เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:27:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ความรักคืออะไร" ( ในแบบฉบับของคุณ )  (อ่าน 80670 ครั้ง)
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #195 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 11:17:19 PM »

คิก คิก      คิก คิก      คิก คิก      คิก คิก      คิก คิก

มันก็ต้องมีบ้างที่ไม่เข้าใจกันเพราะว่ามือที่ 3 4 5...แต่จิงๆยังรักกัน(หรือป่าวหว่า) ขำก๊าก

ราตรีสวัสดิ์ ไหว้
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #196 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 09:53:08 AM »

ฉันคิดว่ารักมันคือความผูกพัน
คิดว่ารักแท้ต้องเดินผ่านวันและเวลา
ยิ่งเนิ่นนาน นานไปเท่าไร ความรักยิ่งมีค่า
ที่ฉันรู้ที่เคยฝัน รักที่ฉันเคยเข้าใจ

ไม่คิดไม่ฝันเมื่อเธอผ่านเข้ามา
เหมือนว่าสายตาฉันเองมองไม่เห็นใครๆ
หยุดที่เธอแค่เพียงสบตา และวินาทีนั้น
โลกทั้งโลกหยุดเคลื่อนไหว ท้องฟ้ากลับสดใส

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ลมหายใจ เหมือนหยุดไปในห้วงนาทีนี้
เช่นหัวใจ ลอยหลุดไปทันทีที่สบตา
เธอหยุดยั้งวันเวลา แค่เราได้พบกันในวันนี้
แค่พบเจอกับเธอ..

ฉันเพิ่งเข้าใจว่ารักเป็นอย่างนี้
ฉันเพิ่งเข้าใจเมื่อได้มาเจอด้วยตัวเอง
เสี้ยวนาทีก็มีความหมาย เปลี่ยนโลกได้ทั้งใบ
ฉันเพิ่งรู้ในวันนี้ รักไม่ต้องการเวลา

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #197 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 10:39:14 AM »

พี่ๆครับ

ความรักทำไมต้อง ถูกที่ ผิดเวลาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #198 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 12:23:00 PM »

สุนัขเป็นสัตว์ที่ซื่อสัตย์ จริงใจต่อเจ้าของ และก็
ปกป้องเจ้าของไม่ให้คนอื่นเข้ามาใกล้ เวลาเจ้าของตี
ก็ร้อง เอ๋ง เอ๋ง วิ่งร้องลั่นไปตามใต้ถุนบ้าน มันไม่โกรธ
เจ้าของ พอหายเจ็บมันก็กับมาเลีย มาประจบเจ้าของ ต้อง
การให้เจ้าของรักมันต่อ เมื่อกี้มันรู้ว่าเจ้าของไม่ชอบมัน
เกลียดมัน ก็กลับมาเลียเจ้าของ เพราะมันไม่ได้โกรธเจ้าของ
             สุนัขก็เป็นครูของความโกรธได้เหมือนกัน ใครทำใจ
ได้อย่างสุนัขบ้าง ที่ไม่โกรธคนด่า ไม่โกรธคนว่า ไม่โกรธ
คนตี ไม่โกรธคนมาทำร้าย นี่คือใจของสุนัขที่ไม่โกรธเจ้าของ
ถ้าทำไม่ได้ก็สู้สุนัขไม่ได้ บางคนก็เปรียบเทียบอย่างนั้นว่า
             สุนัขเป็นสัตว์ที่ไม่โกรธเจ้าของ อาจจะงอนนิดหน่อย
น้อยใจบ้างก็เป็นเรื่องของสุนัข แต่ว่าความจริงแล้วเขาก็รัก
ซื่อสัตย์ ดังนั้นสัตว์ถึงแม้ไม่ประเสริฐแต่บางครั้งจิตของเขา
ก็อยู่ในภูมิที่ไม่ปรุงแต่งไปในทางเลวร้ายที่คิดจะฆ่าเจ้าของ
ไม่คิดจะแก้แค้นเจ้าของ ไม่คิดจะมาผูกพยาบาทอะไร
                แต่ว่ากลับรักเจ้าของมากยิ่งขึ้น ซื่อสัตย์มากขึ้นอีก
นี่คือจิตของสุนัข ที่มันมีความโกรธ แต่มันโกรธเพียงบางอย่าง
เท่านั้นเอง มันกลับไม่โกรธเจ้าของ มันโกรธกันเองด้วยการ
แย่งกันกินอาหารแต่ไม่นาน..พอเลิกแล้วก็ดีกัน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Love_Gun
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #199 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 12:31:08 PM »

