฒน์....รักพ่อ  รักแม่  รักพี่สาว   ....  รักพี่ๆ น้าๆ ลุงๆ  ใน  อวป.  ไงค่ะ. ไหว้

...--*
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 51
  พิมพ์