เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:34:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 38
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา ปัญหา ข้อสงสัย รถออฟโรด ขับเคลื่อนสี่ล้อ โฟร์วีล ครับ  (อ่าน 209838 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #225 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 05:11:01 PM »

[/quote]
เมื่อสักครู่ได้เข้าเวปทางวิชาการในด้านสิ่งแวดล้อมมาครับ  เลยมีข้อคิดให้พี่ๆลองดุครับ  ผมไม่ได้แอนตี้ทั้งสองฝ่าย  ลองพิจารณาดูครับ

คือมีกระทู้ตั้งขึ้นมาเรื่องรถออฟโร้ทเข้าไปทำความเสียหายให้กับทางสัญจรของชาวบ้านในชนบท  คือประมาณว่าตังเป็นชมรมเป็นก้วนมาแล้วก้เฮโลกันเข้าป่า  บุกเกทางเดิมที่ชาวบ้านใช้สัญจรไปไร่ไปสวนในป่ากัน  ทำให้เกิดความเสียหายกับเส้นทางของชาวบ้านและจนท.จากถนนที่ไม่ดีอยู่แล้ว ทางโน้นเขาใช้คำว่ารถเข้าไปไถทางเดิมให้พังเข้าไปอีก  รถของชมรมสามารถออกไปได้แต่รถของชาวบ้านกับจนท.ไม่สามารถออกไปได้เนื่องจากสมรรถภาพรถไม่ดีเหมือนรถแต่งต้องบุกเส้นทางใหม่กันเสียเวลากันไปอีก  รู้สึกว่าจะเป็นปัญหากันมากกับชาวบ้านในเรื่องนี้ครับ  ทราบว่าบางแห่งก้ไม่เปิดให้รถออฟโร้ทเข้าแล้วด้วย

เอามาให้ลองอ่านกันดูครับ  ผมว่าก้มีส่วนถูกของเขาอยู่เหมือนกัน  เดี๋ยวผมจะลองหาภาพมาให้ดุกันครับ   ไหว้
     เคยได้ยินได้ฟังมาเหมือนกัน
มีทั้งด้านดี  และด้านไม่ดีครับ  คงแล้วแต่กลุ่ม
แต่ยังไงก็แล้วแต่  ถึงจะเป็นเพียงส่วนน้อย  
แต่ก็ทำให้  ส่วนใหญ่ต้องพลอยเสียหายไปด้วย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2009, 05:20:59 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #226 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 07:22:55 PM »

จากแบบนี้
กลายเป็นแบบนี้แล้วครับ

ลุงปู พี่ซับ เพื่อนๆ ลองมานั่งข้างหลังมั้ย Grin ผมเป็นพลขับให้ รับรองตับไตใส้พุงปั่นป่วน  Grin

เบียร์สิงห์ เบียร์ช้าง โซดา น้ำแข็ง อยู่ในกระติกสีส้มท้ายรถ เตรียมสุรามาเองนะครับ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2009, 07:32:19 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #227 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 11:52:30 AM »

น้าหนองใช้ adventure อยู่แล้ว ศึกษารูปแบบการแต่งไปประยุกต์เองก็ไม่เลวครับ อยู่ที่ว่าจะเล่นถึงระดับไหน

เก๋งให้ครอบครัวใช้  adventure  ไว้เที่ยว ..... แมงหวี่ไว้ลุย ..... สมบูรณ์แบบ

พี่ปูครับ

อยากให้เป็นแบบนั้นนะครับ แต่ตอนนี้แอดเวนเจอร์กลายเป็นรถรับส่งนักเรียนครับ เนื่องจากทัศนวิสัยดีกว่าเวลาขับขี่ ( ผบ.ท่านว่ามา) เก๋งท่านก็ไว้ใช้ ผมเลยมองหากระบะนะครับ เพราะกะว่าหากไม่ทำงานแล้วอย่างน้อยยังพอไว้ใช้บรรทุกยางแผ่น หรือน้ำยางสดออกจากสวนได้นะครับ

ตอนนี้มีสายรายงานเข้ามาว่าเห็น LN111 ประกาศขายแถวบ้านเขาไว้จะบอกรายละเอียดเพิ่มเติมมาให้ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #228 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:57:39 PM »

