เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:24:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ความรักคืออะไร" ( ในแบบฉบับของคุณ )  (อ่าน 80605 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #555 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 02:02:26 PM »

'' ความรักมันซ่อนอยู่ข้างในบางทีไม่พูดไม่ใด้แสดงว่าไม่รัก เพราะความรักไม่ใช่แค่พูดความรักอยู่ที่การกระทำต่างหาก ''
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #556 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 02:43:36 PM »

จะมีใครซักกี่คนที่จะเข้าใจและรับรู้ถึงความรักที่แท้จริงและก็รู้ว่ามันอยู่ที่ไหน

อยู่ที่ใจค่ะ คิก คิก
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #557 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:09:48 PM »

'' คำพูดจากปากมันออกมาจากใจจริงเสมอครับ''

จริงป่าว... กิ๊วก๊าว
ดีออยส์เอามาฝาก

ยามรัก
ชายหนุ่ม : บ้านคุณอยู่ไกล ซอยเปลี่ยว อันตราย ให้ผมไปส่งดีกว่า
หญิงสาว : ซอยมันแคบกลับรถลำบากนะค่ะ
ชายหนุ่ม : ไม่เป็นไรครับ ผมถอยหลังผ่านตลอดออกได้

เมื่อแต่งงานกันผ่านไป 5 ปี.... อะไรอย่างนี้ก็เกิดขึ้น
ภรรยา : พี่ ๆ กลับเถอะดึกมากแล้ว
สามี : จะคุยกับเพื่อน กลับไปก่อนซิ
ภรรยา : ซอยมันเปลี่ยว อันตรายน่ะพี่
สามี : กลับประจำ ไม่มีอะไรหรอก
ภรรยา : ชั้นกลัวถูกข่มขืน
สามี : ไม่หรอกน่า ... เดี๊ยวนี้ โจรมันฉลาด... มันรู้จักเลือก  ตกใจ

คิก คิก     คิก คิก      ขำก๊าก

ยกตัวอย่างชีวิตตัวเองเลยพี่โม
... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว... ไหว้

...--*
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #558 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:25:03 PM »

จะมีใครซักกี่คนที่จะเข้าใจและรับรู้ถึงความรักที่แท้จริงและก็รู้ว่ามันอยู่ที่ไหน

อยู่ที่ใจค่ะ คิก คิก

ในใจ  ดำๆ  ใช่ป่าว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย....... ไหว้

...--*
ARDTHAPON รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 14

"คนเก่งนั้นมีมาก แต่คนที่หายาก.....คือคนดี"

« ตอบ #559 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:31:16 PM »

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

แวะมาคุย  น้องทำไรอยู่

num357  "รับคำสั่ง  ทำทันที  ทำให้ดีที่สุด"
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #560 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:57:44 PM »

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

สวัสดีค่ะ...กำลังหายใจค่ะ......อิอิ.....( นั่งรอความรักจร้า)   กิ๊วก๊าว

...--*
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #561 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:05:43 PM »

ไหว้...คาถานี้ ท่านอาจารย์เมืองคำ ปภากโร ผู้แก่กล้าในญาณแห่งวัดมหาธาตุ กรุงเทพฯ ได้บอกว่า ใครอยากจะรู้ว่า คู่วาสนาของตนจะมีหรือไม่ ให้ท่องคาถาดังนี้

*****ปุพเพวะ สันนิวา เสนะ

ปัจจะบันนะ หิเตนะ วา

เอวันตัง ชะยะเต เปมัง

อุปะลัง วะ ยะโส ธะเก ฯ*****

จุดธูปเทียน(เทียน 2 เล่ม ธูป 3 ดอก) ให้ทำในวันพระขึ้น 15 ค่ำยิ่งดี ให้ตั้งน้ำสะอาด 1 ขัน แล้วสวดคาถานี้เท่าอายุ เช่น อายุ 30 ปี ก็สวด 30 จบ แล้วนำน้ำนั้นมาล้างหน้า แล้วเข้านอน ท่านว่ากลางคืนจะฝันถึงคู่ครองของตน

