เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:21:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 38
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา ปัญหา ข้อสงสัย รถออฟโรด ขับเคลื่อนสี่ล้อ โฟร์วีล ครับ  (อ่าน 209962 ครั้ง)
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #135 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 02:18:11 PM »

ขืนเบื่อ ขายทิ้งก็อดเที่ยวสิครับ..พี่ปู

เพราะขายได้ แต่ไม่มีปัญญาซื้อใหม่ครับ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2009, 02:27:04 PM โดย Sting » บันทึกการเข้า

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #136 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 04:22:22 PM »

เมื่อต้นปี คนอื่นแห่เที่ยว อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน

ผมอยู่ดอยแม่สลอง  น้องที่แยกไปโทรมาบอกว่าถึงอ.ปายแล้ว แต่คนเป็นล้าน

ผมเลยเลี่ยงขึ้นดอยแม่ฟ้าหลวง แต่วิ่งเลยทางแยก  หลุดไปสุดสันเขา จนไปพบ วนอุทยานสันผาพญาไพร ที่ไร้ผู้มาเยือน

ครอบครัวผมเลยกลายเป็นผู้มาเยือนเพียงครอบครัวเดียวสบายไป ไม่ต้องแย่งกับใคร ได้พักผ่อนแบบสุขสงบจริง ๆ

แถมมีระเบียงฟ้า ไว้นั่งโต้ลมหนาวด้วย คาดว่าหนาวนี้คงได้กลับไปเยือนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 03:57:13 PM โดย Sting » บันทึกการเข้า

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #137 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:53:53 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #138 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:20:32 AM »

Grin ราคามือสองนี่อยู่ที่ สามแสน ต้น ๆ จนถึงกลาง ๆ ครับแล้วแต่ สภาพ และ ปี ครับ Cheesy
Cheesy ส่วนเรื่องการตกแต่งนั้น ถ้าถามผม  ๆ ชอบเรียบ ๆ หาวิ๊นซ์ติดไว้ใช้งานยามฉุกเฉิน สักตัว ชุดโช๊คอัพ สักชุดอันนี้ขึ้นอยู่กับว่าจะลุยงานหนักเบาขนาดไหนน่ะครับ มีหลากหลายยี่ห้อให้เลือกครับ ยาง MUD เอาไว้ตะกุย ในกรณีที่ไม่ยกสูงเพิ่ม หรือยกแค่ นิ้ว หรือ สองนิ้ว ก็ 265/75 R16  สักชุด หรือ ในกรณี ยก 4 ถึง 5 นิ้ว ก็ ขยับ ไปเป็น 255/75 ในกรณีชอบหน้าแคบ หรือ 285/75 ในกรณีชอบหน้ากว้างครับ Cheesy ทั้งนี้ทั้งนั้นการแต่งรถก็ขึ้นอยู่กับการเที่ยวของแต่ละคนน่ะครับ ว่า หนักเบาแค่ไหน และก็งบประมาณในการแต่งครับ Cheesy

พี่ๆครับ

อยากได้แบบนี้จังเลย ไม่สูงนักกำลังดีพอปีนขึ้นรถได้ ไม่เหมือแอดเวนเจอร์ที่ใช้อยู่ เดินไปเปิดปรตูนั่งได้เลย อยากได้แบบต้องปีนนิดๆขึ้นรถนะครับ ขอทราบแหล่งซื้อขายด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #139 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:59:09 AM »

Grin ราคามือสองนี่อยู่ที่ สามแสน ต้น ๆ จนถึงกลาง ๆ ครับแล้วแต่ สภาพ และ ปี ครับ Cheesy
Cheesy ส่วนเรื่องการตกแต่งนั้น ถ้าถามผม  ๆ ชอบเรียบ ๆ หาวิ๊นซ์ติดไว้ใช้งานยามฉุกเฉิน สักตัว ชุดโช๊คอัพ สักชุดอันนี้ขึ้นอยู่กับว่าจะลุยงานหนักเบาขนาดไหนน่ะครับ มีหลากหลายยี่ห้อให้เลือกครับ ยาง MUD เอาไว้ตะกุย ในกรณีที่ไม่ยกสูงเพิ่ม หรือยกแค่ นิ้ว หรือ สองนิ้ว ก็ 265/75 R16  สักชุด หรือ ในกรณี ยก 4 ถึง 5 นิ้ว ก็ ขยับ ไปเป็น 255/75 ในกรณีชอบหน้าแคบ หรือ 285/75 ในกรณีชอบหน้ากว้างครับ Cheesy ทั้งนี้ทั้งนั้นการแต่งรถก็ขึ้นอยู่กับการเที่ยวของแต่ละคนน่ะครับ ว่า หนักเบาแค่ไหน และก็งบประมาณในการแต่งครับ Cheesy

พี่ๆครับ

อยากได้แบบนี้จังเลย ไม่สูงนักกำลังดีพอปีนขึ้นรถได้ ไม่เหมือแอดเวนเจอร์ที่ใช้อยู่ เดินไปเปิดปรตูนั่งได้เลย อยากได้แบบต้องปีนนิดๆขึ้นรถนะครับ ขอทราบแหล่งซื้อขายด้วยครับ

ขอบคุณครับ

สนับสนุน ครับ  SR 5  ตัวนี้ ประกอบนอกนำเข้าจาก ออสเตรเลีย เครื่อง 3 L 2800
เฟือง 9x41 Limited หลัง  รองรับยางได้ถึงขนาด 32 นิ้ว  โดยไม่ต้อง เพิ่มพลังเครื่องยนต์
ช่วงล่าง เป็นแบบ 4x4 ที่แข็งแรง จริง ๆ

ตามรูป เป็นยาง MUD น่าจะเป็นขนาด 30 หรือ 31 นิ้ว .  หากรถสูงไป ต้องติดบันไดข้าง อย่างรูป นะครับ..

