เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:27:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 38
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา ปัญหา ข้อสงสัย รถออฟโรด ขับเคลื่อนสี่ล้อ โฟร์วีล ครับ  (อ่าน 210032 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:08:17 PM »

วันนี้ลงยางชุดใหม่ขนาด 31"  .......  แต่คงไม่เล่นอะไรมากมายแล้ว เอาแค่พอสนุกนิดหน่อย

ไปที่ๆรถธรรมดาไปไม่ค่อยไหว เพื่อสูดอากาศบริสุทธิ์และชื่นชมธรรมชาติ .... เวลาที่เหลือก็จัดระเบียบชีวิต

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:16:27 PM »

เกาะไปด้วยคนครับพี่ๆ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:36:24 AM »

เสียดายไม่ได้อยู่ไกล้พี่ปู ไม่งั้นมีเกาะอีก 555555

เนียนๆ ไว้
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 08:22:51 AM »

อิ อิ

เอายูนิม็อกซ์มาให้ดู

สังเกตุเห็น  และสงสัยว่า  ยางล้อหน้าทั้งซาย-ขวาใส่สลับดอกเพื่ออะไร  เชื่อว่าไม่ได้ใส่ผิด แต่เจ้าของรถมีวัตถุประสงค์อื่นอย่างแน่นอน

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 10:07:52 AM »

อิ อิ

เอายูนิม็อกซ์มาให้ดู

สังเกตุเห็น  และสงสัยว่า  ยางล้อหน้าทั้งซาย-ขวาใส่สลับดอกเพื่ออะไร  เชื่อว่าไม่ได้ใส่ผิด แต่เจ้าของรถมีวัตถุประสงค์อื่นอย่างแน่นอน

คงจะป็นล้อหน้าใช่เปล่าครับ

เดาๆเอาว่าคงเอาใว้ให้ตะกุยไปข้างหน้า เพื่อนำ มั้งครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:28:12 PM »

รุ่นเดียวกับในรูปครับ เป็นรุ่นสุดท้าย ของ LN 106  ผมซื้อกลางปี 2539 ปี กลาง ปี 2540 ก็ไม่มีการสั่งเข้ามาในไทยอีกแล้วครับ

คนที่เที่ยว Off Ro@d  ที่เลือก LN 106  เพราะหวังในช่างล่างเป็นคานแข็ง และช่วงห่างของล้อ หน้า-หลัง เหมาะเจาะที่สุด
และเป็นต้นแบบความยาวให้กับ Tiger 4x4 เครื่อง 5 L ที่ประกอบในเมืองไทย.

ผมไปทำงานที่เชียงใหม่ เที่ยวแต่อุทยาน ใช้ Jeep สะดวกกว่า..  LN 106 ไม่ได้ใช้ปล่อยไว้ ก็จะเสียเปล่า
และค่าบำรุงรักษา ยุ่งยาก..  เหตุเพราะอะไหล่ เลือกแต่ของมีคุณภาำพ ดัดแปลงมาใช้ทั้งนั้น   ตกใจ

จึงขายไป เมื่อกลางปี 2546 ตอนเที่ยงบอกขาย.. เย็น ๆ เพื่อนมารับถึงบ้านเลย.. 
ทราบว่า รถคันนี้ ถูกขายต่อลงไปทางใต้ ครับ .   Cheesy

พี่Ro@dครับ

งั้นเจ้า เสือห้าแอล ที่ฝาท้ายเขียนว่า เอสอาร์ไฟว์ คือรถที่ทำขึ้นมาดดนเลียนแบบเจ้าแอลเอ็นใช่ไหมครับ เพราะผมเห้นที่เพลทเขียนว่า แอลเอ็น ไม่ทราบว่าการบำรุงรักษาเจ้าไทเกอร์เอสอาร์ไฟว์ยุ่งยากหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Cheesy SR5 นี่ก็อารมณ์ LN เหมือนกันครับ รุ่นนี้รหัสก็เป็น LN111 ครับ เดิม ๆ มาจากโรงงานนี่ใต้ท้องดูโปร่งสูง ดีครับ Cheesy

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 01:08:29 PM »

ชอบแบบนี้  แต่ไม่มีตัง

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 01:38:42 PM »

รุ่นเดียวกับในรูปครับ เป็นรุ่นสุดท้าย ของ LN 106  ผมซื้อกลางปี 2539 ปี กลาง ปี 2540 ก็ไม่มีการสั่งเข้ามาในไทยอีกแล้วครับ

คนที่เที่ยว Off Ro@d  ที่เลือก LN 106  เพราะหวังในช่างล่างเป็นคานแข็ง และช่วงห่างของล้อ หน้า-หลัง เหมาะเจาะที่สุด
และเป็นต้นแบบความยาวให้กับ Tiger 4x4 เครื่อง 5 L ที่ประกอบในเมืองไทย.