ถ้ามีวาสนาบารมีจะได้พบความรัก เป็นคาถาที่ใช้สำหรับผู้ที่มีอายุมากแล้วทั้งหญิงชาย แต่ไม่เคยพบความรักมาก่อน เหมาะสำหรับผู้ที่กำลังเป็นหม้าย หรือกำลังขาดความรัก หรือภาวนาให้รู้ว่าคู่วาสนาของตนจะมีหรือไม่

ที่มาจาก
www.tlcthai.com
....ลองเอาแบบนี้ดูบ้าง  อิอิ... ยิ้มีเลศนัย

...--*
Sr. Member

คะแนน 14

"คนเก่งนั้นมีมาก แต่คนที่หายาก.....คือคนดี"

« ตอบ #562 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:08:48 PM »

สวัสดีค่ะ...กำลังหายใจค่ะ......อิอิ.....( นั่งรอความรักจร้า)   กิ๊วก๊าว

ระวังจะไม่หายใจ.........นะจะบอกให้

num357  "รับคำสั่ง  ทำทันที  ทำให้ดีที่สุด"
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #563 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:11:17 PM »

สวัสดีค่ะ...กำลังหายใจค่ะ......อิอิ.....( นั่งรอความรักจร้า)   กิ๊วก๊าว

ระวังจะไม่หายใจ.........นะจะบอกให้

อิอิ...กลัวอยู่เหมือนกันค่ะ...พยายามจะไม่ลืมแพราะหนุ่มๆจะเสียใจ.... ยิ้มีเลศนัย

...--*
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #564 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:13:33 PM »

อิอิ...กลัวอยู่เหมือนกันค่ะ...พยายามจะไม่ลืมแพราะหนุ่มๆจะเสียใจ.... ยิ้มีเลศนัย
จิง จิงเด่ะ

salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #565 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:16:09 PM »

จิง จิงเด่ะ
ไปยืมตังค์เค้าไว้ยังไม่คืนเลย... ขำก๊าก

...--*
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #566 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:22:01 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

มิน่าล่ะ.........

salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #567 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:25:41 PM »

อิอิ...ไม่อย่างนั้นเค้าจะเสียใจ รึ คุณพี่.....(วิทยาลัยนาฏศิลป ) กิ๊วก๊าว

...--*
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #568 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:33:41 PM »

อิอิ...ไม่อย่างนั้นเค้าจะเสียใจ รึ คุณพี่.....(วิทยาลัยนาฏศิลป ) กิ๊วก๊าว

เล่นซะเต็มยศเลยคุณน้อง.........แล้วเมื่อไหร่จะได้เจอกันอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2009, 09:36:19 PM โดย ARDTHAPON » บันทึกการเข้า

Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #569 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:58:31 PM »

'' คำพูดจากปากมันออกมาจากใจจริงเสมอครับ''

จริงป่าว... กิ๊วก๊าว
ดีออยส์เอามาฝาก

ยามรัก
ชายหนุ่ม : บ้านคุณอยู่ไกล ซอยเปลี่ยว อันตราย ให้ผมไปส่งดีกว่า
หญิงสาว : ซอยมันแคบกลับรถลำบากนะค่ะ
ชายหนุ่ม : ไม่เป็นไรครับ ผมถอยหลังผ่านตลอดออกได้

เมื่อแต่งงานกันผ่านไป 5 ปี.... อะไรอย่างนี้ก็เกิดขึ้น
ภรรยา : พี่ ๆ กลับเถอะดึกมากแล้ว
สามี : จะคุยกับเพื่อน กลับไปก่อนซิ
ภรรยา : ซอยมันเปลี่ยว อันตรายน่ะพี่
สามี : กลับประจำ ไม่มีอะไรหรอก
ภรรยา : ชั้นกลัวถูกข่มขืน
สามี : ไม่หรอกน่า ... เดี๊ยวนี้ โจรมันฉลาด... มันรู้จักเลือก  ตกใจ

คิก คิก     คิก คิก      ขำก๊าก

ยกตัวอย่างชีวิตตัวเองเลยพี่โม
... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว... ไหว้

ใครบอกชีวิตจิง ชีวิตคนอื่นตะหาก ชีวิตพี่มีแต่สุกๆดิบๆ คิก คิก
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 51
  พิมพ์