เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 12:27:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนจริง หรือ ปืนปลอม ?  (อ่าน 4104 ครั้ง)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 09:31:35 PM »

Grin Grin Grin
ขอทราบนิดนึงครับ ในภาพผู้หญิงFBIถือปืน ชื่อเรื่องอะไรหรอครับ ไหว้

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ Die Hard 4.0 นะครับ

...เป็นตัวโกงด้วย....

สวยแต่อย่างดุเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 09:42:17 PM »

ผมว่าปืนจริง แต่ลูกอาจปลอมๆเอา
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 11:28:04 PM »

ขนาดฉากระเบิดยังดูสมจริงได้เลย  แค่ปืนปลอมที่สร้างมาเพื่อการแสดง  เหตุใดจะทำไม่ได้ละ  ยิ้มีเลศนัย

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:12:54 AM »

มีทั้งจริงและปลอมครับ
woody1
Blood is honest
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

Blood is honest

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:37:10 AM »

ขออนุญาติท่านเจ้าของกระทู้ พวกบริษัทปืน แต่ละยี่ห้อเข้า มี Something long กับบริษัทที่ผลิตภาพยนต์ หรือเปล่า เห็นแต่มีปืนเหมือนเป็น การ promote สินค้า ด้วยครับ ท่านสังเกตุไหมครับ

E27EQH  ^_^
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:39:13 AM »

หนังไทยจอแก้ว 7 สี ประเภทบู๊สุดขีด เสาร์ 5 ปืนปลอมเพียบแถมตัวเอกของเรื่องถือปืนเอานิ้วชี้เข้าโกร่งไกอีกต่างหาก
หรือถือว่าปืนปลอม 555
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:41:21 AM »

กระบอกที่ผู้ร้ายถือทุกกระบอกเป็นปืนปลอมครับ ส่วนกระบอกที่พระเอกถือเป็นปืนจริง+ลูกจริงทุกกระบอกครับ... ผู้กำกับเขาสั่งเอาไว้...

คือผู้ร้ายมักเก็บกด แสดงหนังกี่เรื่องต่อกี่เรื่องก็แพ้พระเอกตลอด ไม่เคยได้ชนะ แม้แต่บทที่ปล้ำนางเอก ก็ไม่เคยได้ปล้ำสำเร็จ มักเจ็บตัวก่อนเสียทุกที เพราะพระเอกมาช่วยทัน... ผู้ร้ายเลยเก็บกดครับ จ้องเอาไว้ รอพระเอกเผลอเมื่อไหร่เป็นโดนยิง...

ผู้กำกับรู้เชิง... เลยสั่งให้ผู้ร้ายใช้ปืนปลอม ส่วนพระเอกใช้ปืนจริง(หนังบู๊ของของอาฉลอง สั่งผลิตพิเศษ ยิงเท่าไหร่ลูกไม่หมดอีกต่างหาก)... ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:43:26 AM »

ขออนุญาติท่านเจ้าของกระทู้ พวกบริษัทปืน แต่ละยี่ห้อเข้า มี Something long กับบริษัทที่ผลิตภาพยนต์ หรือเปล่า เห็นแต่มีปืนเหมือนเป็น การ promote สินค้า ด้วยครับ ท่านสังเกตุไหมครับ

เรื่องเอาค่าโฆษณาผ่านหนัง เป็นเรื่องปรกตินมนานกาเลแล้วครับ...

อย่าว่าแต่ปืนเลยครับ... เจมส์บอนด์ยังใช้โอเมก้า Sea Master เสียด้วย... เย้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:37:47 AM »

กระบอกที่ผู้ร้ายถือทุกกระบอกเป็นปืนปลอมครับ ส่วนกระบอกที่พระเอกถือเป็นปืนจริง+ลูกจริงทุกกระบอกครับ... ผู้กำกับเขาสั่งเอาไว้...

คือผู้ร้ายมักเก็บกด แสดงหนังกี่เรื่องต่อกี่เรื่องก็แพ้พระเอกตลอด ไม่เคยได้ชนะ แม้แต่บทที่ปล้ำนางเอก ก็ไม่เคยได้ปล้ำสำเร็จ มักเจ็บตัวก่อนเสียทุกที เพราะพระเอกมาช่วยทัน... ผู้ร้ายเลยเก็บกดครับ จ้องเอาไว้ รอพระเอกเผลอเมื่อไหร่เป็นโดนยิง...

ผู้กำกับรู้เชิง... เลยสั่งให้ผู้ร้ายใช้ปืนปลอม ส่วนพระเอกใช้ปืนจริง(หนังบู๊ของของอาฉลอง สั่งผลิตพิเศษ ยิงเท่าไหร่ลูกไม่หมดอีกต่างหาก)... ฮา
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  มองเห็นอย่างทะลุปรุโปร่งเลยครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 12:00:33 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 12:16:25 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
พี่สมชาย(ฮา)พี่เค้าคอทุกอย่างคอหนัง,คอปืนยังกับเป็นพี่กำกับเองขอยกนิ้วให้ครับ เยี่ยม คิก คิก

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 12:33:51 PM »

ไหว้  ผมว่า น่าจะเป็น  something wrong มั้งครับ   something long  ฟังดู จั๊กจี้ อย่างไรก็ไม่รู้ Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 12:41:49 PM »

วันก่อนดูหนัง จอแก้ว เรื่องอะไรไม่ทราบ ทนดูไม่ได้เลยรีบปิด ไม่ลงทุนเลยครับ เวลายิงกันไปแต่งภาพตรงปากกระบอกปืน บู่ อ๋อย กิ๊วก๊าว

ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 02:00:42 PM »

ละครไทยทีวี...... แบร่ แบร่ แบร่
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 05:47:24 PM »

ไหว้  ผมว่า น่าจะเป็น  something wrong มั้งครับ   something long  ฟังดู จั๊กจี้ อย่างไรก็ไม่รู้ Grin

ผมว่าไม่  wrong หรอกครับ right เลยแหล่ะ  Grin  ดูจาก James Bond  ก็แล้วกัน Walther มีตั้งแต่ ppk ยัน P99

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์