น้าหนองใช้ adventure อยู่แล้ว ศึกษารูปแบบการแต่งไปประยุกต์เองก็ไม่เลวครับ อยู่ที่ว่าจะเล่นถึงระดับไหน

เก๋งให้ครอบครัวใช้  adventure  ไว้เที่ยว ..... แมงหวี่ไว้ลุย ..... สมบูรณ์แบบ

พี่ปูครับ

อยากให้เป็นแบบนั้นนะครับ แต่ตอนนี้แอดเวนเจอร์กลายเป็นรถรับส่งนักเรียนครับ เนื่องจากทัศนวิสัยดีกว่าเวลาขับขี่ ( ผบ.ท่านว่ามา) เก๋งท่านก็ไว้ใช้ ผมเลยมองหากระบะนะครับ เพราะกะว่าหากไม่ทำงานแล้วอย่างน้อยยังพอไว้ใช้บรรทุกยางแผ่น หรือน้ำยางสดออกจากสวนได้นะครับ

ตอนนี้มีสายรายงานเข้ามาว่าเห็น LN111 ประกาศขายแถวบ้านเขาไว้จะบอกรายละเอียดเพิ่มเติมมาให้ครับ

ขอบคุณครับ

Cheesy ขอให้ได้ OFF ROAD มาไว้ใช้งาน โดยไวครับ พี่ หนองหัวพราน Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #229 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 02:16:15 PM »

น้าซิกครับ ..... ผมขอเป็นพลขับนะ ...... หึ หึ ...... แล้วเบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับนั่น

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #230 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 02:38:37 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ขออนุญาตสอบถามตามประสาคนที่ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกเลยนะครับ

๑. ทำไมต้องเปลี่ยนคานหลัง หรือคานหน้า ไม่ทราบว่าของเดิมใช้ไม่ได้ หรือว่าใช้แล้วจะเกิดความเสียหายต่อรถได้ครับ
๒. ทำไมต้องเปลี่ยนเครื่องยนต์เช่นจากดีเซลไปเป็นเบนซิน หมายถึงด้านพละกำลังนะครับ
๓. ทำไมบางคันเปลี่ยนช่วงล่างเป็นของรถรุ่นอื่น เพื่อเพิ่มสมรรถนะหรือเปล่าครับ
๔. ขอคำแนะนำในการติดตั้งวินซ์ และการใช้งานด้วยครับ โดยเฉพาะเวลาที่ดึงรถขึ้นจากหลุมลึกๆครับ และต้องเพิ่มขนาดของแบตเตอรี่ด้วยไหมครับเมื่อติดวินซ์ครับ

อาจจะหลายคำถาม ต้องรบกวนเพื่อสมาชิกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

สงสัยยังไม่ใครเห็น  ดึงมาให้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #231 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 02:46:31 PM »

เมื่อสักครู่ได้เข้าเวปทางวิชาการในด้านสิ่งแวดล้อมมาครับ  เลยมีข้อคิดให้พี่ๆลองดุครับ  ผมไม่ได้แอนตี้ทั้งสองฝ่าย  ลองพิจารณาดูครับ

คือมีกระทู้ตั้งขึ้นมาเรื่องรถออฟโร้ทเข้าไปทำความเสียหายให้กับทางสัญจรของชาวบ้านในชนบท  คือประมาณว่าตังเป็นชมรมเป็นก้วนมาแล้วก้เฮโลกันเข้าป่า  บุกเกทางเดิมที่ชาวบ้านใช้สัญจรไปไร่ไปสวนในป่ากัน  ทำให้เกิดความเสียหายกับเส้นทางของชาวบ้านและจนท.จากถนนที่ไม่ดีอยู่แล้ว ทางโน้นเขาใช้คำว่ารถเข้าไปไถทางเดิมให้พังเข้าไปอีก  รถของชมรมสามารถออกไปได้แต่รถของชาวบ้านกับจนท.ไม่สามารถออกไปได้เนื่องจากสมรรถภาพรถไม่ดีเหมือนรถแต่งต้องบุกเส้นทางใหม่กันเสียเวลากันไปอีก  รู้สึกว่าจะเป็นปัญหากันมากกับชาวบ้านในเรื่องนี้ครับ  ทราบว่าบางแห่งก้ไม่เปิดให้รถออฟโร้ทเข้าแล้วด้วย