หาได้่ก็จากเต้นท์รถ มือสอง  เลือกดูปีให้ใหม่ที่สุด คือปี 1997  ให้ดูที่ปลายเข็มขัดนิรภัยที่ยึดกับตัวถังข้างเบาะ  ครับ . Cheesy

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #140 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:17:07 PM »

ถ้าอย่างได้แบบนั่งสบายๆ    แนะนำ  มิตซูปาเจโรแล้วเอามาแต่ง

งบห้าแสน  สบม.ครับ   ปรึกษา  เคออโต  ได้เลย   น้องเคนำรถมาลงภาพบ้างซิ
        น่าสนแฮะ
เป็น  ปาเจโร่ตัวใหนครับ  พี่ป้อม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #141 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 09:07:10 PM »

พี่ๆครับ

ขอบคุณครับ

สนับสนุน ครับ  SR 5  ตัวนี้ ประกอบนอกนำเข้าจาก ออสเตรเลีย เครื่อง 3 L 2800
เฟือง 9x41 Limited หลัง  รองรับยางได้ถึงขนาด 32 นิ้ว  โดยไม่ต้อง เพิ่มพลังเครื่องยนต์
ช่วงล่าง เป็นแบบ 4x4 ที่แข็งแรง จริง ๆ

ตามรูป เป็นยาง MUD น่าจะเป็นขนาด 30 หรือ 31 นิ้ว .  หากรถสูงไป ต้องติดบันไดข้าง อย่างรูป นะครับ..

หาได้่ก็จากเต้นท์รถ มือสอง  เลือกดูปีให้ใหม่ที่สุด คือปี 1997  ให้ดูที่ปลายเข็มขัดนิรภัยที่ยึดกับตัวถังข้างเบาะ  ครับ . Cheesy

Cheesy เห็นด้วยครับ ใส่ สัก 32 อย่างที่พี่ Ro@d ว่านี่ กำลังดีครับ เกียร์ โฟร์ รู้สึกจะเป็นระบบ SHIFT ไฟฟ้าด้วยน่ะครับ ตัวนี้ พี่ Ro@d ช่วยอธิบายเพิ่มเติมด้วยน่ะครับ Cheesy SR5 LN111 ตัวนี้ ก็ได้ อารมณ์ LN แต่เป็นปีกนก ครับ อยากได้ ๆ Grin แต่งตามรูปเรียบ ๆ ดุดันดีครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2009, 09:16:24 PM โดย KARN » บันทึกการเข้า

zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #142 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:24:01 AM »

คันนี้แหละที่ผมเกาะครับ น้าปู   

เอามาให้ดูเป็นแนวทาง เผื่อพี่หนอง แกอยากจะแต่งแนวนี้บ้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2009, 01:09:04 AM โดย zerosocool » บันทึกการเข้า

เนียนๆ ไว้
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #143 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 06:03:14 AM »

เอามาให้ดูเป็นแนวทาง เผื่อพี่หนอง แกอยากจะแต่งแนวนี้บ้าง

Grin นี่มัน น้าโป้ง อนุบาลคานแข็งนี่ ครับ แห่ง สำนัก OPTION 4WD นครปฐม Grin ฝากความคิดถึงถึงน้าโป้งด้วยครับ Cheesy

cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #144 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:46:33 AM »

เอารูปรถของน้องชายมาให้ดูครับ เขาชอบครับ รู้สึกว่าจะเป็นสมาชิกกลุ่ม22นอด้วยครับ

Uploaded with ImageShack.us
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #145 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:47:50 AM »

ถูกต้องแล้วครับ...น้าKARN ... Grin Grin Grin รถน้าโป้ง.....E20OZI .......  เยี่ยม  เมื่อก่อนเกาะน้าโป้งไปไหนไปด้วย เด๋วนี้ไม่ได้ไปด้วยแล้ว   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  คุณพ่อไม่ค่อยแข็งแรง หนีเที่ยวไม่ได้เลย

อยากไปอีก....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  
เด๋วหาภาพเก่าๆ มาให้ชมเรื่อยๆครับ  ยังมีสมาชิกชาวแก็งค์ อีกหลายคันครับ  

เนียนๆ ไว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #146 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:33:56 AM »

ขนาดอนุบาลนะนั่น ..... น้าซีโร่ กะน้าโต้ง เที่ยวบ่อยหรือเปล่าครับ

ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #147 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:48:42 AM »

ขนาดอนุบาลนะนั่น ..... น้าซีโร่ กะน้าโต้ง เที่ยวบ่อยหรือเปล่าครับ

เยี่ยมน้าปู...มาป่าวเข้า21นี้ เอารถธรรมดามา เดี๋ยวจัดให้นั่งCJ6 เข้าไปเที่ยว...

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #148 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:00:06 PM »

ขออนุญาตอิจฉา....ครับ
ได้อารมณ์มากๆ... รสชาติของชีวิต จริงๆ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #149 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:04:52 PM »

เอาแนวมาจากนอก  ภาพใหญ่ไปหน่อย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 38
  พิมพ์