เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:23:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น KAHR PM9  (อ่าน 7202 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 12:21:31 PM »

http://www.mouseguns.com/PocketAutoComparison.pdf
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 04:50:46 PM »

นายสมชายชอบตัวเต็มเหล็กล้วน ตัว K9 ดั้งเดิมครับ... ยาวตลอดตัว 6 นิ้วเท่า PPK เป๊ะ หากพก PPK ได้ ก็พกตัวนี้ได้...
ด้ามที่ยาวกว่าทำให้กำด้ามได้ครบทุกนิ้ว กำด้ามมือเดียวยิงหมดแม็กตั้งแต่นัดแรกจนถึงนัดสุดท้ายไม่ต้องขยับมือให้ภาพศูนย์เปลี่ยนเลยครับ...

นายสมชายมีประสบการณ์ตรงกับตัวเต็มเหล็กล้วน เมื่อยี่สิบกว่าปีที่แล้วเคยซื้อเอามาให้เช่ายิงในสนามฯ(OKC - USA)มีคนเช่าต่อเนื่องเป็นเวลาหลายปี รวมแล้วยิงเกินแสนนัดครับ... ย้ำว่า"เกินแสนนัด" ไม่ได้พิมพ์ผิด โดยมีปัญหาให้แก้นิดหน่อยตามประสาเครื่องจักรเครื่องยนต์กลไกครับ...

อยากได้เบาๆครับ
tommyvoil
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 08:37:49 PM »

ปืนสวยน่าใช้ครับ เยี่ยม

ก่อสร้างเทคโนตีนดอย  รุ่น 21 ศักดิ์ศรี  สามัคคี  ประเพณี  อาวุโส
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:03:34 AM »

ปืนสวยน่าใช้ครับ เยี่ยม

ยังหาจองไม่ได้เลย
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:31:47 AM »

เป็นปืนที่ดีมากๆครับ
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:53:26 AM »

ถ้าให้เลือกสองตัวนี้ระหว่าง

PM9 กับ PPS ผมเลือกตัวหลังครับ สวยกว่าครับ
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 04:01:29 PM »

ถ้าให้เลือกสองตัวนี้ระหว่าง

PM9 กับ PPS ผมเลือกตัวหลังครับ สวยกว่าครับ

น่าใช้ทั้งคู่
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 04:46:43 PM »

ถ้า glock 80 pm9 90+ pm9 คุ้มกว่ามาก ด้านราคา เพราะเมืองนอก แพงกว่า glock มาก
แต่ความอึด สู้ glock ยาก
เงื่อนไข Pm9   Sad Smiley Cheesy Grin
1.เน้นพกติดตัว (พกนอก-ใน)  Grin
2.ระบบการยิง (ติดขัด แจม)  Grin
3.ความปลอดภัย   Cheesy
4.ความทนทาน  Sad
5.ความแม่นยำ  Grin

ไม่เคยยิง pm9 แต่จับๆมาหลายรอบ และมีตัวคล้ายๆกัน
 พบว่า โครงลอก เหมือนของเล่นเลยแต่  ไม่มีผลกับการใช้งานใดๆ เพราะด้านหน้าฝัง แกนสเตนเลส รับแรง
และด้านหลัง มี เบนดิ้ง (ไม่รู้เรียกถูกไหม) แกนเลส รับแรงในโครง

ปืนออกแบบมาสำหรับพก ไม่เหมาะที่จะยิงมากๆนัด เพราะสไลค์สแตนเลส เจอเขม่าแล้ว ล้างยังไงก็ติดเทาๆ ไม่สวยกริบเหมือนเดิมตามซอก มุม ต่างๆ
ลำกล้องเป็นเลส ไม่แข็งแรงทนทานเหมือนเหล็ก ยิงประมาณ 1 กล่อง เกลียวลำกล้อง มีร่องรอยของหัวกระสุน ถากออกไป เหมือนยิงมาแยะ
ระบบการยิง เยี่ยมจริงๆครับ ติดใจเลย เรียบลื่นจนลั่นออกไปเลย ทำให้ แม่นมากครับ
ความปลอดภัยเท่า glock ครับ

เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 05:09:04 PM »

เกณฑ์การให้คะแนนของพี่ peco น่ารักมากครับ
 Grin
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 08:27:40 PM »

ถ้า glock 80 pm9 90+ pm9 คุ้มกว่ามาก ด้านราคา เพราะเมืองนอก แพงกว่า glock มาก
แต่ความอึด สู้ glock ยาก
เงื่อนไข Pm9   Sad Smiley Cheesy Grin
1.เน้นพกติดตัว (พกนอก-ใน)  Grin
2.ระบบการยิง (ติดขัด แจม)  Grin
3.ความปลอดภัย   Cheesy
4.ความทนทาน  Sad
5.ความแม่นยำ  Grin

ไม่เคยยิง pm9 แต่จับๆมาหลายรอบ และมีตัวคล้ายๆกัน
 พบว่า โครงลอก เหมือนของเล่นเลยแต่  ไม่มีผลกับการใช้งานใดๆ เพราะด้านหน้าฝัง แกนสเตนเลส รับแรง
และด้านหลัง มี เบนดิ้ง (ไม่รู้เรียกถูกไหม) แกนเลส รับแรงในโครง

ปืนออกแบบมาสำหรับพก ไม่เหมาะที่จะยิงมากๆนัด เพราะสไลค์สแตนเลส เจอเขม่าแล้ว ล้างยังไงก็ติดเทาๆ ไม่สวยกริบเหมือนเดิมตามซอก มุม ต่างๆ
ลำกล้องเป็นเลส ไม่แข็งแรงทนทานเหมือนเหล็ก ยิงประมาณ 1 กล่อง เกลียวลำกล้อง มีร่องรอยของหัวกระสุน ถากออกไป เหมือนยิงมาแยะ
ระบบการยิง เยี่ยมจริงๆครับ ติดใจเลย เรียบลื่นจนลั่นออกไปเลย ทำให้ แม่นมากครับ
ความปลอดภัยเท่า glock ครับ

ขอบคุึณครับ ผมอยากได้ปืนพกซุกซ่อนติดตัวครับ มี 26 แล้วยังบางไม่พอครับ
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:35:00 PM »

ขอบคุึณครับ ผมอยากได้ปืนพกซุกซ่อนติดตัวครับ มี 26 แล้วยังบางไม่พอครับ

ตัวนี้ก็ตอบโจทย์เลยครับ เรื่องพกซ่อน  แต่ผมยังหาจองไม่ได้เช่นกัน Grin 

ถ้ามีข่าวดี รบกวน pm บอกพิกัดด้วยนะครับ  ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:45:53 PM »

พกพาสะดวกแน่นอนครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
pp2005
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 07:39:08 PM »

ปืนดีครับ ราคาก็สมตัวครับ  Cool
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 09:29:23 PM »

ลงชื่อจองร้านโยธินเลยครับ

ตัวนี้ก็ตอบโจทย์เลยครับ เรื่องพกซ่อน  แต่ผมยังหาจองไม่ได้เช่นกัน Grin 

ถ้ามีข่าวดี รบกวน pm บอกพิกัดด้วยนะครับ  ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์