เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:25:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 38
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา ปัญหา ข้อสงสัย รถออฟโรด ขับเคลื่อนสี่ล้อ โฟร์วีล ครับ  (อ่าน 210009 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #150 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:06:11 PM »

เวียนหัวกะอีตาซับจริงๆ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #151 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:06:34 PM »

อันนี้พ่วง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #152 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:08:16 PM »

เยี่ยมน้าปู...มาป่าวเข้า21นี้ เอารถธรรมดามา เดี๋ยวจัดให้นั่งCJ6 เข้าไปเที่ยว...

ทริปที่ไหนอะตาตุ้ย ...... ให้นั่ง CJ รู้หรอก .... จะขับไปเฉี่ยวรังต่อ รังแตนอีกสิ  ตกใจ ...... ฮึ  งอน

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #153 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:46:13 PM »

ถูกต้องแล้วครับ...น้าKARN ... Grin Grin Grin รถน้าโป้ง.....E20OZI .......  เยี่ยม  เมื่อก่อนเกาะน้าโป้งไปไหนไปด้วย เด๋วนี้ไม่ได้ไปด้วยแล้ว   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  คุณพ่อไม่ค่อยแข็งแรง หนีเที่ยวไม่ได้เลย

อยากไปอีก....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  
เด๋วหาภาพเก่าๆ มาให้ชมเรื่อยๆครับ  ยังมีสมาชิกชาวแก็งค์ อีกหลายคันครับ  

Grin น้าโป้ง นี่ เคยเข้า คลองมะเดื่อมาด้วยกันยัง ถ่ายรูปรถแกไว้อยู่เลยครับ ตอนนั้น แกใช้ชุดยกปีกนกของ สำนักเฮียตือ แล้วก็โทรคุยกันปรึกษากันเรื่องช่วงล่างแกก็เปลี่ยนมาเป็นชุดยก SUN จากนั้น แกตัดสินใจวางคานในที่สุด และก็ยังมี น้า บุ๊ก อนุบาล คานแข็ง อีกคน นี่ก็ยก SUN มาไล่ ๆ กัน แต่ เนื่องจาก น้า บู๊ เอ๊ย น้า บุ๊ก เขา ขาลุย เลยเด็ดปีกวางคานซะเลย ทั้ง น้าโป้ง น้าบุ๊กนี่เขาสุดจริง ๆ ปิเต็งก็เอา วีโก้ วางคานลุยเข้าไปถึงมาแล้ว แน่นอนมากครับ ยังไงหากเจอ ฝากความคิดถึง ถึง น้าโป้ง กะ น้าบุ๊ก ด้วยน่ะครับ บอก จีน ชัยนาท คิดถึงครับ ขอบคุณครับ Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #154 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:50:56 PM »

ขนาดอนุบาลนะนั่น ..... น้าซีโร่ กะน้าโต้ง เที่ยวบ่อยหรือเปล่าครับ

Grin หลังจากติดชุดยกมา ปีสองปีแรกเที่ยว ครับ หลังจากนั้นมา วิ่งในเมือง อย่างเดียวเลย ครับ น้าปู ยังดู ๆ ที่ลุยอยู่เนี่ยครับ แต่ครั้นพอจะไปลุยกะเขา ยาง 33 ที่ผมใส่อยู่มันเล็กไปแล้ว เดี๋ยวนี้เขา ไป 35 37 กันแล้ว บางที่ไปเจอร่องลึก ๆ เล็ก ๆ อย่างเรา ก็เสร็จเลย ติดแหง็ก เลยต้องคอยดู ๆ สถานที่ที่พอลุยสนุก ไม่หนักมาก ครับ อยากไปเขากระโจม อ่ะครับ ตอนนี้ เบา ๆ ไม่หนักมากครับ ชั่วโมงนี้ อิอิ Grin Grin

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #155 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:38:20 PM »

ถ้าอย่างได้แบบนั่งสบายๆ    แนะนำ  มิตซูปาเจโรแล้วเอามาแต่ง

งบห้าแสน  สบม.ครับ   ปรึกษา  เคออโต  ได้เลย   น้องเคนำรถมาลงภาพบ้างซิ
        น่าสนแฮะ
เป็น  ปาเจโร่ตัวใหนครับ  พี่ป้อม