พี่ๆครับ

ความรักทำไมต้อง ถูกที่ ผิดเวลาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ถูกที่ของเค้า  แต่ผิดเวลาของเรา

หรือ

ถูกที่ของเรา  แต่ผิดเวลาของเค้า

เพราะว่าคนเรามีเวลาเท่ากันค่ะ 24 ชม.ก็ลองดูเวลาที่เหมาะสมแร่ะกัน(เวลาในที่นี้หมายถึงเค้าทำอะไรอยู่เค้าอยู่กะใครเค้าต้องการเราจิงไหม) Wink

Love_Gun
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #200 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 12:33:23 PM »

พี่ๆครับ

ขอบคุณครับ

ถูกที่ของเค้า  แต่ผิดเวลาของเรา

หรือ

ถูกที่ของเรา  แต่ผิดเวลาของเค้า
  สุนัขเป็นสัตว์ที่ซื่อสัตย์ จริงใจต่อเจ้าของ และก็
ปกป้องเจ้าของไม่ให้คนอื่นเข้ามาใกล้ เวลาเจ้าของตี
ก็ร้อง เอ๋ง เอ๋ง วิ่งร้องลั่นไปตามใต้ถุนบ้าน มันไม่โกรธ
เจ้าของ พอหายเจ็บมันก็กับมาเลีย มาประจบเจ้าของ ต้อง
การให้เจ้าของรักมันต่อ เมื่อกี้มันรู้ว่าเจ้าของไม่ชอบมัน
เกลียดมัน ก็กลับมาเลียเจ้าของ เพราะมันไม่ได้โกรธเจ้าของ
             สุนัขก็เป็นครูของความโกรธได้เหมือนกัน ใครทำใจ
ได้อย่างสุนัขบ้าง ที่ไม่โกรธคนด่า ไม่โกรธคนว่า ไม่โกรธ
คนตี ไม่โกรธคนมาทำร้าย นี่คือใจของสุนัขที่ไม่โกรธเจ้าของ
ถ้าทำไม่ได้ก็สู้สุนัขไม่ได้ บางคนก็เปรียบเทียบอย่างนั้นว่า
             สุนัขเป็นสัตว์ที่ไม่โกรธเจ้าของ อาจจะงอนนิดหน่อย
น้อยใจบ้างก็เป็นเรื่องของสุนัข แต่ว่าความจริงแล้วเขาก็รัก
ซื่อสัตย์ ดังนั้นสัตว์ถึงแม้ไม่ประเสริฐแต่บางครั้งจิตของเขา
ก็อยู่ในภูมิที่ไม่ปรุงแต่งไปในทางเลวร้ายที่คิดจะฆ่าเจ้าของ
ไม่คิดจะแก้แค้นเจ้าของ ไม่คิดจะมาผูกพยาบาทอะไร
                แต่ว่ากลับรักเจ้าของมากยิ่งขึ้น ซื่อสัตย์มากขึ้นอีก
นี่คือจิตของสุนัข ที่มันมีความโกรธ แต่มันโกรธเพียงบางอย่าง
เท่านั้นเอง มันกลับไม่โกรธเจ้าของ มันโกรธกันเองด้วยการ
แย่งกันกินอาหารแต่ไม่นาน..พอเลิกแล้วก็ดีกัน

เยี่ยม      เยี่ยม      เยี่ยม      เยี่ยม

เพราะฉะนั้นเรามาเลี้ยงหมากันดีก่าไม่เปลือง ไม่รำคาญ ด้วย และที่สำคัญมันสามารถอยู่กะเราได้ถึง10ก่าปีเชียวนะ คิก คิก
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #201 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 01:02:39 PM »