เอามาให้ลองอ่านกันดูครับ  ผมว่าก้มีส่วนถูกของเขาอยู่เหมือนกัน  เดี๋ยวผมจะลองหาภาพมาให้ดูกันครับ   ไหว้

ปัญหาเรื้อรังครับ  ในอดีต ที่กาญจนบุรี มีชาวบ้านใช้ปืนแก๊บ ยิงใส่โฟร์วีลที่ติดโซ่พันล้อด้วย
มาหลังๆ ไม่จะเป็นต้องติดโซ่พันล้อ แค่ยางMUD พวกก็เคืองแล้ว  เพราะเล่นเข้าไปทีก๊วนละ5-6คัน 
มาพร้อมกันจากที่ไหนบ้างไม่รู้ เจอกันอีก3-4ก๊วน  วิ่งแบบแรงๆเข้าว่า เบรคแบบแรงๆเข้าว่า ทางก็เสียเหมือนกัน...

ที่ดีหน่อยก็พวกโฟร์วีลที่เข้าไปช่วยชาวบ้าน ทำประโยชน์อาทิ
เอาซีเมนต์เข้าไปช่วยก่อสร้างอาคารเด็กเล็กหรือพัฒนาชุมชนด้านอื่น...ก็ถือว่าพอรับไหว...

แต่หากเล่นเอามันส์ เอาสนุกอย่างเดียว สร้างปัญหาเยอะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #232 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 03:05:01 PM »

มีหลายประเภทครับ  ........  น่ากลัวที่สุดพวกบ้าพลัง  เงินเยอะ  พวกนี้แพ้ไม่ได้ ไปไม่ถึงกลับออกมาแต่งเอย ยกเอย

ติดอุปกรณ์ทุกอย่างเพื่อไปให้ถึงให้ได้ ........ รองลงมาก็พวกบ้าเครื่องเสียง แทนที่ไปหาความสงบ พวกเปิดซะป่าแตก

กลุ่มที่น่ายกย่องได้แก่พวกพัฒนา  บริจาค ช่วยสร้างโรงเรียน วัด ห้องน้ำ หรือ ฯลฯ .. แต่ก็มีแอบแฝงเพื่อยิงสัตว์เอาสนุก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #233 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 03:53:54 PM »

มีหลายประเภทครับ  ........  น่ากลัวที่สุดพวกบ้าพลัง  เงินเยอะ  พวกนี้แพ้ไม่ได้ ไปไม่ถึงกลับออกมาแต่งเอย ยกเอย

ติดอุปกรณ์ทุกอย่างเพื่อไปให้ถึงให้ได้ ........ รองลงมาก็พวกบ้าเครื่องเสียง แทนที่ไปหาความสงบ พวกเปิดซะป่าแตก

กลุ่มที่น่ายกย่องได้แก่พวกพัฒนา  บริจาค ช่วยสร้างโรงเรียน วัด ห้องน้ำ หรือ ฯลฯ .. แต่ก็มีแอบแฝงเพื่อยิงสัตว์เอาสนุก

ผมอ่านหนังสือ "แบกเป้ไปส่งโลก" ของโจ๋ย บางจาก... กล่าวถึงเส้นทางลำเลียงแร่ออกจากเหมืองที่ห้วยขาแข้ง... เจอขวบออฟโรด... จำนวนร่วมร้อยไปถล่มเส้นทาง... จนต้องซ่อมหมดไปหลายแสน... แถมทิ้งขยะจำพวกขวดเหล้ากับถุงพลาสติกไว้ให้ดูต่างหน้าอีก... และยังมีบางคันแอบไปยิงหมีแม่ลูกอ่อนอีก...

