เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 08:24:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบป.12ที่มีคนรับทำให้มีความเป็นไปได้ไหมที่จะแท้อยากทราบจริงคับสมาชิกใหม่  (อ่าน 4828 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:40:16 AM »

หลงรัก
ครับ
ผมเคยถามไปครับ
และได้คำตอบว่าให้โทรมาคุยกับ.....
การพูดแบบนี้ของ.... คงไม่มีอะไรมากไปในกอไผ่ ยิ้มีเลศนัย
 หลงรัก

ขอทราบเบาะแสบุคคลและเบอร์โทรที่ว่าได้ไหมครับ ทางPMก็แล้วกัน  ไหว้
ผมมีผู้อาสาทำเรื่องให้กระจ่าง  Smiley

ครับ
เรื่องแบบนี้ปลาพึ่งน้ำ เสือพึ่งป่านะครับ

สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:40:55 AM »

ผมก็เพิ่งได้ป.๑๒ครับ ออกโดยโดเรม่อนใช้ได้ทั่วราชอณาจักรความฝัน

ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:42:22 AM »

ขอป.12ไม่ได้.....
            ทุกวันนี้ ผมใช้  ป.  ปกปิดและซ่อนเร้น....ครับ
                        พกพาไปทั่วราชอาณาจักร.....
                                      ไม่รู้วันไหนจะต้องโดน  ป.  ปรับ   ป.ปวดหัว  ป.ปวดใจ....
                                                        น่าน้อยใจครับเกิดเป็นประชาชนธรรมดาๆ...... Cry Cry Cry

ครับ
เรื่องปกติของศักดินา
 ยิ้มีเลศนัย

namchong
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:54:05 AM »

มีอะไรบ้างที่เงินทำไม่ได้....
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:58:49 AM »

ผมจบ แค่ ป.๖ แล้วมาต่อ ม.๑ ถึง ม.๖
จากนั้นก็ชั้นปริญญาตรีเลย   
ก็เลยไม่ได้ผ่าน ป.๑๒ อิอิ Grin Grin

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
bambambobo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 07:08:42 PM »

หลงรัก
ครับ
ทุกอย่างมีทางออกครับ
เพียงแต่จะเข้า ออก ถูกทางมั้ย
และยอมมั้ย
 หลงรัก
เห็นด้วยครับ จะเข้าและออกต้องดูตาม้าตาเรือดีนจ๊ะ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 07:12:32 PM »

หลงรัก
ครับ
ผมเคยถามไปครับ
และได้คำตอบว่าให้โทรมาคุยกับ.....
การพูดแบบนี้ของ.... คงไม่มีอะไรมากไปในกอไผ่ ยิ้มีเลศนัย
 หลงรัก

ขอทราบเบาะแสบุคคลและเบอร์โทรที่ว่าได้ไหมครับ ทางPMก็แล้วกัน  ไหว้
ผมมีผู้อาสาทำเรื่องให้กระจ่าง  Smiley

ครับ
เรื่องแบบนี้ปลาพึ่งน้ำ เสือพึ่งป่านะครับ

ขอบคุณPMของคุณA B A C U Sครับ
ผมได้รับฟังเรื่องเล่าทำนองนี้ แต่มักเป็นพวกหน้าม้ามาสมอ้าง คือคนขอฯเขามีคุณสมบัติอยู่แล้ว มาอ้างขอเรียกรับ
เขาขอได้ก็ตามน้ำไป พอไม่ได้ก็คืน ........ ผมจะติดตามดูไป
จะไม่กล่าวพาดพิงทางร้ายกับผู้ใดโดยเพียงฟังต่อๆกันมา .... โดยปราศจากหลักฐาน

แต่ขอกล่าวความเป็นจริงที่พบกับตัวเอง....ว่า
ผมเกี่ยวข้องในฐานะผู้ขอป.12มามากกว่า10ปี ได้พบจนท.ผู้รับผิดชอบงานป.12ทั่วราชอาณาจักรมาหลายรุ่น
หลายท่านก็ทะเลาะจนคุ้นเคยกัน ผมไม่เคยต้องเสียอะไรมากกว่าค่าธรรมเนียมตามกฎหมาย

หากผู้ใดได้ป.12มาในช่องทางมิชอบ ขอเพียงทราบชื่อและช่วงเวลา สามารถตรวจสอบได้
โดยใช้สิทธิตามพ.ร.บ.ข้อมูลข่าวสารฯ .... ย้อนกลับไปดูว่ามีที่มาที่ไปอย่างไร

