เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:17:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 38
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา ปัญหา ข้อสงสัย รถออฟโรด ขับเคลื่อนสี่ล้อ โฟร์วีล ครับ  (อ่าน 209925 ครั้ง)
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #405 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:34:15 PM »

แบบนี้ถ้าพวกผมไปกันไม่ทำสะพานคือลงแล้ววินครับคือจมไปก่อนเลย.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #406 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:37:40 PM »

แบบนี้ถ้าพวกผมไปกันไม่ทำสะพานคือลงแล้ววินครับคือจมไปก่อนเลย.
                ปีกนกไม่สามารถครับลุงวิลลี่    ขืนลง พังโลดดดดดดด    ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #407 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:54:26 PM »

ไม่เอาครับ ไม่อยากดูรูปนี้ อยากดูรูปที่ลุงปูใส่รองเท้าน่าสงสารยืนลากสายวินซ์รถตัวเองขึ้นเนินนะครับ   

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #408 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 07:32:05 AM »

ไม่เอาครับ ไม่อยากดูรูปนี้ อยากดูรูปที่ลุงปูใส่รองเท้าน่าสงสารยืนลากสายวินซ์รถตัวเองขึ้นเนินนะครับ  
                 ยังไม่เคยเห็นภาพนั้นเลยครับน้าหนอง  ....  เราเที่ยว+แต่งตัวตามสไตล์เราครับ ไม่ได้หลุดจากแมกกาซีนฝรั่ง    ยิ้มีเลศนัย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #409 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:43:39 AM »

เมนูพื้นๆ             ยิ้มีเลศนัย
พื้นๆแต่แต่งมาเสียสวยเชียวพี่ Grin Grin Grin  เสียบสับประรด มะเขือมาเต็ม

ดูรูปแล้วได้บรรยากาศดีจริงครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #410 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:50:49 AM »

ว่ากันคนละไม้ครับน้าคาร์                    Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #411 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:01:13 AM »

ว่ากันคนละไม้ครับน้าคาร์                    Grin

เตาปิ้งพร้อมเลยนะครับพี่ Grin Grin Grin อุปกรณ์ดีเด่นรึเปล่า สนุกครับ รออากาศดีๆ เย็นๆหน่อย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #412 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:04:15 AM »

เวลาออกทริปก็ต้องคุยกันว่าใครมีหน้าที่หอบหิ้วอะไรไปครับ  ไม่งั้นยุ่งตัยหะ    Tongue          Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #413 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 04:26:46 PM »

พัทลุง - ป่าเหนืออ่างเก็บน้ำคลองป่าบอน ในเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าเทือกเขาบรรทัดพัทลุง ถูกบุกรุกเพื่อจับจองเป็นพื้นที่ปลูกยางพารา และปาล์มหลายสิบไร่ ชาวบ้านแฉ กลุ่มออฟโรดขับลุยป่าล่าสัตว์เป็นว่าเล่น โดยมีเจ้าหน้าที่ป่าไม้รู้เห็น ทั้งการลอบตัดไม้ และล่าสัตว์

วันนี้ (13 ส.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานจาก จ.พัทลุง ว่า ป่าเหนืออ่างเก็บน้ำคลองป่าบอน ท้องที่ ม.7 ต.ทุ่งนารี อ.ป่าบอน จ.พัทลุง ในเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าเทือกเขาบรรทัดพัทลุง กำลังถูกคุกความอย่างหนัก โดยกลุ่มชาวบ้าน และนายทุนยังคงแอบเข้าไปแผ้วถางตัดต้นไม้ใหญ่เพื่อจับจองพื้นที่ปลูกยางพาราจำนวนหลายสิบไร่ โดยมีการตัดต้นไม้ขนาดใหญ่ และขนาดเล็กล้มลงเป็นป่าราบ จากนั้น จะรอให้ต้นไม้แห้งก่อนที่จะทำการจุดไฟเผา พร้อมทั้งยังใช้ยาทาตรงโคนต้นเพื่อให้ต้นไม้ยืนต้นตายอีกนับร้อยไร่ ก่อนที่จะปลูกยางพารา และปาล์มน้ำมันแซมเข้าไปแทนที่

นอกจากนั้นแล้ว ยังพบว่า ตามริมคลองเหนืออ่างเก็บน้ำ ได้มีการชักลากไม้หลุมพอ ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 1.20 เซนติเมตร ตัดเป็นท่อนๆ ความยาว 4-5 เมตร วางเรียงรายเพื่อรอการชักลากนับ 10 ท่อน