...ทุกสังคมมีทั้งคนดีและไม่ดีครับ... ผมว่าส่วนน้อยที่ไม่ดี... อย่างกรณีที่ผมอ้าง... ก็ไม่ได้หมายความว่าทุกคันจะทิ้งขยะเรี่ยราด... ไม่ได้หมายถึงทุกคันไปยิงสัตว์... ผมว่ามีไม่กี่คันหรอกครับที่เป็นแกะดำของวงการ... แต่ผลที่ออกมา... เขามองไปทั้งกลุ่ม... คงเหมือนพวกเราชาวปืนนี่แหละ... พอมีเรื่องราวอะไรที... ก็เกิดคนบ้าจี้ด่าคนมีปืนทั้งประเทศ...
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #234 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:00:37 PM »

แหะ แหะ  ลืมไปอัน 

ja22ครับ

ขออนุญาตสอบถามครับ  ว่ากว่าจะได้สภาพนี้  ใช้งบประมาณเท่าไรครับ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #235 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:06:38 PM »

แหะ แหะ  ลืมไปอัน 

ja22ครับ

ขออนุญาตสอบถามครับ  ว่ากว่าจะได้สภาพนี้  ใช้งบประมาณเท่าไรครับ

ผมเอามาจากเวบอื่นครับ

ต้องรอพี่ปู เพราะเห็นบอกว่าเจ้านายใช้อยู่ครับ

พี่ปูคร๊าบ....ขอดูรูปหน่อยคร๊าบ....

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #236 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:45:37 PM »

ขออนุญาตสอบถามตามประสาคนที่ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกเลยนะครับ

๑. ทำไมต้องเปลี่ยนคานหลัง หรือคานหน้า ไม่ทราบว่าของเดิมใช้ไม่ได้ หรือว่าใช้แล้วจะเกิดความเสียหายต่อรถได้ครับ
๒. ทำไมต้องเปลี่ยนเครื่องยนต์เช่นจากดีเซลไปเป็นเบนซิน หมายถึงด้านพละกำลังนะครับ
๓. ทำไมบางคันเปลี่ยนช่วงล่างเป็นของรถรุ่นอื่น เพื่อเพิ่มสมรรถนะหรือเปล่าครับ
๔. ขอคำแนะนำในการติดตั้งวินซ์ และการใช้งานด้วยครับ โดยเฉพาะเวลาที่ดึงรถขึ้นจากหลุมลึกๆครับ และต้องเพิ่มขนาดของแบตเตอรี่ด้วยไหมครับเมื่อติดวินซ์ครับ

อาจจะหลายคำถาม ต้องรบกวนเพื่อสมาชิกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

สงสัยยังไม่ใครเห็น  ดึงมาให้ครับ

สงสัยพี่ๆนายช่างยังไม่เห็นนะครับพี่ซับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #237 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 05:37:02 PM »

น้าซิกครับ ..... ผมขอเป็นพลขับนะ ...... หึ หึ ...... แล้วเบ็ดเสร็จเท่าไหร่ครับนั่น

หัวเราะร่าน้ำตาริน
เสริมแหนบ เปลี่ยน บู๊ท ยอย  เบรกมือ โตงเตงคู่หน้าหลัง โช้คคู่หน้าหลัง สาแหรก (อะไหล่ซื้อเอง) + โครงเหล็ก (ซื้อเหล็กเอง) ผ้าใบปิดหลังคา เบาะนั่ง 2แถว ฟองน้ำหุ้มผ้ายางพนักพิง กระติกน้ำ บันไดไว้เหยียบขึ้นท้ายรถ เปลี่ยนหม้อพักท่อไอเสีย เปลี่ยนปลายท่อไอเสีย +ค่าแรงช่างทำโครงเหล็ก+ค่าแรงช่าง ซ่อม เช็คช่วงล่าง ยกสูง +อื่น = 3x,xxx บาท  :'( ครับ

ครับ วันนี้ไปลุยภูเขามาแล้ว แบกน้ำหนักฝรั่งตัวใหญ่ๆ มันส์ดี ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 06:34:41 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #238 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 10:18:49 AM »

ขอบคุณครับ

- คานแข็ง จะต้องเป็นแบบแหนบวางบนคานด้วย ครับ .. เมื่อเวลา ข้ามสิ่งกีดขวาง หรือก้่อนหิน ถ้ากะแล้วไม่ติดท้องรถ จะไม่หลบ
แต่เป็นการใช้ล้อเหยียบข้ามไปทั้งก้อน จะเป็นไม้กระดก ยกเฟืองหน้าให้พ้นไปด้วย . 

