เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:17:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 38
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา ปัญหา ข้อสงสัย รถออฟโรด ขับเคลื่อนสี่ล้อ โฟร์วีล ครับ  (อ่าน 209926 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #495 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 08:19:29 PM »

18-21 กันยายนนี้ พบกันที่จังหวัดตรังครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #496 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 03:41:18 PM »

ขอถาม ด้วยคนครับ รถผมถึงเวลาต้องเปลียนยางแล้วครับ  265/70 r16

ยาง BF มันดีตรงไหนครับ ราคา โดดมาก 8500-9000
คุ้มค่าที่จะใช้มั้ยครับ  รถคันนี้ วิ่งน้อย 5 ปีเพิ่ง 25000 แต่ ยางแต่กลายแล้ว  ว่าจะเปลียนที่ ทนทนหน่อย ใช้ 5 เหมือนเดิม  ไหว้

มีตัวเลือดอื่นมั้ยครับ  งบ 30000+  Grin

เดี๋ยวผมไปถามในห้องซื้อขายอะไหล่ให้ครับ
ขอบคุณ ครับพี่  เรื่องรถนี่ ไปไม่เป็นเลยครับ  แค่ ยี่ห้อยางก็ปวดหัวแล้ว

ได้มาสองยี่ห้อแล้วครับ

Maxxis Bighorn 762   265 75 16 ราคาเส้นละ 4580

YOKOHAMA GEOLANDAR AT/S เส้นละ 5300 - 5500

BFผมไม่ปลื้มครับ ราคาเลยเถิดไปไกลลิบ

ปัจจุบันใชโยโกฯที่คุณจงแนะนำ ราคาต่างกันเกือบครึ่ง ใช้60,000เปลี่ยนยังคุ้มกว่าเยอะ

อีก2เดือนจะเปลี่ยนใหม่ ว่าจะทดลองใช้TOYO OPAT ราคาพอๆกับG012.....เห็นว่าคุณภาพยอดเยี่ยม เยี่ยม

http://www.yarisclubthailand.com/index.php/topic,5288.0.html
ยางผมไปเปลียนมาแล้ว รบกวนถามเรื่อง โช็คอัพต่อ ครับพี่ รถหมดประกันแล้วว่าจะทำช่วงล่างให้ นั่งสบาย ขึ้นครีบ เล่นยี่ห้อไหนดี เรนโช  อมาด้า  บิวสไตร๋ เวสโค็ต
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #497 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 04:34:04 PM »

18-21 กันยายนนี้ พบกันที่จังหวัดตรังครับ

แข่งที่ห้วยยอด
แถวค่ายลูกเสือ ใช่ไหมครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #498 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 09:37:35 AM »

ไหว้ รายงานตัวครับ Disco เครื่อง 1 UZ เมื่อต้นเดือนเพิ่งเข้าทองผาภูมิครับ  Smiley

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #499 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:41:20 AM »

ไหว้ ขอคอมเม้นท์  อีซูซู วีครอส  2.50  กับ 3.0 ด้วย ครับ
ใช้ลุยทางสำหรับรถขับเคลื่อนสี่ล้อ  อย่างน้อยสัปดาห์ละ  2  วัน 

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #500 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:45:56 AM »

คานแข็งไปเลย น้าโย... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #501 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:57:52 AM »

คานแข็งไปเลย น้าโย... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้    คนกำเงิน  ไม่คานแข็งด้วย ครับ    เศร้า
เจาะจงเท่านี้ 
ถ้าไม่งั้น เอา MSX  ไปว่างั้น   ยี๊

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #502 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 02:55:10 PM »

ไหว้ ขอคอมเม้นท์  อีซูซู วีครอส  2.50  กับ 3.0 ด้วย ครับ
ใช้ลุยทางสำหรับรถขับเคลื่อนสี่ล้อ  อย่างน้อยสัปดาห์ละ  2  วัน 

toyota land cruiser .เป็นคำตอบครับ..........คานแข็ง  แต่นุ่ม
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #503 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 03:34:40 PM »

ดีจัง พวก อบต. อบจ. ทำถนนอ๊อฟโร๊ดไว้ให้เราไปทดสอบแล้ว ทางไปสวนยางวันฝนตกครับ น้องถ่ายมาให้ดูครับ ไปปลูกยางขับสองติดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

