เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:33:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำเเนะนำของกล็อค26ครับ  (อ่าน 4022 ครั้ง)
kongki
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 01:06:35 PM »

กำลังจะซื้อ G 26 มาใช้ต้องการพกพาติดตัว ไว้ในรถเวลาเดินทางไกลไม่ทราบว่าจะดีหรือเปล่าครับ เป็นปืนอันแรกที่ชอบเพราะว่า เล็ก สวย กระทัดรัด ขอคำแนะนำด้วยครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 01:16:50 PM »

ดีครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 01:24:33 PM »

คุณ ต.แม่สายเคยใช้มาก่อนหรือเปล่าครับช่วยเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 01:29:25 PM »

ดีมากครับใช้อยู่
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 02:14:24 PM »

ลองค้นดูตรงช่องค้นหาด้านบนครับ มีคนตอบกันเยอะมากครับ

ที่ผมเลือกจอง G26 OD Green เพราะ
1.เล็ก กระทัดรัด
2.ไม่จุกจิก กวนใจ
3.เป็นคนไม่รักธรรมชาติ (ไม่ชอบนก) ผมว่ามันเกะกะกระเป๋ากางเกงเวลาดึงออกมา
4.ดูแลรักษาง่าย
5.เบา

อยู่ที่ท่านเจ้าของกระทู้เองครับว่าเคยลองจับลองยิงดูแล้วหรือยังครับ
ถ้าจับถนัดมือหน่อยก็ G19 ครับ แต่ก็ใหญ่ขึ้นมาครับ

ปล.ผมเชียร์มากไม่ได้ครับ เดี๋ยวสมาชิกที่ชอบซีแซดรามี่จะออกมาต่อว่าครับฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 02:15:49 PM »

อืมม....หลังจากที่ใช้งานมาระยะหนึ่ง กล็อก 26 ก็ตรงตามวัตถุประสงค์ที่ออกแบบมา คือดีตรงที่ทน และลูกดกในขนาดซับคอมแพค
การดูแลรักษาง่าย แต่ถ้าพกติดตัวจริงๆแล้วผมว่ายังสู้พวก ลูกโม่ขนาด 2 นิ้ว 5 นัด ไม่ได้ครับ
แต่ถ้า จขกท.จะติดไว้ในรถแนะนำลูกโม่ 6 นัด ขนาดสัก 3 นิ้ว น่าจะดีกว่านะครับในกรณีที่ไม่เกี่ยงจำนวนลูกปืน
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 02:22:36 PM »

ผมใช้อยู่ครับ G26 ตั้งแต่ได้มาชอบมาก.... เล็กกระทัดลัดดี ไม่ต้องดูแลมากเช็ดเดือนละครั้ง หากต้องเดินทางต่างจังหวัดหรือไปไหนไกลๆ ก็จะเปลี่ยนเป็น Mag 15 นัดลูกจะดกขึ้นอีกหน่อยครับ... ความแม่นก็ไม่เป็นรองใคร ที่ระยะ 10 เมตร เพื่อนสมาชิกที่ยิงสนามเดียวกับผม ทำแคะแนนได้เต็ม 100 มาแล้วครับ.

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 02:24:16 PM »

เยียมครับแต่หาตัวต่อแม็คมาใส่อีกน่อยจะจับถนัดขึ้นครับ

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 02:27:55 PM »

ลองค้นดูตรงช่องค้นหาด้านบนครับ มีคนตอบกันเยอะมากครับ

ที่ผมเลือกจอง G26 OD Green เพราะ
3.เป็นคนไม่รักธรรมชาติ (ไม่ชอบนก) ผมว่ามันเกะกะกระเป๋ากางเกงเวลาดึงออกมา
5.เบา

อยู่ที่ท่านเจ้าของกระทู้เองครับว่าเคยลองจับลองยิงดูแล้วหรือยังครับ
ถ้าจับถนัดมือหน่อยก็ G19 ครับ แต่ก็ใหญ่ขึ้นมาครับ

ปล.ผมเชียร์มากไม่ได้ครับ เดี๋ยวสมาชิกที่ชอบซีแซดรามี่จะออกมาต่อว่าครับฮิ ฮิ ฮิ

ซีแซด กับ กล็อก มันก็แค่นี้แหละ ครับ บางท่านในเว็บนี้ใช้ กล็อก ก็โดน นกตาม มาแล้วเหมือนกันครับ  คิก คิก คิก คิก

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 04:50:57 PM »

เป็นอีกหนึ่งที่ผมกำลังปะเราะเมียอยู่....
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 06:40:39 PM »

เป็นอีกหนึ่งที่ผมกำลังปะเราะเมียอยู่....

แหม...พี่...แล้วอุปกรณ์กอล์ฟที่กองๆอยู่นั่นล่ะพี่  คิก คิก ผมว่าปีนี้พี่คงปะเราะไม่สำเร็จแล้วหล่ะ  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 12:57:44 AM »

ไม่เห็นยากครับ ที่มีอยู่ก็เทขาย แล้วก็เอาเงินที่ได้มาซื้อใหม่ รับรองเมียไม่ว่าครับ

ท่านเจ้าของกระทู้ครับ รับรองว่าเลือก Glock แล้วไม่ผิดหวัง

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 07:18:23 AM »

แหม...พี่...แล้วอุปกรณ์กอล์ฟที่กองๆอยู่นั่นล่ะพี่  คิก คิก ผมว่าปีนี้พี่คงปะเราะไม่สำเร็จแล้วหล่ะ  คิก คิก
อืม...น้าแมวว่ามามีเหตุผลสงสัยปีนี้คงหมดโควต้า งั้นปีหน้าเริ่มปะเราะเมียดีกว่า Grin Grin Grin
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 07:35:07 AM »

กำลังจะซื้อ G 26 มาใช้ต้องการพกพาติดตัว ไว้ในรถเวลาเดินทางไกลไม่ทราบว่าจะดีหรือเปล่าครับ เป็นปืนอันแรกที่ชอบเพราะว่า เล็ก สวย กระทัดรัด ขอคำแนะนำด้วยครับ

จขกท.ชอบเพราะว่า เล็ก สวย กระทัดรัด ....... อันนี้เป็นความชอบ
ต้องการพกพาติดตัว ......... Glock 26 ใช้พกพาติดตัวง่าย.... ใช่
ไว้ในรถเวลาเดินทางไกล ........ ถ้าเอาไปแบบพร้อมใช้ให้ถูกต้องก็ต้องขอป.12 ถ้าขอป.12ก็น่าใช้กับปืนฟูลไซท์เลยครับ

ถ้าเป็นปืนกระบอกแรก แล้วเลือกGlock 26
ปืนคอมแพคยิงไม่สนุก ก็อาจทำให้เสียโอกาสในการใช้นันทนาการหรือฝึกฝนไปบ้าง

ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 08:00:44 AM »

5.เบา

ซีแซด กับ กล็อก มันก็แค่นี้แหละ ครับ บางท่านในเว็บนี้ใช้ กล็อก ก็โดน นกตาม มาแล้วเหมือนกันครับ  คิก คิก คิก คิก

ตกใจ  อาการ นกตาม นี่ น่ากลัว มากครับ ตามแล้ว ต้องรีบกลับด่วนเลย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์