ปาเหลี่ยม    ราคาซื้อขายกันสองแสนกลาง

โชกุน       ราคาซื้อขายสามแสนกลาง

เหลืองบแต่งเพียบ   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #156 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:41:07 PM »

ขอบคุณครับพี่
แหมถ้าเล่น ปาเจโร่อีกคัน
เข้าเซ็ตเลยทั้งเก๋ง/กระบะ/เอสยูวี

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #157 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:24:54 AM »

คันนี้แหละที่ผมเกาะครับ น้าปู   

เอามาให้ดูเป็นแนวทาง เผื่อพี่หนอง แกอยากจะแต่งแนวนี้บ้าง

Grin นี่มัน น้าโป้ง อนุบาลคานแข็งนี่ ครับ แห่ง สำนัก OPTION 4WD นครปฐม Grin ฝากความคิดถึงถึงน้าโป้งด้วยครับ Cheesy

นี่ขนาดอนุบาลนะครับ อยากรู้จริงๆหากเข้า ป.1 ได้แล้วจะเป็นอย่างไร

รถสวยครับพี่แต่ผมคงต้องรออีกนานครับหากจะแต่งแบบนั้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #158 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:32:33 AM »

แต่งแบบนี้ (ไม่รวมโมดิฟายเครื่อง)  เฉพาะช่วงล่าง วางคาน โช๊ค แหนบ (หรือคอยล์สปริง) ล้อ-ยาง

สองแสนห้าไม่รู้จะพอหรือเปล่าน้าหนอง  กันชนหน้าถ้า ARB แท้ก็ล่อไปสองหมื่นกว่าแล้ว ยังวินซ์อีก บันได ฯลฯ โอยยย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #159 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 10:34:30 AM »

แต่งแบบนี้ (ไม่รวมโมดิฟายเครื่อง)  เฉพาะช่วงล่าง วางคาน โช๊ค แหนบ (หรือคอยล์สปริง) ล้อ-ยาง

สองแสนห้าไม่รู้จะพอหรือเปล่าน้าหนอง  กันชนหน้าถ้า ARB แท้ก็ล่อไปสองหมื่นกว่าแล้ว ยังวินซ์อีก บันได ฯลฯ โอยยย

เสี่ยปูครับ

ยังไม่ชอบแบบวางคานนะครับ เพราะแพงครับ เดี๋ยวได้หัวแตกกันพอดีครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #160 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 10:46:33 AM »

นอกจากพี่ Ro@d แล้ว... ไม่มีท่านอื่นๆ ใช้จี๊ป เชอโรกีบ้างเหรอครับ... อยากเห็นครับ... แล้วก็เกือบได้เป็นเจ้าของแล้ว... แต่ติดที่โดนคนที่บ้านเบรค... เลยอดมาจนทุกวันนี้...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #161 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 10:53:39 AM »

Grin อีกอย่างน้าปู ค่าน้ำมัน วิ่งไปลุยตามทริปต่าง ๆ อีก โอววววววววววววววว!!!!!!!! Grin Grin

...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #162 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 01:37:00 PM »

ขอร่วมแจมด้วยคนครับ..........
ของผมสำหรับใช้ในชีวิตประจำวัน...แถวบ้านนอก ชนบท...ไม่ลุยโหด
(ตอนเข้าเมืองก็ชอบพาตัวนี้ไป  ถึงแม้ตัวค่อนข้างใหญ่...แต่คล่องตัวดี)

ตัวนี้ครับ..........

zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #163 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 02:00:23 PM »

Grin อีกอย่างน้าปู ค่าน้ำมัน วิ่งไปลุยตามทริปต่าง ๆ อีก โอววววววววววววววว!!!!!!!! Grin Grin

น้า KARN   อย่าไปพูดถึงค่าน้ำมันกะค่า รักษาอาการบาดเจ็บ เวลากลับมาซิ เด๋วน้าปูแกกลัว...... บอกแค่ใจร๊ากกกก ก็พอ

อ่อ น้า  น้าโป้งฝากบอกว่า มาเที่ยวด้วยกันมั่ง อยู่แต่บ้านเด๋วลูกจะเต็บบ้าน   73   อิอิ

เนียนๆ ไว้
Joey_ba-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #164 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 02:02:47 PM »

ใช้ rover เยอะจัง....ผมคันนี้ครับ เยี่ยม
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 38
  พิมพ์