ในขณะที่ชาวบ้านในบริเวณใกล้เคียงระบุว่า นอกจากกลุ่มนายทุน และชาวบ้านจะแอบลักลอบตัดไม้ทำลายป่าจนได้รับความเสียหาย โดยมีเจ้าหน้าที่ป่าไม้คอยเปิดทางให้แล้ว ยังมีกลุ่มรถออฟโรด หรือรถโฟร์วีล ได้นำรถเปิดเส้นทางใหม่เข้าไปในป่าลึก พร้อมทั้งนำอาวุธปืนเข้าไปล่าสัตว์ และนำพันธุ์ไม้ออกจากป่าในช่วงวันหยุดเป็นจำนวนมาก ทั้งที่เส้นทางเข้าออกต้องผ่านหน่วยพิทักษ์ป่าทุ่งนารีเพียงส้นทางเดียวเท่านั้น แต่เจ้าหน้าที่ยังเมินเฉย ในขณะเดียวกัน หากชาวบ้านเข้าไปในป่าบริเวณดังกล่าว ทางเจ้าหน้าที่จะตรวจสอบอย่างละเอียดกว่าจะได้เข้าไป และบางครั้ง ชาวบ้านบางรายเพียงแค่จับนกมาเลี้ยงแค่ 1 ตัว ก็ยังถูกเจ้าหน้าที่จับดำเนินคดี

http://www.manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9550000099290

กลุ่มคนสารเลวยังมีแอบแฝงอยู่มากมาย    ยี๊  

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #414 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 08:54:53 AM »

คิดถึงป่าเหลือเกินภาพนี้สมัยลุยป่าตราดที่ยังมีลูกปืนค.กองเป็น100ๆโล(จริงๆแล้วมันเป็นตันมากกว่า)โลในป่าติดเขมรคนยืนเพื่อนผมผ่หัวใจมาแล้วหายดีแล้วเป็นเนลากสลิงวินส์ในป่าสีฟ้าคือผมสมัยที่ยังไม่เป็นมะเร็งและยังไม่โดนผ่าหัวตอนนี้เริ่มแข็งดีทั้งหัวล่างหัวบนแล้วอีกหน่อยจะไปลุยต่อขอพักยกนิดนึงก่อนฮิ เยี่ยม ต่อไปจะต้องคนขับผ่าหัวใจแต่เนว์เป็นคนที่ดดนผ่าหัวคือผมแทน อาจไม่เอารถตัวเองเข้าแต่กระโดดขึ้นไปนั่งกบM38A.1ช่วงสั้นใส่เครื่องSR20ฝาแดงแทน ใด้ข่าวว่าพวกกำลังเงี่ยนอยากเข้าป่ากันหลายคันแต่ป่ามันปิดไม่ให้รถเข้าแต่ให้พวกตัดไม้เข้าแทน. เศร้า งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 09:12:17 AM โดย WILLYSรักในหลวง » บันทึกการเข้า
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #415 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 09:04:57 AM »

ปีกนกไม่สามารถครับลุงวิลลี่    ขืนลง พังโลดดดดดดด    ขำก๊าก
        กลัวไร๊...แค่นี้
เพลาขาด  จอดรถ ทุ่ม กะทำมาแล้ว คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #416 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 09:24:57 AM »

RPGก็มี.ป่าตราด กบกระโดดเบิดรถภัง จรวดท่อไฟเบอร์มีครบอีตอนเที่ยวแรกเยี่ยวขี้แทบไม่ออก ในป่าบางทีเจอกรวยใอ้หัวปลีที่มันตูมแล้วกระจายเกลื่อนในป่า หนุกดีชีวิตมีรสชาด. ตกใจ ปล.รูปนี้ไม่ช่ายตัวผมนะจ๊ะเป็นเพื่อนผมจ้าผมกลัวหัวปลีในป่าเจอแต่กรวยที่มันแตกๆแล้วตั้งหลายอัน เคยเอายางไชแม็กรูดกองพวกลูกค.กองนึงกลางทางในป่ามองไม่เห็นใจหายวาบเลย. Shocked ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 12:47:05 PM โดย WILLYSรักในหลวง » บันทึกการเข้า
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #417 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 11:55:03 AM »

เมื่อวานนี้ ไปเตรียมงาน บริจาคเงินช่วยโรงเรียน ที่บางบาล อยุธยา พรรคพวก
ที่ขับจี๊ปไปกันหลายคัน เลยนำภาพมาให้ชมครับ Grin

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #418 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 12:14:29 PM »

รูปรถจิ๊ปสีเขียวสหะเมื่ออยู่ร่วมกันหลายๆคันจะมีความสวยงามและความขลังอยู่ในตัวเป็นอย่างมาก. เยี่ยม
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #419 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 02:32:13 PM »

RPGก็มี.ป่าตราด กบกระโดดเบิดรถภัง จรวดท่อไฟเบอร์มีครบอีตอนเที่ยวแรกเยี่ยวขี้แทบไม่ออก ในป่าบางทีเจอกรวยใอ้หัวปลีที่มันตูมแล้วกระจายเกลื่อนในป่า หนุกดีชีวิตมีรสชาด. ตกใจ ปล.รูปนี้ไม่ช่ายตัวผมนะจ๊ะเป็นเพื่อนผมจ้าผมกลัวหัวปลีในป่าเจอแต่กรวยที่มันแตกๆแล้วตั้งหลายอัน เคยเอายางไชแม็กรูดกองพวกลูกค.กองนึงกลางทางในป่ามองไม่เห็นใจหายวาบเลย. Shocked ตกใจ

ดีนะครับที่ ลูกคอ มันไม่ทำงานของมันอย่างที่ควรเป็น ไม่อย่างงั้นละก็  ตกใจ ไม่อยากนึกภาพเลย   ยี๊          ไหว้   
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 38
  พิมพ์