ผมไปทำงานที่เชียงใหม่ เที่ยวแต่อุทยาน ใช้ Jeep สะดวกกว่า..  LN 106 ไม่ได้ใช้ปล่อยไว้ ก็จะเสียเปล่า
และค่าบำรุงรักษา ยุ่งยาก..  เหตุเพราะอะไหล่ เลือกแต่ของมีคุณภาำพ ดัดแปลงมาใช้ทั้งนั้น   ตกใจ

จึงขายไป เมื่อกลางปี 2546 ตอนเที่ยงบอกขาย.. เย็น ๆ เพื่อนมารับถึงบ้านเลย.. 
ทราบว่า รถคันนี้ ถูกขายต่อลงไปทางใต้ ครับ .   Cheesy

พี่Ro@dครับ

งั้นเจ้า เสือห้าแอล ที่ฝาท้ายเขียนว่า เอสอาร์ไฟว์ คือรถที่ทำขึ้นมาดดนเลียนแบบเจ้าแอลเอ็นใช่ไหมครับ เพราะผมเห้นที่เพลทเขียนว่า แอลเอ็น ไม่ทราบว่าการบำรุงรักษาเจ้าไทเกอร์เอสอาร์ไฟว์ยุ่งยากหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Cheesy SR5 นี่ก็อารมณ์ LN เหมือนกันครับ รุ่นนี้รหัสก็เป็น LN111 ครับ เดิม ๆ มาจากโรงงานนี่ใต้ท้องดูโปร่งสูง ดีครับ Cheesy

พี่กานครับ

ว่าแล้วก็ช่วยหารูปและแนวทางการแต่งให้หน่อยครับ ที่สำคัญไม่ทราบว่าตอนนี้ราคามือสองเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 02:25:39 PM »

ถ้าเล่นชุดใหญ่เตรียมไว้ห้าแสนอัพครับน้าหนอง .... เดิมๆธรรมดาก็สามกว่าเกือบสี่แล้ว ส่วนงบแต่งสองแสนนี่

เฉพาะล้อ-ยาง ๓๕ สี่เส้นก็ล่อไปเกือบสี่หมื่นแล้ว .... ยังชุดยกเอย เฟืองเอย เกียร์เอย ฯลฯ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 03:18:23 PM »

ถ้าเล่นชุดใหญ่เตรียมไว้ห้าแสนอัพครับน้าหนอง .... เดิมๆธรรมดาก็สามกว่าเกือบสี่แล้ว ส่วนงบแต่งสองแสนนี่
เฉพาะล้อ-ยาง ๓๕ สี่เส้นก็ล่อไปเกือบสี่หมื่นแล้ว .... ยังชุดยกเอย เฟืองเอย เกียร์เอย ฯลฯ

พี่ปูครับ

งั้นสงสัยคงต้องกลับมาดู Hilux Tiger SR5 แล้วครับ แต่ตอนนี้ขอเวลาเก็บเงินก่อนครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 03:21:51 PM »

วันนี้ลงยางชุดใหม่ขนาด 31"  .......  แต่คงไม่เล่นอะไรมากมายแล้ว เอาแค่พอสนุกนิดหน่อย

ไปที่ๆรถธรรมดาไปไม่ค่อยไหว เพื่อสูดอากาศบริสุทธิ์และชื่นชมธรรมชาติ .... เวลาที่เหลือก็จัดระเบียบชีวิต

จ๊าบจัง
เอ...ว่าแต่ว่า ม่านรูดทีใหนนา  เดินทางลำบากขนาดนั้นครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 03:28:39 PM »

เง้อ ....... นังหมูอะ     งอน งอน

worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 04:44:16 PM »

ลองอ่านดูkrub..  http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota/Question.asp?ID=21707

รักเธอ....ประเทศไทย
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 05:49:20 PM »

ขอบคุณครับพี่

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 08:39:51 AM »

ไหว้ ไม่มีรถออฟโรด ครับ  มีแต่รถธรรมดา  เลยส่งตัวนี้เข้าประกวด ครับ  เวลาใครตกหล่ม  ตัวนี้ครับ  ดึง วีโก้  4 คูณ  4  ขึ้นจากตมแล้ว ครับ 
ขนาด 10.50 HP  ครับ   ไหว้

นี่เลยครับ... ตัวลุยของจริง... ขอให้เครื่องไม่ดับเถอะ... ไปได้หมด... แบบไม่ไว้หน้าโฟร์วีลล์เลยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ครับ  รอบริการลาก ครับ คริก  คริก 555

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 38
  พิมพ์