« ตอบ #504 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 04:22:18 PM »

ไหว้ ขอคอมเม้นท์  อีซูซู วีครอส  2.50  กับ 3.0 ด้วย ครับ
ใช้ลุยทางสำหรับรถขับเคลื่อนสี่ล้อ  อย่างน้อยสัปดาห์ละ  2  วัน  

toyota land cruiser .เป็นคำตอบครับ..........คานแข็ง  แต่นุ่ม

ไหว้ ผมพลาดไปนิดเดียว ครับ
มีเพื่อนได้พี่เขยเป็น   ชาว ตปท  ตามที่พี่ว่า  
เขาประมูลรถที่ใช้ในสถานทูต  ราคาไม่ถึงที่พี่ว่า ครับ   อ๋อย

ดีจัง พวก อบต. อบจ. ทำถนนอ๊อฟโร๊ดไว้ให้เราไปทดสอบแล้ว ทางไปสวนยางวันฝนตกครับ น้องถ่ายมาให้ดูครับ ไปปลูกยางขับสองติดครับ

ขำก๊าก ทางบ้านผม  ไม่มีถนนแบบนี้ ครับ
อย่างเก่งก็น้ำท่วม    คิก คิก
ตอนนี้ทำถนนลาดยางไปนา  ครับ
ไม่เชื่อมาดูได้  ที่อำเภอเขื่องใน    ยิ้มีเลศนัย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 04:30:22 PM »

toyota land cruiser .เป็นคำตอบครับ..........คานแข็ง  แต่นุ่ม

มีเพื่อนได้พี่เขยเป็น   ชาว ตปท  ตามที่พี่ว่า 
เขาประมูลรถที่ใช้ในสถานทูต  ราคาไม่ถึงที่พี่ว่า ครับ   อ๋อย

ขำก๊าก ทางบ้านผม  ไม่มีถนนแบบนี้ ครับ
อย่างเก่งก็น้ำท่วม    คิก คิก
ตอนนี้ทำถนนลาดยางไปนา  ครับ
ไม่เชื่อมาดูได้  ที่อำเภอเขื่องใน    ยิ้มีเลศนัย

ถนนกำลังอยู่ระหว่างก่อสร้างยังไม่เสร็จครับน้าโย พอดีเลยได้โอกาสทดสอบรถเลยครับ

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

« ตอบ #506 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 08:55:49 PM »

มีเพื่อนได้พี่เขยเป็น   ชาว ตปท  ตามที่พี่ว่า 
เขาประมูลรถที่ใช้ในสถานทูต  ราคาไม่ถึงที่พี่ว่า ครับ   อ๋อย

ขำก๊าก ทางบ้านผม  ไม่มีถนนแบบนี้ ครับ
อย่างเก่งก็น้ำท่วม    คิก คิก
ตอนนี้ทำถนนลาดยางไปนา  ครับ
ไม่เชื่อมาดูได้  ที่อำเภอเขื่องใน    ยิ้มีเลศนัย

ถนนกำลังอยู่ระหว่างก่อสร้างยังไม่เสร็จครับน้าโย พอดีเลยได้โอกาสทดสอบรถเลยครับ

ขำก๊าก  เอ้า   แล้วกัน    ยิ้มีเลศนัย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #507 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:22:35 PM »

ใส่ยางดีๆ ช่วยได้เยอะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #508 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:28:20 PM »

ใส่ยางดีๆ ช่วยได้เยอะครับ Grin Grin Grin

คันที่เห็นในภาพ น้องชายบรรทุกกล้ายางไปปลูกครับ ขับสองครับพี่ สุดท้ายต้องไปเรียกรถไถมาช่วยลากครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #509 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:44:48 PM »

คันที่เห็นในภาพ น้องชายบรรทุกกล้ายางไปปลูกครับ ขับสองครับพี่ สุดท้ายต้องไปเรียกรถไถมาช่วยลากครับ

ช่วงนี้ฝนเยอะ ดินลื่นครับ ถ้าเข้าลึกๆ Grin Grin Grin ของผมขับ 4 ถ้าไม่เปลี่ยนยางก็ไปไม่รอดเหมือนกัน แต่พอใส่ยางดอกใหญ่แล้ว มั่นใจ ช่วยได้เยอะเลยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 38
  พิมพ์