เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:31:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำปืนไม่เกิน100kหน่อยครับ  (อ่าน 8197 ครั้ง)
boat1168
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 07:05:14 PM »

แนะนำปืนไม่เกิน100kหน่อยครับไม่รู้จะเอาตัวไหนดีครับเป็นกระบอกแรกพวกพี่ๆคิดว่าเล่นตัวไหนดีครับ แบร่
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 07:10:59 PM »

เลือกเองดีกว่าครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 07:51:18 PM »

ลองกำหนดตัวเลือกมาสัก 2-3 ตัวสิครับ หรือไม่ก็ให้รายละเอียดนิดนึง

เช่นขนาดปืน , วัตถุประสงค์ ฯลฯ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 09:30:11 PM »

แนะนำ ขนาด  ๙ มม. ลูกดก......
            ครอบคลุมทุก...วัตถุประสงค์   ครับ

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:54:37 PM »

ครอบคลุมทุก...วัตถุประสงค์   ครับ

เมื่อมี ๙ แล้วอยากลอง ๑๑ เป็นกิเลส จริงจริง

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 03:41:43 AM »

walther pps .40หรือขนาด9มมก็น่าใช้นะครับแต่ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรเพราะเดียวนี้ปืนแพงจังเลยตามไม่ทันกับราคาปืนใหม่ครับแต่ท่าเป็นผมจาเอางบ 100k มาหาปืน secondhand ดีกว่าครับปืนสวยๆก็มีเยอะครับงบ 100k ผมว่าอาจจะได้ Colt Gold Cup National Match หรือปืนแบบอื่นที่ราคาไม่ถึง100k มาไว้ครอบครองก็ได้นะครับ Cheesy

นี่เลยครับ walther pps
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2009, 03:58:17 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 07:29:08 AM »

แนะนำ ซีแซด คอมแพค โครงเหล็กครับ ราคาน่าจะไม่เกินแสนนะ
  เค 14
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 08:24:46 AM »

ครอบคลุมทุก...วัตถุประสงค์   ครับ

หากเป็นของใหม่ ตอนนี้อาจต้องเพิ่มงบแล้วครับ กล็อคกับซีแซด ราคาทะลุหลักแสนไปแล้ว
ส่วนเอชเค ซิก ราคาเกินแสนมานานแล้ว ยังไม่นับรวมเอาปืนเทพที่นำมาเจาะพอร์ท แล้วโฆษณา
ว่าเป็นปืนเกรดเอ อย่างอูซี่หรือบราวนิง หากท่านรู้ราคา สงสัยคงเห็นสวรรค์รำไรแน่ เพราะบางกระ
บอกราคาเกินสองแสนไปอีกหลายหมื่นบาททีเดียว
        ส่วนที่ยังไม่ถึงแสน แต่อีกไม่นานคงถึงแน่คือเทารัสครับ ราคาปืนเหมือนราคาในฝันครับ ใคร
ก็อยากได้ของถูก แต่จะรอได้ไหมครับหากต้องรอคิวจองยาวเหยียด อาจจะหลายปีเลยก็ได้ ส่วนใคร
ไม่อยากเสียเวลาจอง ก็ต้องกัดฟันซื้อตัดสดหน้าร้าน ซึ่งราคาสูงกว่าจองเกือบหรือเกินครึ่ง
        อย่าไปคิดว่าแพงนะครับตอนนี้ ผมเคยคิดแบบนี้เมื่อตอนที่กล็อค 19 ราคาสี่หมื่นต้นๆ
เปรียบกับตอนนี้ เกินแสนไปแล้ว โคลท์ 11มม. เมื่อก่อนหกหมื่นห้า แต่วันที่ผมไปเอาโกลด์คัพมา
ผมต้องจ่ายมากกว่านั้นสามเท่าตัวเลยครับ อะไรที่พอซื้อได้ตอนนี้ ซื้อไปเถอะครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 08:37:59 AM »

ราคาปืนสมัยนี้ ซื้อแล้วก็อย่าคิดมาก คิดเสียว่าซื้อเพราะความพอใจ
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 08:46:00 AM »

แนะนำให้ไปหาซื้อ บีบีกัน เลยครับ

ชอบหน้าตารุ่นไหนบ้างก็ซื้อกวาดมาเลยครับ ซัก ๕  รุ่น

ใช้เงินไม่น่าเกิน ๑๐ พัน

เสร็จแล้ว เอามาเล่นให้คุ้นมือ หาคำตอบด้วยตัวเองเลยครับ ว่ารุ่นไหนถูกโฉลกกับตัวเองที่สุด

ในระหว่างเล่นกับมิติของตัวปืนอยู่ ก็หาข้อมูลถึงระบบปฏิบัติการของแต่ละรุ่น หรือข้อมูลประกอบอื่นๆ จากบอร์ดนี้แหละครับ ง่ายสุดแล้ว

ทำอย่างนี้น่าจะได้คำตอบสำหรับเงินที่เหลืออีก ๙๐ พัน ครับ
YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 09:45:02 AM »

ล่าสุดจับ  cz75b สีขาว 9mm  10.9  k  มิ.ย.52

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 10:22:39 PM »

สมิท 2" - 3 "  5 นัด  80k จอง 2 เดือนครับ

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 10:39:21 PM »

ลูกซอง เรมิงตัน 870 และ ลูกกรด CZ452

เหลือเงินซื้อกระสุนอีกเยอะ

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 10:44:46 PM »

ลองถามร้านที่เปิดจองดูครับ รอนานหน่อยถ้าไม่รีบราคาถูกกว่าครับ เพื่อนผมจองไปครึ่งปีพอดี

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
หน้า: [1]
  พิมพ์