ใครเอาป.12(ปัจจุบัน)มาโชว์ช่วยจดชื่อให้ผมที .... จะเอาไปถามมท.1ท่านดู  Smiley

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 07:57:42 PM »

หลงรัก
ครับ
ป.12 ขอได้ก้อดี ไม่อนุมัติก้อช่าง
ขอทำตามขั้นตอน
เวลาได้มาภูมิใจครับ
 หลงรัก

urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:06:21 PM »

ทราบมาแต่ว่าป.๑๒ ที่แท้จริงต้องออกจากตำรวจกองปราบปราม โดยการอนุมัติจากมท.๑เท่านั้นครับ

ไม่ใช่ครับ ป.๑๒ ในเขตจังหวัดออกโดยผู้ว่าฯ
ป.๑๒ กทม.และทั่วราชอาณาจักรต้องออกโดยผบ.ตร.

ขอบคุณที่แก้ไขให้ครับ   ไหว้

ที่บอกมท.1ต้องอนุมัตินั้นถูกต้องครับ

ปัจจุบันมีคำสั่งมท.ระงับการออกป.12ทั่วราชอาณาจักรเป็นการชั่วคราว (ถึง 30 มิ.ย. 2553)
เว้นแต่ผู้ที่มท.1อนุมัติ

แต่ผู้ที่ลงนามในป.12 คือผช.ผบ.ตร. ท่านที่ปฎิบัติราชการแทนผบ.ตร.ครับ
ถ้าเป็นคนอื่นเซ็น แสดงว่าแท้ ........ ปลอมแท้ๆ  คิก คิก

มายืนยันครับว่าในจว. ออกโดย ผวจ. ครับ เพราะล่าสุดเพิ่งเห็นออกมาปึ๊งหนึ่ง ใช้เฉพาะช่วงเวลา เซ็นต์แบบไม่ลงรายละเอียดให้ไปเติมเอาเองด้วยครับ ผมเห็นแล้วน้ำลายไหล แต่มีวาสนาได้แค่ดูครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 12:01:05 AM »

ขอบคุณท่าน Road  ครับที่ช่วยแก้ไขให้
ปีละพัน  ต่อทุกปีครับ  คิดอีกทีก็น่าคุ้มนะ
ใน 3 จว.ใต้ ผวจ.ออกใบพกให้ได้เป็นกรณีพิเศษ
ให้ จนท. ใช้เฉพาะในพื้นที่ ผมลืมรายละเอียดไปแล้ว
และไม่เคยขอ เพราะเป็น จนท.อยู่แล้ว แต่ลูกทีมผมมี
ส่วนประชาชนถ้ามีเหตุอันควร และไม่มีพฤติการณ์เป็นภัย
จนท.มักยืดหยุ่นให้  เพราะทุกคนต้องป้องกันตนเองครับ 
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 05:31:44 PM »

ไม่มีความเป็นไปได้ครับการออก ป.12ไม่ใช่ตาสีตาสาว่าว่าก็เชื่อแล้ว ถ้าเชื่อก็เหมือนพี่สมชายว่าแหละครับผมมีเพื่อนที่สนิทมากเป็น 1 ในคณะกรรมการพิจารณาออก ป.12 ระดับจังหวัด บอกว่ายากมาก ปีที่แล้วทั้งหมดได้แค่ 4 คน ทั้งที่เป็นจังหวัดใหญ่รองๆจาก กทม.ครับ

ที่ผมรู้มาอีกแบบหนึ่ง

ถ้ารู้ก็อยากให้เป็นการรู้จริง เห็นจริง ทำจริง ........ ลองเล่าซิครับ ว่าพบ เห็น สัมผัส มาอย่างไร
คงไม่ใช่เพียง "เขาเล่าว่า" นะครับ  Smiley

รู้จริง เห็นจริงครับ แต่คงไม่ขอพูดดีกว่าครับ ตัวโตแค่ไหน ยังมีตอ มีหลายเรื่องที่ได้แต่ปลาเล็ก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 09:31:25 AM »

รู้จริง เห็นจริงครับ แต่คงไม่ขอพูดดีกว่าครับ ตัวโตแค่ไหน ยังมีตอ มีหลายเรื่องที่ได้แต่ปลาเล็ก

s7 s7  Cheesy  Lips Sealed
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์