มีปัญหาเรื่องความรักปรึกษา...HitchMann47 ....เทพ   กิ๊วก๊าว
เทพเทิบ ไรกัน จ๊ะ เป็นคนจ๊ะ.........ที่ยังอยากมีความรักอยู่นะจ๊ะ.......คริคริ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #202 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 01:05:36 PM »

ทำไม บางคนปากไม่ตรงกับ ใจ นะ
when you say nothing at all - Ronan Keating

THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #203 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 01:13:12 PM »

มีปัญหาเรื่องความรักปรึกษา...HitchMann47 ....เทพ   กิ๊วก๊าว
เทพเทิบ ไรกัน จ๊ะ เป็นคนจ๊ะ.........ที่ยังอยากมีความรักอยู่นะจ๊ะ.......คริคริ

ใครๆก็อยากมีความรักค่ะพี่เหน่ง...แต่ถ้าวิ่งตามคงไม่ไหว....สักวันก็คงมาเอง    ไหว้

...--*
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #204 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 02:01:10 PM »

ใครๆก็อยากมีความรักค่ะพี่เหน่ง...แต่ถ้าวิ่งตามคงไม่ไหว....สักวันก็คงมาเอง    ไหว้
คนที่เขา ช่วยไม่ได้ คือตัวเขาเอง
ช่วยคนอื่นได้หมด แต่เรื่องของตัวเอง ไม่ได้เรื่อง

เคยฟังไหมจ๊ะ เนื้อหาประมาณนี้ เพลงใตรก็ไม่รู้

salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #205 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 05:02:55 PM »

คนที่เขา ช่วยไม่ได้ คือตัวเขาเอง
ช่วยคนอื่นได้หมด แต่เรื่องของตัวเอง ไม่ได้เรื่อง

เคยฟังไหมจ๊ะ เนื้อหาประมาณนี้ เพลงใตรก็ไม่รู้

เคยได้ยินค่ะพี่เหน่อง.....อิอิ....พูดเหมือนคนอายุ 60 เลย  หรือว่าถึงแล้วค่ะ    ไหว้

...--*
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #206 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 11:41:54 PM »

รักคนมีเจ้าของ....อีกมุมที่คิดบวกขอแค่ได้รัก.....อิอิ

ข้อดีของการรักคนมีเจ้าของ คือเป็นการสอนให้เรารู้จักรักโดยไม่คาดหวัง

รักคนมีเจ้าของ ไม่จำเป็นต้องตัดใจ แต่จำเป็นต้องตัดความคาดหวัง

รักคนมีเจ้าของ ...ไม่ผิด ถ้าไม่คิดจะไปเป็นเจ้าของร่วม...... ( โดย พี่ดี้ นิติพงษ์ ห่อนาค)

โอ๋.....ความรักมีมากมายเลือกเอาเลย  อิอิ    ใครจะเอาแบบไหน   คิก คิก

...--*
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #207 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 07:25:50 AM »

รักคนมีเจ้าของ....อีกมุมที่คิดบวกขอแค่ได้รัก.....อิอิ

ข้อดีของการรักคนมีเจ้าของ คือเป็นการสอนให้เรารู้จักรักโดยไม่คาดหวัง

รักคนมีเจ้าของ ไม่จำเป็นต้องตัดใจ แต่จำเป็นต้องตัดความคาดหวัง

รักคนมีเจ้าของ ...ไม่ผิด ถ้าไม่คิดจะไปเป็นเจ้าของร่วม...... ( โดย พี่ดี้ นิติพงษ์ ห่อนาค)

โอ๋.....ความรักมีมากมายเลือกเอาเลย  อิอิ    ใครจะเอาแบบไหน   คิก คิก

อย่างนี้เขาเรียกว่าแอบรัก.  คิก คิก คิก คิก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 07:43:16 AM »

โอ๋.....ความรักมีมากมายเลือกเอาเลย  อิอิ    ใครจะเอาแบบไหน   คิก คิก

บ๊ะ  Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #209 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 11:47:35 AM »

คงกล้าหรอกจ้า มือซ้าย การัมบิท มือขวากล็อก............อิอิ

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 51
  พิมพ์