แต่ถ้าเป็นปีกนก เมื่อล้อขวาเหยียบข้าม เฟืองหน้า จะตกไม่ยกตามไปด้วย กลายเป็นตัวดักสิ่งกีดขวางไปโดยปริยาย และส่วนต่อที่ระโยงระยาง ในช่วงหน้าล่าง ถึงจะช่วยในการทรงตัว แต่มันคือจุดอ่อน ที่ชำรุดเสียหายได้ง่าย

แหนบที่วางอยู่บนคานจะช่วยยกตัวรถ  และัเป็นการให้ตัวยึดหยุนตลอดเวลา แม้ว่าคนขับจะสะเืทือนซาง แต่ก็พอทนได้เพื่อแลกกับสมรรถนะ

-คงจำมาผิด หรือคนบอกจำมาผิดแล้ว ขยายต่ออีก.  รถยนต์ ขับสี่ ต้องการกำลัง ฉุดลากในรอบที่ต่ำ ไม่ต้องการความเร็ว
ฉะนั้นเครื่องยนต์ดีเซล แต่เดิมกำลังน้อยเกินไป รถเข้าป่า ควรจะต้องติดตั้งทรอโบว์ ทุกคัน

เวลาลงทางลื่น ชัน ยังใช้เกียร์ต่ำ .ในรอบต่ำ เพื่อให้เกิด  engine break จะเลี่ยงไม่ใช้เบรค และต้องเร่งรอบเครื่องในเกียร์ต่ำ
เพื่อบังคับล้อรถ ไปในทางที่ต้องการ ..   เครื่องดีเซล จะช่วยเหลือท่านได้ดีกว่า

นั่นอาจเพราะ ง่ายกว่าการเปลี่ยนรถ
เคยพบใน อีซุสุ ขับสี่ รุ่นแรก  ๆ ที่ใช้ช่วงล่าง ของพวกขับ ๒ ล้อธรรมดา จึงเปราะมาก บางคันจึงโละทิ้งเป็นเอาช่วงล่างทูเปอร์
เอาของ มู มาใช้แทน ซึ่งแข็งแรง กว่ามาก

รถที่มีช่วงล่างแบบปีกนก จะมีความสะดวกสบาย และทรงตัวดีกว่า และเก่งในถนนดำ กว่าแหนบคานแข็ง  จึงมักจะเห็น SR ๕
เอาช่วงล่าง เอาคานหน้าของ LN ๑๐๖ หรือของแลนด์ครุยเซอร์มาใช้ แต่อย่างไรก็สู้  LN ๑๐๖  ไม่ได้

รถขับสี่ อยู่กลางป่า จะต้องช่วยเหลือพึ่งพาตนเองให้ได้ ..  เฉพาะติดวินส์ แบตฯลูกเดียว ก็เพียงพอครับ
แต่ถ้่าได้เพิ่มอีก ๑ ลูก ได้ก็ยิ่งดี เพราะจะตัดปัญหาเรื่องไฟหมดแบตฯ  เพราะมีอุปกรณ์ไฟฟ้า ที่ต้องติดเพิ่มเข้าไปอีก

การติดแบตฯ ๒ ลูก ควรจะติดอุปกรณ์แยกชาร์ตเป็นอิสระ เพื่อไม่ให้ แบตฯ ดึงไฟระหว่างกันไปใช้ และถ้าเสื่อมก็เป็นอิสระต่อกัน

รถยนต์ขับสี่ จะอยู่รอดในป่านั้น ต้องปรับแต่งแก้ไข อีกพอสมควร ครับ และต้องเป็นรถคันที่ ๒ ที่หวังใช้เพื่อการนี้
หลัก ๆ  ๑. ช่วงล่าง + ล้อ  ๒.กำลังเครื่องยนต์ + เฟืองหน้าหลัง ๓ อุปกรณ์เพื่อความปลอดภัย และอำนวยความสะดวก อื่น ๆ

ตอบเท่าที่ผมมีประสบการณ์ นะครับ ตกหล่น ก้าวล่วงอย่างไร ต้องขออภัยด้วย  Wink

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #239 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 10:34:45 AM »

ขอคารวะ"ภูมิ"ความรู้ด้วยใจจริง

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 38
  พิมพ์