เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 08:32:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามที่ไม่น่าถาม!  (อ่าน 5588 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 03:53:36 PM »

ปืนกล๊อกนี่ก็คงต้องใช้ลูกดัมมี่ละครับ Grin Grin Grin
ใช้ลูกดัมมี่ก็ต้องค้างลูกดัมมี่ไว้ในรังเพลิงนะสิครับ   Huh
เพราะเราเหนี่ยวไก เข็มแทงขนวนก็ต้องไปกระแทกกับท้ายลูกดัมมี่  จะดึงสไลด์ให้ลูกดัมมี่ออก ก็เป็นการขึ้นลำไว้อีก แล้วจะทำยังไงครับ ท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อย  ไหว้
ออ....แล้วทีนี้จะทำอย่างไร Grin Grin Grin
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 03:59:36 PM »

ปืนกล๊อกนี่ก็คงต้องใช้ลูกดัมมี่ละครับ Grin Grin Grin
ใช้ลูกดัมมี่ก็ต้องค้างลูกดัมมี่ไว้ในรังเพลิงนะสิครับ   Huh
เพราะเราเหนี่ยวไก เข็มแทงขนวนก็ต้องไปกระแทกกับท้ายลูกดัมมี่  จะดึงสไลด์ให้ลูกดัมมี่ออก ก็เป็นการขึ้นลำไว้อีก แล้วจะทำยังไงครับ ท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อย  ไหว้
ออ....แล้วทีนี้จะทำอย่างไร Grin Grin Grin
คนใช้กล็อกช่วยบอกหน่อยครับ สนใจกล็อกเหมือนกันครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 04:29:21 PM »

คนใช้กล็อกช่วยบอกหน่อยครับ สนใจกล็อกเหมือนกันครับ  ไหว้
เหนี่ยวแห้งไปเถอะ..นิดๆ หน่อยๆ ปืนไม่พังหรอก   Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 04:36:44 PM »

คำถามหลักก็คือ ถ้าขึ้นไกไว้นาน ๆ แล้วจะมีผลกับชุดลั่นไกล้า ใช่มั๊ยครับ
สำหรับผมเคลียร์รังเพลิงเสร็จก็หันไปในที่ปลอดภัยแล้วก็เหนี่ยวไก สำหรับเข็มแทงชนวนคงไม่มีปัญหา
เพราะชีวิตของคนเรานั้น โอกาสขึ้นรังเพลิงแล้วเคลียร์เอากระสุนออกเหนี่ยวไกทิ้ง ไม่น่าจะถึง 10,000 ครั้งครับ
ผมเอา 10,000 หาร 365 = 27 ปีครับผม ผ่านฉลุยครับ  Grin

ผมก็จอง g19 ไป ก็คิดเหมือนกัน ว่าทำยังไง

ยืนยันครับเหนี่ยวไกทิ้งครับ  Grin

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 05:38:23 PM »

กล็อก รู้ปัญหาในจุดนี้แล้ว และได้รับการแก้ไขปรับปรุงแล้วครับ

กล็อกรุ่นใหม่ๆ ไม่มีปัญหา เหนี่ยวไกทิ้งได้เลยครับ ปลอดภัยหายห่วง

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 06:33:49 PM »

ไม่ยากครับผมใช้ G 19 อยู่ครับถ้าใส่ลูกดรัมมีถูกลั่นไกไปแล้วเราสามารถถอดปืนปลอชุดลำเลื่อนและกล้องออกได้ครับแต่ถ้าไม่ลั่นไกจะปลดหรือถอดปืนไม่ได้นะครับ มาต่อครับตอนลำเลื่อนถูกปลดออกมาแล้วก็ถอดกล้องออกเหมือนถอดล้างทั่วไปตอนปลดกล้องออกจากลำเลื่อนลูกดรัมมี่จะถูกขอรั้งปลอกดึงออกมาเอง ประกอบกลับตามเดิมแต่ตอนดึงลำเลื่อนกลับหลังแค่ดังกิ๊กพอถ้าดึงแรงก็เป็นการขึ้นลำอีกครั้งเสียเวลาไปอีกครั้งหนึ่ง แต่ก่อนเคยทำอยู่บ่อยเดี๋ยวนี้ขี้เกียจครับยิงแห้งทิ้งครับ รอดูผู้รู้ท่านอื่นครับเผื่อมีวิธีอื่นอีก
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 08:19:22 AM »

Huh Huh Huh  คำถามที่ไม่น่าถาม...แต่มันเป็นคำตอบที่น่ารู้ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 10:43:33 AM »

เคยได้ยินว่าถ้าขึ้นลำ(แห้ง) ค้างไว้นานๆแล้วสปริงไกจะล้าต้องยิงทิ้งเสียครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 12:03:46 PM »

ใช้กล็อก หนีการยิงแห้งใส่รังเพลิงเปล่า(ไม่มีลูกดัมมี่) ไม่ได้ครับ
ยังไงๆ ก็ต้องยิง แต่ไม่ต้องห่วงหรอก ปืนไม่พังง่ายๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 12:23:56 PM »

เคยเจอที่สนามยิงถอดแม็กออก แล้วกระชากสไลด์ ครั้งเดียวแล้วก็ลั่นไก ทั้งที่ปืนมีนก และมีตัวลดนก เห็นแล้วสงสารปืนครับ และไม่ปลอดภัยด้วย

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 12:55:54 PM »

เรียกว่า การเคลียรปืนครับ เพื่อความปลอดภัยในการฝึก จึงต้องกำหนดไว้ เวลายิงเสร็จครูฝึกก็จะบอกให้ผู้เข้ารับการฝึกทราบ เพราะมีจำนวนผู้เข้ารับการฝึกมาก จึงต้องมีคำบอกคำสั่งเพื่อเป็นไปในทางเดียวกัน
กรณีที่เราอยู่คนเดียวในสนามเวลายิงเสร็จ เราก็ต้องเคลียรปืน ฝึกให้เป็นไปตามอัตโนมัติครับ ให้เป็นความเคยชิน
เคยมีตัวอย่างผู้ชำนาญการใช้ปืนกล็อคแล้วเคลียรปืนปลดแม็ก ฯ ออก แล้วดึงลำเลื่อนสองสามครั้งแล้วเหนี่ยวไก
ปากกระบอกชี้ลงดินในทิศทางที่ปลอดภัย ปรากฏตูม เพราะขอรั้งปลอกชำรุดไม่เกี่ยวลูกออกมา
เวลาผมใช้ปืนกล็อคถ้าอยู่ในสนามพอเคลียรปืนเสร็จผมจะดูในรังเพลิงด้วยว่ามีลูกค้างอยู่หรือเปล่า แต่จะไม่เหนี่ยวไกทิ้งครับ  แต่ถ้ายิงแข่งหรือเข้ารับการฝึกก็ต้องทำตามกฏ กติกา

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 12:56:49 PM »

เป็นปืนเรือนแสนแล้ว ไำม่พังง่าย ๆ หรอกครับ

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
somkeat rtmc-love king
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 04:32:56 PM »

หมอแมวเวปข้างบ้านเหนี่ยวแห้งวันละกว่าสองร้อยครั้ง ไม่เห็นพังครับ G 19 ผมเองก็วันละเป็นสิบครั้งครับ

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 04:51:50 PM »

แมว ในนี้ก็มีครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
somkeat rtmc-love king
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 05:41:45 PM »

ครับมีครับ คนเดียวกันด้วยครับแต่บ้านหลักๆ http://www.glock-club.com/modules.php?name=Your_Account&op=userinfo&bypass=1&username=somkeat

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์