เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:25:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ความรักคืออะไร" ( ในแบบฉบับของคุณ )  (อ่าน 80636 ครั้ง)
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #225 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:59:42 AM »

คือการให้ ให้เขาและเห็นเขา ที่เรารัก มีความสุข...

แต่ตัวเองเจ็บ..... เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #226 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:03:53 AM »

คือการให้ ให้เขาและเห็นเขา ที่เรารัก มีความสุข...

แต่ตัวเองเจ็บ..... เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

เหมือนเล็บขบเปล่าครับ น้ามานิตร.. คิก คิก คิก คิก

แล้วก็ร้องเพลง...เจ็บนี้อีกนาน..เจ็บลึกกว่าเคย..เจ็บช้ำกว่าใคร...(ของออฟ). คิก คิก ยี๊
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #227 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:59:12 AM »

« เมื่อ 14/10/2005 , 21:52:03 »   Edit
--------------------------------------------------------------------------------

ความรักไม่มีจริงในโลก แค่ฮอร์โมนในสมอง

ความรักคืออะไร

ของขวัญของพระเจ้า ?

เปล่าเลย เลิกโรแมนติกได้แล้ว เรากำลังโดนธรรมชาติหลอกหรือเปล่า

มาฟังความรักในแง่ของเคมีชีวะกันหน่อย บางทีจะได้แง่คิดมากขึ้น

ความรักของแม่= Oxytocin ฮอร์โมนตัวนี้จะเกิดขณะคลอดลูก ผู้หญิงที่เคยบอกว่าเกลียดเด็ก พอตัวเองตั้งครรถ์ คลอดออกมากลับรักผูกพัน ฮอร์โมนตัวนี้ช่วยสร้างน้ำนมด้วย ธรรมชาติบังคับให้มนุษย์ไม่สูญพันธุ์ด้วยอำนาจของฮอร์โมนตัวนี้

ความรักของหนุ่มสาว=PEA (Phenylethylamine) ฮอร์โมนตัวนี้จะควบคุมเคมีอีกสองตัวคือ Doparmine และ Serotonin จะเกิดความดื่มด่ำตื่นเต้น ตอนพบรักใหม่ๆ วาบหวิว ชวนฝัน ไม่พบข้อบกพร่องของคนรัก น้ำลายเธอยังหอม ตดยิ่งน่าดม

ฮอร์โมนตัวนี้จะเกิดอยู่ไม่นาน พอพ้นช่วงข้าวใหม่ปลามันจะกลับมาพบความจริง หลายคู่ก็เริ่มมีปากเสียงกัน เริ่มเห็นความจริง เห็นความไม่สมบูรณ์ในตัวคู่รัก เริ่มต้องตัดสินใจว่าจะดำเนินชีวิตคู่ยังไง

คนบางคนที่ติดฮอร์โมนตัวนี้มากๆ จะมีลักษณะคบใครไม่นาน คบๆเลิกๆ รู้สึกเหมือนไม่ใช่สักที หาไม่เจอ

ความรักมั่นคง รักเดียวใจเดียว = ฮอร์โมน Vasopressin จะทำให้หวงแหนคู่ครอง ผูกพัน คนที่มีฮอร์โมนนี้มากก็จะไม่มีวันเบื่อคนรักของตน รักกันไปจนตาย แต่ฮอร์โมน Vasopressin นี้จะไม่พบในมนุษย์ส่วนใหญ่

สัตว์โลกบางชนิดจะมีฮอร์โมนตัวนี้เป็นส่วนประกอบในสมองอยู่แล้ว เช่น นกเงือก นกเป็ดน้ำของจีน สัตว์ป่าบางชนิดที่ไม่เปลี่ยนคู่ของมันจนตายจากกัน (ประมาณ 3% ของสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนมบนโลกเท่านั้นที่มีฮอร์โมนVasopressin นี้ และปกติไม่มีในมนุษย์)

จากคุณ : Mr.Vop

ที่มา ....

http://bbznet.pukpik.com/scripts/view.php?user=myzeon&board=36&id=3&c=1&order=numtopic

FBook   prasop tongtawat
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #228 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 12:27:45 PM »

รักไม่รักไม่ว่า แต่ อย่าขัดขืน เยี่ยม
ถูกต้อง อิอิ
 ดิ้น ........ตุ้ยท้อง
 ร้อง.....ต่อยปาก
คริคริ.......

ไม่ต้องใช้กำลังบอกกันดีๆก็ยอมแย้วค่ะ คิก คิก
บอกว่าไงยะ............เขิลลลลลลลลลลลล

ยิ้มีเลศนัย      ยิ้มีเลศนัย      ยิ้มีเลศนัย      ยิ้มีเลศนัย

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #229 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 07:50:08 AM »

เหมือนเล็บขบเปล่าครับ น้ามานิตร.. คิก คิก คิก คิก

แล้วก็ร้องเพลง...เจ็บนี้อีกนาน..เจ็บลึกกว่าเคย..เจ็บช้ำกว่าใคร...(ของออฟ). คิก คิก ยี๊

. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน.......................... เจ็บกว่าเล็บขบครับ....ขออโหสิกรรม....แต่...จำจนตาย............. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ลูกไฟ
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #230 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:24:52 AM »

. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน.......................... เจ็บกว่าเล็บขบครับ....ขออโหสิกรรม....แต่...จำจนตาย............. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเป็นคนนึงที่เจ็บแต่ก็ต้องยอมรับว่ารักเค้าเองเห็นใช้ 2 ครั้งแล้วคำว่าอโหสิกรรม (ดูเหมือนว่าจะยกโทษให้แต่คนที่เค้าดูอาจเป็นการประจารตัวเองหรือเปล่า)ต้องเข้าใจครับว่าคนเค้าไม่ชอบก็อย่าไปยุ่งไปเกี่ยวพอเค้าพูดหรือว่าอะไรก็ไปหาว่าเค้าไม่เครพที่จริงแล้วอย่าไปโกรธเค้าจะดีกว่าครับ 

ด้วยความหวังดีนะครับ   คุณมานิตย์
ลูกไฟ
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #231 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:28:13 AM »

ขอให้  salinee19 หายป่วยไวๆนะครับ  ( ผู้ป่วย 2009 )
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #232 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 10:03:14 AM »

ผมเป็นคนนึงที่เจ็บแต่ก็ต้องยอมรับว่ารักเค้าเองเห็นใช้ 2 ครั้งแล้วคำว่าอโหสิกรรม (ดูเหมือนว่าจะยกโทษให้แต่คนที่เค้าดูอาจเป็นการประจารตัวเองหรือเปล่า)ต้องเข้าใจครับว่าคนเค้าไม่ชอบก็อย่าไปยุ่งไปเกี่ยวพอเค้าพูดหรือว่าอะไรก็ไปหาว่าเค้าไม่เครพที่จริงแล้วอย่าไปโกรธเค้าจะดีกว่าครับ 

ด้วยความหวังดีนะครับ   คุณมานิตย์

ขอบคุณครับ
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #233 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:39:03 PM »

ขอให้  salinee19 หายป่วยไวๆนะครับ  ( ผู้ป่วย 2009 )

ไหว้  ขอบคุณค่ะ...ไม่เป็นไรแล้วค่ะ... ไหว้   (ใครเอ่ยรู้ได้ไงค่ะ   งง  )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 07:47:22 PM โดย salinee19 » บันทึกการเข้า

...--*
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #234 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:42:05 PM »

ความรักของคุณคือ...ระบายอารมณ์  ความทุกข์  ความเจ็บช้ำ ให้ฟังเหรอค่ะ....   บู่

...--*
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #235 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:44:54 PM »

ไหว้  ขอบคุณค่ะ...ไม่เป็นไรแล้วค่ะ... ไหว้   (ใครเอง รู้ได้ไงค่ะ   งง  )
เป็นอะไรไปจ๊ะ หายดีหรือยัง ดูแลตัวเองนะจ๊ะ...

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #236 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:48:43 PM »

รักคือฝันไป   ^_^

รักมิใช่ ดวงดาว เมื่อพราวแสง
ใช่ร้อนแรง ดั่งแสง อาทิตย์ส่อง
รักมิใช่ภูผา สุดจับจอง
ใยใครมอง หารักกันทำไม

รักของเธอ พาใจข้าเศร้าหมอง
บางครั้งจอง ให้ใจ ฉันสุขสันต์
เมื่อมีรัก ไม่จริง ใจต่อกัน
ทุกคืนวัน ผ่านมา ฉันฝันไป

รักคือดวงจันทร์ (รักคือดวงจันทร์) รักคือตะวัน (รักคือตะวัน )
รักคือไฟอัน ร้อนแรง ไร้จุดหมาย
แต่รักฉัน คือฝันไป ค่ำลงดวงใจ ฉันได้แต่ฝัน

รักมิใช่ ดวงดาว เมื่อพราวแสง
ใช่ร้อนแรง ดั่งแสง อาทิตย์ส่อง
รักมิใช่ภูผา สุดจับจอง
ใยใครมอง หารักกันทำไม

รักของเธอ พาใจข้าเศร้าหมอง
บางครั้งจอง ให้ใจ ฉันสุขสันต์
เมื่อมีรัก ไม่จริง ใจต่อกัน
ทุกคืนวัน ผ่านมา ฉันฝันไป

รักคือดวงจันทร์ (รักคือดวงจันทร์) รักคือตะวัน (รักคือตะวัน )
รักคือไฟอัน ร้อนแรง ไร้จุดหมาย
แต่รักฉัน คือฝันไป ค่ำลงดวงใจ ฉันได้แต่ฝัน

โหลดไปฟังเลยครับ   http://www.4shared.com/file/51352342/d334a881/704-__.html

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #237 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:51:21 PM »

ไหว้  ขอบคุณค่ะ...ไม่เป็นไรแล้วค่ะ... ไหว้   (ใครเอง รู้ได้ไงค่ะ   งง  )
เป็นอะไรไปจ๊ะ หายดีหรือยัง ดูแลตัวเองนะจ๊ะ...

ดีขึ้นแล้วค่ะตรวจครั้งสุดท้ายไม่เจอเจ้าตัวร้ายแล้ว...กลับมาบ้านเมื่อบ่ายเองค่ะ....แต่ต้องเก็บตัว(คนอื่นกลัว )... ไหว้

...--*
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #238 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:52:53 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ยัยส้มมาแว้วววววววววววววว คิก คิก

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #239 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:53:10 PM »

ดีขึ้นแล้วค่ะตรวจครั้งสุดท้ายไม่เจอเจ้าตัวร้ายแล้ว...กลับมาบ้านเมื่อบ่ายเองค่ะ....แต่ต้องเก็บตัว(คนอื่นกลัว )... ไหว้
ตัวร้าย H1N1 หรือจ๊ะ หรือ HIV อิอิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 51
  พิมพ์